• 8 Lượt chia sẻ
  • 107K Lượt đọc
  • 369 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 140 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi!
    1,Chỉ giùm mẹ cháu thiết bị vệ sinh dùng hãng nào thì tốt, mua ở đâu thì giá hợp lý và chất lượng đảm bảo không bị nhái? Nếu có địa chỉ uy tín thì tốt nhất đấy ạ
    2, Có nhà mẹ nào dùng bồn tắm đứng rồi cho mẹ cháu một ít lời khuyên đi ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 170 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy & kitty
    Các mẹ thông thái ơi!
    1,Chỉ giùm mẹ cháu thiết bị vệ sinh dùng hãng nào thì tốt, mua ở đâu thì giá hợp lý và chất lượng đảm bảo không bị nhái? Nếu có địa chỉ uy tín thì tốt nhất đấy ạ
    2, Có nhà mẹ nào dùng bồn tắm đứng rồi cho mẹ cháu một ít lời khuyên đi ạ
    Khi mua đồ thiết bị vệ sinh cũng như các vlxd khác bạn nên đến những của hàng là đại lý chính thức của hãng mua hàng vừa đảm bảo chất lượng, giá cả vừa hợp lí, trong trường hợp mình có muốn đổi hàng cũng dễ dàng hơn. Tbvs nếu tầm tiền vừa vừa mình thấy dùng đồ Inax cũng tốt, còn cao cấp hơn bạn có thể dung đồ Toto.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,743 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

Mình đang làm nhà, hôm qua đi mua thiết bị vs, chọn INAX (vì có tên tuổi và giá vừa phải). MẸ nào đã dùng cho ý kiến voi nhé.
    Cảm ơn sự chia sẻ kinh nghiệm của các mẹ.

M11: 10kg; 8 chú răng xinh. hát í ới theo mẹ. đi chập chững rùi:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Hai con là niềm vui sống của bố mẹ:LoveStruc:
    • 1,382 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghebo0105
    Mình đang làm nhà, hôm qua đi mua thiết bị vs, chọn INAX (vì có tên tuổi và giá vừa phải). MẸ nào đã dùng cho ý kiến voi nhé.
    Cảm ơn sự chia sẻ kinh nghiệm của các mẹ.
    Mình đang dùng bồn cầu INAX đây ,4 năm rồi nói chung là khá ổn , vẫn trăbf trẻo , đẹp lắm.
    • 6,920 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Nhà em thì 1 tầng dùng Toto, 1 tầng dùng inax. Tb của inax có vẻ rẻ hơn Toto nhưng em thấy ko đẹp bằng Toto về kiểu dáng, nứoc men...
    Nhưng đồ TBVS ở mình em nghe nói toàn đồ dán mác thôi, hàng chủ yếu từ TQ nhập về, nên cứ mua loại rẻ nhất mà có danh tiếng là dc, vì mấy cái đó cũng chả cần xịn lắm.
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit
    Nhà em thì 1 tầng dùng Toto, 1 tầng dùng inax. Tb của inax có vẻ rẻ hơn Toto nhưng em thấy ko đẹp bằng Toto về kiểu dáng, nứoc men...
    Nhưng đồ TBVS ở mình em nghe nói toàn đồ dán mác thôi, hàng chủ yếu từ TQ nhập về, nên cứ mua loại rẻ nhất mà có danh tiếng là dc, vì mấy cái đó cũng chả cần xịn lắm.
    Ấy ấy, đồ xịn dùng bền hơn vẫn sướng chứ bác, đồ rẻ xiền em thấy nó chóng bị bẩn xước!! Ở thị trường thì hàng nào hạng trung trung hả các bác, tức là không đắt mà vẫn bền í ạ, nhà iem cũng sắp xây, học hỏi kinh nghiệm các bác cái :4:
    • 1,743 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi
    Ấy ấy, đồ xịn dùng bền hơn vẫn sướng chứ bác, đồ rẻ xiền em thấy nó chóng bị bẩn xước!! Ở thị trường thì hàng nào hạng trung trung hả các bác, tức là không đắt mà vẫn bền í ạ, nhà iem cũng sắp xây, học hỏi kinh nghiệm các bác cái :4:
    Tớ thấy Inax giá cả rất vừa phải. Mẫu mã không đến nỗi nào. Còn toto tớ thấy đắt nên không tham khảo kỹ. cái chính là men, men tốt thì dễ cọ rửa.
    Mà dù sao thì mình cũng mua rồi, hôm nay đã nhận hàng. Mình mua ở đại lý inax đường Hoàng Quốc Việt.

M11: 10kg; 8 chú răng xinh. hát í ới theo mẹ. đi chập chững rùi:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Hai con là niềm vui sống của bố mẹ:LoveStruc:
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trong nghề XD tôi ủng hộ Inax, bằng chứng là ở nhà tôi,nhà Bố mẹ tôi và một số công trình mình làm đều cố ý sử dụng Inax cả. Đồ Inax đẹp, tốt, phụ kiện dùng 2,3 năm vẫn không có vấn đề gì xảy ra..
    Bố con đi ra công trường rồi!!
    • 844 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Đồ inax đuọc mọi nguòi ưa chuộng vì giá cả hợp lý mà lại k tốn diện tích. Thực ra inax cũng có nhiều sản phẩm cao cấp mà giá cả thì choáng luôn. Nếu không phải lăn tăn về chuyện tiền nong thì cứ loại xịn mà dùng cho sướng. :4: Nếu mua sản phẩm loại vừa vừa mình thấy cứ ra Cát Linh là đưọc rồi. Vào vài hàng tham khảo giá là biết ngay.
    • 1,503 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đồ TOTO mà đúng là hàng xịn thì dùng cực thích, nhà em nhờ mua bên Nhật, tầng 2 dùng Toto, nói cung là rất hài lòng, nhanh sạch, kỳ cọ rất nhanh, túm lại đuíng là Toto, còn những tầng khác em dùng Inax, thấy cũng rất được, giá thành của nó lại là 1 điểm mạnh nếu so với 1 số hãng khác
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

• 1,838 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

HI các chị!

em đang chuần bị một số thiết bị vệ sinh cho nhà mới!
    thị trưòng bây giờ nhiều loại quá, giá cả cũng khác nhau nhiều
    Theo tham khảo một số người thì INax là tốt nhất , tuy nhiên em thấy Caesar cũng đẹp giá lại rẻ hơn! không biết chất lượng thế nào?
    Các loại vòi nước, bồn rửa chén dùng Malloca có được không nhỉ.

Có chị nào dùng rồi hay có kinh nghiệm gì chỉ cho em với!

Củi các mẹ nhiều nhiều
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
    • 1,728 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile
    HI các chị!

Theo tham khảo một số người thì INax là tốt nhất , tuy nhiên em thấy Caesar cũng đẹp giá lại rẻ hơn! không biết chất lượng thế nào?

Củi các mẹ nhiều nhiều
    Theo mình dùng Inax vẫn hơn.

Cái gì cũng thế, tiền nào của ấy. Mà nhà mình đang dùng đồ của Caesar, do là nhà Chung cư, nên Ban dự án họ lắp đồng bộ. Nhưng trong quá trình dùng, mình thấy không thật tốt, nên cũng đang muốn đổi Inax hoặc Toto.

Mà thấy Inax quảng cáo, Inax - Nhất ở Nhật là đã mê rồi.
    Nhà thám hiểm Sóc đợt 4 đây ạ http://www.webtretho.com/forum/f1612/ma-so-370-id-nhim-ma-742600/
    • 763 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp mobile
    HI các chị!

Củi các mẹ nhiều nhiều
    Khu phụ nhưng thành khu chính đấy mẹ cháu ạ, đừng tiếc tiền đầu tư bạn chỉ mua 1 lần rồi dùng dài dài chứ mua cái hàng rẻ tiền rồi lại thay loại tốt là sẽ mất 2 lần tiền, caesar là loại thấp nhất. Tuy nhiên hãng nào cũng có hàng loại 1 và loại 2 và mình cố gắng mua loại 1(tránh mua phải hàng tàu) để dùng cho yên tâm. Mấy đồ chậu, bệt mua của Vigracera cũng hay lắm còn mấy cái vòi thì nhất định nên mua của hãng có tên tuổi
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình dùng I nax thấy rất đẹp, giá cả phải chăng mà tiết kiệm nước, dùng Inax ây bạn ạ, nhưng phải mua loại có 2 nút bấm, nút 3l và 6 lít ấy, cho tiết kiệm nước.
    • 208 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tớ cũng thấy Inax tốt.
    Làm sao về được mùa đông.Dòng sông đôi bờ cát trắng....
    • 1,749 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Nhà em cũng dùng Toto, mới mua thôi, bố mẹ đi chọn nên ko ra show room mà vào mấy cửa hàng bt...Chẳng biết có bị tráo đổi hay đồ sịn thật ko...Có cách nào nhận biết ko các bố, mẹ nhỉ :Thinking:
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang chuẩn bị nhận nhà mới, muốn sắm sửa thiết bị cho 2 nhà vệ sinh. Mình muốn mua 1 tủ lavabo và 1 lavabo kính; nhưng chưa biết mua ở đâu đẹp, chất lượng và giá cả phải chăng. Có mẹ nào biết mách mình với nhé. Cả gạch ốp và lát nền nữa ạ, nên dùng của hãng nào thì đẹp và chất lượng. Nói chung là tất cả các kinh nghiệm về sắm sửa đồ cho nhà tắm, mẹ nào đã có kinh nghiệm rồi tư vấn cho mình nhé. Mình bây giờ mới sửa nhà lần đầu mà. Thanhks các mẹ nhiều.
    :Smiling:
    • 304 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nếu chị ở SG thì có thể ghé Tuấn Ngọc và Lâm Gia Phát trên đường Tô Hiến Thành, 2 chỗ này gần sát nhau.
    Tuấn Ngọc bán thiết bị vệ sinh và bếp, nhân viên vui vẻ, bán có chiết khấu 7%, em đi coi mấy chỗ thấy ở đây là nhiệt tình nhất, giá cả lại rẻ hơn chỗ khác. Em mua bồn cầu Linax có nắp êm (loại đang khuyến mãi tặng lavabo ấy), nghe nói Linax xài cũng được. Lavabo thì em mua dạng chậu sứ, thấy ở đó nó cũng có hàng bằng kính của ĐQ Glass cũng đẹp, tủ lavabo thì em sẽ đặt.
    Lâm Gia Phát bán gạch lót nhà tắm, em thấy cũng được, là cty nên làm ăn cũng uy tín, hàng nhập.
    Hoặc chị có thể ghé siêu thị CMC trên Lý Thường Kiệt, có nhiều showroom VLXD, em thấy nhiều mẫu gạch trang trí của Đồng Tâm cũng đẹp.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiếc quá chị lại ở Hà Nội. Tủ lavabo chị cũng muốn tự đóng để theo được như ý mình nhưng chưa biết đóng ở đâu. Không biết có mẹ nào ở HN đã đóng tủ lavabo rồi không nhỉ?
    • STB
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Minh cung dang muon tim hieu van de nay ma ko thay ai tra loi ca.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây