Ngôi Sao

Hồng Nhung ăn mặc sốc đi chấm The Voice (#115)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 756K Lượt đọc
  • 5.1K Trả lời

59 Người đang theo dõi

• 757 Bài viết

• 3,272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bakubop Xem bài viết
    Đã bẩu rồi mừ. Đã bẩu em Yến chỉ cần biết chọn bài tươi mới, trẻ trung và hát phiêu hết mình, bỏ qua nguyên tắc được học thì DHY là vô đối ở The Voice năm nay. Hôm nọ nói bị con dở RB nó lèo bèo mất cả hứng. Hôm nay em nhắc lại, nếu DHY k đạt quán quân the Voice em bỏ WTT PS: Cảm xúc thì là vấn đề muôn thủa của những người hát tốt, có giọng tốt, có kỹ thuật tốt, ở VN hay bị chê. Em giải thích 1 tỷ lần rồi k muốn nói lại. Những người giỏi họ thừa khả năng làm ca cái thứ điệu đà uốn éo cái giọng cho nó có tí sến súa mà thiên hạ đua nhau gọi là cảm xúc, hát nổi da gà, hát chạm vào trái tim. Nhưng ngồi giữa những người hát giỏi với nhau thì 3 thứ đó được gọi là hát như kứt nát, hát như chó giằng giẻ, .... Vì vậy tất cả những người hát tạm gọi là tốt ở VN phần đông đều bị thiên hạ chê là hát k cảm xúc.Thứ nhất em phải nói lại là điều đó chỉ chứng tỏ thẩm mỹ âm nhạc của dân Vịt như cứt nát. Hai là đúng là phải khách quan mà nói thì dân có tài người gốc Bắc mắc tính khện muôn thủa mà k tự thay đổi, đổi mới bản thân cho phù hợp thị hiếu khán giả. Bênh khện muôn thủa đó dẫn tới sự tàn lụi của vô số tài năng diva thì k thành, ca sỹ đông khán giả cũng không.Em té. Nói lại Dương Hoàng Yến hát như thế này mà k thành quán quân the Voice thì chả có cuộc thi âm nhạc nào ở VN đáng xem cả. He he.
    Thôi can bác , đừng bỏ WTT mà mất vui. Dự là năm nay e Lân ở đôi HNhung quán quân.
    Fan của WTT !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 80 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Chị Ngọc Dung phải nhắc lại mình là thành viên của Trio 666 thì mọi người mới nhớ. Chứ nếu Chị ý cứ lên và hát thì sẽ chẳng bạn nào nhớ đâu. Đảm bảo ý. Đơn giản bởi vì cái đặc trưng nhất của Trio 666 là từ 2 bà Hoài Giang và Bích Châu mà

• 1,418 Bài viết

• 3,419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bakubop Xem bài viết
    Đã bẩu rồi mừ. Đã bẩu em Yến chỉ cần biết chọn bài tươi mới, trẻ trung và hát phiêu hết mình, bỏ qua nguyên tắc được học thì DHY là vô đối ở The Voice năm nay. Hôm nọ nói bị con dở RB nó lèo bèo mất cả hứng. Hôm nay em nhắc lại, nếu DHY k đạt quán quân the Voice em bỏ WTT

PS: Cảm xúc thì là vấn đề muôn thủa của những người hát tốt, có giọng tốt, có kỹ thuật tốt, ở VN hay bị chê. Em giải thích 1 tỷ lần rồi k muốn nói lại. Những người giỏi họ thừa khả năng làm ca cái thứ điệu đà uốn éo cái giọng cho nó có tí sến súa mà thiên hạ đua nhau gọi là cảm xúc, hát nổi da gà, hát chạm vào trái tim. Nhưng ngồi giữa những người hát giỏi với nhau thì 3 thứ đó được gọi là hát như kứt nát, hát như chó giằng giẻ, .... Vì vậy tất cả những người hát tạm gọi là tốt ở VN phần đông đều bị thiên hạ chê là hát k cảm xúc.

Thứ nhất em phải nói lại là điều đó chỉ chứng tỏ thẩm mỹ âm nhạc của dân Vịt như cứt nát. Hai là đúng là phải khách quan mà nói thì dân có tài người gốc Bắc mắc tính khện muôn thủa mà k tự thay đổi, đổi mới bản thân cho phù hợp thị hiếu khán giả. Bênh khện muôn thủa đó dẫn tới sự tàn lụi của vô số tài năng diva thì k thành, ca sỹ đông khán giả cũng không.

Em té. Nói lại Dương Hoàng Yến hát như thế này mà k thành quán quân the Voice thì chả có cuộc thi âm nhạc nào ở VN đáng xem cả. He he.
    Có chỗ đồng ý với bạn, nhưng có chỗ không.

Cảm xúc vốn là thứ rất khó định hình, và phụ thuộc nhiều vào cảm nhận của từng người. Tất nhiên cái mệnh đề "kĩ thuật = không cảm xúc" là vô cùng nhảm nhí, nhưng ngược lại, không thể phủ nhận rằng có rất nhiều người giọng tốt, kĩ thuật tốt nhưng lại quá tập trung vào "hát đúng" mà quên đi "hát có hồn" như thế nào. Cụ thể, họ luyến láy, bell, whistle... nhưng lại quên đi việc họ đang hát cái gì và bài hát nói về điều gì. Họ không đặt tâm hồn mình vào bài hát, và tệ hơn, khi họ cố làm ra vẻ "biểu cảm" thì nó lại càng trở nên giả tạo và lố bịch.

Một điểm yếu của nhiều khán giả/ca sĩ Việt đó là sự hạn chế trong cách thể hiện/tiếp nhận bài hát. Nói cho cùng, họ chỉ quen nghe/hát một vài kiểu hát, không phô diễn giọng thì cũng là mộc mạc, giản dị, hoặc tỏ ra "quái dị" (nhưng nhiều khi là làm màu). Hết. Trong khi đó có vô số cách biểu đạt khác nhau: lãng mạn, dịu dàng, nồng nàn, trong trẻo, u buồn, thô ráp, quái dị... rồi pha tạp giữa những cái trên, tất cả đều nhằm thể hiện cái hồn bài hát và cá tính của nghệ sĩ. Chính vì vậy, nếu đem những người như Matt Berninger (The National), Chan Marshall (Cat Power) hay gần đây là Frank Ocean về Việt Nam dự cuộc thi hát, có khi cũng sẽ bị loại ngay vì lý do "không diễn cảm". Trong khi thực sự, họ cảm xúc và chân thành hơn gấp vạn lần những người chuyên làm trò đủ kiểu, sến sủa, rên rỉ hay gào thét một cách vô nghĩa giả tạo nhưng lại được gán nhãn "cảm xúc chạm vào trái tim".

PS: Về em Hoàng Yến thì mình không cảm thấy được tí cảm xúc nào. Em hát theo đúng cách hát thông thường của mọi diva wannabe, và không có lấy bất cứ cá tính/tâm hồn nào. Nếu em ấy cứ tiếp tục hát thế này mà đoạt quán quân thì hơi bị bất ngờ.

• 471 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

em dương hoàng yến vừa xinh đẹp vừa hát quá hay.
    sao anh đàm tài thật, nghe giọng thôi mà chọn toàn trai đẹp body ngon.
    bạn caconlonton bình luận xin đừng đem vùng miền quê quán ra kiểu em nghệ, hay em đồi chè, ... đọc thấy thế nào ấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 471 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quanganguyen Xem bài viết
    Có chỗ đồng ý với bạn, nhưng có chỗ không.

Cảm xúc vốn là thứ rất khó định hình, và phụ thuộc nhiều vào cảm nhận của từng người. Tất nhiên cái mệnh đề "kĩ thuật = không cảm xúc" là vô cùng nhảm nhí, nhưng ngược lại, không thể phủ nhận rằng có rất nhiều người giọng tốt, kĩ thuật tốt nhưng lại quá tập trung vào "hát đúng" mà quên đi "hát có hồn" như thế nào. Cụ thể, họ luyến láy, bell, whistle... nhưng lại quên đi việc họ đang hát cái gì và bài hát nói về điều gì. Họ không đặt tâm hồn mình vào bài hát, và tệ hơn, khi họ cố làm ra vẻ "biểu cảm" thì nó lại càng trở nên giả tạo và lố bịch.

Một điểm yếu của nhiều khán giả/ca sĩ Việt đó là sự hạn chế trong cách thể hiện/tiếp nhận bài hát. Nói cho cùng, họ chỉ quen nghe/hát một vài kiểu hát, không phô diễn giọng thì cũng là mộc mạc, giản dị, hoặc tỏ ra "quái dị" (nhưng nhiều khi là làm màu). Hết. Trong khi đó có vô số cách biểu đạt khác nhau: lãng mạn, dịu dàng, nồng nàn, trong trẻo, u buồn, thô ráp, quái dị... rồi pha tạp giữa những cái trên, tất cả đều nhằm thể hiện cái hồn bài hát và cá tính của nghệ sĩ. Chính vì vậy, nếu đem những người như Matt Berninger (The National), Chan Marshall (Cat Power) hay gần đây là Frank Ocean về Việt Nam dự cuộc thi hát, có khi cũng sẽ bị loại ngay vì lý do "không diễn cảm". Trong khi thực sự, họ cảm xúc và chân thành hơn gấp vạn lần những người chuyên làm trò đủ kiểu, sến sủa, rên rỉ hay gào thét một cách vô nghĩa giả tạo nhưng lại được gán nhãn "cảm xúc chạm vào trái tim".

PS: Về em Hoàng Yến thì mình không cảm thấy được tí cảm xúc nào. Em hát theo đúng cách hát thông thường của mọi diva wannabe, và không có lấy bất cứ cá tính/tâm hồn nào. Nếu em ấy cứ tiếp tục hát thế này mà đoạt quán quân thì hơi bị bất ngờ.
    đi thi mà bạn. không chọn người giỏi nhất mà chọn người phù hợp nhất. thị hiếu người việt như thế, ai phù hợp thì được ủng hộ, được yêu quý thôi.

• 1,085 Bài viết

• 1,977 Được cảm ơn

Cô bé Hoàng Yến hồi SMDH mình khá ấn tượng với bài Quạt giấy. Giờ trông em ấy khác nhiều quá. Nhưng phục sức, tóc tai, bài hát, phong cách cũ thế này, lại hát TA ko tốt thì khó hút các em teen nhắn tin lắm.

• 318 Bài viết

• 1,827 Được cảm ơn

Ôi em phát cuồng với Dương Hoàng Yến rồi. Hát thế này mà còn không có cảm xúc nữa thì em cũng bái phục các bác. Thôi thế là năm nay yên tâm với Team chị phù thủy áo đen rồi, mong chờ vòng Đối Đầu sắp tới

• 114 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Em nghe DHY hát mà chả nghe rõ chị ý hát cái mô tê gì, trong khi nghe bản gốc thì lại nghe ra.. chắc trình em kém cơ mà công nhận giọng chị ý cao thật, lại xinh nữa.

• 32 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maggie63 Xem bài viết
    Đến Hà Linh còn đi thi thì em HY này đã là gìMà sao vẫn chưa thấy em "nữ hoàng thẻ sim" Nhật Thu thi nhỉ
    Công nhận các mẹ ở wTt chuyện gì cũng biết nhỉ? Nhật Thu ko có giọng hát, hát cực chán, nhưng hồi thi smđh ko nhờ nghìn sim thẻ chắc ko vÀo đc đến vòng trong, sau thi smđh cũng về đầu quân cho mợ Đờm mấy năm mà có nổi lên tý nào đâu

• 2,552 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Bakubop nói đến cụm từ " thẩm mỹ âm nhạc " nghe nó caooo thật caoooo,và xaaa thật xaaa ý.
    Với lại dân Việt bạn ạ,cứ ghi thiếu chữ " ệ"nó làm mất hay đi
    Với lại,đến tận giờ,bạn vẫn nghĩ TV là cuộc thi à? Và người hát giỏi nhất,theo bạn là DHY quán quân ???
    Nói chung,dầy nhận tố lạ,mới hấp dẫn hơn là DHY,mik k nghĩ e ý là quán quân
    Kể cả e ý hát có kỹ thuật," kỹ thuật" k phải tiêu chí hướng đến của chương trình giải trí như TV
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hababy22000; 24/06/2013 vào lúc 08:46 AM.
    I got a boiiii
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)