• 1 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 188 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi tí:
    Em đang định mua 01 bình tắm nóng lạnh. Mẹ nào biết mua loại gì tốt, ở đâu bán giá cả phải chăng thì ới em một tiếng.
    Thanks!
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 1,748 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi
    Các mẹ cho em hỏi tí:
    Em đang định mua 01 bình tắm nóng lạnh. Mẹ nào biết mua loại gì tốt, ở đâu bán giá cả phải chăng thì ới em một tiếng.
    Thanks!
    Mua cái Thermex của Ý, dùng cực thích, mà cũng rẻ. Nhà tớ dùng chục năm nay rồi, năm 2000 ông bà ngoại vác cái nữa về xài. Nhà tớ chỉ bồ kết cái này thôi.

Nóng rất nhanh, chỉ cần để 5-10 phút là có nước nóng dùng. Mà nước nóng trong bình để lâu nguôi.

Mẹ nó dùng thử xem.

• 376 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

mẹ Bống ơi thế cái bình này giá tầm bao nhiu?mà nó đựng được nhìu nước ko hả mẹ Bống^^

• 775 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì có hai loại bình nóng lạnh trên thị trường thường bán là bình của Ariston và Picenza, họ bảo đều là của Ý nhưng bình Ariston thì là loại tráng men còn bình Picenza là bình inox, mình chỉ biết thế thôi không hiểu là loại nào thì tốt hơn nhưng Ariston thì đắt hơn vì nó nổi tiếng hơn thì phải
    Bình nước nóng có rất nhiều loai dung tích khác nhau, lớn nhất hình như là 50l, nhỏ nhất là 10l, tùy theo nhu cầu của gia đình mình mà các mẹ chọn thôi.

• 1,748 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinhcun
    mẹ Bống ơi thế cái bình này giá tầm bao nhiu?mà nó đựng được nhìu nước ko hả mẹ Bống^^
    cái này nhà mình mua có 1,1M. Dung tích thì mình không nhớ là bao nhiêu, mình chụp lại hình cái máy nhà mình đang dùng đây, các bác cứ nghía xem thế nào. Nhưng thật lòng, tớ thấy dùng cái này cực ổn. Cái thứ nhất nhà tớ dùng được chục năm rồi. Cái thứ 2 nhà tớ dùng được đến năm nay là hết năm thứ 6, sang năm thứ 7.

• 254 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhân tiện topic này các mẹ tư vấn giùm em xem cái loại bình nước nóng trực tiếp bằng điện mà bây giờ đang thịnh hành ý ạ. Dùng loại nào thì tốt và giá cả thế nào ạ? Đã bác nào dùng rồi thì cho em xin tý ý kiến ý cò với ạ, với cả dùng có bền không ạ? Nó có ưu khuyết điểm gì so với bình nóng lạnh thường hả các mẹ?

• 106 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mẹ Bống ơi, mẹ nó mua cái bình đó ở đâu, họ có đến lắp cho mình không, chi tiết thế nào cho mẹ Dế bít với nhé. Tks. nhìu
    Mẹ yêu Dế tít và Chuột nhắt nhất trần đời.

• 1,748 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Dees
    mẹ Bống ơi, mẹ nó mua cái bình đó ở đâu, họ có đến lắp cho mình không, chi tiết thế nào cho mẹ Dế bít với nhé. Tks. nhìu
    Mẹ nó ơi, mẹ nó lên Cát Linh hoặc hỏi tại các CH bán đồ xây dựng cho gia đình là có hết.

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó mua bình úc nhập khẩu tên là everhot ý,loại này tốt lắm,chống giật chống cháy,nếu mẹ nó ở hà nội thì đt số này:0907166886,sẽ có người tư vấn cho mẹ nó dùng bình gì là tốt và giá cả lại rẻ hơn bên ngoài nữa.

• 483 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuankhoi Xem bài viết
    Trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại bình nóng lạnh, theo các mẹ nên mua loại nào và của hãng nào thì tốt ah?
    Mẹ nó cứ chơi hàng Ariston ý, bây giờ hãng này cũng có hàng chống giật, nhà tớ toàn dùng loại này, bền kinh khủng lun.