Góc chuyên gia

Làm sao để da mặt hết các đốm tàn nhang?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.47K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,441 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Mặt em có rất nhiều đốm tàn nhang nhỏ, nhiều nhất là ở vùng trên của má nên trông rất xấu.Da em trắng nên nhìn các đốm này rất rõ. Gần đây các đốm này mọc càng nhiều hơn khiến em rất lo lắng.
    BTC tư vấn giùm em nên dùng phương pháp gì, mỹ phẩm nào để hạn chế tàn nhang trên mặt. Có cách nào xóa bỏ hoàn toàn tàn nhang trên mặt???

/ [/IMG]

G] [/URL]
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách chăm sóc trẻ sơ sinh khi lần đầu làm mẹ

Cách chăm sóc trẻ sơ sinh đúng là vấn đề gây bối rối cho không ít các mẹ lần đầu có con. Làm thế...

• Làm mờ tàn nhang giúp cho da luôn mịn màng

Thưa chuyên gia, em xin phép được đặt câu hỏi như sau: Da em thuộc loại da hỗn hợp, da mỏng, hơi...

• Dùng Pond's Age Miracle có xóa hết các đốm tàn nhang

Chào Chuyên gia tư vấn! Da mình khá trắng nhưng lại bị 1 ít tàn nhang 2 bên má nên khi tra điểm mình toàn phải dùng kem che khuyết điểm. Khi tham gia chương trình thử nghiệm dùng Pond's Age Miracle, sau gần 2 tháng sử dụng đều đặn mình thấy các vết tàn nhang có mờ đi, tuy nhiên mình không biết là...

• Làm sao để da mặt hết sần sùi?

Em có 1 làn da ai nhìn vào cũng bảo sần sùi, em soi gương thì đúng thế thật, quá thậm hại :(( . Có chị nào cho em biết cách loại bỏ da sần sùi từ thiên nhiên không ạ? Em xin cảm ơn nhiều :)

• về việc đắp mặt nạ

Có nên đắp mặt nạ hàng ngày không? Và tôi dùng nhiều loại mặt nạ xen kẽ nhau thì có sao không?

• 111 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cho em lót dép topic này ạ. Em cũng có tàn nhang, ít ít 1 chút còn tây tây chứ e có vẻ nhiều và bị lan ra nữa
    • 298 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Hoàn toàn thì chắc phải đến spa, dùng máy ý bạn ạ. Theo mình thì bạn bôi kem hạn chế thôi, có 1 chút cho khác biệt
    • 292 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu1610 Xem bài viết
    Mặt em có rất nhiều đốm tàn nhang nhỏ, nhiều nhất là ở vùng trên của má nên trông rất xấu.Da em trắng nên nhìn các đốm này rất rõ. Gần đây các đốm này mọc càng nhiều hơn khiến em rất lo lắng.
    BTC tư vấn giùm em nên dùng phương pháp gì, mỹ phẩm nào để hạn chế tàn nhang trên mặt. Có cách nào xóa bỏ hoàn toàn tàn nhang trên mặt???
    Chào bạn,

BS Võ Thị Bạch Sương trả lời bạn như sau:

Để xóa bỏ tàn nhang , chúng ta có thể dùng biện pháp đốt điện, lột da chỗ tàn nhang. Cách này có thể để sẹo. Hoặc dùng các thiết bị laser xóa sắc tố bắn vào các tàn nhang trong nhiều lần , tàn nhang sẽ mờ thật nhiều.

Cách sau thì an toàn và thẩm mỹ hơn nhưng tốn kém hơn và phải làm nhiều lần. Tuy nhiên, dù làm cách nào; diều quan trọng là tránh nắng cho tốt và dưỡng ẩm cho da thường xuyên bạn nhé! Phơi nắng nhiều sẽ làm nổi thêm cái mới và sậm hơn cái cũ đấy!

Thân ái,
    BTC_Bovaigoicam