Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Xin kinh nghiệm mua đồ gỗ Đồng Kỵ-Bắc Ninh?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 56.1K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trong Sài Gòn mình thấy cũng bán nhiều mà,đoạn đường Cộng Hòa,đối diện Maximax,còn nếu muốn về Đồng Kị mua thì mình khuyên thật là ko nên mua ngoài Đồng Kị,vì Đồng Kị chủ yếu là làm thương mại,ít sản xuất trực tiếp nên giá thành cao,bạn chịu khó đi quá vào khoảng 3km,vào làng Phù Khê,ở đấy trực tiếp sản xuất,bạn có thể xem hàng của mình từ khi xẻ gỗ đến lúc hoàn thiện nên chất lượng và giá sản phẩm ok hơn,mình ko có ý Pr gì vì ko phải dân ở đó,mình biết vì có bạn và cũng thiết kế nhà 1 số người dân khu vực đấy nên cũng biết sơ vậy.

• 171 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam_hoai Xem bài viết
    Trong Sài Gòn mình thấy cũng bán nhiều mà,đoạn đường Cộng Hòa,đối diện Maximax,còn nếu muốn về Đồng Kị mua thì mình khuyên thật là ko nên mua ngoài Đồng Kị,vì Đồng Kị chủ yếu là làm thương mại,ít sản xuất trực tiếp nên giá thành cao,bạn chịu khó đi quá vào khoảng 3km,vào làng Phù Khê,ở đấy trực tiếp sản xuất,bạn có thể xem hàng của mình từ khi xẻ gỗ đến lúc hoàn thiện nên chất lượng và giá sản phẩm ok hơn,mình ko có ý Pr gì vì ko phải dân ở đó,mình biết vì có bạn và cũng thiết kế nhà 1 số người dân khu vực đấy nên cũng biết sơ vậy.
    Đồ Đồng Kỵ mình thấy đắt khủng khiếp. Mình ở Hà Nội nhưng ông xã mình có mấy người bạn ở Từ Sơn. Về nhà hai ông thì nhà toàn đồ gỗ Đồng Kỵ, hỏi cái gì cũng thấy đắt so với đồ gỗ ở ngoài này rất nhiều. Một cái tủ áo 4 buồng Xoan Đào 4 cánh (chắc dài 2m, cao 2m) mà 30 triệu, bộ bàn ghế phòng khách thì 150 triệu, cái giường bằng gỗ Sồi kiểu hiện đại 1m8x2m mà 20 triệu... nhiều tiền nhưng mình thì thấy không đẹp chắc tại mình không thích kiểu đó, mình thích phong cách hiên đại thôi. Theo mình đồ ở đó hợp với các cụ nhà mình hơn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đồ gỗ đồng kỵ đắt mà các mẹ. Mẹ nào mua đồ thờ cúng bằng đồng chính hãng cao cấp của Ý Yên - Nam Định để đi với bàn thờ gỗ Đồng Kỵ rất hợp và đẹp thì vào website: http://dodongyyen.com.vn nhé. Giá cả và chất lượng cực tốt
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongtet Xem bài viết
    Đồ Đồng Kỵ mình thấy đắt khủng khiếp. Mình ở Hà Nội nhưng ông xã mình có mấy người bạn ở Từ Sơn. Về nhà hai ông thì nhà toàn đồ gỗ Đồng Kỵ, hỏi cái gì cũng thấy đắt so với đồ gỗ ở ngoài này rất nhiều. Một cái tủ áo 4 buồng Xoan Đào 4 cánh (chắc dài 2m, cao 2m) mà 30 triệu, bộ bàn ghế phòng khách thì 150 triệu, cái giường bằng gỗ Sồi kiểu hiện đại 1m8x2m mà 20 triệu... nhiều tiền nhưng mình thì thấy không đẹp chắc tại mình không thích kiểu đó, mình thích phong cách hiên đại thôi. Theo mình đồ ở đó hợp với các cụ nhà mình hơn.
    Mẹ nó ơi, nếu là gỗ xoan đào thì ko có giá đấy đâu ah. Chỗ em hoàn toàn ko làm đồ nội thất bằng gỗ xoan đào chị nhé.
    Em ở làng nghề Phù Khê ah. Khu em có chợ gỗ to gần như nhất miền Bắc đấy ah. Có chợ gỗ hương, chợ gỗ trắc riêng nhé.

Còn giá cả thì tùy từng mẫu đấy ah. Chứ chỉ nói giá chung chung thế này em nói thật là rất khó hình dung cho các bác chưa bao giờ nhìn hàng ah.
    Còn hàng ở Đồng Kỵ thì chắc chắn đắt hơn ở làng nghề Phù Khê rồi ah.
    Ngay cả ở Từ Sơn bây giờ cũng có vài làng học nghề rồi về làm mà. Nhưng về kỹ thuật với độ tinh xảo thì còn tùy từng nơi làng nghề, tùy từng xưởng nữa ah.
    Nói chung, độ tinh xảo càng cao thì giá càng mắc ah. Ngay cả cùng tên 1 sản phẩm, các bố mẹ chỉ gọi điện khảo giá sẽ thấy ngay sự chênh lệch giá tương đối rồi ah.
    Nhưng muốn kiểm chứng độ đẹp, độ tinh xảo, kỹ thuật hàng ngang, hàng chạm, rồi gỗ lạt thì chỉ nghe báo giá qua điện thoại các bố mẹ sẽ ko hiểu hết đâu ah.

Ngay như sản phẩm nhà em đang sản xuất nhiều nhất trong gần 10 năm trở lại đây là sập thờ đã có sự chênh lệch rất lớn rồi ah.
    Ví như mấy cửa hàng bên Đồng Kỵ nhà em chuyên giao buôn hàng mộc như Việt Linh, Công Phình, Huy Chương,... thì giá so với giá nhà em chênh lên tầm 20 triệu là chuyện thường.
    Nhưng nếu cùng tên sản phẩm sập thờ nhà em làm, các bố mẹ đi hỏi bên Vân Hà - Đông Anh - Hà Nội hay bên làng nghề khác, có khi các bố mẹ được báo giá thấp hơn nhà em làm cả 10-20 triệu, thậm chí nếu là gỗ gụ có thể còn rẻ bằng 1/2 nhà em làm.

Nhưng về gỗ mỹ nghệ, cái nào cũng có giá của nó cả ah.
    Đêm muộn, em cũng ko tiện chia sẻ nhiều. Để ban ngaỳ em rảnh hơn, em sẽ note chi tiết cho bố mẹ tham khảo nhé. Đảm bảo đọc xong các bố mẹ sẽ biết thêm được ít kinh nghiệm đấy ah.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4