• 2 Lượt chia sẻ
  • 258K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

74 Người đang theo dõi

• 62 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hức, tự nhiên hôm nay lại vào đọc cái topic này, lại thèm thuồng rồi!Cơ mà giờ có thèm cũng chỉ để đấy, vì em sắp sinh rồi. Uýnh dấu để sau này đọc lại, học hỏi các mẹ

• 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình muốn làm một cái chăn bông trần tay,có mẹ nào biết chỉ cho mình với.TKS

• 54 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chần tay chắc là gãy tay quá. Em may xong cái mền chần bông gồi nè Châu ơi. xinh cực. Hehe. Cuối cùng thì không cần chờ tới 3 năm chừng 1 tháng là ok.
    Báo cáo với các chị là em may bằng máy may gia đình . Vật lộn mãi mới xong đấy ạ. Em may hình lục lăng , chính giữa may cái bông mai 6 cánh .Quên chụp hình gồi rảnh post lên cho chị em ngưỡng mộ chơi, hehe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 171 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Uí! Thế mẹ nó post lên cho cả nhà chiêm ngưỡng nào!!!!!
    Em cũng đang muốn may cái chăn chần bông mỏng bằng máy may gia đình đây mà không hình dung ra phải chần thế nào. Hu hu! Mẹ nó giup em với! Mẹ nó có thể nói tỉ mỉ hơn về các chần của mẹ nó đuợc không?????????

• 1,368 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn may ga trải giường 1.6x2m nhưng khổ vải có 1.5m. Theo các mẹ thì em nên can vải ở cạnh hay giữa khổ vải ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 990 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuha Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em muốn may ga trải giường 1.6x2m nhưng khổ vải có 1.5m. Theo các mẹ thì em nên can vải ở cạnh hay giữa khổ vải ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    cứ cắt thêm 1 mảnh kate trắng viền vòng quanh bên ngoài như hình chữ o ấy, rồi thêu trên mảnh vải trắng í, vừa có kiểu đẹp, vừa chống chế thiếu vải; nếu chính xác 150cm thì cắt thêm 25cm, thêu trên 10cm trên ra, còn lại là vòng quanh nệm (à quên nếu nệm 10cm nha, nệm cao hơn thì cộng thêm)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 990 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ceslavie Xem bài viết
    Chần tay chắc là gãy tay quá. Em may xong cái mền chần bông gồi nè Châu ơi. xinh cực. Hehe. Cuối cùng thì không cần chờ tới 3 năm chừng 1 tháng là ok.
    Báo cáo với các chị là em may bằng máy may gia đình . Vật lộn mãi mới xong đấy ạ. Em may hình lục lăng , chính giữa may cái bông mai 6 cánh .Quên chụp hình gồi rảnh post lên cho chị em ngưỡng mộ chơi, hehe
    m cũng muốn chần bông cái mền cho con đắp trên lớp nhg dùng máy gia đình nên nó méo xẹo hà, b chần rồi cho m xin tí kinh nghiệm chấn, nếu rảnh post tấm ấy cho m xem với

• 1,418 Bài viết

• 2,603 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuha Xem bài viết
    chị thì hay can hai bên rồi gập xuống làm cạnh đệm luôn, trông cân đôi hơn là can 1 bên.
    Đang phải cai nghiện.
    Nhà Mit http://vn.360plus.yahoo.com/vivial-HTT/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 927 Bài viết

• 2,578 Được cảm ơn

Chị Vivial ơi, em cũng tính mò mẫm lên 41 Hàng Bồ mua vải may chăn ga. Giường của em là 2,2mx2m, chị tính giúp em vải em cần mua bao nhiêu m để may: 1 ga phủ, 1 chăn thu, 2 gối thường, 2 gối vuông và 1 gối ôm với nhé. (chị tính giúp em với khổ vải 1.6m nha)
    Em cám ơn chị nhiều ah

• 1,368 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivial Xem bài viết
    chị thì hay can hai bên rồi gập xuống làm cạnh đệm luôn, trông cân đôi hơn là can 1 bên.
    Vâng, ban đầu em cũng nghĩ như chị đấy ạ. Chỉ sợ ko có ai làm giống em nên em chưa dám làm

Trích dẫn Nguyên văn bởi tidori Xem bài viết
    cứ cắt thêm 1 mảnh kate trắng viền vòng quanh bên ngoài như hình chữ o ấy, rồi thêu trên mảnh vải trắng í, vừa có kiểu đẹp, vừa chống chế thiếu vải; nếu chính xác 150cm thì cắt thêm 25cm, thêu trên 10cm trên ra, còn lại là vòng quanh nệm (à quên nếu nệm 10cm nha, nệm cao hơn thì cộng thêm)
    Hic. Mẹ nó ơi, tuy trước đây em đã thêu từ năm lớp 3 đến hết năm thứ 3 đại học nhưng giờ em lười thêu lắm mẹ nó ạ