Hội các bà mẹ Webtretho

Hội mẹ có con gái sinh hôm rằm - trai mùng một

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

con gái em sinh đúng vào ngày rằm tháng chạp. Em không biết các cụ nói " trai mùng một gái hôm rằm" là như thế nào. có mẹ nào cùng cảnh không vào đây trao đổi với nhau tí nhỉ:Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_CLB2; 29/06/2009 vào lúc 10:37 PM. Lý do: sửa tiêu đề

• 520 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

có con nhà em đây. Tính giờ ở VN là 3h sáng ngày rằm tháng 3 đây. Thấy bảo là mai mốt đanh đá ghê gớm lắm. Biểu hiện bây giờ thì rất là lì lợm. Con em ko chỉ mỗi hôm rằm lại còn tràng hoa quấn cổ nữa cơ. Coi như những cái gì biểu hiện cho sự đanh đá mà các cụ nói thì con em có hết.:Sad: Chẳng biết mai mốt lơn lên thế nào.

• 460 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Ui chà, nay mới tìm được hội cho Bống Mít nhà mình. Bống Mít nhà mình sinh 6h15 rằm tháng 2 đây ạ. Các cụ có 3 câu:
    - Trai mùng một gái hôm rằm
    Nuôi thì nuôi vậy nhưng căm dạ này
    - Gái tháng hai trai tháng tám
    - Trai Đinh, Nhâm, Quý thì tài
    Gái Đinh, Nhâm, Quý đi hai lần đò
    He he he, thế mà Bống Mít nhà mình "dính" đủ cả 3 câu ấy, cụ thể là rằm tháng 2 năm Đinh Hợi ạ.
    Chả biết sau này thế nào nhưng cho đến giờ vẫn "dễ bảo" lắm. Cười suốt ngày, ít khóc cực kỳ luôn, chỉ mỗi tội lười ăn và còi dí còi dị là mẹ cháu không yêu tí nào thôi ạ.

• 1,003 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Các bạn vui lòng tham khảo nội quy trước khi mở đề tài mới.

:Rose: :Rose: :Rose:

• 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hôm nay mới vào lại topic mình mở vì bị khoá. thôi bây giờ lại kêu gọi các mẹ có con sinh hôm rằm vào trao đổi. ới các mẹ nó ơi

• 242 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi April Xem bài viết
    Ui chà, nay mới tìm được hội cho Bống Mít nhà mình. Bống Mít nhà mình sinh 6h15 rằm tháng 2 đây ạ. Các cụ có 3 câu:
    - Trai mùng một gái hôm rằm
    Nuôi thì nuôi vậy nhưng căm dạ này
    - Gái tháng hai trai tháng tám
    - Trai Đinh, Nhâm, Quý thì tài
    Gái Đinh, Nhâm, Quý đi hai lần đò
    He he he, thế mà Bống Mít nhà mình "dính" đủ cả 3 câu ấy, cụ thể là rằm tháng 2 năm Đinh Hợi ạ.
    Chả biết sau này thế nào nhưng cho đến giờ vẫn "dễ bảo" lắm. Cười suốt ngày, ít khóc cực kỳ luôn, chỉ mỗi tội lười ăn và còi dí còi dị là mẹ cháu không yêu tí nào thôi ạ.
    Đây cũng vậy này. Cũng rằm tháng 2 nhwng ko phải la Đinh mà là Quý và còn thêm nũa là có 2 xoáy trên đầu nữa cơ. Tớ lĩnh đủ 4 năm rối đấy. Lười ăn dã man luôn. Đến tất cả các cô ở lớp (đã chuyển đến 3 lớp) đều bó tay trong vấn đề ăn uống. Nên giờ coi di.
    Còn bướng thì cứ gọi là đầu bảng. Phải nói là lỳ lợm chư ko phải bương ko đâu.
    Nhg được cái con gái mình xinh xắn (ai cung khen- mà mẹ thì rất xấu) đúng với tên Hằng (rằm mà). Và bây giờ đwowcj hơn 4t rồi thì bỗng nhiên đỡ hơn hẳn (trộm vía) chịu ăn hơn và cũng đỡ ương bướng hơn rất nhiều rồi . Ko biết có phải do lwas tuổi ko nũa.
    Có mẹ nào giống mình ko?

• 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

con gái em mới được 2 tuổi thôi ạ nhưng cũng bướng lắm. còn về khoản ăn uống thì đỡ hơn từ lúc cai sữa. "cháu mới cai được hơn 1 tháng thôi ạ" . em đang định hết tết là cho cháu đi nhà trẻ để cô giáo rèn cho không biết có được không

• 610 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ui Ui dung la gio moi tim duoc cac me cung canh. Con gai em cung ram ma lai ram Thang Tu lai con luc 12h kem 15 nua chu. Nguoi thi bao Gai hom ram gioi lam, nhung danh da ca cay. Em chang bit co dung ko? Nhung gio be nha em ha: Trom via me di lam ca ngay chieu toi moi ve nhung be it khoc va hay cuoi lam. Ma 4,5 thang da moc rang roi. Gio be duoc 7 thang ma duoc 4 chiec rang roi day./. Nhung nghich thi thoi roi quat lai con cu nhe 4 rang ra cuoi :Laughing: tuc cung danh phai cuoi theo vay cac me a. Con gai ma nghich oi la nghich. Be nha cac me co vay ko? Buon teo nhi:Kiss:
    Hình đính kèm

• 460 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Các mẹ ngắm xem con gái hôm rằm của mình có "hiền" không này:

Leo trèo là sở trường của cháu đấy ạ!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái em sinh ngay rằm tháng 10 này đấy,cháu sinh lúc 7g10 đấy.Mà các chị ơi con gái sinh ngày rằm là giữ lắm hả

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4