• 1 Lượt chia sẻ
  • 75.5K Lượt đọc
  • 256 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 2,683 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Các mẹ hay mua sắm đồ bếp cho hỏi là muốn mua nồi thuỷ tinh đẹp và rẻ thì phải đến chỗ nào???Loại có thể dùng bếp ga hoặc lò viba đun ý , mình ghé corningware của Mỹ thấy đắt quá dù hàng cực đẹp luôn nhưng không đủ "đạn".Mong tin các mẹ, cảm ơn nhiều nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,805 Bài viết

• 6,395 Được cảm ơn

Minh thấy cũng không đắt lắm mà. 1 bộ 3 nồi VISION cũng chỉ có hơn 800.000. Mua 1 bộ nồi inoc tốt tốt cũng chừng đó tiền rồi. Theo cho mình biết thì nồi thủy tinh trên thị trường đều của Corningware cả. Không hiểu có loại nào khác ở đâu không. Khi mua cũng nên lưu ý chỉ mua nồi tròn thôi. Mấy cái nồi vuông tuy đẹp nhưng khi nấu thì hay bị cháy ở các góc. Mình tham đồ đẹp mua 1 bộ nồi vuông rồi cuối cùng lại phải mua thêm 1 bộ VISION nâu nâu, tròn tròn để dùng.
    Success is a journey, not a destination.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang phân vân nên mua nồi inox hay thủy tinh. Nồi thủy tinh chỉ có 1 nhược điểm là không yên tâm lắm để cho oshin dùng :evil:
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thế nồi corningware mua ở đâu các mẹ nhỉ?
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh thay dung noi thuy tinh la hay nhat day.Nha minh cung xai lau roi nhung ma cac me oi nen mua 1 bo 3 noi loai nho ay gia khoang hon 800.000 gi do minh mua lau roi thi se co cai nap nhua kem theo de khi minh cho noi vo trong tu lanh thi minh dung nap nhua do.Minh khong biet la cac loai noi deu co hay khong nhung hoi minh mua bo noi cho nha minh thi co nap do , con minh mua tang BMC minh loai noi co thanh cao hon thi lai khong? Khong biet la ho khong dua hay la cai loai y khong co.
    Osin nha minh da danh be mat mot cai lon nhat the la phai mua cai khac. Buc ghe ( Osin do nghi roi ) Con Osin nay thi khong biet nua.
    Nhung ma da dung noi thuy tinh roi thi se khong thich dung noi inox dau.Nghien rang 1 ti thoi cac me a` nhung ma dung ben va thich lam do.
    Me Bom_Bin (TP.HCM)
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Warning!

Bữa trước nhà bé Âu xài nồi Vision, toàn dùng hâm thức ăn trong lò viba thôi. Tự nhiên bữa đó bỏ ra đun trên bếp gas. Nổ cái bùm. Mảnh thủy tinh bắn tung toé, báo hại quét dọn đúng 1 buổi sáng. Chưa kể phải tháo bếp gas ra chùi rửa vì bữa đó đun soup cho Pepe. Chả hiểu sao lại như thế. :rolleyes:

Có cái nồi gì của Nhật ấy, giống như bằng sứ, đẹp lắm, lắm, có điều tiền thì đẹp in ít . Bị oshin đánh rơi 1 lần mà không bể đấy.
    Be Au/SGN
    • 6,349 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

To mẹ BB :Nồi thuỷ tinh của Mỹ đó mua ở phố Trần Hưng Đạo đoạn ngã tư Trần Hưng Đạo - Phan chu Trinh .
    mình cũng dùng nồi màu nâu của Mỹ đấy , nhưng hơi nặng tay , cũng sứt một miếng ở quai. Dùng nồi này tắt bếp đi vẫn sôi sùng sục , giữ nhiệt lắm. Nhưng nghe mẹ Beau nói dến nồi vỡ mình hơi ghê ghê. Bác trông trẻ nhà mình chắc lười dùng nồi thuỷ tinh vì nặng tay nên toàn lấy nồi inox ra dùng , kệ thôi. Nhưng nói cho cùng chắc nồi Vision của Mỹ vẫn tốt nhất , các mẹ nhỉ...
    Mẹ Kiki biết không lúc mua từ năm 1998 , mình cũng khoái bộ vuồng vì có thể để trên bàn ăn luôn , màu sẵc cũng sáng sủa hơn , nhưng lại thấy hơi nông nên đành chặc lưỡi lấy bộ nâu. Lúc đó mình ghét cái màu nâu này lắm , nhưng phải chấp nhận vì nó sâu cũng dễ nấu hơn.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 2,683 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Mẹ Kiki mua nồi vision ở mô thế??? Nghe khoái tai quá, 800ngàn mà được 3 nồi lận. Nhất định em sẽ đi xem thử, máu quá rồi, thank các mẹ khác và mẹ Kiki nhiều
    • 3,805 Bài viết

• 6,395 Được cảm ơn

Ôi, nồi vuông thì khuân từ Manila về đến nơi tính ra đắt hơn mua trong nước 300.000. Chị Loan đã chỉ rồi đó. Ngay góc Trần Hưng Đạo cắt Phan Chu Trinh. Trong các siêu thị cũng có bán nhưng ở cửa hàng kia thì phong phú hơn. Giá thì ở đâu cũng vậy, chênh lệch vài chục ngàn. Bộ 3 nồi Vision thì có thêm 3 cái nắp nhựa để bỏ vào tủ lạnh. Mình chưa bao giờ để nồi thẳng từ ngăn đá lên bếp nên chưa gặp sự cố gì. Còn chuyện bắc từ tủ lạnh lên bếp thì thường xuyên, ơn giời, chưa sao. Cảm ơn Bé Âu đã cảnh báo.
    Success is a journey, not a destination.
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy ! chỗ cửa hàng này là đại lý của chính hãng nên sản phẩm rất nhiều loại. Hồi chúng mình chuẩn bị cưới (cách đây 5 năm) cũng có đến đấy xem nhưng vì tính mình không cẩn thận, hay làm đổ vỡ nên gàn OX là thôi không mua, chuyển sang loại khác... hì... hì hì hì . Hải anh thử đến đó xem sao.

Nếu Hải anh có tính "cẩn thận" như mình thì dùng thử nồi Hàn quốc xem sao? Mình đã dùng được 5 năm rồi, thấy cũng được. Mình không biết chất liệu của nó là gì nhưng không phải là INOX. Nếu lỡ tay đun cháy thì nó sẽ không để lại vết đen như nồi INOX. Đặc biệt là không bao giờ bị trào ra ngoài cả. MÌnh mua lúc sản phẩm mới sang nên rất tốt.
    • 47 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

thinhtp ơi !
    Cái nồi của HÀn Quốc ấy có hiệu là gì vậy? Ở SG có không nhỉ? Một bộ có mấy nồi?
    Nồi Inox đã cháy một lần là cứ cháy mãi , bực quá. Mình cũng không...cẩn thận lắm nên không dám dùng nồi thủy tinh.
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

To Me Lam Thi:

Mình ở ngoài Hà nội cơ. Bộ nồi này có 4 xoong, 1 chảo chống dính, đặc biệt có một xoong quấy bột đấy ! Để mình về xem nó hiệu gì nhé ! Hôm trước mình có đi siêu thị và thấy loại này nhưng ko được đẹp như của mình. Giá cả chắc khoảng 1,5 triệu đổ lại thôi !
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,180 Bài viết

• 3,387 Được cảm ơn

Đang ở trong ngăn đá mà bỏ lên bếp gaz nấu thì... bùm là đương nhiên rồi. Mình thấy trong các loại đó đều có hướng dẫn sử dụng chứ?! Mình cũng thấy bây giờ nếu túi tiền cho phép thì các mẹ nên xài loại nồi thủy tinh đó vì nó có thể nấu trên các loại bếp khác nhất là trong lò nướng và lò vi ba ( nó có nắp nên không bẩn lò như các loại chén không nắp) nhìn nó sang trọng, quý's tộc mà không mắc lắm. ở Hà nội có nhiều loại hàng đó quá nhỉ !ở Sài gòn mình chhỉ thấy mỗi 1 cửa hàng Corning thôi. Chán thật.
    • 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các mẹ ở Hà nội có ai biết giá bộ nồi vision thấp bây giờ là bao nhiêu không? Vì mẹ Cuccu hỏi ở HP là hơn một triệu rồi, người bán bảo đã lên giá. Nếu giá ở Hà nội thấp hơn nhiều thì mẹ Cuccu nhờ người quen mua giúp ở HN. Ở HP không có đại lý Vision, chỉ mua ở siêu thị hoặc ở chợ. Siêu thị còn đắt hơn chợ. Nhờ các mẹ khảo giá giúp! Mình cảm ơn
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

TO Me Lam Thi:
    MÌnh không nhớ nõ của hãng nào vì hầu hết SP của họ chỉ dán nhãn nên dùng một thời gian là bong ra ngay. MÌnh thấy có một loại gần giống (bà ngoại đang dùng cũng khá tốt) nhãn hiệu LOVE SONG . Lâm thi xem thử và tham khảo ở các siêu thị ấy . Chắc trong đó cũng có đấy mà !!!!
    • 330 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình mới mua một cái nồi thuỷ tinh giá khoảng 600 nghìn , vậy mà mới nấu canh dưỡng sinh cho các cụ được có chưa đầy 1 tháng đã bị vỡ rồi, tiếc đứt cả ruột ra. Liệu có phải tại mình mua phải đồ rởm không nhỉ. Có mẹ nào biết lựa đồ này như thế nào không, giúp mình với.
    Thanh củi các mẹ nhiều.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mecuacovac oi,

Mình dùng nồi của Visions được hai năm rồi, chưa vỡ cái nào cả.

Một bộ nồi ba cái khoảng 1,2 triệu.

Địa chỉ 31/33 Ngô Quyền, Hà Nội Tel 936 3018
    • 330 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bigworm ơi , thanh củi bạn nhé , chiều nay mình sẽ rẽ qua địa chỉ của bạn , hy vọng rằng mình sẽ được may mắn giống như bạn.
    Cho mình hỏi với Visions của bạn là made in nước nào thế , Cái nồi vờ của mình cũng là Visions đấy , made in france đấy. thế mà thật là không may mắn.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Minh thay ghi la made in USA, lai con 10year warranty nua???? noi tron, mau nau mecuacovac a
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Em cũng đã được tặng một bộ nồi thuỷ tinh đấy, đã dùng hơn 3 năm rồi mà vẫn như mới ấy chứ. Chị thử qua chỗ Ngô Quyền mà mua hoặc là trong siêu thị nào cũng có mà.
    .................