• 2 Lượt chia sẻ
  • 337K Lượt đọc
  • 912 Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Híc, cuối cùng em vẫn phải lấy cái bộ giá 4 triệu ấy, không có gối đôi mà lại còn bực cả mình nữa. Cũng có nhiều người đến doanh nghiệp này rồi ngán ngẩm khi hàng không được như ý cũng như phục vụ kiểu vuốt đuôi. Em có đi qua Thanh Bình nhưng lại không vào. Tiếc quá!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 162 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

EM thấy nếu mà muốn mua những bộ đắt tầm 2tr trở lên em thấy ra ga gối Thái Lan ở Thái Hà rất ok. Em mua 1 bộ 2,5tr ai cũng khen, mà nằm thì cực thích, không bị xô vải, dễ chịu lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 652 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ôi các mẹ mua sẵn rẻ nhỉ. Em chi mới mua vải để định tự may thì 1 bộ gồm chăn, ga, 2 gối, và 1 cái rèm cửa. Vải Sài Gòn đã hết 380K, vải Hàn Quốc hết gần 700K rồi. Sau này may còn mất tiền bông và tiền trần nữa.

• 73 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbe Xem bài viết
    Em toàn mua trên chợ Hôm thôi. Em thấy mẫu mã đẹp mà lại rẻ. Em đặt 1 bộ 1m6x2m,chăn trần bông, ga cũng trần bông , 2 vỏ gối, giá là 550k/bộ. Mà đợt này trên đấy nhiều bộ đẹp lắm, mà độc nữa.
    Bạn ơi cho mình tên quầy trên chợ Hôm mà bạn hay mua được ko vì mình lên chợ Hôm cứ như là vào ma trận ấy.

• 239 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

mình thấy của bọn Hanvico cũng được lắm giá cả cũng phải chăng, mà bọn nay chuyên cung cấp cho các KS lớn ở HN đấy.

• 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì thường mua vải kiện HQ khoảng trên dưới 400K/bộ (tùy thuộc vào vải cây hay vải tấm, phối các màu hay không phối), sau đó mang đi thuê may khoảng >100K (không trần hoặc chỉ trần mình ga) là mình có 1 bộ drap trải giường rất ưng ý gồm: 1 vỏ chăn 2mx2,2m, 1 ga bọc 1,6mx2m cao 20phân, 2 gối 45cmx65cm và 1 gối ôm. Ngày trước cưới VC mình mua bộ của everon những gần 2tr nhưng bây giờ may kiểu này thấy còn thích hơn vì mình chọn được màu sắc ưng ý, đa dạng, có thể điều chỉnh kích thước theo sở thích và đặc biệt là có một số hoa văn phối màu rất đẹp mà chất lượng cũng không không kém thậm chí nhiều bộ còn thích hơn. Nhà mình có em bé nên mình cũng đã chuẩn bị 3 bộ để thay cho mùa đông năm nay. Vừa rẻ mà chất lượng cũng OK lắm. Các mẹ hãy thử xem thế nào nhé

• 315 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebedom Xem bài viết
    Mình thì thường mua vải kiện HQ khoảng trên dưới 400K/bộ (tùy thuộc vào vải cây hay vải tấm, phối các màu hay không phối), sau đó mang đi thuê may khoảng >100K (không trần hoặc chỉ trần mình ga) là mình có 1 bộ drap trải giường rất ưng ý gồm: 1 vỏ chăn 2mx2,2m, 1 ga bọc 1,6mx2m cao 20phân, 2 gối 45cmx65cm và 1 gối ôm. Ngày trước cưới VC mình mua bộ của everon những gần 2tr nhưng bây giờ may kiểu này thấy còn thích hơn vì mình chọn được màu sắc ưng ý, đa dạng, có thể điều chỉnh kích thước theo sở thích và đặc biệt là có một số hoa văn phối màu rất đẹp mà chất lượng cũng không không kém thậm chí nhiều bộ còn thích hơn. Nhà mình có em bé nên mình cũng đã chuẩn bị 3 bộ để thay cho mùa đông năm nay. Vừa rẻ mà chất lượng cũng OK lắm. Các mẹ hãy thử xem thế nào nhé
    Bạn ơi bạn mua vải kiện HQ và may ở đâu vậy? Cho mình địa chỉ với nhé. Tks

• 84 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 194 Xem bài viết
    Mình thấy có box chia sẻ về mua ga gối đệm ở Sài Gòn rồi nhưng Hà Nội chưa có nên lập cái box này. Ai có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé.

Mình thì chỉ muốn khuyên các mẹ và các bạn khi đi mua chăn ga gối đệm phải thận trọng khi có yêu cầu gì với người bán. Ví dụ như mình yêu cầu đổi hai cái gối đơn thành 01 cái gối đôi. Họ nói rất là cứng là chắc chắn làm được và đổi được. Mình đặt tiền và chờ họ làm xong rồi lấy. Đúng là họ làm được thật nhưng họ ghép hai cái gối đơn thành một cái gối đôi và có một cái gờ ở giữa gối. Mình rất bực mình nhưng cuối cùng họ cũng ép mình phải lấy, lại còn nói cái hiểu chợ búa, đuổi khách. Mình mua ở cửa hàng Tùng Duy Sunny ở chỗ Phạm Ngọc Thạch nhưng chính giám đốc của công ty này đã cư xử thiếu tế nhị và làm hàng như vậy đấy.

Nếu mà có thỏa thuận gì thì mình nghĩ là nên ghi cụ thể ra giấy và có ký nhận. Hoặc là có mặt hàng rồi hẵng mua. Đặt họ sửa chữa này nọ không được như ý lúc đó rất là mệt.

Giờ mình phải đi mua một bộ khác rồi. Có ai biết địa chỉ nào hoặc có cách nào giúp mình không? Bức xúc quá!!!

Cám ơn các bạn nhiều
    Nhà mình ở gần Phạm Ngọc Thach, hàng ngày mình đều đi qua đường đó, nhìn vào thấy đồ ở đó trông cũng dc mà ko biết chất lượng thế nào, giá cả ra làm sao? thực ra mình cũng đang có nhu cầu mua nên nghe bạn nói vậy làm mình thấy đắn đo với CH đó, phục vụ kiểu thế thì chán thật bạn nhỉ?

• 1,970 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Mẹ nào muốn có bộ ga chun, gối thiệt rẻ thì qua Đại lý của may Việt Thắng, 53 Mai Hắc Đế chọn vải của họ rồi có thể thuê ở đó may luôn, công 25 nghìn/ga chun, 1 đôi vỏ gối là 60K. À đây là nhà anh Xuân Bắc, mẹ nào là fan của XB thì có khi còn gặp anh ý nữa chứ

• 1,021 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Giá thế là đúng rồi đó chị ạ , 450k -650k cách đây mấy năm rồi cơ.
    Em cũng thích mua chọn vải và đặt may trên chợ Hôm vì là vải kiện chất liệu đẹp không thua gì Everon mà lại rẻ và độc.