• 2 Lượt chia sẻ
  • 364K Lượt đọc
  • 927 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, một bộ chăn ga gối Thanh Bình thì giá là bao nhiêu ạ ?
    • 441 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emanhva Xem bài viết
    Chị ơi, một bộ chăn ga gối Thanh Bình thì giá là bao nhiêu ạ ?
    Hình như nó cũng có nhiều loại, hồi mình mua loại đấy hình như là hơn 600K, một ga phủ + một chăn trần(lồng được ruột) + 2 cái gồi. Nó còn có loại bộ to hay để trải giường cưới thì khoảng gần 2M.

Tôi yêu gia đình tôi!
    • 197 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

E cũng đã đặt bộ chăn ga gối gồm 1 chăn, 1 ga gọc, 2 gối dài, 2 gối tựa, 1 gối ôm,cả bộ đều trần hết 700K ở cửa hàng chỗ Phùng Khắc KHoan.E thấy ở cửa hàng này rẻ hơn ở tầng 2 chợ Hôm, mà lại mặc cả được từ 50 đến 80K, túm lại là em rất ưng ý cửa hàng này vì vừa rẻ, vừa bền mà lại cũng khá đẹp. Dĩ nhiên là ko thể xịn hay pha hoa văn đẹp như các bộ của Thái Lan hay Canada, Châu Âu đc vì giá của các bộ đó cũng làm em ngất theo
    • 624 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconxauxi702 Xem bài viết
    em xin chào các mẹ nếu mẹ nào biết địa chỉ mua ga và áo gối ở trong tphcm thì xin cho em biết cám ơn các mẹ nhiều chúc các mẹ luôn trẻ đẹp :Rose:
    Mẹ nó vào chợ Bến Thành, cổng phía đường Nguyễn An Ninh gần ra đến vòng xoay í, mẹ nó hỏi kiot của Vân Mạnh nhé, khu đó chỉ có 1 kiot này bán ga gối thôi còn chỗ bán chính hàng ga gối là ở giữa chợ cơ, những tiệm đó cũng toàn lấy hàng của Vân Mạnh thôi, giá ở đây rẻ lắm, có loại chỉ hơn 100k/bộ, cũng có loại mắc hơn. Nói chung ở đây không có loại xịn đâu, nhưng tớ nghĩ ở SG nóng quanh năm, giặt giũ sướng, mua nhiều về thay đổi cũng thích. Hồi tớ ở trong đó, tớ toàn dắt bạn ở HN vào mua, ai cũng khen rẻ, ai cũng hả hê, sướng.
    • 197 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chivas@ Xem bài viết
    Mẹ nó vào chợ Bến Thành, cổng phía đường Nguyễn An Ninh gần ra đến vòng xoay í, mẹ nó hỏi kiot của Vân Mạnh nhé, khu đó chỉ có 1 kiot này bán ga gối thôi còn chỗ bán chính hàng ga gối là ở giữa chợ cơ, những tiệm đó cũng toàn lấy hàng của Vân Mạnh thôi, giá ở đây rẻ lắm, có loại chỉ hơn 100k/bộ, cũng có loại mắc hơn. Nói chung ở đây không có loại xịn đâu, nhưng tớ nghĩ ở SG nóng quanh năm, giặt giũ sướng, mua nhiều về thay đổi cũng thích. Hồi tớ ở trong đó, tớ toàn dắt bạn ở HN vào mua, ai cũng khen rẻ, ai cũng hả hê, sướng.
    chị ơi, bộ chăn ga gối hơn 100K gồm những gì mà rẻ thế hả chị, chắc là ko trần rồi chị ạ
    ...dữ dội và dịu êm...

Blog: http://sweetiesandrose.wordpress.com/
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_luppup Xem bài viết
    Mình có người quen bán các sản phẩm này nên được biết chất lượng hai loại này như nhau mẹ nó ạ, nguyên liệu đều cùng là của hàn quốc chỉ là gia công ở đây thôi. Hàng Thanh Bình dùng không thua kém gì Everon cả mà giá cả thì rẻ hơn chỉ vì nó là hãng ra sau Everon nên mọi người chưa biết nhiều lắm. Nhà mình thì toàn dùng Thanh Bình thôi, mẫu mã hình thức cũng phong phú, chất lượng OK lắm. Nếu mẹ nó quyết mua hàng Thanh Bình thì ra 70 Hàng Điếu mà mua, cửa hàng đấy nhỏ thôi nhưng là đại lý của hãng nên nếu mua ở đấy thì mẹ nó sẽ được giảm so với giá của hãng đưa ra, đấy là kinh nghiệm của mình vì đã dùng hàng ở đấy lâu rồi :Rose: :Rose: :Rose:
    Theo em được biết đệm HQ sản xuất tại Việt Nam thì Everon và Hanvinco được đánh giá là top trên, còn cũng Thanh Bình và Warm thuộc top sau, nhưng mà Thanh bình dùng cũng ok lắm mà giá lại rẻ hơn Everon, vì vậy nếu tài chính ở mức trung bình thì em dùng Thanh bình, còn rủng rỉnh thì em sẽ xài everon . về đệm Thanh bình thì em biết 1 số địa chỉ đại lý chính thức ở HN : 62 + 70 + 78 Hàng Điếu; 70 Ngọc Khánh; 35 + 161 chùa Bộc; 139 Cầu giấy; 399 Hoàng Quốc Việt. ở cửa hàng người ta bán theo giá niêm yết của công ty nhưng mẹ nào đi mua thì cũng nên mặc cả từ 5% trở xuống thì chắc là được.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang định đặt đệm 2mx2,2m của Everon co mẹ nào biết mách mình với?

• 190 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Loại ngoại cỡ thế bạn phải đến cửa hàng để đặt, có 1 cửa hàng Everon ở ngay ngã tư Đê La Thành rẽ sang Giảng võ, mình cũng mới mua hàng ở đấy, chị bán hàng dễ chịu và có bớt chút ít vì hàng everon thường bán đúng giá. Trước đây mình cũng định đặt mua loại ngoại cỡ này để cho cả nhà cùng nằm (nhà mình có 4 người) nhưng vì nhà nhỏ và xét về giá trị sử dụng lâu dài nên mình mua 2 cái 1,2m ghép vào với nhau, sau này cho 2 đứa mỗi đứa 1 cái nằm riêng.
    • 3,702 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình muốn mua mấy cái gối dựa lưng cho bộ bàn ghế gỗ thì mua ở đâu đẹp, giá cả phải chăng ạ?
    • 3,329 Bài viết

• 4,367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_luppup Xem bài viết
    Mình có người quen bán các sản phẩm này nên được biết chất lượng hai loại này như nhau mẹ nó ạ, nguyên liệu đều cùng là của hàn quốc chỉ là gia công ở đây thôi. Hàng Thanh Bình dùng không thua kém gì Everon cả mà giá cả thì rẻ hơn chỉ vì nó là hãng ra sau Everon nên mọi người chưa biết nhiều lắm. Nhà mình thì toàn dùng Thanh Bình thôi, mẫu mã hình thức cũng phong phú, chất lượng OK lắm. Nếu mẹ nó quyết mua hàng Thanh Bình thì ra 70 Hàng Điếu mà mua, cửa hàng đấy nhỏ thôi nhưng là đại lý của hãng nên nếu mua ở đấy thì mẹ nó sẽ được giảm so với giá của hãng đưa ra, đấy là kinh nghiệm của mình vì đã dùng hàng ở đấy lâu rồi :Rose: :Rose: :Rose:
    Còn bản thân mình thì hiện dùng cả hai loại này. Chất nó khác nhau nhiều lắm bạn ạ. Đặc biệt nếu bạn dùng vào mùa hè, sẽ nhận biết sự khác biệt rõ rệt hơn đấy. Vì thế nên thà là tớ mua 2 bộ Everon còn hơn 4 bộ Thanh Bình.
    • 2,376 Bài viết

• 7,136 Được cảm ơn

Nhà em cũng dùng của Thanh Bình đây, hồi trước đi mua thấy rẻ hơn của everon nên mua. Cái cốt bông ép đây họ cũng phải nhập chứ ở VN ko SX đc, nhưng có ngon như everon hay ko thì em ko sure, nhưng em thì thấy OK với TB lắm. Con em nó đái ko biết bao nhiêu bãi lên rồi, dùng đc 4 năm rồi em đang tính khi nào đc 5 năm thì thay mà vẫn thấy chưa cần đến mức thay mới đây này.
    Hôm nọ vào Melinh Plaza mua chăn, ga chun, 2 vỏ gối của Hanvico thì thiệt hại là ga 290K, vỏ gối 70K, chăn 400K ko chần. Về đọc ở đây thấy tiếc tiền quá, nhưng ko biết chất vải có tốt ko, em thì rất kém ở khoản chọn vải cho nên đành phải trả an toàn phí vậy
    • 525 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sandrose Xem bài viết
    E cũng đã đặt bộ chăn ga gối gồm 1 chăn, 1 ga gọc, 2 gối dài, 2 gối tựa, 1 gối ôm,cả bộ đều trần hết 700K ở cửa hàng chỗ Phùng Khắc KHoan.E thấy ở cửa hàng này rẻ hơn ở tầng 2 chợ Hôm, mà lại mặc cả được từ 50 đến 80K, túm lại là em rất ưng ý cửa hàng này vì vừa rẻ, vừa bền mà lại cũng khá đẹp. Dĩ nhiên là ko thể xịn hay pha hoa văn đẹp như các bộ của Thái Lan hay Canada, Châu Âu đc vì giá của các bộ đó cũng làm em ngất theo
    Bạn ơi cho mình hỏi địa chỉ cụ thể của cửa hàng ở Phùng Khắc Khoan với (càng sớm càng tốt), mình muốn đặt may cả bộ chăn ga gối đệm.
    Cám ơn nhiều
    • 2,800 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dung 266 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình muốn mua mấy cái gối dựa lưng cho bộ bàn ghế gỗ thì mua ở đâu đẹp, giá cả phải chăng ạ?
    Em thấy ở các cửa hàng của From...to trên phố Kim Mã, đoạn từ Núi Trúc đến Giang Văn Minh hoặc From ...to trên phố Phan Đình Phùng có nhiều gối xinh lắm. Chị thử ghé xem sao nhé.
    You're my everything

• 74 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi Dung 266 View Post

Dung đt cho Tâm 0912293832, bạn này còn tư vấn thêm về kiểu cách và màu sắc nữa đấy.
    • 536 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Các mẹ từ từ hãy mua. Em đang định mua nhưng thấy bảo ở Hội chợ Xuân giáp tết sắp có hàng mới ra mắt, khuyến mãi rồi còn khoảng hơn 700K một bộ chăn, ga, gối. Em định chờ đến hôm đấy đi xem thế nào. KO muốn đầu tư thêm một bộ Everon nữa, em chỉ định mua ga bọc cho mùa hè thôi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chẳng cần đợi đến hội chợ đâu, cửa hàng Charming Home ở Phạm NGọc Thạch cũng đang giảm giá đó. Có nhiều bộ chăn hè, vỏ ga hoặc vỏ gối lẻ giá rẻ lắm mà chất cotton rất thích. Hôm trước tớ rước một bộ ga chun và vỏ gối kẻ trông rất tây, giá khoảng hơn 200.000 thì phải. Tớ không nhớ cửa hàng số bao nhiêu, chỉ biết là cùng phía mấy cửa hàng bán đầm bầu ngã 4 Kim Liên, cạnh Vera. Có cả bộ chăn trẻ em gấu Pooh, nhưng mà cũng đắt phết, đắt hơn đồ của bố mẹ, he he.
    • 1,605 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_too Xem bài viết
    Các mẹ từ từ hãy mua. Em đang định mua nhưng thấy bảo ở Hội chợ Xuân giáp tết sắp có hàng mới ra mắt, khuyến mãi rồi còn khoảng hơn 700K một bộ chăn, ga, gối. Em định chờ đến hôm đấy đi xem thế nào. KO muốn đầu tư thêm một bộ Everon nữa, em chỉ định mua ga bọc cho mùa hè thôi
    Hàng giảm giá của Everron hả mẹ nó ơi
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
    • 536 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

đây ạ . Công ty bên đứa bạn em :Smiling: :Smiling: :Smiling: Em đã xem mẫu, khá ưng, em thích hàng chần, cảm giác bền hơn
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hehhe, mình toàn tự đi mua vải (giá buôn) rồi đi nhừ may, hay là tự mình thiết kế cho mình hehe. Mà mỗi bộ ga gối chỉ khoảng 200k rẻ mà lại thích.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chăn ga, gối đệm. Help me!

:Angel:Lai làm phiền các sis tư vấn cho em với! Nhà em đang xây nhà mới, sắp xong rùi nên em muốn mua 3 boj chăn ga gối đệm cho giường 1m8* 2m. Nhưng ĐI THAM KHẢO Ở MẤY HOP CHĂN GA Hàn Quốc thấy chát wa! Hôm v]à rồi em có lên tầng 2 Chợ Hôm thấy có nhiều mẫu chăn ga đẹp lắm giá cả tầm 400- 600k (...

• Khéo tay sơn phết, giúp buồng tắm sinh động hơn

(Webtretho) Một ngày nọ bạn vào phòng tắm, và cảm thấy những bức tường ốp gạch hơi hơi đơn điệu và...

• Hướng dẫn cách làm sạch vòi, chậu rửa bát rửa mặt

Đối với người phụ nữ, ngoài việc nấu những món ăn ngoan cho gia đình thì việc giữ gìn vệ sinh cho...

• Trẻ từ 2-6 tuổi: Những cột mốc có thể mẹ chưa biết

Một chiếc cây trưởng thành sẽ trải qua giai đoạn mầm– chồi – lá rồi vươn cao thành cây xanh vững...

• Chăn ga gối đệm lông vũ Anh & Em

Các bạn ơi...đã có ai dùng sản phẩm của hãng này chưa? chất lượng có ổn không ạ? cho mình xin ý kiến cái, dạo này rét quá, cũng đang cắn răng chuẩn bị mua đây (giá thấy bảo rất đắt, gối>800k, chăn> 2tr..). Chờ ý kiến của các bạn để mình tham khảo trước đã. Thank you.

• 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đây là bộ ga gối nhà mình may. Có đẹp không các mẹ?