• 10 Lượt chia sẻ
  • 178K Lượt đọc
  • 270 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 579 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Em đang có nhu cầu mua máy đánh trứng. Em có tham khảo qua nhiều, thì thấy các mẹ đều khuyên nên dùng đồ Philips. Nhưng mùh em search thì thấy giá toàn trên 500k hoặc có loại trên 800k.
    Lần trước em có mua 1 loại của tàu, thì mới dùng được vài tháng nó đã hỏng. Các mẹ cho em hỏi, có chỗ nào bán đồ philips mà giá mềm mềm 1 chút k ạ.

Thanks các mẹ nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 756 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

em mua máy đánh trứng phillips 175W hồi tháng 4 hay tháng 5 gì ấy, bảo hành 2 năm có 400k thôi. Nhưng em mua ở Vũng Tàu, cửa hàng này cũng uy tín nhất nhì VT đấy, chị có ai quen nhờ ra mua cho (cửa hàng điện Hiệp, đường Ba Cu- VT)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình mua cái máy hiệu ARIKA hay AKIRA (quên mất) 250W ở cửa hàng bán đồ điện có 190K thôi mà dùng hơn năm nay rồi vẫn tốt lắm. Lên trang web của nó thấy hàng này cũng uy tín, xuất xứ Singapore. Hiệu này chỉ có máy đánh trứng là tốt thôi còn máy xay sinh tố thì ẹ lắm.
    • 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

me hoangnhan oi em cung dang muon nua may danh trung ma ko biet mua o dau. Chi mua o dau day. Neu o HN thi cho em dia chi voi nha.
    • 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hoac cho em dia chi trang web cung duoc
    • 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

em thì vừa mua cái máy đánh trứng daewoo ở pico 199k, chả biết có bền ko nhưng bảo hành 1 năm nên em thấy cũng ok.
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn mua máy đánh trứng Akira nè mà k biết ở SG mua ở đâu ? Chắc loại này giá mềm & chất lượng cũng Ok nhỉ ? vì Philips giá cứng quá mua k nổi. mẹ nào biết chỉ giúp với nhé ! thanks lắm lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi P.MAI; 09/02/2009 vào lúc 02:10 PM.
    • 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

ARIKA ở HN chợ Đồng Xuân có bán, còn SG mình k biết, nhưng chắc mấy CH đồ điện nhỏ là có thôi, à chắc chắn SG có vì mình thấy tem nhập khẩu cái máy mình là 1cty ở SG, bạn tìm ở mấy CH bán đồ điện nhỏ thì có chứ mấy chỗ như siêu thị điện máy thì k có đâu.
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangnhan Xem bài viết
    ARIKA ở HN chợ Đồng Xuân có bán, còn SG mình k biết, nhưng chắc mấy CH đồ điện nhỏ là có thôi, à chắc chắn SG có vì mình thấy tem nhập khẩu cái máy mình là 1cty ở SG, bạn tìm ở mấy CH bán đồ điện nhỏ thì có chứ mấy chỗ như siêu thị điện máy thì k có đâu.
    Vậy bạn cho mình xin cái tên cty & phone ở SG in trên máy đi bạn để mình hỏi thử xem .Mình cũng chỉ có ý mua cái vừa vừa thôi ví ít xài ma. Mua nhìu xiền quá phí lém.Thanks bạn nhìu nhìu !!!
    • 506 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

em nghĩ cứ mua ở Philips cho chắc vì nó nổi tiếng bền. giá đúng là trên 500k thật
    Có những con người mới đôi ba tuổi đời. Cuộc sống mới bắt đầu đã cho rằng mình thấu hết.
    Làm được gì? Và đã có gì? Chỉ học đòi thói chê bai.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphred Xem bài viết
    em nghĩ cứ mua ở Philips cho chắc vì nó nổi tiếng bền. giá đúng là trên 500k thật
    Tiền nào của đấy mà, hàng Philips đắt thật nhưng được cái bền, chất lượng tốt :Applause:
    • 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

• 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi P.MAI Xem bài viết
    Vậy bạn cho mình xin cái tên cty & phone ở SG in trên máy đi bạn để mình hỏi thử xem .Mình cũng chỉ có ý mua cái vừa vừa thôi ví ít xài ma. Mua nhìu xiền quá phí lém.Thanks bạn nhìu nhìu !!!
    Thấy trên tem dán ghi: cty nhập khẩu Cty TNHH TM Tân Đại 210A Trần Bình Trọng P4 Q5 TPHCM. Mình mới lại CH mua máy này thấy giá vẫn là 190K, mình từng dùng thử máy Philip rồi sao thấy cũng y vậy à, cũng đánh kem topping chừng 5-7' là đứng, máy lại k hề bị nóng hay khét khi dùng quá lâu. Dùng làm bánh trong gđ vậy là được rồi chứ Philip thì đắt quá.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 337 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Mua máy đánh trứng thì các mẹ nên mua của Philip dùng rất bền.
    Mua loại có công suất lớn 1 tí thì đánh trứng nhanh, và cố thêm tí nữa mua loại có cái chân đế, đỡ phải cầm tay, thời gian dánh trứng thì mình đi rây bột...
    Tóm lại mình thấy máy Philip loại 350W có chân máy + 1 thố đánh trứng đi kèm giá khoảng 800K rất hợp lý, vừa túi tiền.
    • 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ sony Xem bài viết
    Mua loại có công suất lớn 1 tí thì đánh trứng nhanh, và cố thêm tí nữa mua loại có cái chân đế, đỡ phải cầm tay, thời gian dánh trứng thì mình đi rây bột...
    Tóm lại mình thấy máy Philip loại 350W có chân máy + 1 thố đánh trứng đi kèm giá khoảng 800K rất hợp lý, vừa túi tiền.
    Vì 1 số mẹ cần loại máy giá rẻ nên mình post cái AKIRA cái mà mình đã dùng thử và thấy OK, hiệu này cũng có loại có chân máy + 1 thố đánh trứng đi kèm giá chỉ khoảng 320K.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Nai &; 25/03/2009 vào lúc 07:36 AM.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,920 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nai & Xem bài viết
    Vì 1 số mẹ cần loại máy giá rẻ nên mình post cái AKIRA cái mà mình đã dùng thử và thấy OK, hiệu này cũng có loại có chân máy + 1 thố đánh trứng đi kèm giá chỉ khoảng 320K.
    Ở Hà nội thì mua cái này ở đâu hả mẹ nó?
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thấy trên tem dán ghi: cty nhập khẩu Cty TNHH TM Tân Đại 210A Trần Bình Trọng P4 Q5 TPHCM. Mình mới lại CH mua máy này thấy giá vẫn là 190K, mình từng dùng thử máy Philip rồi sao thấy cũng y vậy à, cũng đánh kem topping chừng 5-7' là đứng, máy lại k hề bị nóng hay khét khi dùng quá lâu. Dùng làm bánh trong gđ vậy là được rồi chứ Philip thì đắt quá.
    Hi hi thanks Mẹ Nai nhiều lắm.Nghe đánh kem OK là thích rồi.ah mẹ Nai đánh kem 5-7' cho 1 tô kem khoảng 150ml kem chưa đánh ? mình hay mua kem Gold Label chắc máy này đánh cũng OK nhỉ .
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hi hi mẹ nó ơi, mình mới tìm cty Tân Đại mà họ nói hết hàng rồi vài tháng nữa mới có . Í mà đc 210 A k phải , họ chỉ qua chổ bảo hành thì chổ này k biết gì về sf phân phối.Mình gọ thẳng xuống KCN Tân Tạo thì họ nói hết hàng rồi đó.

Vậy mẹ nó mua ở CH nào vậy chỉ mình chạy qua đó xem thử .
    • 1,818 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ sony Xem bài viết
    Bạn này mua ở đâu và mua bao giờ mà giá 800K hả bạn? Mình mua cách đây hơn 1 năm, ở Phố Huế giá đã 850 rồi, còn cách đây khoảng nửa năm thì bảo đảm ko hàng nào dưới 1M.
    • 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi P.MAI Xem bài viết
    Hi hi mẹ nó ơi, mình mới tìm cty Tân Đại mà họ nói hết hàng rồi vài tháng nữa mới có . Í mà đc 210 A k phải , họ chỉ qua chổ bảo hành thì chổ này k biết gì về sf phân phối.Mình gọ thẳng xuống KCN Tân Tạo thì họ nói hết hàng rồi đó.

Vậy mẹ nó mua ở CH nào vậy chỉ mình chạy qua đó xem thử .
    Mình mua ở QN, chỗ mình hầu như CH bán đồ điện nào cũng tràn ngập các SP hiệu này, bạn đến phố mấy CH bán đồ điện thử xem, mình nhớ có lần đi mua đồ ở đường Hùng Vương (SG)(đọan gần cuối đường N Chí Thanh)cũng thấy. Cái này đánh kem topping Rich gold label nhanh đứng lắm. Lấy kem ra khỏang 1/2l ở dạng dăm đá đánh 7' thì đứng lắm rồi hoặc đánh trứng làm bánh chỉ 5-7' là được.