• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.5K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 180 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mod ơi cho em nhờ mục này, nếu thấy không phù hợp, mod chuyển sang mục khác giúp em nhé, thanks mod
    Các mẹ, các chị ơi, tư vấn giúp em với nhé
    Em định mua 1 cái lò nướng, nhưng thấy mấy chị cơ quan lại khuyên dùng nồi nướng tốt hơn, đảm bảo sức khỏe hơn. Vậy các chị cho em lời khuyên em nên dùng loại nào nhé. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvn Xem bài viết
    Mod ơi cho em nhờ mục này, nếu thấy không phù hợp, mod chuyển sang mục khác giúp em nhé, thanks mod
    Các mẹ, các chị ơi, tư vấn giúp em với nhé
    Em định mua 1 cái lò nướng, nhưng thấy mấy chị cơ quan lại khuyên dùng nồi nướng tốt hơn, đảm bảo sức khỏe hơn. Vậy các chị cho em lời khuyên em nên dùng loại nào nhé. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ
    thực ra thì nướng bằng cái gì nó cũng làm giảm mỡ đi rồi mà mẹ thuyvn. cái nào healthy hơn thì...em chịu..và em đoán là same thôi.
    Nồi thì chỉ làm được con gà, con vịt thôi chứ lò thì khi hứng lên có thể bánh gato, bánh mỳ, thịt bò khô, cookies...nói chung là tuốt tuồn tuột...
    Nhà em có cả nồi và lò. Nhưng cái nồi mua 2 năm dùng 2 lần. Rửa thì ngại lắm vì nó to, mỡ bám nhiều....Lò thì rửa cái khay thôi.
    Các mẹ trên này phần lớn dùng lò cỡ 34l, Gali hoặc Sanaky đấy. Chị tham khảo ở mục Địa chỉ mua nguyên vật liệu làm bánh nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em thì quen dùng nồi nướng rồi, tiện phết, em cũng ko dùng lò nướng nhiều nên không rõ nhưng nồi nướng nó không cần mỡ nhiều, cũng ko cần dầu ăn nhiều. Hơn nữa không lo bị cháy nổ hay là bị bỏng :Smiling:
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 222 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình định mua một trong hai cái ở topic để nướng, cơ mà không rõ sự khác biệt giữa lò nướng và nồi nướng ở đâu? Các mẹ giúp mình với nhé.

Tiện thể cho mình ý kiến xem nên mua cái nào với.

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • 217 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Bạn vào topic này ở WTT tham khảo đi. http://www.webtretho.com/forum/f112/...2-print/?pp=40

Mua lò nướng hay nồi nướng phụ thuộc vào nhu cầu của bạn: nếu bạn thích nướng bánh + nướng thức ăn (gà, bò, lợn, vịt, ngan, cá, sườn v.v) thì chọn lò nướng, còn nếu chỉ nướng thức ăn không thôi thì nồi nướng. Cả hai đều cho kết quả ngon tuyệt
    • 2,042 Bài viết

• 2,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi waterflower Xem bài viết
    Bạn vào topic này ở WTT tham khảo đi. http://www.webtretho.com/forum/f112/...2-print/?pp=40

Mua lò nướng hay nồi nướng phụ thuộc vào nhu cầu của bạn: nếu bạn thích nướng bánh + nướng thức ăn (gà, bò, lợn, vịt, ngan, cá, sườn v.v) thì chọn lò nướng, còn nếu chỉ nướng thức ăn không thôi thì nồi nướng. Cả hai đều cho kết quả ngon tuyệt
    Nồi nướng thì dễ rửa và sạch sẽ hơn chị ạ . Nhà em cũng đang dùng nồi nướng . Làm xong rửa luôn rất sạch sẽ và không ngại . Chứ cái lò nướng thì .......Hic!! Nghĩ đến ngồi lau chùi thôi cũng đã ngại .
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

[img] http://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị tư vấn giúp e với. E thấy trên thị trường giờ đang xuất hiện loại nồi nướng đa năng, xem tivi quảng cáo thấy cũng hay mà e đang băng khoăn ko biết nên mua lò nướng hay nồi nướng
    • 523 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

chị ơi em nghĩ là lò nướng hay hơn đó chị. Nhà em có lò nướng , toàn để nướng đùi gà với thịt thôi.Có cái khay ở dưới hứng mỡ, nướng xong đem cái khay ra ngoài rửa, lâu lâu chùi phía trong lò.
    em thấy chị bạn em có cái nồi nướng, ko biết nó giống cái chị nói ko, bằng thủy tinh.Mỗi lần chị ấy nướng xong đem đi rửa hơi nặng, sợ bị rớt hư nữa.
    Ý kiến của riêng em nha, tại em lười chùi chùi rửa rửa lắm ,chưa nướng mà em nghĩ tới cái vụ vác nồi đi rửa là em dẹp luôn ham muốn ăn uống.
    • 173 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Lò đi nàng ơi, làm được nhiều thứ hơn nồi. Vệ sinh thì mang dần từng thứ ra, rack, khay riêng. Cái nồi thủy tinh nặng trịch mà chỉ được có que lửa trên thôi.
    • 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Nồi nướng thì chỉ nướng được gà vịt thịt thà thôi. Còn Lò nướng thì có thể bon chen thêm bánh trái nữa chị. Chị tìm cái lò nào có quạt đối lưu để nhiệt độ trong lò đều lửa, nướng bánh một lần 2 mẻ tiện hơn. Nồi nướng chỉ được cái tiện là vác đi vác lại, ví dụ như chị vác lại gần bàn ăn nướng xong cái nào ăn luôn cái đó thì tiện
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tieudongphong; 03/09/2010 vào lúc 08:54 AM.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieudongphong Xem bài viết
    Nồi nướng thì chỉ nướng được gà vịt thịt thà thôi. Còn Lò nướng thì có thể bon chen thêm bánh trái nữa chị. Chị tìm cái lò nào có quạt đối lưu để nhiệt độ trong lò đều lửa, nướng bánh một lần 2 mẻ tiện hơn. Nồi nướng chỉ được cái tiện là vác đi vác lại, ví dụ như chị vác lại gần bàn ăn nướng xong cái nào ăn luôn cái đó thì tiện
    chuẩn luôn đấy ah ^^
    • 551 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

cả 2 cái này nhà em đều có và đều vứt xó.. Nướng cá, nướng thịt, nướng gà hết cả rồi nhưng sao vẫn ko thấy ngon và màu ko được ngậy vàng như nướng trên bếp than dùng quạt. Bây giờ, dù trong nhà cả 2 loại rồi nhưng cứ khi nào cả nhà thích ăn bún chả thì mama nhà em lại lôi bếp lên sân thượng để nướng. Mùi thơm, ngon như ngày xửa ngày xưa.. Còn cái ngày nảy ngày nay này chắc khi nào em phải thử làm bánh xem thế nào. Tóm lại là với em, với cả mẹ em nữa thì nó vẫn ko phát huy được tác dụng lắm.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình nên mua bếp nướng mặt đá của severin hay boman. Bếp này có thể nướng, lẩu. Còn loại nồi nướng thực phẩm sẽ kg ngon và không có mùi thơm. Nhà anh mình đã mua và thử loại nồi nướng. Kết quả là miếng thịt giống như thịt luôc. Tở thấy ở diễn đàn làm cha mẹ có Mẹ Bin Bo bán mặt hàng này, giá cả rất cạnh tranh. Các bạn vào mục mua sắm và đồ dùng nhà bếp và gia đình, rồi vào Đồ gia dụng Đức-đẳng cấp cho căn bếp của bạn- 50 năm vẫn dùng tốt mà tham khảo
    • 64 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nên mua lò nướng bạn ạ. Đa dụng hơn, nướng thịt, cá, bánh,... đều được. Nếu bạn mua nồi thì chỉ dùng nướng thịt cá thôi, phí lắm.
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhà tớ đang dùng cái nồi nướng, đúng là chỉ nướng gà vịt được thôi. Tớ thấy lò nướng tiện hơn, đang tính đổi đây
    • 58 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trước em làm cho 1 cty bán hàng gia dụng, em thấy nồi nướng tiện hơn chứ ạ?
    Ngoài nướng thịt, cá,.... vẫn nướng đc bánh, rau củ quả mà? Chỉ có điều bánh nhỏ chứ không pahỉ bánh ga tô to đâu ạ
    Ngoài ra, còn nấu đc nữa cơ.
    Em về với riêng em thôi
    • 480 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Em lại móc cái topic này lên:Smiling: Tình hình là hôm qua đi làm về qua hàng vịt nướng thấy người ta đang xông hơi mấy em vịt trên bếp than mà thèm nhỏ dãirooling: nên em quyết tâm đợt này đầu tư cái lò nướng. Hiện tại chỉ có nhu cầu nướng gà, vịt, ... (đại khái là xịt:Laughing chứ chả bánh trái j đâu ợ. Các bác tư vấn cho iem cái lò nướng nào mà nướng gà, vịt thơm ngon như (hoặc gần như) ngoài hàng với. Thanks các bác trước!
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mua nồi nướng đi. Mua xong hối hận tới già luôn :Crying:
    • 104 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Gì mà hối hận tới già. :-D. Tớ có nồi nướng đây, tuy nồi nặng, nhưng rửa cũng nhanh sạch. Chắc lò lướng thì tiện hơn, nhưng nói hối hận thì cũng không. Tùy vào nhu cầu sử dụng. Nhà tớ chả nướng bánh nướng biếc gì bao giờ, chỉ thỉnh thoảng nướng gà, vịt, cá, chân gà... thì thấy nồi nướng cũng được, gọn hơn lò nướng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lá biếc; 01/10/2010 vào lúc 02:45 PM.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ lò nướng tốt hơn. Để một chỗ tuy là hơi choáng nhưng nó cố định lại có thể nướng nhiều thứ to rất tiện
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2