• 2 Lượt chia sẻ
  • 350K Lượt đọc
  • 920 Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 387 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp nên mua chăn, drap trải giường (loại có trần bông) của hãng nào hay ở đâu vừa đẹp lại rẻ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chăn ga, gối đệm. Help me!

:Angel:Lai làm phiền các sis tư vấn cho em với! Nhà em đang xây nhà mới, sắp xong rùi nên em muốn mua 3 boj chăn ga gối đệm cho giường 1m8* 2m. Nhưng ĐI THAM KHẢO Ở MẤY HOP CHĂN GA Hàn Quốc thấy chát wa! Hôm v]à rồi em có lên tầng 2 Chợ Hôm thấy có nhiều mẫu chăn ga đẹp lắm giá cả tầm 400- 600k (...

• Nước củ cải luộc có tác dụng trị ho cho trẻ không?

Mình nghe nói nước củ cải luộc có tác dụng trị ho có đàm cho trẻ, không biết đã có mẹ nào áp dụng...

• Đàn Organ Casio CTK-1250

http://pianovietthanh.com.vn/Uploads/SanPham/b4405b72-2275-42da-b0dd-68833a1f7de2.jpg Đàn Organ...

• Chăn ga gối đệm giảm giá

Các chị ơi, em mới kiếm được bộ chăn ga gối giảm giá trên đường Đê la thành đẹp phết các chị ạ mà giá có 1.2 triệu cho bộ 1m 8 nhé. Cửa hàng đấy người ta đang thanh lí toàn bộ đồ các chị ah. Đệm Kore và everon rẻ hơn so với bình thường 300K đấy. Em không nhớ địa chỉ nhưng bên cạnh cửa hàng bán lươn...

• Giảm giá 5% khi mua sofa gia đình hiện đại tại Luxsofa.com

Công ty cổ phần asp việt nam chuyên cung cấp toàn bộ các đồ nội thất gia đình,bàn ghế sofa. Đảm bảo...

• 885 Bài viết

• 3,221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Bê
    Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp nên mua chăn, drap trải giường (loại có trần bông) của hãng nào hay ở đâu vừa đẹp lại rẻ. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Nhà tớ mua của Hoàng Hải hay Huy Hoàng gì đó, cửa hàng ở trong Big C, ngay bên cạnh Nhà Đẹp ấy. 1 bộ (1 chăn bông trần, 1 đệm/ga trần, 4 vỏ gối) là 1,2M. Rẻ hơn đồ Thắng Lợi đấy.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 403 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thường đặt may ở Phùng Khắc Khoan, ngay chỗ ngã ba với Trần Nhân Tông í. Từ 450 - 600K một bộ có cả chăn trần, đệm trần có phủ (bèo), 2 cái vỏ gối.
    Em tham khảo nhiều nơi, giá ở đó cũng tạm ổn, ko phải mặc cả, may xong không thích thì trả lại.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 387 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Cảm ơn Nắm Cơm và fatfox nhé. Nhưng chất liệu vải là cotton, vải thường hay thun thế? Dùng lâu có bị bạc màu hay sờn vải hay không? Có nhiều kiểu hay màu sắc để lựa chọn không? Cho mình biết qua một chút về chất lượng với, nghe ổn ổn là mình mua liền thôi vì ít có thời gian đi shopping lắm. Mình đang dùng Everon, cotton rất tốt nhưng bạc màu quá rồi.
    • 1,612 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nhà em tuyền xài đồ vừa vừa tiền ở tầng 2 chợ Hôm, cũng cotton, cũng trần bông, cũng nhiều màu tha hồ chọn, kích thước theo mình đặt. Của các hãng HQ hay hàng VN 'xịn' mắc lém.
    • 140 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyenhn
    Nhà em tuyền xài đồ vừa vừa tiền ở tầng 2 chợ Hôm, cũng cotton, cũng trần bông, cũng nhiều màu tha hồ chọn, kích thước theo mình đặt. Của các hãng HQ hay hàng VN 'xịn' mắc lém.
    Tớ cũng vừa mua một bộ trên chợ Hôm, hàng nhà Lan ấy. Nhà này ít mẫu vải hơn mấy hàng kia nhưng toàn hàng kiện, mỗi mẫu chỉ có 1-2 bộ thôi. Chất cotton xịn luôn, cả bộ có 550K. Túm lại là mẹ cháu rất vừa ý vì chộp được một bộ Rẻ-Đẹp-Bền.
    • 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nhà tớ thì hay mua ở Dome 14 yên thế hay ở kim mã cũng có, đừng tưởng trông hàng xịn thì đắt, mua cũng rẻ mà design của nó đẹp ra phết. Nhưng nếu có con nhỏ mà bé hay tè ra đệm thì nên lên chợ Hàng Da, ở nhà đầu tiên có nhiều mẫu ga gối đẹp hơn mấy nhà ở phía dưới, khoảng 115K một bộ.
    • 1,453 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le diem hang
    Nhà tớ thì hay mua ở Dome 14 yên thế hay ở kim mã cũng có, đừng tưởng trông hàng xịn thì đắt, mua cũng rẻ mà design của nó đẹp ra phết. Nhưng nếu có con nhỏ mà bé hay tè ra đệm thì nên lên chợ Hàng Da, ở nhà đầu tiên có nhiều mẫu ga gối đẹp hơn mấy nhà ở phía dưới, khoảng 115K một bộ.
    Cho mình hỏi 1 chút nếu 1bộ bao gồm: Ga, vỏ chăn đông, 2 vỏ gối mà mua ở Dome thì khoảng bao nhiêu nhỉ??????????
    • 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mời các mẹ sang bên này 1 chút, biết đâu các mẹ lại sắm được đồ đẹp mà không tốn quá nhiều tiền.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=14711
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!
    • 213 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cu Tom
    Cho mình hỏi 1 chút nếu 1bộ bao gồm: Ga, vỏ chăn đông, 2 vỏ gối mà mua ở Dome thì khoảng bao nhiêu nhỉ??????????
    a, cái này thì bác hỏi đúng chỗ rồi, hồi em mua thì bao gồm vỏ chăn đông, ruột chăn đông - rất mềm và ấm, 4 vỏ gối, 2 ruột gối (cũng mềm lắm) (1 bộ gồm 1 vỏ chăn và 4 vỏ gối) thì hình như là khoảng 600k cả thẩy (ở đó bán bằng đô). Em ko mua ga.... nên ko biết.
    Còn rèm cửa ở đó cũng đẹp, em cũng mua luôn (Bao gồm cả thanh gỗ, vòng gỗ rất đẹp....) thì khoảng 600K ( 2 cửa sổ- 1 là rèm kéo sang 2 bên và 1 rèm cuốn). Nói chung là thấy giá cả OK... mà màu sắc phối rất đẹp và tây... hee, tự dưng đi quảng cáo hộ người ta thế ko biết.... Dưng mà em mua là thời điểm năm ngoái nhé bác nhé.. còn năm nay e ko biết ạ.. chắc cũng ko hơn nhiều đâu, cô bán hàng ở đó nhẹ nhàng, lịch sự, lại down giá cho bác nếu bác là người VN. (vì hồi em mua em cũng mặc cả được chút chút)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em định mua thêm bộ ga gối nhân kỷ niệm lễ cưới vải. Lý do thế thôi chứ thực ra vì lúc cưới chúng em được tặng 1 bộ nhưng không ưng ý lắm.
    Em đi xem thì thấy rất thích ga gối canada (bán ở chỗ Thuỷ Nguyễn Thái học ấy) nhưng 1 cô bạn em nói đồ đó nhanh cũ lắm nên cũng suy nghĩ vì đồ đó giá cũng chẳng rẻ gì.
    Các chị dùng rồi cho em ý kiến tham khảo với.
    Em cảm ơn
    • Đỗ Thị Minh Nguyệt
    Do-quyên ơi, mình và ông xã tương lai của mình khi đi lên Mê Linh Plaza cũng kết mấy bộ ga gối của nó lắm. Mình thấy nó cũng không nhanh cũ như bạn nghĩ đâu vì chất liệu của nó rất xịn. Mỗi tội đắt kinh luôn. Cái mình ưng toàn trên 3triệu thôi. Huhu, chán quá. Nếu bạn thích thì bạn có thể lên chợ Hôm, hoặc ra ngã ba Giang Văn Minh, Đội cấn xem vải và đặt may, rẻ hơn nhiều. Một bộ ở Canada bằng cả 3 bộ ở đấy, bạn có thể thay đổi thường xuyên được.
    • 438 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi do_quyen
    Chào các chị,
    Em định mua thêm bộ ga gối nhân kỷ niệm lễ cưới vải. Lý do thế thôi chứ thực ra vì lúc cưới chúng em được tặng 1 bộ nhưng không ưng ý lắm.
    Em đi xem thì thấy rất thích ga gối canada (bán ở chỗ Thuỷ Nguyễn Thái học ấy) nhưng 1 cô bạn em nói đồ đó nhanh cũ lắm nên cũng suy nghĩ vì đồ đó giá cũng chẳng rẻ gì.
    Các chị dùng rồi cho em ý kiến tham khảo với.
    Em cảm ơn
    Chị à, E cũng đang dùng 1 bộ đấy. Mua từ hồi cuới, 1 năm rồi. Hồi mới cuới E cũng mua 2 bộ thay đổi, 1 bộ Canada, 1 bộ của Havico lien doanh VN HQ. Nhưng dùng 1 năm mới thấy bộ Canada tuyệt vời nhất, ko hề nhanh cũ đâu, mà E cũng chẳng giữ gìn gì, cho vào máy giặt quay suốt. Nhưng nó vấn mới, vẫn đẹp như hồi mới cuới he he :4:. Nói chung dùng rồi nên E thấy thích Canada hơn loại khác nhiều. Hơi đắt một tí nhưng tiền nào của đấy chị ạ. Mẫu mã đẹp này, chất vải thì khỏi chê, ko hề xổ lông tí nào chứ loại khác thì không thế đâu chị ạ. Tóm lại là nên dùng chị ạ. Chúc chị chọn lựa đuợc vừa ý nhé.
    • 64 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vu Hoang Minh
    Chị à, E cũng đang dùng 1 bộ đấy. Mua từ hồi cuới, 1 năm rồi. Hồi mới cuới E cũng mua 2 bộ thay đổi, 1 bộ Canada, 1 bộ của Havico lien doanh VN HQ. Nhưng dùng 1 năm mới thấy bộ Canada tuyệt vời nhất, ko hề nhanh cũ đâu, mà E cũng chẳng giữ gìn gì, cho vào máy giặt quay suốt. Nhưng nó vấn mới, vẫn đẹp như hồi mới cuới he he :4:. Nói chung dùng rồi nên E thấy thích Canada hơn loại khác nhiều. Hơi đắt một tí nhưng tiền nào của đấy chị ạ. Mẫu mã đẹp này, chất vải thì khỏi chê, ko hề xổ lông tí nào chứ loại khác thì không thế đâu chị ạ. Tóm lại là nên dùng chị ạ. Chúc chị chọn lựa đuợc vừa ý nhé.
    Nhà mình cũng đang dùng 01 bộ của Hanvico đấy, nói chung là cũng được nhưng mình không ưng lắm cái màu bộ đó thôi. Cái bộ Hanvico này thì cũng không xổ lông đâu. Nói chung nếu thế mình sẽ mua thêm bộ Canada để thay đổi.
    Minh nói thế mình cũng khá yên tâm rồi. Mình cảm ơn nhé.
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Các chị ơi, em chăn ga gối hiệu Canada đẹp lắm ah, so với Everon thì sao ạ. Trước đây em dùng everon đã thấy thích lắm rồi, hiệu canada dùng chắc còn thích hơn ấy nhỉ? Nhưng sao nó đắt thế hả các chị, những 3tr cơ á, vậy những bộ trung bình thì khoảng bao nhiêu ạ, so với everon với múc giá tương đương thì có tốt hơn ko?
    Em cảm ơn các chị nhiều!
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé hạt tiêu
    Các chị ơi, em chăn ga gối hiệu Canada đẹp lắm ah, so với Everon thì sao ạ. Trước đây em dùng everon đã thấy thích lắm rồi, hiệu canada dùng chắc còn thích hơn ấy nhỉ? Nhưng sao nó đắt thế hả các chị, những 3tr cơ á, vậy những bộ trung bình thì khoảng bao nhiêu ạ, so với everon với múc giá tương đương thì có tốt hơn ko?
    Em cảm ơn các chị nhiều!
    Mình thì chẳng rõ bình thường thì giá bao nhiêu, bộ nhà mình của blue sky mua gần 2M, dùng thấy được. Mình nhớ là bộ everon cũng phải hơn 2M mà, cũng nhiều tiền đấy chứ đâu có gọi là trung bình được nhỉ.
    Bộ canada thì đúng là trông rất tây, không có hoa lá gì nhưng thêu viền trông đẹp thật. Chất lượng thì chắc phải để ai đã xài rồi cho ý kiến.
    • 438 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé hạt tiêu
    Em cảm ơn các chị nhiều!
    Chị à, E mà khen chăn ga gối hiệu Canada nhiều quá lại tuởng ăn % của nó :4:. Nhưng mà giá thì cũng có nhiều loại lắm C ạ. Hơn 4M cũng có, tầm vừa là 3-2M. Thấp hơn hình như là 1,8M thì phải. Nhưng đúng là chất lượng và giá tiền đi kèm với nhau, tiền nào của đấy nhỉ. E chưa dùng Everon nên chẳng biết so sánh thế nào.
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy có box chia sẻ về mua ga gối đệm ở Sài Gòn rồi nhưng Hà Nội chưa có nên lập cái box này. Ai có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé.

Mình thì chỉ muốn khuyên các mẹ và các bạn khi đi mua chăn ga gối đệm phải thận trọng khi có yêu cầu gì với người bán. Ví dụ như mình yêu cầu đổi hai cái gối đơn thành 01 cái gối đôi. Họ nói rất là cứng là chắc chắn làm được và đổi được. Mình đặt tiền và chờ họ làm xong rồi lấy. Đúng là họ làm được thật nhưng họ ghép hai cái gối đơn thành một cái gối đôi và có một cái gờ ở giữa gối. Mình rất bực mình nhưng cuối cùng họ cũng ép mình phải lấy, lại còn nói cái hiểu chợ búa, đuổi khách. Mình mua ở cửa hàng Tùng Duy Sunny ở chỗ Phạm Ngọc Thạch nhưng chính giám đốc của công ty này đã cư xử thiếu tế nhị và làm hàng như vậy đấy.

Nếu mà có thỏa thuận gì thì mình nghĩ là nên ghi cụ thể ra giấy và có ký nhận. Hoặc là có mặt hàng rồi hẵng mua. Đặt họ sửa chữa này nọ không được như ý lúc đó rất là mệt.

Giờ mình phải đi mua một bộ khác rồi. Có ai biết địa chỉ nào hoặc có cách nào giúp mình không? Bức xúc quá!!!

Cám ơn các bạn nhiều
    • 162 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em toàn mua trên chợ Hôm thôi. Em thấy mẫu mã đẹp mà lại rẻ. Em đặt 1 bộ 1m6x2m,chăn trần bông, ga cũng trần bông , 2 vỏ gối, giá là 550k/bộ. Mà đợt này trên đấy nhiều bộ đẹp lắm, mà độc nữa.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ hay mua ở Thanh Bình, gần chợ Hàng Da ấy. Đi từ chợ Hàng Da lên phía Hàng Gà thì nó nằm bên tay trái.

Tớ thấy đồ ở đó chất lượng ổn, vải đẹp và bền màu. Bán hàng dễ chịu. Giá thì cũng trung bình (không rẻ lắm).