• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 126 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em định "đầu tư" 1 bộ xoong nồi các mẹ ạ!!! không biết mua hiệu nào tốt đây. Chứ mấy cái happy cook em đang dùng chán quá à. Các mẹ đảm đang mách em với. Hiệu nào, mua ở đâu, cỡ bao nhiêu tiền. Hic, mà loại nào đắt quá thì em với không tới :Crying:. Em cảm ơn nhiều.

Em ở SG ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• LnL
    • 6 năm
    • 359 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Tiêu chuẩn "đắt" với nhà chị là mức nào ạ?

Nếu ok thì chị mua hàng của WMF, đây là nhãn hiệu đồ bếp của Đức rất nổi tiếng, chất lượng thì thôi rồi, nhìn bằng mắt đã thấy mê li, còn dùng thì khỏi nói. Em mới chỉ dám sắm tặng mẹ em một bộ nồi 4 cái, mẹ thích lắm. Còn các dụng cụ trên bàn ăn hay nấu nướng thì cũng rất mê li nhưng chưa thể mua được vì đắt quá
    Blog Kokotaru: Ngôi Nhà Nhỏ :LoveStruc:
    • 1,896 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Nếu lọai tốt k quá mắc (khỏang 1tr5/bộ) bạn nên mua của Zebra (thái Lan) bán ở cửa hàng chuyên bán đồ Thái Lan, đối diện Coopmart nguyễn Kiệm

Nếu muốn xịn hơn thì lọai giá cả thấp nhất khỏang 5tr/bộ Fisler (Đức)bán ở Parson hoặc Diamond

Đừng nên mua của Goldsun (thái lan) giá mắc hơn Zebra mà chất lương k bằng. Nhà mình dùng Zebra rất thích
    Chỉnh sửa lần cuối bởi milomila03; 18/04/2009 vào lúc 02:24 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 398 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mình đã dùng nồi inox rồi , sau đó chuyển sang dùng nhôm. Mình thích nhôm hơn : gọn nhẹ, rẻ, dễ lau chùi và sạch đẹp. Mình mua nhôm Kim Hằng . Nồi ĩno chùi rửa mệt lắm và .........nặng .:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    :Rose::Rose::Rose: Hãy sống vui yêu đời dù có những đắng cay thăng trầm :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,121 Bài viết

• 594 Được cảm ơn

Chị ơi, dùng nồi thủy tinh đi, thích lắm ạ.
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 562 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Nồi thủ tinh bé thì còn được còn nồi to thì nặng lắm bạn ạ
    • 1,896 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Tớ cũng xài nồi thủy tinh nhưng ít xài lắm vì ngại bể. Dùng nồi inox tiện hơn
    • 11 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em vừa mới nghía đc bộ nồi của Sunhouse - giá vừa phải, 900k/4 chiếc. ko bít hãng này dùng có ok ko các mẹ nhỉ???
    • 1,901 Bài viết

• 2,016 Được cảm ơn

Nhà tớ thì dùng nồi của Supor, nồi hợp kim nhôm, thấy giá bình dân mà cũng ổn, tớ ghét dùng nồi inox, ghét nhất là khi cọ rửa nó khi bị cháy.
    • 786 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Hôm chủ nhật vừa rồi tớ mua 1 bộ Sunhouse ở Nguyễn Kim, giá là 1 triệu 6, được tặng bàn là trị giá 200K, ko lấy bàn là được trừ đi 200K là 1 triệu 4. Tớ mới dùng 2 nồi nhỏ, thấy cũng được, nhẹ, hình thức đẹp, ko biết lâu dài thế nào.
    Nhân tiện nói luôn là hôm vừa rồi mua 1 bộ bát đĩa Minh Long ở Metro, giá chính thức là 700K, đang khuyến mại còn 500K, hoa văn là thôn dã, trông cũng đẹp, 1 bộ gồm lỉnh kỉnh nhiều thứ lắm, mua lẻ thì tớ tính đắt hơn nhiều.
    Bố mẹ yêu Nhím lắm lắm :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 240 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em thấy có vẻ mọi người không thích dùng nồi của happy cook nhỉ? Không rõ nguyên nhân là gì vậy?

Em ra ở riêng được chị gái tặng một bộ happy cook loại ba chiếc, nồi hai hay ba đáy gì đấy chẳng rõ. Em cũng chưa dùng nhiều nên cũng rất băn khoăn nhược điểm của nó so với các loại khác như nào ạ?
    • 4,702 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Sắp đến Tết rồi, mình muốn thay bộ xoong nồi cũ nhà mình,
    nhưng giờ trên thị trường có quá nhiều loại xoong nồi
    mình ko rõ loại nào tốt mà giá cả phải chăng nhỉ

Nhu cầu của mình là 1 bộ nồi (tầm 3 chiếc, kích thước 16-18-20cm)
    Giá cả ~ 1 triệu
    Các mẹ gợi ý giúp mình với

Thanks

• 4,702 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Hic hic
    chắc yêu cầu của em đưa ra khó đáp ứng quá, nên ko ai tư vấn đc rồi

Chắc phải lượn các siêu thị điện máy 1 buổi xem sao
    nhưng mà nghe các em bán hàng tư vấn, cũng chả biết đường nào mà lần, hic hic

• 97 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình thì ko có nhiều kinh nghiệm nhưng đợt vừa rồi nhà mình mua một bộ nồi inox 3 đáy của Happycook (1,2tr), nói thật là mình thất vọng vô cùng vì khi mình nấu nướng thì nồi bị dính bám bẩn rất khó chà rửa. Trong khi đó, trước đây một mua một bộ nồi inox 3 đáy khác của cty Ngôi Sao Đông Nam (hiệu newstar) thì sử dụng rất thích, nồi giữ nhiệt và dễ chà rửa. Đợt vừa rồi do mình chuyển nhà mới nên sắm bộ nồi mới, lúc đó ko chọn Newstar vì kiểu dáng mới của hãng này mình ko thích.
    Vài dòng chia sẻ với bạn để bạn có thêm nhiều lựa chọn. Chúc bạn chọn được bộ nồi ưng ý.
    • 2,791 Bài viết

• 6,008 Được cảm ơn

mẹ nó ở SG hay HN? nồi xuất khẩu có nhiều loại cũng ngon lành lắm đó bạn. Giá phải chăng, tầm cỡ hơn 1.5 Triệu/ bộ, cầm nó lên, bạn sẽ thấy Happy Cook nó xấu ỉn luôn đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecuati; 04/01/2012 vào lúc 09:32 AM.
    • 4,702 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuati Xem bài viết
    mẹ nó ở SG hay HN? nồi xuất khẩu có nhiều loại cũng ngon lành lắm đó bạn. Giá phải chăng, tầm cỡ hơn 1.5 Triệu/ bộ, cầm nó lên, bạn sẽ thấy Happy Cook nó xấu ỉn luôn đó.
    Mình cũng thấy trên thị trường có qua nhiều hãng, không biết loại nào vào loại nào cả
    nên mới cần nhờ các mẹ đã sử dụng rồi để tư vấn giúp
    mình ở HN bạn ạ, bạn biết địa chỉ nào không? chỉ giúp mình với

• 81 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Em thường mua xoong nồi inox xuất khẩu, đẹp long lanh mà giá cả phải chăng, từ 900k-1,5tr/ bộ (4-5 nồi), vì nhà em dùng bếp từ nên phải mua riêng loại này, chứ mua bộ nồi dùng riêng cho bếp từ ở ngoài bán đắt lắm. Mấy bộ này dùng cho bếp ga cũng cực tốt. Mẹ nó có thể tham khảo bên làm cha mẹ ấy, nick muivi (hcm) hoặc cela shop (hn) đều có.
    • 4,702 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cryingheart Xem bài viết
    Em thường mua xoong nồi inox xuất khẩu, đẹp long lanh mà giá cả phải chăng, từ 900k-1,5tr/ bộ (4-5 nồi), vì nhà em dùng bếp từ nên phải mua riêng loại này, chứ mua bộ nồi dùng riêng cho bếp từ ở ngoài bán đắt lắm. Mấy bộ này dùng cho bếp ga cũng cực tốt. Mẹ nó có thể tham khảo bên làm cha mẹ ấy, nick muivi (hcm) hoặc cela shop (hn) đều có.
    Sáng nay mình có lượn 1 vòng qua 1 số siêu thị điện máy
    và chung quy lại đang ngâm cứu mấy loại Cuchinna và Kichinox (hàng xuất Hàn)
    và có loại WMF (hàng xuất Đức - cái này giá hơi cao và hơi nặng, hic hic)
    Ngoài ra thấy các hãng như Sunhouse, CookPlaza... nhưng mình ko ưng lắm

Nhờ các mẹ tư vấn thêm

• 4,702 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tyba Xem bài viết
    1tr thì dùng hàng VN rồi, bạn thử search google số ĐT 0913231573 xem có đổi ý dùng hàng xịn o
    Mình search số ĐT sao không được nhỉ

• 102 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Có chị nào đã sử dụng nồi Cuchinna chưa ạ? Cho em biết ý kiến nhé. Em cám ơn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2