• 2 Lượt chia sẻ
  • 37.7K Lượt đọc
  • 173 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 164 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiendung1985 Xem bài viết
    À..mình vừa tìm hiểu cây bút bạn nói. với thông số hiện trên bút,bạn nhân với 1 mg/l thì ra lượng khoáng, ví dụ: 0.22 là 0.22mg/lit....rõ rồi nhé..hàm lượng khoáng ở đây quá thấp rồi bạn nhé
    đây ah, họ dùng cái bút này

Thông số kỹ thuật
    Chỉ số <40 là nước đạt tiêu chuẩn

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

như mình đã nói là hàm lượng khoáng nhiều hay ít là phụ thuộc vào mục đích bạn cần thế nào..nếu dưới 40 là đạt chuẩn thì oke thôi,40mg/l. Hì hì...

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuohido Xem bài viết
    máy lọc nước nano chỉ lọc được nước sạch thôi bạn tức là nước đã qua xử lí rồi còn nước nhiễm bẩn, hóa chất hay vi khuẩn thì lọc sẽ không hiệu quả.hiện nay thì công nghệ nano vẫn đứng đầu về lọc nước ( nếu bác nào dám bảo nano tốt hơn r.o thì xin mời mang mẫu nước đi đến viện khoa học công nghệ kiểm tra luôn )
    bạn nên tham khảo kĩ tại đây http://ohido.vn/Desktop.aspx/Chi-tie..._tai_Viet_Nam/ để chọn loại máy tốt nhất cho gia đình để đảm bảo sức khỏe nhé
    Thân!
    Bạn nói có điều cũng có lý nhưng cũng có phần bảo thủ quá... máy lọc nước nano mà kích thước phân tử lọc 5micron thì đâu phải nano, lõi lọc nano là lõi lọc có kích thước 0.1micron có như vậy mới đạt chuẩn, ví dụ như các mẫu nước khi qua máy lọc nước selecto của mỹ thì hoàn toàn đạt tất cả các chỉ tiêu kiểm định vi sinh của Pastuer, kiểm định nước dùng trong phòng mổ đều đạt chuẩn...tóm lại,mõi 1 công nghệ là một bước đột phá,quan trọng là máy bạn đang dùng là có chất lượng đảm bảo hay ko

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nói có điều cũng có lý nhưng cũng có phần bảo thủ quá... máy lọc nước nano mà kích thước phân tử lọc 5micron thì đâu phải nano, lõi lọc nano là lõi lọc có kích thước 0.1micron có như vậy mới đạt chuẩn, ví dụ như các mẫu nước khi qua máy lọc nước selecto của mỹ thì hoàn toàn đạt tất cả các chỉ tiêu kiểm định vi sinh của Pastuer, kiểm định nước dùng trong phòng mổ đều đạt chuẩn...tóm lại,mõi 1 công nghệ là một bước đột phá,quan trọng là máy bạn đang dùng là có chất lượng đảm bảo hay ko
    nếu nhà dùng nước giếng thì chắc phải qua cái bộ lọc inox (2 cái bình inox cao cao mà ở ngoài đang bán) rồi từ đó mới lọc tiếp qua selecto phải ko bạn?
    thấy có nhà phải dùng đến 2 bồn , bơm nước giếng vào bồn 1 --> qua bộ lọc inox --> qua bồn 2 --> xuống dùng dưới nhà.
    Ko biết có cách nào tiết kiệm bớt duoc 1 bồn ko nhỉ? mình nghĩ có lẽ do công suất lọc của bộ inox chậm quá , cung cấp nước ko đủ tại 1 thời điểm.

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

máy selecto mình nói thì công suất máy nhỏ nhất của dòng nước uống là 3.8l/ phút. cái trung bình là 8.3l/phút

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitaeru Xem bài viết
    nếu nhà dùng nước giếng thì chắc phải qua cái bộ lọc inox (2 cái bình inox cao cao mà ở ngoài đang bán) rồi từ đó mới lọc tiếp qua selecto phải ko bạn?
    thấy có nhà phải dùng đến 2 bồn , bơm nước giếng vào bồn 1 --> qua bộ lọc inox --> qua bồn 2 --> xuống dùng dưới nhà.
    Ko biết có cách nào tiết kiệm bớt duoc 1 bồn ko nhỉ? mình nghĩ có lẽ do công suất lọc của bộ inox chậm quá , cung cấp nước ko đủ tại 1 thời điểm.
    đối với máy Selecto thì ko cần bồn inox gì cả bác ạ, hệ thống lọc bên công ty sẽ hổ trợ hết,chất lượng nguồn nước và chất lượng máy rất tốt,hầu như ai dùng qua đều thích cả.
    Mai Tiến Dũng - 0906.676.917

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thì e chỉ bảo là máy nano vẫn lọc tốt nhưng so với r.o thì không bằng thôi mà .với nguồn nước ở việt nam thì dùng công nghệ nano thì vẫn có rủi ro vì nước quá bẩn không thể so sánh với bên châu âu được nên đem tiêu chuẩn của mỹ vào việt nam thì hơi khập khiễng.

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuohido Xem bài viết
    thì e chỉ bảo là máy nano vẫn lọc tốt nhưng so với r.o thì không bằng thôi mà .với nguồn nước ở việt nam thì dùng công nghệ nano thì vẫn có rủi ro vì nước quá bẩn không thể so sánh với bên châu âu được nên đem tiêu chuẩn của mỹ vào việt nam thì hơi khập khiễng.
    mình xin đưa ra thế này nha: R.O lọc 99% tất cả các vấn đề trong nước,kể cả khoáng chất. có thể nói công nghệ này rất tốt,có thể dùng để lọc nước biển ra nước ngọt,nhưng nhược điểm là: ko xử lý đc độ PH,nước thải quá nhiều, nước ko còn khoáng chất,sử dụng điện,lõi lọc thay nhanh(tùy hãng). Nano khắc phục hết các nhược điểm này,nhưng có 1 nhược điểm là ko thể xử lý đc độ PH,giống như R.O,phỉa gắn thêm lõi lọc cấp 5.
    Còn vấn đề nước bẩn,nguồn nước ở VN ko ổn định nên hệ thống lọc thô sẽ sử lý điều này,lõi lọc thô có nhiều loại,tùy vùng nước mà ta chọn lõi lọc thô phù hợp với máy, nếu quá bẩn thì có thể sử dụng 2 lõi lọc thô khác nhau. lọc thô giá thành thấp từ 38-60k/lõi. khách hàng có thể trang bị bao nhiêu tùy ý,cao nhất là 3 lõi lọc thô đã oke lắm rồi.
    Nếu dùng để lọc nước uống thì mình thấy nano oke hơn, nhưng cần độ tinh khiết như nước cất hoặc loại nước dùng cho thí nghiệm thì nước từ R.O sẽ đc chọn lựa hơn vì thế phải chú ý mục đích chúng ta cần máy lọc để làm gì!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tiendung1985; 20/09/2012 vào lúc 07:24 PM.
    Mai Tiến Dũng - 0906.676.917
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đối với máy Selecto thì ko cần bồn inox gì cả bác ạ, hệ thống lọc bên công ty sẽ hổ trợ hết,chất lượng nguồn nước và chất lượng máy rất tốt,hầu như ai dùng qua đều thích cả.
    xin lỗi , bạn có thể nói rõ hơn duoc ko? mình vẫn chưa hiểu?

• 167 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le_nhung_ulsa Xem bài viết
    Cho em hỏi tìm mua ở đâu ah?
    Mẹ nó thử dùng của hãng Kangaroo xem, giá 3tr8 với 6 lõi hàng VN chất lượng đó mẹ nó