Góc chuyên gia

Làm sao để da mặt hết các đốm tàn nhang?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.13K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,419 Bài viết

• 1,492 Được cảm ơn

Mặt em có rất nhiều đốm tàn nhang nhỏ, nhiều nhất là ở vùng trên của má nên trông rất xấu.Da em trắng nên nhìn các đốm này rất rõ. Gần đây các đốm này mọc càng nhiều hơn khiến em rất lo lắng.
    BTC tư vấn giùm em nên dùng phương pháp gì, mỹ phẩm nào để hạn chế tàn nhang trên mặt. Có cách nào xóa bỏ hoàn toàn tàn nhang trên mặt???

/ [/IMG]

G] [/URL]
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 105 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cho em lót dép topic này ạ. Em cũng có tàn nhang, ít ít 1 chút còn tây tây chứ e có vẻ nhiều và bị lan ra nữa
    • 265 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Hoàn toàn thì chắc phải đến spa, dùng máy ý bạn ạ. Theo mình thì bạn bôi kem hạn chế thôi, có 1 chút cho khác biệt
    • 292 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu1610 Xem bài viết
    Mặt em có rất nhiều đốm tàn nhang nhỏ, nhiều nhất là ở vùng trên của má nên trông rất xấu.Da em trắng nên nhìn các đốm này rất rõ. Gần đây các đốm này mọc càng nhiều hơn khiến em rất lo lắng.
    BTC tư vấn giùm em nên dùng phương pháp gì, mỹ phẩm nào để hạn chế tàn nhang trên mặt. Có cách nào xóa bỏ hoàn toàn tàn nhang trên mặt???
    Chào bạn,

BS Võ Thị Bạch Sương trả lời bạn như sau:

Để xóa bỏ tàn nhang , chúng ta có thể dùng biện pháp đốt điện, lột da chỗ tàn nhang. Cách này có thể để sẹo. Hoặc dùng các thiết bị laser xóa sắc tố bắn vào các tàn nhang trong nhiều lần , tàn nhang sẽ mờ thật nhiều.

Cách sau thì an toàn và thẩm mỹ hơn nhưng tốn kém hơn và phải làm nhiều lần. Tuy nhiên, dù làm cách nào; diều quan trọng là tránh nắng cho tốt và dưỡng ẩm cho da thường xuyên bạn nhé! Phơi nắng nhiều sẽ làm nổi thêm cái mới và sậm hơn cái cũ đấy!

Thân ái,
    BTC_Bovaigoicam