• 0 Lượt chia sẻ
  • 53.9K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 354 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Lầnn trước ông xã nhà em mua cái két sắt 50kg ở phố thuốc Bắc. có cái cửa hàng chuyên bán két sắt đấy mẹ ạ. Giá có 1tr mà nhìn nhỏ nhắn xinh xắn phết mẹ ạ. Nhà em dùng 2 năm nay rồi.
    • 95 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabuoi05 Xem bài viết
    lại còn có cả dịch vụ này nữa hả mẹ, cũng hay nhưng mình thấy bất tiện lắm. mình sẽ không lựa chọn các gửi này.
    mình thì chọn cách này cho các giấy tờ quan trọng đối với mình cho an tâm, nhẹ đầu. Chứ đi làm đi chơi mà nơm nớp ở nhà trộm khiêng két thì hết thoải mái luôn. Còn những thứ cất trong đó thì 1 năm chắc dùng 1-2 lần nên cũng không bất tiện lắm.

Xui rủi nhà có cháy thì cái két ở nhà cũng hông chống nổi đâu (dù có quảng cáo là chống cháy ) lúc đó vừa mất nhà vừa mất giấy, muốn thế chấp để vay ngân hàng thì cũng bó tay thôi.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng không thích gửi lằng nhằng ở ngân hàng, vì cũng có 1 số tài liệu riêng tư, gửi lngân hàng lại bất tiện, đến khi lấy cũng ngại. Em cứ chắc nhất là mua cái két bạc, để trong phòng của mình, mở ra mở vào kín đáo, an toàn. Nếu mà mua két thì nên mua loại két bạc ít nhất từ 100Kg trở lên, nặng và thành dầy để chống cháy nổ, cho dù trộm có 2 người cũng khó có thể bê được từ tầng 3 đi cầu thang:Smiling::Smiling::Smiling: Chắc chết mất.:Angel::Angel:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình có ít tài liệu quan trọng muốn cất chỗ nào đấy cho yên tâm. Mình đang muốn mua 1 cái két bạc, các mẹ thấy thế nào? cho mình xin ý kiến.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongoc08 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình có ít tài liệu quan trọng muốn cất chỗ nào đấy cho yên tâm. Mình đang muốn mua 1 cái két bạc, các mẹ thấy thế nào? cho mình xin ý kiến.
    mình cũng mới mua 1 cái, để tài liệu yên tâm hơn. mình mua 1 cái giá cũng phù hợp, hơn 1 triệu thôi.
    • 138 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ah e có kinh nghiệm xương máu này cho các mẹ có ý định mua két sắt nhá. Nhớ mua cái loại mà mình có thể đổi mã số được ấy. nhà e trước có mua 1 cái mà chả hiểu lúc mua không để ý thế nào, bây giờ dùng lâu cũng muốn đổi mã mà không đổi được. gọi đến bên công ty bán họ bảo cái đó chỉ kỹ thuật của họ mới đổi được. Chuối không chịu được. thế còn gì là bí mật nữa các mẹ nhỉ. Àh cái két đó là loại Két bạc của Cty Kim Khí hà nội các mẹ nhé.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh2009 Xem bài viết
    Ah e có kinh nghiệm xương máu này cho các mẹ có ý định mua két sắt nhá. Nhớ mua cái loại mà mình có thể đổi mã số được ấy. nhà e trước có mua 1 cái mà chả hiểu lúc mua không để ý thế nào, bây giờ dùng lâu cũng muốn đổi mã mà không đổi được. gọi đến bên công ty bán họ bảo cái đó chỉ kỹ thuật của họ mới đổi được. Chuối không chịu được. thế còn gì là bí mật nữa các mẹ nhỉ. Àh cái két đó là loại Két bạc của Cty Kim Khí hà nội các mẹ nhé.
    két thì cũng có nhiều loại mẹ a. có loại đặt được mã số theo ý muốn, có loại đặt lại được mã số nhưng là ngẫu nhiên, và cũng có loại ko đổi được mã số mẹ ạ. Mẹ thích loại nào cũng được. Thông thương thì sẽ là đổi được mã số nhưng là ngẫu nhiên, nếu mẹ nào mà muốn đổi được theo ý muốn thì phải đặt hàng, và giá sẽ cao hơn 1 chút. kiểu gì cũng chiều được các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ketbac Xem bài viết
    két thì cũng có nhiều loại mẹ a. có loại đặt được mã số theo ý muốn, có loại đặt lại được mã số nhưng là ngẫu nhiên, và cũng có loại ko đổi được mã số mẹ ạ. Mẹ thích loại nào cũng được. Thông thương thì sẽ là đổi được mã số nhưng là ngẫu nhiên, nếu mẹ nào mà muốn đổi được theo ý muốn thì phải đặt hàng, và giá sẽ cao hơn 1 chút. kiểu gì cũng chiều được các mẹ.
    nhưng mà khóa điện tử mở dễ hơn. không phúc tạp như khóa cơ. Mình thấy thế:Smug:
    • 138 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ketbac Xem bài viết
    Hichic chả là hồi đó mẹ chồng mua hộ mà, tớ có biết đâu chứ. Bây giờ bỏ đi không được mà cái mã thì cả nhà cùng biết. Hichic khổ thế.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thực tế thì mã điện tử là dễ dò ra nhất, khóa cơ thì khó dò hơn. Những loại khóa điện tử thì giá cũng đắt lắm.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh2009 Xem bài viết
    Hichic chả là hồi đó mẹ chồng mua hộ mà, tớ có biết đâu chứ. Bây giờ bỏ đi không được mà cái mã thì cả nhà cùng biết. Hichic khổ thế.
    hi. thế thì cũng hơi bất tiện. thực ra thì cái két của bạn vẫn có thể đặt lại số, nhưng là số khác thôi, để tránh ở nhà biết mã bạn ạ. rất đơn gian.:Clown:
    • 95 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunconcuame007 Xem bài viết
    Em nghĩ nếu mẹ nó mua loại két lớn khoảng 150kg thì trộm cũng bó tay. muốn bê được phải cần từ 2-3 người. Hoa lan trắng cứ yên tâm, nặng thế trộm nhìn vào cũng xin thua.
    bạn chủ quan quá rồi, két 150kg thì trộm hô biến dễ lắm đấy
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa lan trang Xem bài viết
    Có loại nào rẻ rẻ mà trộm không bê được không hả các mẹ, em cũng không cần đẹp lắm đâu, miễn an toàn là được.
    Loại khóa từ thì nhỏ gọn xinh hơn loại khóa cơ, nhưng bạn có thể đóng vít đinh vào tường được mà, loại này hợp với những loại phòng nhỏ. Nhưng nói chung theo tớ vẫn nên mua loại khóa cơ, đảm bảo: rẻ, bền, nặng
    • 73 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

vợ chồng em ở với bố mẹ nên chỉ có 1 phòng thôi, năm ngoái em mua két sắt chống cháy của hòa phát loại nhỏ nhỏ 50kg, dùng chìa và quay mã số. em mua năm ngoái là 2 triệu :d có thể thay đổi đc mã số các mẹ ạh. Nếu chỉ cần cất giấy tờ thì mua loại vậy thôi ạhh. Còn nhiều xiền hơn thì đem gửi ngân hàng ạhh. Trong két nhà em hầu như chả bao giờ có tiền
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_aka Xem bài viết
    vợ chồng em ở với bố mẹ nên chỉ có 1 phòng thôi, năm ngoái em mua két sắt chống cháy của hòa phát loại nhỏ nhỏ 50kg, dùng chìa và quay mã số. em mua năm ngoái là 2 triệu :d có thể thay đổi đc mã số các mẹ ạh. Nếu chỉ cần cất giấy tờ thì mua loại vậy thôi ạhh. Còn nhiều xiền hơn thì đem gửi ngân hàng ạhh. Trong két nhà em hầu như chả bao giờ có tiền
    thanks bạn nhiều.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là dân công nghệ cứ vào google search cụm từ cần tìm như két sắt an toàn, két sắt nhập ngoại rồi tham khảo. Giá hợp lý thì nhấc điện thoại gọi, cần thống nhất giá trước vì mấy cái két này nếu nặng người ta hay bắt thêm tiền vận chuyển tránh trường hợp không thống nhất đến mấy anh chở hàng sẽ kỳ kèo "cho em xin mấy đồng vận chuyển".
    Bố Mít
    • 148 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

két sắt của cơ khí ngân hàng địa chỉ cty trên đường phạm văn hai. Nhà mẹ mình bị trộm vào nguyên 1 đêm để phá. Khi gọi điện lên cty thì họ bảo an tâm..đảm bảo chưa lấy dc gì. Mà thật đúng thế ...cũng có khi tay nghề của chúng chưa cao...hihihi
    • 95 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình thì giấy tờ nào quan trọng, nữ trang quý (giá trị cao hay giá trị thấp nhưng quý đối với mình) thì thuê cái két Ngân hàng thảy vào đó rồi an tâm mà ngủ. Bảo đảm chống trộm, cháy, nổ, động đất, ngập,.... Giá thuê giờ cũng rẻ bèo, lại đang khuyến mãi nữa.

Còn két nhỏ xíu ở nhà thì cất mấy thứ linh tinh vớ vẩn, nữ trang giá trị thấp dùng hàng ngày. Chủ yếu là tránh người ngay thôi. Kẻ trộm vào bê (dễ bê lắm) thì càng đỡ vì chúng sẽ bỏ qua con người, là cái quý nhất.
    • 230 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chào mọi người.

Mình đang nghiên cứu mua một cái két sắt cho gia đình.

Ai đã dùng rồi thì tư vấn cho mình nên mua loại nào, của hãng nào và mua ở đâu với.

Cảm ơn nhiều lắm!
    Đàn ông xây nhà. Đàn bà xây tổ ấm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 592 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

em thấy dùng của Hòa Phát cũng hợp lý mà giá ổn, chị có thể tìm trên đường Tây Sơn nối với Tôn Đức Thắng rất nhiều hàng bán két sắt. Tuy cùng là 1 hãng nhưng chị cứ khảo giá vài hàng trước khi mua chị ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4