• 0 Lượt chia sẻ
  • 77.5K Lượt đọc
  • 161 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • 254 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chick_Bong Xem bài viết
    Mình nghe tin Fissler sản xuất tại Việt nam cũng choáng vì thực ra mình mê đồ của Fissler lắm lắm. Đồng ý là đồ inox của Fissler sản xuất tại VN mà chất lượng được như vậy thì phải quá tự hào về đất nước VN mình nhưng mình nghĩ với cái giá mình bỏ ra để mua được 1 cái nồi inox của Fissler thì nó phải "Made in Germany" cơ (trung bình 1m/cái). Mấy hôm nay ở nhà bà ngoại, chưa về nhà ngó lại mấy cái nồi chảo Fissler ở nhà mình vì mình nhớ là dưới đáy nồi chảo có chữ "Made in Germany", nếu vậy hoá ra Fissler lừa khách hàng à. Để mai về xem lại thế nào đã...
    Có thể phần cơ bản nhất của nồi nó vẫn được sản xuất tại Đức và chỉ gia công một số chi tiết nhỏ ở VN (hoặc nước khác) thôi rồi lại xuất đi. VD như bộ nồi mình mua (hàng xuất bị lỗi) đáy nồi ghi là made in Korea, cả vỏ hộp, thùng đựng rồi mác mỏ treo trên vung nồi và tag giấy cùng hướng dẫn sử dụng toàn tiếng Hàn quốc, nghĩa là nó được làm ở HQ chỉ đưa sang VN làm quai thôi nên bạn cứ yên tâm sử dụng nếu bạn mua chính hãng, và đến giờ vẫn dùng tốt nhé.
    • 28 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ khi mua xoong nồi nên chú ý đến khả năng thích hợp với các loại bếp khác nhau nhé. Thường thì ký hiệu tương thích với các loại bếp sẽ được khắc ở đáy nồi.
    Theo kinh nghiệm của em thì các mẹ nên mua loại nồi có thể sử dụng trên bếp gas, bếp điện và cả bếp từ. Vì dạo này giá gas tăng cao quá, đun gas chẳng còn tiết kiệm nữa, lại thêm yếu tố thiếu an toàn, nên nhiều mẹ sẽ phải cân nhắc chuyển sang dùng bếp từ.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước tết cả nhà mình quyết định sắm một bộ nồi và chảo mới, hì...(vợ chồng trẻ nên cũng hơi lăn tăn một tí). Tham khảo mấy nơi thì thấy của hãng Elmich vừa đẹp và bền, mỗi tội giá hơi đắt, nhưng mà đúng là tiền nào của nấy, dùng rất thích, nhất là chảo rán thì rán đủ thứ vẫn không sợ sát. Mình mua ở C3/8 Lý Nam Đế, mẹ nào có nhu cầu thì có thể vào zoup.vn mà xem. Ở đây giá cũng ổn mà họ nhiệt tình lắm...
    • 231 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhà mình mua bộ nồi inox của kim khí thăng long phải hơn chục năm rồi mà vẫn mới. Dầy dặn mỗi tội ở đó bán hàng như thời gian mình đi làm ý. Như giờ hành chính. Potay.
    Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nồi ngoại đắt gấp 3 -4 lần hàng nội mà hầu hết xuất xứ TQ, bạn có thể chọn bộ nồi của Goldsun hàng 3 đáy rất bền,mẫu mã đẹp sản suất theo tiêu chuẩn châu âu đã xuất khẩu sang Đức và 1 số nước, các bạn có thể tìm bên mục mua bán ạh http://zaodich.com/forum/f2494/
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy ta có thêm ngày nữa để yêu thươngrooling:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bộ nồi inox KICHINOX, đáy 3 lớp, bộ 5 cái rất đẹp và bền nữa.
    Bạn nào có nhu cầu thì mình tư vấn cho. Hàng của Korea, hợp thời trang mà giá cũng mềm nữa.
    • 92 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cái này mình đồng ý với bạn, mình chắc chắn Fisler hiện tại mà các mọi người đang dùng hầu như sản xuất của TQ nữa ấy chứ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lux Xem bài viết
    Sorry bạn là mình không có bằng chứng, mình chỉ biết được điều đó vì mình làm trong lĩnh vực này mà thôi. Nếu cần thì bạn cứ đòi C/O ở người bán hàng ấy.

Ngày trước mình cũng ngạc nhiên lắm khi nhập hàng Silit thấy nó ghi C/O Vietnam. Sau biết cả Fissler, WMF cũng thế. Cái này các nhãn hiệu nổi tiếng ở châu Âu vẫn làm, họ gọi là outsource, kiểu dáng thì họ thiết kế, chất lượng thì tốt vì họ kiểm tra rất kỹ mà.

Mình không hề thấy buồn hay thất vọng, mình lại thấy vui vì VN cũng có thể làm ra những sản phẩm chất lượng cao như vậy.
    Tất cả vì cuộc sống (/^}(0_0) !!!!! .....http://zaodich.com/forum/f2494/ban-b...e-day-1235607/
    • 102 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở Sài Gòn, cho em xin nơi mua nồi inox xuất khẩu không ạ?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytong Xem bài viết
    Có mẹ nào ở Sài Gòn, cho em xin nơi mua nồi inox xuất khẩu không ạ?
    Mình biết 01 chỗ chuyên bán hàng XK Châu Âu như nồi, chảo, muỗng, rổ... bạn có thể gọi số 0902.65.18.79 cho bạn ấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bumby_2011; 12/07/2012 vào lúc 04:30 PM.
    • 585 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em đang chọn mua nồi cho bếp hồng ngoại, vì ko dùng bếp từ nên e ko cầu kỳ lắm, mục tiêu của em là đẹp và chất lượng khá, 1 bộ max 4tr, ko biết chỗ nào có bán IKEA các mẹ chỉ em với
    • 1,073 Bài viết

• 2,679 Được cảm ơn

bộ nồi XS tại đức cũng 5,7 loại seri khác nhau, tiền nào của đó các bạn. wmf, fissler, silit, gì cũng vậy. khi mua đồ nhớ hỏi kỹ. tốt nhất là lên trang chủ của nó mà tìm hiểu để biết loại nào . tuy nhiên nồi đức là có tiếng rồi, tuy nhiên nó thua xa vê nồi của pháp và bỉ. VD như the beyer của pháp, dermeyere của bỉ. nhưng giá chát lắm đại gia ở VN mới dám dùng. nồi hợp kim càng nặng càng tốt
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nhà mình dang dung bo noi happy cook nk cua hàn quốc mình thay thich ma gia cung vua pai. minh mua o nguyen kim dc giá la 1,2 tr co 4 noi. khong bị sát tí nào luôn
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những bộ nồi đúng inox 304 (là laọi inox không bị gỉ sét) thường thì giá phải trên 1 triệu/ 1 set và hơn 500k mỗi cái nồi to. Vì nói thực sự khi các bạn xài dòng nồi 304 rùi thì xài những sp khác như inox 201 thì chào thau ngay.
    • 444 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mua cái bộ Fivestar xuất Âu ấy, dày dặn mà chỉ có 650k/bộ nồi 5 chiếc, dùng được cả bếp từ, inox rất dày dặn, chắc nịch.
    Bạn Cua yêu nhất trên đời...
    • 56 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em mua bộ kichiinox ở Sơn Hùng phố Huế có hơn 1 triệu gì đó ( em mua năm ngoái mà ko nhớ giá chính xác :P) 4 nồi 1 xoong dùng thích lắm ạ. Inox lúc nào cũng sáng choang mà nồi 3 đáy dùng cả bếp từ. Đun nấu và rửa đều sướng ạ
    • 1,316 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Vào hóng các mẹ mua nồi vì nhà mình cũng đang có nhu cầu thay đổi, bộ nồi cũ sắp hỏng đến nơi rồi. Mình đang dùng chảo của Fissler, nhòm sang nồi inox của Fissler thì đẹp nhưng thấy các mẹ bảo inox vẫn bị bám cháy khi thì mìmh lại ngại dùng.
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake77 Xem bài viết
    Mình đang tìm mua bộ nồi inox nhưng không biết loại nào tốt, các mẹ cho mình xin địa chỉ nhé. Cảm ơn nhiều!
    Chị xài thử nồi nhôm đi, trước đây nhà em xài toàn inox nhưng sau đó chuyển sang xài nồi nhôm thấy ok hơn, đặc biệt khi nấu nó không bị đen dưới đáy nồi do nhiệt cao. Giờ nhà em chuyển sang hẳn tất cả đều nồi nhôm
    • 67 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em dùng bộ nồi 3 đáy Q12CB của happycook cũng ngon lắm nhé, lần đấy là đầu tư hết 1tr500.
    • 104 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mẹ nó dùng bộ nồi Sunhouse ấy, đây này

mấy mẹ mà nhìn bên ngoài nữa thì lung linh luôn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng mới mua bộ nồi inox cao cấp của Bình An. Được khuyến mại thêm 1 cái ấm siêu tốc.
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9