• 3 Lượt chia sẻ
  • 64.8K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ca nha oi! Minh muon mua may ep hoa qua, khong biet ban o dau nhi? Minh muon mua loai nao tot tot mot chut(co the ep duoc cac loai cu cung nhu: ca rot...) Minh thay tren tivi quang cao may ep cong nghe My san xuat o Trung Quoc gia 1.990.000 dong, dat qua!. Co ai biet khong chi minh voi.
    thuy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Máy ép hoa quả cầm tay

Em muốn mua một cái máy ép cầm tay bằng inox dùng để ép các loại như mía, bưởi, lựu....cho bé nhà em nhưng không biết mua ở đâu. Các mẹ có ai biết ở đâu bán làm ơn chỉ dùm em với Thanh củi các mẹ nhé

• Công Ty Mộc Gia gia công nội thất với trang bị hiện đại từ ÚC!

GIA CÔNG VÁN CẠNH MFC- LAMINATE GIÁ RẺ. Mộc gia chúng tôi với máy móc hiện đại nhập khẩu từ châu...

• Công dụng và các cách sử dụng Tỏi Cô Đơn - Tỏi Mồ côi

Tỏi Cô Đơn-Tỏi Mồ Côicòn được gọi là tỏi một (gọi theo địa phương). Trong quá trình sinh trưởng và...

• Cần mua lò nướng thanh lý

Tình hình là em đang rất rất muốn làm bánh mà lại không có lò nướng để làm ạ , hihi. Em là sinh...

• Nhờ các mẹ tư vấn máy ép hoa quả.

Mình đang tìm một cái máy ép hoa quả để phục vụ cho mùa hè tới. Nhờ các mẹ tư vấn hộ một cái khỏe khỏe có thể xay mọi loại hoa quả cứng như carot, ổi ... tầm khoảng 700 hoặc 800W gì đó. Nếu là máy kết hợp chức năng xay sinh tố thi càng tốt vì cái máy xay sinh tố cũ của mình sắp hỏng rồi. Thanks.

• 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Me Thuy co quen ai vua di nuoc ngoai ve khong de muon ho chieu + giay xuat nhap canh ( chi co thoi han trong vong 5 ngay) sau do ra Duty free shp Giang vo hoac SB noi bai mua re ma tot lam, 3 tuan truoc minh vua mua may cua Y 28$, ep cac loai hoa qua luon: dua, ca chua, carot, le, tao, hanh tay... thich lam, dua lon minh cho uong song, con dua nho minh ep lay nuoc nau chao, con me thi uong ca chua de giam can va dep da
    BE GOOD !!!!
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Chị THủy ơi , em mua máy hiệu National của Nhật - 3 trong 1 gồm có máy ép , máy xay sinh tố và máy xay thịt. Giá khoảng 1.300.000d
    Tốt lắm , 1 chân mô tơ còn lại là 3 cái ở ngoài mình dùng cái nào thì lắp vào, gọn nhẹ và dễ sử dụng nữa. Mỗi cái có lưỡi dao riêng.
    Em nghe nói máy nào tốt cách mấy mình cũng nên cắt nhỏ những thực phẩm cứng trước khi cho ép để tăng tuổi thọ của máy.
    Máy này mấy người quen của em mua đều dùng bền và em mua cũng khoảng hơn 2 năm nay rồi. Tiện và lại k đắt lắm.
    Để em coi lại mã số rồi em ghi ra cho chị nhé...
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh chi muon mua may co mot chuc nang ep thoi.. Hai dua nha minh bay gio cung lon roi khong can phai xay sinh to, xay thit thi cang khong. Chac la minh lam theo y kien cua meBongBang thoi.
    thuy
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo em cũng không cần thiết mua máy ép hoa quả quá đắt, như vậy thì rất phí. Cách đây máy tháng, e, cũng được tặng 01 máy ép hoa quả của Trung quốc. Hình dáng và chất lượng cũng OK lắm. Ngoài siêu thị em thấy bán khoảng 300.000 đồng.
    Cũng có nhiều loại lắm, philip cũng có (nhưng kg biết có phải là chính hàng không)cũng chỉ khoảng <500.000 đồng
    Chị có thể tham khảo o Intimex, Fivimart hoặc vào metro
    • 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Chị Thuỷ ơi, em không biết chỗ bán chắc các mẹ khác sẽ giúp chị, nhưng em mới đọc được 1 bài liên quan đến vấn đề máy ép trái cây để chị tham khảo thêm

Sử dụng máy ép trái cây

Máy ép trái cây đang được ưa chuộng.
    Gần đây, nhiều người bắt đầu chuyển sang dùng nước ép trái cây thay cho sinh tố. Chỉ cần một quả cóc, ổi hay bất cứ loại hoa quả nào, bạn cũng có thể biến thành cốc nước ép ngon tuyệt. Tuy nhiên, bạn cần biết sử dụng máy đúng cách.

Nếu trái cây có hạt, bạn cần lấy hết ra ngoài. Đối với những loại quả to, nên cắt nhỏ thành miếng cho vừa miệng của máy xay. Trong khi ép, nhớ theo dõi khoang máy quay, dùng tay ấn nắp đậy ở khoang để chúng có thể tiếp xúc với bàn cắt của máy ép.

Dùng xong, bao giờ bạn cũng phải tháo rời phần khoang máy ép, rửa sạch và lau khô. Tuyệt đối không để nước ngấm vào động cơ của máy.

(Theo Tiếp Thị & Gia Đình)
    • 2,302 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

mẹ Kin mua máy ép hoa quả của Philip (made in China): 480.000 ở phố Huế, dùng cũng đc, nhưng ở Lạng Sơn chỉ có 250K thôi. Loại này ghét nhất là cứ phải xắt nhỏ hoa quả ra, chị Thủy nên mua loại nào ép đc cả củ cà rốt thì tiện hơn.
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Chị Thủy ơi , hôm qua em xem quảng cáo ở Metro thấy có bán máy ép hoa quả hiệu Nishimen- Nhật, bảo hành 6 tháng giá 399.000d đó chị.
    Chị vào Metro tham khảo xem sao nhá....rẻ đó chị....
    Chúc chị tìm được máy ép vừa ý.....
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Á..em lại quên nữa rồi...em về xem lại cái máy nhà em mua hiệu National đó k phải 1,3 triệu mà là 1.130.000d.....em nhớ nhầm rồi.... ops:
    • 1,049 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

To bui thu thuy

Mình vừa đi Metro và mua một máy ép hoa quả hiệu NISHIMEN (chỉ dùng để ép hoa quả) giá 279000-289000đ (có hai loại để lựa chọn). Kiểu giáng khá bắt mắt, Thuỷ thử đến đó xem (nếu bạn ở HN)
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ca nha oi, minh mua duoc may ep hoa qua hieu Misuko cua Tau tai Lang Son gia 140.000d roi, may ep tot lam.
    thuy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Thấy các mẹ quan tâm đến máy ép trái cây, mình muốn chia xẻ chút thông tin cho các mẹ tham khảo. Trước tết, mình mới mua một máy ép trái cây hiệu Moulinex của Pháp tại Big C Hà Nội với giá 825K. Mình vẫn hay ép nước táo, lê, cà rốt vv. Cu tí nhà mình khoái nước cà rốt lắm. Các mẹ thử xem, mình thấy chất lượng cũng được.

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TranNguyen
    Chào các mẹ,
    Thấy các mẹ quan tâm đến máy ép trái cây, mình muốn chia xẻ chút thông tin cho các mẹ tham khảo. Trước tết, mình mới mua một máy ép trái cây hiệu Moulinex của Pháp tại Big C Hà Nội với giá 825K. Mình vẫn hay ép nước táo, lê, cà rốt vv. Cu tí nhà mình khoái nước cà rốt lắm. Các mẹ thử xem, mình thấy chất lượng cũng được.
    Mình có mua một máy ép hoa quả của Ichiban NB, nhưng mình thấy loại máy này nên gọi là máy bào hoa quả thì đúng hơn, nó đâu có khác máy xay sinh tố cho lắm. máy xay sinh tố thì phần lưỡi dao ở trên cao, còn máy này phần lưỡi dao nằm ở dưới đáy, mình chỉ ép cho các miếng hoa quả nằm nguyên vị trí trong khi phần lưỡi bào ở dưới quay liên tục.
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Hừm, mình cũng mua máy Ichiban, mà hầu như ko dùng, đang nghĩ có nên bán quách ko
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee
    Hừm, mình cũng mua máy Ichiban, mà hầu như ko dùng, đang nghĩ có nên bán quách ko
    Không dùng thì nên nhượng lại cho mọi người đi, rất nhiều người muốn đó
    • 444 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, cho mẹ cháu hỏi về máy ép hoa quả với, chẳng biết loại nào tốt và giá cả thế nào các mệ nhỉ . Nên cho bé 8 tháng tuổi ăn những hoa quả gì, Cu em táo khủng khiếp luôn tình hình rất là gay văn go
    • 436 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình mua của Ichiban thì phải, thực ra máy ép này, có thì thừa không có thì thiếu. Vì máy cồng kềnh mà ép mỗi lần phải nhiều chứ ít thì rửa & cất cũng ngại. Nhím nhà mình mà táo bón thì mình cho ăn rau khoai lang & uống nước rau khoai lang luôn là đi ngay ý mà.
    • 671 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu em
    Các mẹ thông thái ơi, cho mẹ cháu hỏi về máy ép hoa quả với, chẳng biết loại nào tốt và giá cả thế nào các mệ nhỉ . Nên cho bé 8 tháng tuổi ăn những hoa quả gì, Cu em táo khủng khiếp luôn tình hình rất là gay văn go
    Mẹ cu em ơi máy ép hoa quả chỉ ép lấy nước thôi nên nhiều khi cũng không tốt cho bé. Bé nhà bạn đã 8 tháng rồi sao không tập cho bé ăn một số loại hoa quả mềm, nghiền nát ra được như chuối, đu đủ - vừa đỡ táo lại vừa bổ sung Vitamin???
    Cho bé ăn cả sữa chua nữa cũng tốt lắm đấy.
    Đừng bao giờ nói không thể nếu chưa thực sự cố gắng, bé yêu nhé.

• 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu em
    Nhà mình đang dùng máy xay đa năng của Gali gồm có 04 chức năng: xay sinh tố, ép nước hoa quả, xay thịt, xay đồ khô ( như gạo, tiêu, đỗ...) mình thấy rất tốt, máy chạy khoẻ, các chức năng đều rất chuẩn. Ax mình đi công tác mua ở Cửa khẩu Lao bảo có 500K thôi, mình thấy rẻ quá trời luôn :4: Nhưng mình thấy tốt nhất là nên luyện cho bé ăn được hoa quả dầm, loại mềm ý bạn à.
    • 578 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là có thì thiếu không có thì thừa mẹ Cu Em ạ, nếu có máy xay sinh tố rồi tìh đừng đầu tư mấy trăm nghìn mua làm gì nữa. Cốm nhà em cũng 8 tháng, hoa quả mềm như đu đủ, chuối , xoài thì nạo ra cho ăn. Còn vải, nho, táo thì em ép. Mà em mua cái ép tay ở Phùng Hưng ấy, 20.000 thôi, rẻ mà dùng thích cực. Vài hôm nữa Cu Em ăn được quả rồi thì bỏ đi cũng không tiếc. MÀ cái ép đấy một đầu ép hoa quả, một đầu vắt cam nữa nên tiện dụng lắm. Mẹ chobe mua rồi chỉ cho em mua đấy. Thích lắm.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6