• 2 Lượt chia sẻ
  • 258K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

74 Người đang theo dõi

• 25 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

các mẹ oi, vải may ga ở Hàng Bồ dạo này bán bao nhiêu tiền 1mét vậy. Mình ở tỉnh xa muốn tranh thủ về đó mua vải tự may ga gối.

• 272 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emmai Xem bài viết
    các mẹ oi, vải may ga ở Hàng Bồ dạo này bán bao nhiêu tiền 1mét vậy. Mình ở tỉnh xa muốn tranh thủ về đó mua vải tự may ga gối.
    Trưa nay mình vừa chạy ra Hàng Bồ mua xong, giá thì nhiều loại tùy theo khổ nhưng khoảng từ 50k (1.1 m) đến 110k (2.3m thì phải). Theo mình thì vài cũng không đẹp lắm, hơi mỏng. Tớ mua vải viền ở đó (chỉ màu trắng thôi) mà tính tớ 50k thì đắt quá nhưng buổi trưa lại lười nên tắc lưỡi mua luôn.
    Ah, mình vừa hỏi chỗ đó về giá chần bông vi tính là 80k m/ khổ 2 m, hehe có điều họ bắt mình phải can vải đem lại chứ họ không cắt cho mình, mẹ nào muốn chần thì hôm nào hẹn đi chung luôn xem có bớt được tí nào không nhé.

Ah, còn vụ bông lót, tớ ra 24 LVC mua thì lót chăn (hai lớm mỏng) tính 15k m khổ 1.6m, và chần gối (dày và đứng mặt gối) thì 30 k m/khổ 1.6m.

Tớ đang khí thế ngùn ngụt để tối nay về chần thử cái gối xem thế nào đã, nghe mọi người bảo chần ở nhà ưa bị nhăn tớ cũng hơi nản, mà làm quilt thì tớ không có mắt thẩm mĩ, sợ ra hình lem luốc thì đổ nợ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 272 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, cái lót chần bông mua ở đâu thế nhỉ, tớ kiếm mãi không có, chỉ có mỗi một hàng bán 25k/m khổ 0.8 mét, đắt còn hơn vải may

• 267 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Các chị ơi em mới mua cũi cho con, định đi mua vải về may quây cũi, chăn cho bé và cả ba mẹ nữa mà ko biết mua vải kiện hay vải hàn quốc ở đâu đẹp mà rẻ hả các mẹ, em thích kiểu vải một phần hoa và một phần màu trơn để nối vải phối ca rô ấy? còn bông chần bên trong nữa em cũng ko biết mua ở đâu, có mẹ nào ở tp HCM biết thì chỉ cho em chỗ mua với để em còn có thành phẩm khoe với các mẹ hi hi!
    À mà em sướng hơn các mẹ ở chỗ em có cái máy brother có chức năng may chần tự do, thích chần thẳng hay uốn éo hoa văn thế nào cũng dc, giờ em đang máu me lắm rồi mà chả biết mua vải và bông ở đâu...hic
    Em xin cám ơn các mẹ!
    Cầu xin Đức Maria giúp con nuôi con khỏe, dạy con ngoan, gia đình hạnh phúc !

• 251 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chào các mẹ khéo tay nhà mình!

Em đang tập tành may vá, đang rất muốn may một cái chăn chần giống chăn của Everon (không quá dày và không có ruột - chả biết mô tả thế này các mẹ có hiểu không nữa). Có ai biết cách may như thế nào thì chỉ em với. Em tha thiết nhờ các mẹ đấy, vì cái chăn Everon nhà em giờ cũng cũ rồi mà em lại muốn tự may để ghi điểm với OX.
    Mọi người chỉ giáo em với nhé vì hiện giờ em mới chỉ có một em máy may gia đình Brother BM2600, chẳng biết có may được không và có cần phải mua thêm chân vịt gì không nữa.
    Cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm ạ!:LoveStruc:

• 251 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThocCom Xem bài viết
    Không hiểu sao không làm cho cái hình to ra được.
    Đặt lần lượt 3 lớp vải+bông+lót chồng khít lên nhau, may chặn lại
    tức là dùng hai đường may chéo để may cố định 3 lớp đó lại với nhau, rồi mới ráp những miếng đó lại như quilt ấy.
    Khi đó ta sẽ có một mặt đẹp, mặt kia có những đường may nên phải có phần mặt sau chăn nữa.
    Có gì không hiểu bạn cứ hỏi nhé! để tớ tìm cách cho hình to ra cho dễ hình dung.
    À, tớ sinh năm 76, cậu xưng hô cho tiện.
    Chị ơi, cách may chăn của chị sáng tạo mà đỡ cực nữa. Nhưng em không biết khi ráp các miếng vuông lại như thế nào vì em chẳng hiểu Quilt là gì cả. Chị chỉ cho em với.
    Thêm nữa, ai biết ở TP HCM bông chần chăn mua ở đâu thì chỉ em với nhé.
    Em cảm ơn ạ.

• 267 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtran82 Xem bài viết
    Em cảm ơn ạ.
    Em cũng giống chị này, mãi mà chẳng biết mua bông chần chăn ở tp HCM chỗ nào?
    ko biết có loại mỏng mỏng như trên video youtube dạy chần chăn của nước ngoài ko nhỉ?
    Mẹ thông thái nào biết chỉ dùm tụi em với, cám ơn các mẹ nhiều!!!
    Cầu xin Đức Maria giúp con nuôi con khỏe, dạy con ngoan, gia đình hạnh phúc !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 251 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

trùng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huongtran82; 24/10/2011 vào lúc 10:57 AM.

• 251 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SonTra7887 Xem bài viết
    Các chị ơi em mới mua cũi cho con, định đi mua vải về may quây cũi, chăn cho bé và cả ba mẹ nữa mà ko biết mua vải kiện hay vải hàn quốc ở đâu đẹp mà rẻ hả các mẹ, em thích kiểu vải một phần hoa và một phần màu trơn để nối vải phối ca rô ấy? còn bông chần bên trong nữa em cũng ko biết mua ở đâu, có mẹ nào ở tp HCM biết thì chỉ cho em chỗ mua với để em còn có thành phẩm khoe với các mẹ hi hi!
    À mà em sướng hơn các mẹ ở chỗ em có cái máy brother có chức năng may chần tự do, thích chần thẳng hay uốn éo hoa văn thế nào cũng dc, giờ em đang máu me lắm rồi mà chả biết mua vải và bông ở đâu...hic
    Em xin cám ơn các mẹ!
    Chào em!
    Cho chị hỏi chút. Máy brother của em là hiệu gì mà có chức năng may chần thế? Máy của chị là BM2600 có may được không nhỉ? Chị mới mua máy nên cũng còn chưa tìm hiểu hết chức năng của máy nữa. Khi nào mua được vải đẹp hoặc bông chần ở đâu thì hú chị với nhé. Chị cũng ở HCM.

• 221 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtran82 Xem bài viết
    Chị ơi, cách may chăn của chị sáng tạo mà đỡ cực nữa. Nhưng em không biết khi ráp các miếng vuông lại như thế nào vì em chẳng hiểu Quilt là gì cả. Chị chỉ cho em với.
    Em cảm ơn ạ.
    bạn đến đường Lê Minh Xuân, đối diện chợ Tân Bình đó, mình thấy bán nhiều lắm mà ở đây ko nói thách 1 đồng nào đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)