• 1 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 194 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi tí:
    Em đang định mua 01 bình tắm nóng lạnh. Mẹ nào biết mua loại gì tốt, ở đâu bán giá cả phải chăng thì ới em một tiếng.
    Thanks!
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi
    Các mẹ cho em hỏi tí:
    Em đang định mua 01 bình tắm nóng lạnh. Mẹ nào biết mua loại gì tốt, ở đâu bán giá cả phải chăng thì ới em một tiếng.
    Thanks!
    Mua cái Thermex của Ý, dùng cực thích, mà cũng rẻ. Nhà tớ dùng chục năm nay rồi, năm 2000 ông bà ngoại vác cái nữa về xài. Nhà tớ chỉ bồ kết cái này thôi.

Nóng rất nhanh, chỉ cần để 5-10 phút là có nước nóng dùng. Mà nước nóng trong bình để lâu nguôi.

Mẹ nó dùng thử xem.
    • 376 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

mẹ Bống ơi thế cái bình này giá tầm bao nhiu?mà nó đựng được nhìu nước ko hả mẹ Bống^^
    • 798 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì có hai loại bình nóng lạnh trên thị trường thường bán là bình của Ariston và Picenza, họ bảo đều là của Ý nhưng bình Ariston thì là loại tráng men còn bình Picenza là bình inox, mình chỉ biết thế thôi không hiểu là loại nào thì tốt hơn nhưng Ariston thì đắt hơn vì nó nổi tiếng hơn thì phải
    Bình nước nóng có rất nhiều loai dung tích khác nhau, lớn nhất hình như là 50l, nhỏ nhất là 10l, tùy theo nhu cầu của gia đình mình mà các mẹ chọn thôi.
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinhcun
    mẹ Bống ơi thế cái bình này giá tầm bao nhiu?mà nó đựng được nhìu nước ko hả mẹ Bống^^
    cái này nhà mình mua có 1,1M. Dung tích thì mình không nhớ là bao nhiêu, mình chụp lại hình cái máy nhà mình đang dùng đây, các bác cứ nghía xem thế nào. Nhưng thật lòng, tớ thấy dùng cái này cực ổn. Cái thứ nhất nhà tớ dùng được chục năm rồi. Cái thứ 2 nhà tớ dùng được đến năm nay là hết năm thứ 6, sang năm thứ 7.
    • 254 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhân tiện topic này các mẹ tư vấn giùm em xem cái loại bình nước nóng trực tiếp bằng điện mà bây giờ đang thịnh hành ý ạ. Dùng loại nào thì tốt và giá cả thế nào ạ? Đã bác nào dùng rồi thì cho em xin tý ý kiến ý cò với ạ, với cả dùng có bền không ạ? Nó có ưu khuyết điểm gì so với bình nóng lạnh thường hả các mẹ?

• 106 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mẹ Bống ơi, mẹ nó mua cái bình đó ở đâu, họ có đến lắp cho mình không, chi tiết thế nào cho mẹ Dế bít với nhé. Tks. nhìu
    Mẹ yêu Dế tít và Chuột nhắt nhất trần đời.
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Dees
    mẹ Bống ơi, mẹ nó mua cái bình đó ở đâu, họ có đến lắp cho mình không, chi tiết thế nào cho mẹ Dế bít với nhé. Tks. nhìu
    Mẹ nó ơi, mẹ nó lên Cát Linh hoặc hỏi tại các CH bán đồ xây dựng cho gia đình là có hết.

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó mua bình úc nhập khẩu tên là everhot ý,loại này tốt lắm,chống giật chống cháy,nếu mẹ nó ở hà nội thì đt số này:0907166886,sẽ có người tư vấn cho mẹ nó dùng bình gì là tốt và giá cả lại rẻ hơn bên ngoài nữa.
    • 479 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuankhoi Xem bài viết
    Trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại bình nóng lạnh, theo các mẹ nên mua loại nào và của hãng nào thì tốt ah?
    Mẹ nó cứ chơi hàng Ariston ý, bây giờ hãng này cũng có hàng chống giật, nhà tớ toàn dùng loại này, bền kinh khủng lun.
    • 190 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Cứ Ariston mà dùng bạn ạ, hàng này đã có mặt tại VN hàng chục năm và được kiểm chứng về chất lượng thực tế rồi.
    Nhà mình mới mua cái Ariston 30L vỏ đỏ có chống giật là 2tr050k (ko biết đắt hay rẻ nữa), vỏ vàng thì rẻ hơn và vỏ xanh thì đắt hơn.
    • 479 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Mít Xem bài viết
    Cứ Ariston mà dùng bạn ạ, hàng này đã có mặt tại VN hàng chục năm và được kiểm chứng về chất lượng thực tế rồi.
    Nhà mình mới mua cái Ariston 30L vỏ đỏ có chống giật là 2tr050k (ko biết đắt hay rẻ nữa), vỏ vàng thì rẻ hơn và vỏ xanh thì đắt hơn.
    Mẹ nó mua giá đó là chuẩn quá rồi còn gì, cuối năm ngoái tớ lấy cho bà nội 1 cái giá bán buôn đã là 1tr8, hàng vỏ đỏ là tốt nhất rùi.
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Cả nhà khi đi mua máy nước nóng chú ý nhé: Hiện nay tất cả các hãng đều tình thời gian bảo hành kể từ thời gian sử dụng. Trong thực tế họ căn cứ theo thời gian xuất kho nhà máy sản xuất cộng với 1 khoảng thời gian tồn kho tại cửa hàng ( Khoảng 3-4 tháng ) do đó để đảm bảo quyền lợi của mình trong trường hợp xảy ra bảo hành. Các bạn nhất thiết yêu cầu nơi mua hàng phải viết phiếu bảo hành nhé. Hiện nay rất nhiều cửa hàng không làm điều này và nguời tiêu dùng là thiệt thòi nhất nếu phải bảo hành đấy.
    Thân Ái
    • 1,576 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Tớ vote cho Ariston, nhà tớ ngày xưa đánh quả liều mua từ hồi chưa có VP ở VN, mua kiểu tù mù chả bảo hành gì cả, thế mà 15 năm rồi, ko sao cả, chỉ sục rửa 1 lần duy nhất vào năm 2001. CHo nên khi anh chị em nhà tớ lập gia đình rồi ở riêng đều Ariston hết.

Tuy nhiên loại đời mới cái vỏ trông không bền và chắc chắn bằng cái đã dùng 15 năm.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ đang cân nhắc giữa Ferroli và Ariston. Thích Ariston vì có bộ chống giật ELCB, thích Ferroli vì hình thức đẹp và van xả cặn. Nhưng khi đặt 2 bạn này lên cân thì lúng túng quá vì Ariston Pro 30l (giá khoảng trên 2 triệu) có ELCB, Ferroli loại giá tương đương (mình quên tên, không phải loại Digital) lại không có ELCB (theo thông tin đọc trên tờ rơi). Mình ra hàng hỏi thì người bán hàng cứ một mực khẳng định 100% sản phẩm Ferroli có thiết bị chống giật. Có mẹ nào thông thạo vấn đề này không tư vấn giúp mình với.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mebuzu ơi,bình ferroli 100% là hàng của tquoc đấy,minhf hay mua hàng quen của 1chị bên gia lâm và được tư vấn rất kỹ lưỡng,nha minh vua lap binh 30l cua PRIME dang quang cao tren TV do,gia la 1700000(VND),ca cong tho den lap dat,ban cu goi so nay nhe (04)36740239,se co nguoi mang den lap cho ban tat ca cac loai binh gi cung co,ma gia ca lai hop ly.
    • 364 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng Ariston, mình mua ở Pico Plaza từ năm trước giá là 2.2 triệu. Nói chung mình thấy Ok, bật 10 phút là có nước nóng vừa tắm vừa gội ( tóc mình dài mà ), nó có cả bộ tránh giật điện nên cũng yên tâm. Mùa đông lạnh mà bật nước tắm buổi tối thì sáng mai vẫn có nước ấm để đánh răng :Laughing:
    • 140 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hôm 26 tết vừa rồi, thằng cháu 10 tuổi, con ông anh mình đang tắm, bị cái bình Ariston 30 lít rơi cái ùynh, may mà nó cắt điện trước khi tắm, cái bình 30 lít ấy rơi xuống chỉ sượt qua vai nhưng cũng làm gãy xương đòn gánh nếu không thì tiêu rồi, cả nhà hãi lắm, giờ lắm bình mới phải kèm theo khung títkê cẩn thận. Nghĩ lại vẫn thấy hãi.

-------------------------------------

Blog Nhà Bống Bo ở đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ôi ghê quá, nhà em cũng dùng Ariston 30l, hic hic. Em sợ nước lạnh nên toàn để điện khi còn tắm thôi
    ------------------------------------
    • 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Ở chỗ mình mấy nhà từng bị rơi bình như vậy rồi, phải bắt vít cẩn thận đó. Mà sao không dùng máy làm nóng trực tiếp, nhà mình xài loại này thấy OK lắm.