• 2 Lượt chia sẻ
  • 86.2K Lượt đọc
  • 189 Trả lời

• 2,072 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobong198 Xem bài viết
    Trước tiên mình xin cám ơn Bametom nhiều nhé!

Tủ nhà mình là tủ nhôm sơn tĩnh điện và composite( mặt các cánh cửa),tủ nhà mình không xây bệ đâu mẹ ạ và giá mình làm 2M/ m dài (cách đây khoảng 6 tháng).
    Mình không ở Hà Nội, nên không thể chỉ chỗ cho mẹ Bametom được. Mong mẹ Bametom đóng được tủ bếp vừa ý nhé !
    Tủ nhà bạn đẹp quá, bạn có thể cho mình xin cái design để mình đặt làm không?
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@me Ben:Thật tiếc là tủ nhà mình không có design nên không thể giúp gì cho mẹ nó được.(Do nhà mình tự tính toán theo nhu cầu sử dụng và sở thích của gia đình rồi yêu cầu thợ làm thôi).Chúc mẹ Ben đóng được tủ bếp vừa ý nhé!
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tủ bếp nhà meobong198 nhìn ghiền quá, nếu bạn ở SG thì cho mình địa chỉ bạn đặt làm tủ nhé !
    • 534 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Tu bep nay nhin dep qua , co me nao ở Hà nội có địa chỉ đóng tủ bếp nhôm kính sơn tĩnh điênj đẹp như thế này ko giới thiệu địa chỉ cho bà con với , nhìn phê quá
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonny Xem bài viết
    tủ bếp nhà meobong198 nhìn ghiền quá, nếu bạn ở SG thì cho mình địa chỉ bạn đặt làm tủ nhé !
    Mình không ở Sài Gòn bạn ạ!Theo mình mẹ nó nên đo đạc và tính toán để làm sao phù hợp với nhu cầu sử dụng của gia đình rồi đưa yêu cầu của mình cho thợ làm là được mà.
    Nếu làm mặt cánh tủ bằng composite thì nên làm 2 mặt giống nhau bằng cách dùng 2 tấm chồng khít nên nhau và để 2 mặt phải ra ngoài là ổn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,072 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

@me Ben:Thật tiếc là tủ nhà mình không có design nên không thể giúp gì cho mẹ nó được.(Do nhà mình tự tính toán theo nhu cầu sử dụng và sở thích của gia đình rồi yêu cầu thợ làm thôi).Chúc mẹ Ben đóng được tủ bếp vừa ý nhé!
    Dù sao cũng cám ơn mẹ nó. Cho mình hỏi composite là vật liệu gì vậy, có dễ mua k bạn?
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ben Xem bài viết
    Dù sao cũng cám ơn mẹ nó. Cho mình hỏi composite là vật liệu gì vậy, có dễ mua k bạn?

Để biết composite như thế nào , mẹ nó chịu khó search trên mạng là biết liền hà. Còn cái vụ có dễ mua không ư? Xin trả lời mẹ nó là rất dễ, chỉ có điều nó có rất nhiều chủng loại nên có rất nhiều loại giá, loại dày thì đắt tiền hơn loại mỏng , còn màu sắc thì vô cùng phong phú tha hồ bạn lựa chọn( nhưng bạn chú ý phải làm 2 tấm chồng khít lên nhau mới đẹp đựoc cả mặt cửa trong và ngoài- cửa đi trong nhà gia đình mình cũng làm bằng vật liệu này đấy, để mình up 1 vài hình lên topic khoe nhà bạn sang đó xem thử sao nhé !)
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

@ meobong198: tủ của bạn có giống chất liệu như thế này không? Cái này là tủ inox, cánh là composite nhưng chỗ này làm rất đắt, toàn hơn 6 triệu/ m thôi. Bạn làm ở đâu vậy? Có thể pm cho mình đc k? :Rose::Rose::Rose:
    Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chóe Xem bài viết

@ meobong198: tủ của bạn có giống chất liệu như thế này không? Cái này là tủ inox, cánh là composite nhưng chỗ này làm rất đắt, toàn hơn 6 triệu/ m thôi. Bạn làm ở đâu vậy? Có thể pm cho mình đc k? :Rose::Rose::Rose:

Mình không thể thấy được hình của bạn nên không thể trả lời bạn được. Bạn up lại để mình xem thì mình mới trả lời bạn chính xác được hen!
    • 5,768 Bài viết

• 15,912 Được cảm ơn

Mình không thể thấy được hình của bạn nên không thể trả lời bạn được. Bạn up lại để mình xem thì mình mới trả lời bạn chính xác được hen!
    Hic, chả hiểu cái acount của photobucket bị làm sao nữa. Tớ up lại đây, màu sắc rất phong phú, lại có nhũ óng ánh nữa cơ. Cũng thấy nói là cánh composite, khung inox, nhg giá đắt chứ k rẻ như bạn làm đâu. Bạn cho tớ đc chỗ bạn làm nhé :Rose:

Em đạt giải tuần 1 rồi Cảm ơn cả nhà Chương trình bình chọn gian hàng ưa chuộng tại Mua Gì? Ở Đâu? http://zaodich.com/forum/f2494/komas...nuong-1130274/

• 147 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mẹ nào từng đóng rồi cho e xin 500 địa chỉ với ạ! Em mún đóng tủ nhôm vân gỗ. :Angel:
    • 46 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nhà mình đang đặt làm tủ bếp nhôm vân gỗ, sáng mai thợ đến lắp, chắc đẹp thì không thể so sánh với tủ gỗ rồi, nhưng mình thích dùng loại này vì không sợ mối mọt, cong vênh do độ co của gỗ, rất thích vì nhà bà ngoại cũng dùng loại này
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@mẹ Chóe:NHìn hình của bạn post lên thì mình thấy đúng là nó rất khác với tủ bếp nhà mình,vì nó sử dụng hầu hết vật liệu là inox, chỉ có phần cánh tủ là dán composite( phần này mình chỉ đoán thôi nha), nên phần giá cả mình cũng chẳng dám lạm bàn. Theo thiển ý của mình nếu mẹ nó chưa đủ tài chính thì đóng tủ nhôm sơn tĩnh điện và kính hoặc composite cũng rất ổn, còn không có vấn đề gì băn khoăn nữa thì cứ tủ bếp gỗ công nghiệp mà thẳng tiến mẹ nó ạ- nhìn rất lung linh mừ!
    P/s:mình ở Vinh nên chắc không chỉ chỗ cho mẹ nó được rùi!
    • 2,351 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

Nhà mình đang dùng tủ bếp sơn tĩnh điện đây. Nhôm có màu trắng sữa.. dễ lau chùi lắm, nhìn cũng đẹp. Giá so với gỗ thì rẻ hơn nhưng đắt hơn nhôm thường khá nhiều
    CHất lượng thì chưa biết vì nhà mình mới dùng có mấy tháng thôi
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 87 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình khoe tủ bếp nhà mình tý, trước tiên cảm ơn mẹ Zin & Kem đã tư vấn, mình đã quyết định làm tủ nhôm vân gỗ, tủ dưới chỉ làm cánh bằng nhôm, trong xây rồi ốp gạch vân gỗ. Mặt bếp đổ 1 lớp bê tông mỏng rồi mới đặt đá lên cho chắc, băm chặt thoải mái. Tuy không đẹp như tủ gỗ nhưng phù hợp với nhà mình (phòng bếp hơi ẩm thấp), mà giá thành lại thấp nên mình rất ưng ý.

Yêu lắm, Bee và Ben của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 534 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Tu bep nhom kinh vân gỗ bạn làm giá thanh như the nao day ?,minh hien cung dang dung tubep nhom kinh thay rat ben ,thoang ,nhung dang dinh khi nao conha moi thì làm cái tủ gỗ cho dep nhung sợ đắt nên cũng đang nghiên cứu thêm nhôm kinh van go
    • 7,173 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Lâu lém mới ghé topic này, thấy bài mẹ beeben mà cảm thấy vui, mình làm tủ này được hơn 1 năm rùi nhưng vẫn thấy ưng ý.
    • 7,173 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Up lại mấy kiểu ảnh tủ bếp nhà mình cho mọi ng` xem:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,072 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Hôm nay mới có dịp khoe tủ bếp ợ. Nhà iem chưa sơn các bác nhá

Cái ô trống trong cùng là để lò vi sóng, nhưng mới lắp nên chưa để vào

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,809 Bài viết

• 6,124 Được cảm ơn

Loại trừ vấn đề sợ bẩn thì mình rất thích để nguyên màu trắng như thế này mẹ Ben ạ. Thế cánh cửa tủ họ làm bằng gì? giá thành là bao nhiêu một mét dài?
    Em dọn sang nhà mới: http://my.opera.com/quytrang05/blog/