Hè này nên cho con học tiếng Anh ở đâu?

Băn khoăn lớp ngoại khóa tiếng Anh cho con?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.44K Lượt đọc
  • 228 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 1,073 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Con em đã bắt đầu nghỉ hè rồi, em đang đau đầu suy nghĩ xem các tháng hè cho cu cậu làm gì đây các mẹ ? .

Dự định của em thì nhiều lắm: nào học tiếng Anh, nào học bơi, nào cho cu cậu tham gia các khóa năng khiếu như đàn, hát, học võ...

Vì nhà em mới có đứa đầu tiên, nên kinh nghiệm còn ít lắm. Đang tham khảo mọi người xem có nên cho bé học nhiều môn học cùng lúc trong dịp hè để bé có sự thay đổi, hứng thú học không? Hay chỉ tập trung vào 1-2 môn chính thôi? Nhà em lại neo người, không có thời gian ở với bé suốt. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với em nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,056 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Mình đồng cảnh ngộ với mẹ nó đây! Biết là trong năm học các con học hành vất vả, nghỉ hè là khoảng thời gian các con cần để nghỉ ngơi, thư giãn nhưng cả mùa hè mình vẫn phải đi làm, nếu cho con ở nhà chơi rông thì không ai quản lý cả, mình lo nhất là con cứ dán mắt vào ti vi với điện tử, nguy hiểm lắm! Người giúp việc nhà mình lại có việc đột xuất phải về quê nên mình đang không biết trong hè này sẽ sắp xếp cho con ra sao. Mình không muốn để con ở nhà một mình. Vây nên cho con đi học hè cũng là một ý tốt, mình đang cân nhắc về việc này mẹ nó ạ. Vào đây học hỏi các mẹ cách tạo cho con khoảng thời gian nghỉ hè vui, an toàn, có ý nghĩa

Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

• 560 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Em tính cho con đi học bơi để phát triển chiều cao vào buổi tối.
    Ban ngày thì cho bé đi học một lớp phát âm tiếng Anh mà chưa biết con có chịu đi học không.
    Đi học bơi thì con rất thích mà nghe đến chuyện đi học ngoại ngữ thì mặt con buồn xo
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy học ở Apolo cũng tốt, nhưng đang tìm lớp học bán trú cho con học trong thời gian nghỉ hè. Nếu mẹ nào biết trung tâm/trường nào nhận trông và dậy các cháu trong hè thì giới thiệu, khu vực quanh Tây Hồ thì tốt
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Ôi, thật là hay ghê, tự dưng mình cũng đang định tìm một lớp anh văn cho bé nhà mình. Giờ hóng hớt chờ các mẹ cho ý kiến vậy. Làm thế nào để vừa tìm 1 lớp cho con vừa học vừa chơi trong đợt hè này đây hả các mẹ. Bé mình bây giờ đang ở nhà chơi cùng bà ngoại, vài bữa nữa bà ngoại lên đường đi du lịch nên cũng đang định tìm lớp cho bé đi học đây.
    Các mẹ nghĩ sao khi con vừa học Anh văn vừa học lớp năng khiếu như đàn, hát hay bơi nhỉ? Mình chỉ sợ con đi học 9 tháng rồi, giờ nhồi nhét con nữa thì không hay lắm! hic
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm
    2m2,5w:lật; 5m3w: trườn; 6m: ngồi vững; 12m chính thức biết đi;

• 2,056 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienbinh89 Xem bài viết
    Em tính cho con đi học bơi để phát triển chiều cao vào buổi tối.
    Ban ngày thì cho bé đi học một lớp phát âm tiếng Anh mà chưa biết con có chịu đi học không.
    Đi học bơi thì con rất thích mà nghe đến chuyện đi học ngoại ngữ thì mặt con buồn xo
    Mình thấy nếu tìm được cho con trung tâm nào tốt 1 chút, họ thiết kế giờ giảng theo kiểu học mà chơi, chơi mà học, tạo hứng thú cho con thì con sẽ thích học thôi. Vd bạn nhà mình trc mình hay cho xem đĩa brainy baby, xem đc 1 tzan là bạn ý đếm đc 1-10 bằng tiếng anh, mà xem rất hào hứng nhé

Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

• 1,274 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

"Đúng là trẻ con bây giờ khác xa so với ngày xưa,cái gì cũng tốt hơn nhiều. Nhưng riêng
    việc học hành cho con thì mình lại thấy thay đổi là tốt. Vì thời buổi hiện nay mà không có học là nguy hiểm lắm.Hè này em đang tính cho con đi học thêm tiếng anh nhưng mà chưa biết cho con học ở đâu. Các mẹ nào biết thì alo cho em với nhé."
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Xoai Chuoi Xem bài viết
    Mình thấy học ở Apolo cũng tốt, nhưng đang tìm lớp học bán trú cho con học trong thời gian nghỉ hè. Nếu mẹ nào biết trung tâm/trường nào nhận trông và dậy các cháu trong hè thì giới thiệu, khu vực quanh Tây Hồ thì tốt
    Mẹ ở Hà Nội thì không biết sao,nhưng ở Tphcm, mình thấy hè này VUS có chương trình Smartkids lớp anh ngữ dành cho trẻ em từ 4 đến 6 tuổi đó. KHông biết bé nhà mẹ nó bao nhiêu tuổi, nhưng thường thì lịch học chỉ có ngày thứ 7 và chủ nhật thôi. Nhà mình 2 đứa cháu đang theo học ở VUS rồi, nói chung là chất lương, thầy cô dạy cũng chuẩn nữa nên mình thấy an tâm lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BTC_VUS; 03/06/2013 vào lúc 03:32 PM.
    NB: 3,65kg, 50cm; 1m: 5,3kg, 56cm; 2m: 6,5kg, 59cm; 3m: 7,2kg, 63cm; 4m: 7,8kg; 65cm; 5m:8kg; 6m: 9,3kg, 69cm; 7m: 9,8kg, 71cm; 12m:10,7kg,76cm; 16m: 11,8kg, 78cm; 18m: 13,5kg, 81cm; 24m: 16.5kg, 90cm; 29m: 19kg, 94cm

• 560 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcht Xem bài viết
    Mình thấy nếu tìm được cho con trung tâm nào tốt 1 chút, họ thiết kế giờ giảng theo kiểu học mà chơi, chơi mà học, tạo hứng thú cho con thì con sẽ thích học thôi. Vd bạn nhà mình trc mình hay cho xem đĩa brainy baby, xem đc 1 tzan là bạn ý đếm đc 1-10 bằng tiếng anh, mà xem rất hào hứng nhé
    Thật ra bé nhà em đã biết chút chút rồi chị ạ. Cơ mà con nói là mùa hè đừng bắt con đi học nữa. Thấy cũng thương con ghê
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    "Đúng là trẻ con bây giờ khác xa so với ngày xưa,cái gì cũng tốt hơn nhiều. Nhưng riêng
    việc học hành cho con thì mình lại thấy thay đổi là tốt. Vì thời buổi hiện nay mà không có học là nguy hiểm lắm.Hè này em đang tính cho con đi học thêm tiếng anh nhưng mà chưa biết cho con học ở đâu. Các mẹ nào biết thì alo cho em với nhé."
    Theo kinh nghiệm của mình thì mùa hè chủ yếu cho bé vui chơi là chính, nếu được vừa học vừa chơi nữa thì càng tạo thêm hứng thú cho các bé. Người lớn mình cũng vậy thôi, khi hứng thú việc gì sẽ tiếp thu rất nhanh, làm việc rất có hiệu quả, còn khi ko hứng thú thì có nhồi ép mấy cũng bằng không. Do đó, mình nghĩ nên cho bé vừa đi học 1 môn ngoại ngữ nào đó, vừa học thêm 1 lớp bơi, hay vẽ hay năng khiếu nào đó mà bé thích thú để bé được thư giãn trong mùa hè này. Mình thì bâng khuâng lắm đây, vì mình thấy 2 chị của bé nhà mình đã đi học Anh văn lâu rồi, nên cũng muốn cho bé nhà mình đi học thử 1 khóa anh văn, nhưng cũng đang xem kỹ lưỡng trường tốt, đang để ý VUS, các mẹ cho ý kiến thêm nhá!

• 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienbinh89 Xem bài viết
    Thật ra bé nhà em đã biết chút chút rồi chị ạ. Cơ mà con nói là mùa hè đừng bắt con đi học nữa. Thấy cũng thương con ghê
    Hic, thấy con đi học cũng tội và cũng thương con nữa, ba mẹ ai mà không thế chứ mẹ nó. Nhưng mà làm thế nào để con mình có được mùa hè bổ ích càng có ý nghĩa với con hơn chứ. Mẹ nó có thể tham khảo 1 khóa học năng khiếu nào cho bé xem sao, không nhất thiết phải học, miễn sao bé thích là được rồi!

• 1,274 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Nghỉ hè cho bé đi học vừa có thêm kiến thức lại được vui chơi thư giãn nữa chứ. Vì thế cho bé đi học là điều lên làm. Em cũng đang cân nhắc và tìm hiểu thêm để cho bé tham gia.
    • 1,274 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutrinh0110 Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của mình thì mùa hè chủ yếu cho bé vui chơi là chính, nếu được vừa học vừa chơi nữa thì càng tạo thêm hứng thú cho các bé. Người lớn mình cũng vậy thôi, khi hứng thú việc gì sẽ tiếp thu rất nhanh, làm việc rất có hiệu quả, còn khi ko hứng thú thì có nhồi ép mấy cũng bằng không. Do đó, mình nghĩ nên cho bé vừa đi học 1 môn ngoại ngữ nào đó, vừa học thêm 1 lớp bơi, hay vẽ hay năng khiếu nào đó mà bé thích thú để bé được thư giãn trong mùa hè này. Mình thì bâng khuâng lắm đây, vì mình thấy 2 chị của bé nhà mình đã đi học Anh văn lâu rồi, nên cũng muốn cho bé nhà mình đi học thử 1 khóa anh văn, nhưng cũng đang xem kỹ lưỡng trường tốt, đang để ý VUS, các mẹ cho ý kiến thêm nhá!
    Vậy mẹ nó xem VUS thế nào thì cho em biết với nhé, vì em cũng chưa biết cho bé đi học ở đâu cả. Tks
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đi học ít ít thôi, để các bé còn chơi bời. Nếu học tiếng anh thì thôi các lớp năng khiếu, và ngược lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,043 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Vậy mẹ nó xem VUS thế nào thì cho em biết với nhé, vì em cũng chưa biết cho bé đi học ở đâu cả. Tks
    Mình đang tìm hiểu lớp Smartkids dành cho bé 4 tuổi. Không biết mẹ nó có tìm hiểu ở chỗ nào nữa không? lớp này mình thấy học phí cũng được, mà chỉ học có 2 ngày thứ 7 và CN nên cũng thư giãn! Cho bé làm quen dần với tiếng Anh sẽ giúp bé tự tin và dạn dĩ hơn trong giao tiếp bằng tiếng Anh. Ngày xưa mình chưa có điều kiện nên cứ học ko đúng bài bản nên giờ vốn từ của mình cũng hạn chế và không tự tin trong giao tiếp nữa. Nên mình cố gắng cho con tiếp xúc với ngôn ngữ thứ hai càng sớm càng tốt.
    Ý của mình là vậy, ko biết các mẹ có ý tưởng gì không?

• 1,274 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Robert-Phan Xem bài viết
    Đi học ít ít thôi, để các bé còn chơi bời. Nếu học tiếng anh thì thôi các lớp năng khiếu, và ngược lại.
    Em thấy dù cho bé đi học gì thì bé cũng vẫn được chơi mà. Thời buổi này mà không có học thì chẳng làm được gì đâu. Các mẹ cũng nên tìm hiểu và cho bé tham gia nhé.
    • 2,056 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Mẹ ở Hà Nội thì không biết sao,nhưng ở Tphcm, mình thấy hè này VUS có chương trình Smartkids lớp anh ngữ dành cho trẻ em từ 4 đến 6 tuổi đó. KHông biết bé nhà mẹ nó bao nhiêu tuổi, nhưng thường thì lịch học chỉ có ngày thứ 7 và chủ nhật thôi. Nhà mình 2 đứa cháu đang theo học ở VUS rồi, nói chung là chất lương, thầy cô dạy cũng chuẩn nữa nên mình thấy an tâm lắm!
    Hội Việt mỹ này ở đâu thế mẹ nó, nhà mình ở hoàng mai HN k biết có điểm nào gần k nhỉ? Mẹ nó thấy chất lượng ở đây thế nào? Nghe cái tên thì có vẻ đáng tin tưởng đấy nhỉ!

• 1,274 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Mình đang tìm hiểu lớp Smartkids dành cho bé 4 tuổi. Không biết mẹ nó có tìm hiểu ở chỗ nào nữa không? lớp này mình thấy học phí cũng được, mà chỉ học có 2 ngày thứ 7 và CN nên cũng thư giãn! Cho bé làm quen dần với tiếng Anh sẽ giúp bé tự tin và dạn dĩ hơn trong giao tiếp bằng tiếng Anh. Ngày xưa mình chưa có điều kiện nên cứ học ko đúng bài bản nên giờ vốn từ của mình cũng hạn chế và không tự tin trong giao tiếp nữa. Nên mình cố gắng cho con tiếp xúc với ngôn ngữ thứ hai càng sớm càng tốt.
    Em cũng thấy đúng mẹ tutinh0110 à, cho bé tiếp xúc với tiếng anh sớm sẽ giúp bé tự tin và hào hứng làm quen với môi trường học anh ngữ quốc tế.Ngày xưa nhà nghèo thì đúng là làm gì được học để biết nhiều như bây giờ chứ.
    • 2,056 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Một tuần học 2 buổi mình thấy hợp lý đó mẹ nó ạ, học thế này các con sẽ k bị áp lực và thấy nhàm chán, mà lại có thời gian tham gia các hoạt động hè khác nữa.
    Học ngoại ngữ sớm rất có lợi, con dễ tiếp thu và nếu có giáo viên có kiến thức/phát âm chuẩn thì mình yên tâm lắm. Mình cũng là dân học ngoại ngữ nhưng ngày trước thiệt thòi, đến năm lớp 10 mới được học tiếng Anh, thầy cô hồi đó phát âm nhiều khi k chuẩn, mình đc học theo cái k chuẩn nên sau đó sửa khó lắm mẹ nó ạ. Mẹ nó có tin tức gì share lên đây để các mẹ cùd tìm hiểu nhé!

• 2,056 Bài viết

• 1,042 Được cảm ơn

Hội Việt mỹ này ở đâu thế mẹ nó, nhà mình ở hoàng mai HN k biết có điểm nào gần k nhỉ? Mẹ nó thấy chất lượng ở đây thế nào? Nghe cái tên thì có vẻ đáng tin tưởng đấy nhỉ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vcht; 03/06/2013 vào lúc 04:21 PM.