Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Nồi đất điện nấu cháo cho bé rất tiện.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 342 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ oi.

Hôm qua em moi' mua cai nồi đất diện để nấu cháo cho bé, tiện lam, lai rẻ nua, co 25 $ thoi, khoang chung 230.000 VND. Nồi này bằng đất, cắm diện, xào thị, bỏ vào nồi, cho gạo, cho nước, chừng 2h la cháo nhừ lam, thịt mềm oi la mềm. Em nghi neu me nào co bé lớnth mua nồi to hơn, khoang 49$. Sau này dùng làm nồi để kho tộ thì bá cháy. Me nao muốn mua thi em đâay mua giúp cho.
    HIEN (Singapore)

• 457 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Hiền ơi cái loại nồi đó ở VN gọi là nồi kho cá, xuất xứ Trung Quốc, nhiều loại lắm. Đúng là kho cá hay nấu cháo bằng nồi đó rất ngon. Giá cả thì dao động trong khoảng từ 80.000VND - 250.000 VND.

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Mẹ meocon ơi , không biết có giống với cái siêu điện không nhỉ...vì nó cũng bằng đất và cắm điện vào để dùng.
    Có nồi điện cũng tiện nhỉ.....
    Mua cái nồi đất để kho cá rẻ hơn nhiều đó...nhưng mà xài k bền lắm , vài lần là nó hay bị nút nữa , có khoảng 10.000 / 1 cái hà , nồi vừa thì chừng 6-7.000d.
    Bây giờ cái gì cũng tiện hết các bà nội trợ cũng đỡ vất vả hơn.

• 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Chào các chị.

Nồi đất này tiên thật, em thích lắm. Em đang sống ở Tp.HCm. Các chị tư vấn giúp em địa chỉ để mua nồi này nhé.

Em cám ơn các chị nhiều

• 878 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cũng có cái nồi đấy nhưng bằng sứ chứ o bằng đất, nhưng mình o nấu cháo ban ngày mà muốn cho Kem ăn bữa sáng vì thế toàn cắm cháo trước khi đi ngủ, sáng ra xay thịt cá rau cho vào cháo... không biết nấu lâu quá có làm sao không nhỉ? Hiền ơi mọi ngừoi vẫn khuyên o nên ninh thịt cá lâu như vậy đâu, mất hết chất đấy...
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)

• 113 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cai noi do co phai la Slow Cook khong ha Hien? Co lan minh nau chao cho Oclen, de o che do Slow ( thuong khoang tu 4-6 tieng la OK) nhung hom do minh de quen toi 8 tieng, rut cuoc la chao co cháy luon!
    Me Oclen.
    Hinh Studio cua Oclen ne: http://photos.yahoo.com/oclen15

• 1,152 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Cái này ở TP. HCM có bán không các mẹ ơi? Nếu có thì ở đâu và bi nhiêu tiền vậy?

• 878 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ở HN bán nhiều lắm, bà ngoại Kem mua ở Lạng Sơn 100K. Ở HN thì hơn một chút... Chắc TPHCM cũng đầy, có cần chụp hình o mai em chụp rồi gửi mail cho....?
    (Loan - 0904281172)

• 1,400 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bà nội Tim cũng mới mang vào cho nhà cháu 1 cái nồi sứ điện, gọi là nồi kho cá, mầu nâu đất, nhỏ như cái nồi sắc thuốc ý các mẹ ạ. Không biết nên sử dụng thế nào, vì bà chỉ nói là để kho cá. Nhà mình bình thường ít ăn cá kho. Mẹ nào có bí kíp gì về chế biến món cho nglớn & em bé bằng nồi này thì loa loa nhé..
    Một ngày mới nắng lên!

• 878 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em chỉ có mỗi một món là nấu cháo bằng cái nồi đó, cứ cho gạo và nước vào cắm điện để độ 2 đến 3h là có một bát cháo cho Kem, rồi em xay rau với thịt cá cho vào sau... khá là ngon bác ạ...

Only one vậy thôi...
    (Loan - 0904281172)

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6