• 0 Lượt chia sẻ
  • 60.9K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 1,818 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Fissler hôm trước mình mua là ở số 4 Hàm Long. Đinh ninh là của Đức xịn đấy, giờ bạn bảo là của VN, chán cả người, .

• 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyperlux Xem bài viết
    Nếu là nồi Inox, không phải dòng SP chống dính đặc biệt thì cả Fissler và Silit đều xuất xứ Việtnam onttella:
    Choáng toàn tập luôn! Mẹ nó có bằng chứng gì về vụ này không?

• lux
    • 7 năm
    • 1,256 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chick_Bong Xem bài viết
    Choáng toàn tập luôn! Mẹ nó có bằng chứng gì về vụ này không?
    Sorry bạn là mình không có bằng chứng, mình chỉ biết được điều đó vì mình làm trong lĩnh vực này mà thôi. Nếu cần thì bạn cứ đòi C/O ở người bán hàng ấy.

Ngày trước mình cũng ngạc nhiên lắm khi nhập hàng Silit thấy nó ghi C/O Vietnam. Sau biết cả Fissler, WMF cũng thế. Cái này các nhãn hiệu nổi tiếng ở châu Âu vẫn làm, họ gọi là outsource, kiểu dáng thì họ thiết kế, chất lượng thì tốt vì họ kiểm tra rất kỹ mà.

Mình không hề thấy buồn hay thất vọng, mình lại thấy vui vì VN cũng có thể làm ra những sản phẩm chất lượng cao như vậy.
    HERE & NOW
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[quote=NhiNho06;3132431]Ở Mai Hắc đế vẫn bán nồi inox Fissler đấy chị ạ. Gần đây họ bán thêm nồi Silit, cũng của Đức, nhưng giá cao hơn Fissler.[/quote

Mình mua nồi áp suất của Fissler được khoảng 6 năm rồi và năm nào cũng ra Mai Hắc Đế để mua gioăng cao su thay. Hôm trước có một em ( tự xưng là của hãng Fissler ) gọi điện cho mình thông báo rằng bây giờ Mai Hắc Đế không phải là đại lý của Fissler nữa. Fissler đã không cho Mai Hắc Đế làm đại lý khoảng 2 năm nay. Những đồ của Fissler đang bán tại Mai Hắc Đế chỉ là hàng tồn kho.
    Em ấy cho mình địa chỉ mới của đại lý Fissler là 336 Tây Sơn( không nhớ chính xác số nhà lắm ) , gần đường cắt với Thái Thịnh và mời mình ra xem. Mình bận cũng chưa có thời gian xem. Không biết em ấy nói có đúng không? có mẹ nào biết thêm thông tin về Fissler không

• 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn thích nồi inox à, đặc điểm của inox là bền, bắt nhiệt nhanh, va chạm mạnh không vỡ nhưng có một nhược điểm là nếu nấu ăn không chú ý sẽ bị cháy dưới đáy nồi và dùng lâu ngày nồi chuyển mầu. Bạn nên dùng nồi thuỷ tinh, sạch đẹp và giữ nhiệt lâu..

• 2,706 Bài viết

• 2,793 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hyperlux Xem bài viết
    Sorry bạn là mình không có bằng chứng, mình chỉ biết được điều đó vì mình làm trong lĩnh vực này mà thôi. Nếu cần thì bạn cứ đòi C/O ở người bán hàng ấy.

Ngày trước mình cũng ngạc nhiên lắm khi nhập hàng Silit thấy nó ghi C/O Vietnam. Sau biết cả Fissler, WMF cũng thế. Cái này các nhãn hiệu nổi tiếng ở châu Âu vẫn làm, họ gọi là outsource, kiểu dáng thì họ thiết kế, chất lượng thì tốt vì họ kiểm tra rất kỹ mà.

Mình không hề thấy buồn hay thất vọng, mình lại thấy vui vì VN cũng có thể làm ra những sản phẩm chất lượng cao như vậy.
    VN mà làm được cái nồi Silit bền đẹp thế cơ ạ?
    Em ko tin là trình độ cơ khí của nhà mình dạo này lại cao đến thế. Hàng thủ công mỹ nghệ tinh xảo thì nhà mình khéo tay thật, gia công cho các hãng thời trang okie, nhưng làm được cái nồi Silit với Fisler thì ko tin được.

• 117 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình nghe tin Fissler sản xuất tại Việt nam cũng choáng vì thực ra mình mê đồ của Fissler lắm lắm. Đồng ý là đồ inox của Fissler sản xuất tại VN mà chất lượng được như vậy thì phải quá tự hào về đất nước VN mình nhưng mình nghĩ với cái giá mình bỏ ra để mua được 1 cái nồi inox của Fissler thì nó phải "Made in Germany" cơ (trung bình 1m/cái). Mấy hôm nay ở nhà bà ngoại, chưa về nhà ngó lại mấy cái nồi chảo Fissler ở nhà mình vì mình nhớ là dưới đáy nồi chảo có chữ "Made in Germany", nếu vậy hoá ra Fissler lừa khách hàng à. Để mai về xem lại thế nào đã...

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac mẹ nào đã dùng bộ nồi của silit của Đức mà tay cầm bằng inox đấy, không biết loại này khi dùng bếp ga có nóng không nhi? Cam ơn các mẹ
    Cu tí VQ

• lux
    • 7 năm
    • 1,256 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chick_Bong Xem bài viết
    Mình nghe tin Fissler sản xuất tại Việt nam cũng choáng vì thực ra mình mê đồ của Fissler lắm lắm. Đồng ý là đồ inox của Fissler sản xuất tại VN mà chất lượng được như vậy thì phải quá tự hào về đất nước VN mình nhưng mình nghĩ với cái giá mình bỏ ra để mua được 1 cái nồi inox của Fissler thì nó phải "Made in Germany" cơ (trung bình 1m/cái). Mấy hôm nay ở nhà bà ngoại, chưa về nhà ngó lại mấy cái nồi chảo Fissler ở nhà mình vì mình nhớ là dưới đáy nồi chảo có chữ "Made in Germany", nếu vậy hoá ra Fissler lừa khách hàng à. Để mai về xem lại thế nào đã...
    Món hàng nào có chữ Made in Germany thì làm ở Đức. Nếu chỉ có chữ Germany thì không có nghĩa là làm ở Đức đâu.

Tất cả hàng gia công cho hãng đều theo thiết kế của họ, nguyên liệu chất lượng cao, công nghệ xịn, sau đó phải chuyển về Đức, rồi lại nhập từ Đức về VN nên phải đóng thuế nhập khẩu 30%. Không đắt mới lạ.

Chúng ta mua sản phẩm kiểu dáng đẹp, chất lượng tốt, brand đẳng cấp cao là đáng đồng tiền, xuất xứ có quan trọng gì đâu hở bạn?
    HERE & NOW

• 859 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

về cái cửa hàng ở Mai Hắc Đế thì đúng là ko còn bán fissler nữa, mà chuyển sang làm đại lý cho dòng sp khác, trong đó có silit.

Em ngó nồi ikea (nhập từ TQuoc) thì dưới đít nồi ghi Made in Vietnam mà, choáng, là vì Vn mình giỏi chứ sao, ko biết cty nào mà tài thế, sao ko sx luôn cho ng Vn để mua với giá rẻ.

Nồi fissler em ngó ở Hàm Long (cùng chuỗi cửa hàng với phố Huế đấy) thì đít nồi ghi made in Germany mà.

Còn em mới mua bộ nồi from Japan, về xem mới biết là của J.A. Henckels International. Hãng này thì em biết cũng sơ sơ là nổi tiếng về đồ gia dụng, esp. dao. Có mẹ nào biết gì về nồi niêu của hãng này ko nhỉ.