• 2 Lượt chia sẻ
  • 346K Lượt đọc
  • 916 Trả lời

57 Người đang theo dõi

• 387 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp nên mua chăn, drap trải giường (loại có trần bông) của hãng nào hay ở đâu vừa đẹp lại rẻ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mang lại cảm hứng cho căn bếp lạnh lẽo

Hãy lập một kế hoạch thực sự để thay đổi toàn bộ căn bếp, đầu tiên là xác định hiên trạng của căn...

• Chăn ga gối đệm lông vũ Anh & Em

Các bạn ơi...đã có ai dùng sản phẩm của hãng này chưa? chất lượng có ổn không ạ? cho mình xin ý kiến cái, dạo này rét quá, cũng đang cắn răng chuẩn bị mua đây (giá thấy bảo rất đắt, gối>800k, chăn> 2tr..). Chờ ý kiến của các bạn để mình tham khảo trước đã. Thank you.

• Bếp gas âm nào tốt nhất hiện nay?

Xin chào các mẹ, bjo em đang muốn mua một bếp gas âm nhưng e tham khảo trên mạng thấy rất nhiều...

• Chăn ga gối đệm giảm giá

Các chị ơi, em mới kiếm được bộ chăn ga gối giảm giá trên đường Đê la thành đẹp phết các chị ạ mà giá có 1.2 triệu cho bộ 1m 8 nhé. Cửa hàng đấy người ta đang thanh lí toàn bộ đồ các chị ah. Đệm Kore và everon rẻ hơn so với bình thường 300K đấy. Em không nhớ địa chỉ nhưng bên cạnh cửa hàng bán lươn...

• CLB Mầm Xanh Vinschool - Chuẩn bị hành trang cho bé vào lớp 1

Trường Phổ thông liên cấp Vinschool (Tiểu học – THCS – THPT) đã chính thức bước vào giai đoạn tuyển...

• 886 Bài viết

• 3,214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Bê
    Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp nên mua chăn, drap trải giường (loại có trần bông) của hãng nào hay ở đâu vừa đẹp lại rẻ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Nhà tớ mua của Hoàng Hải hay Huy Hoàng gì đó, cửa hàng ở trong Big C, ngay bên cạnh Nhà Đẹp ấy. 1 bộ (1 chăn bông trần, 1 đệm/ga trần, 4 vỏ gối) là 1,2M. Rẻ hơn đồ Thắng Lợi đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 403 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thường đặt may ở Phùng Khắc Khoan, ngay chỗ ngã ba với Trần Nhân Tông í. Từ 450 - 600K một bộ có cả chăn trần, đệm trần có phủ (bèo), 2 cái vỏ gối.
    Em tham khảo nhiều nơi, giá ở đó cũng tạm ổn, ko phải mặc cả, may xong không thích thì trả lại.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 387 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Cảm ơn Nắm Cơm và fatfox nhé. Nhưng chất liệu vải là cotton, vải thường hay thun thế? Dùng lâu có bị bạc màu hay sờn vải hay không? Có nhiều kiểu hay màu sắc để lựa chọn không? Cho mình biết qua một chút về chất lượng với, nghe ổn ổn là mình mua liền thôi vì ít có thời gian đi shopping lắm. Mình đang dùng Everon, cotton rất tốt nhưng bạc màu quá rồi.
    • 1,612 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nhà em tuyền xài đồ vừa vừa tiền ở tầng 2 chợ Hôm, cũng cotton, cũng trần bông, cũng nhiều màu tha hồ chọn, kích thước theo mình đặt. Của các hãng HQ hay hàng VN 'xịn' mắc lém.
    • 140 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenhn
    Nhà em tuyền xài đồ vừa vừa tiền ở tầng 2 chợ Hôm, cũng cotton, cũng trần bông, cũng nhiều màu tha hồ chọn, kích thước theo mình đặt. Của các hãng HQ hay hàng VN 'xịn' mắc lém.
    Tớ cũng vừa mua một bộ trên chợ Hôm, hàng nhà Lan ấy. Nhà này ít mẫu vải hơn mấy hàng kia nhưng toàn hàng kiện, mỗi mẫu chỉ có 1-2 bộ thôi. Chất cotton xịn luôn, cả bộ có 550K. Túm lại là mẹ cháu rất vừa ý vì chộp được một bộ Rẻ-Đẹp-Bền.
    • 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhà tớ thì hay mua ở Dome 14 yên thế hay ở kim mã cũng có, đừng tưởng trông hàng xịn thì đắt, mua cũng rẻ mà design của nó đẹp ra phết. Nhưng nếu có con nhỏ mà bé hay tè ra đệm thì nên lên chợ Hàng Da, ở nhà đầu tiên có nhiều mẫu ga gối đẹp hơn mấy nhà ở phía dưới, khoảng 115K một bộ.
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le diem hang
    Nhà tớ thì hay mua ở Dome 14 yên thế hay ở kim mã cũng có, đừng tưởng trông hàng xịn thì đắt, mua cũng rẻ mà design của nó đẹp ra phết. Nhưng nếu có con nhỏ mà bé hay tè ra đệm thì nên lên chợ Hàng Da, ở nhà đầu tiên có nhiều mẫu ga gối đẹp hơn mấy nhà ở phía dưới, khoảng 115K một bộ.
    Cho mình hỏi 1 chút nếu 1bộ bao gồm: Ga, vỏ chăn đông, 2 vỏ gối mà mua ở Dome thì khoảng bao nhiêu nhỉ??????????
    • 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mời các mẹ sang bên này 1 chút, biết đâu các mẹ lại sắm được đồ đẹp mà không tốn quá nhiều tiền.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=14711
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!
    • 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cu Tom
    Cho mình hỏi 1 chút nếu 1bộ bao gồm: Ga, vỏ chăn đông, 2 vỏ gối mà mua ở Dome thì khoảng bao nhiêu nhỉ??????????
    a, cái này thì bác hỏi đúng chỗ rồi, hồi em mua thì bao gồm vỏ chăn đông, ruột chăn đông - rất mềm và ấm, 4 vỏ gối, 2 ruột gối (cũng mềm lắm) (1 bộ gồm 1 vỏ chăn và 4 vỏ gối) thì hình như là khoảng 600k cả thẩy (ở đó bán bằng đô). Em ko mua ga.... nên ko biết.
    Còn rèm cửa ở đó cũng đẹp, em cũng mua luôn (Bao gồm cả thanh gỗ, vòng gỗ rất đẹp....) thì khoảng 600K ( 2 cửa sổ- 1 là rèm kéo sang 2 bên và 1 rèm cuốn). Nói chung là thấy giá cả OK... mà màu sắc phối rất đẹp và tây... hee, tự dưng đi quảng cáo hộ người ta thế ko biết.... Dưng mà em mua là thời điểm năm ngoái nhé bác nhé.. còn năm nay e ko biết ạ.. chắc cũng ko hơn nhiều đâu, cô bán hàng ở đó nhẹ nhàng, lịch sự, lại down giá cho bác nếu bác là người VN. (vì hồi em mua em cũng mặc cả được chút chút)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)