• 2 Lượt chia sẻ
  • 183K Lượt đọc
  • 928 Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 1,818 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn treto nhé, mình vừa đi Thái về, chiều nay sẽ ra cửa hàng miễn thuế rinh cái lò vi sóng Sharp về. Cũng định mua cả lò nướng, nhưng ở đấy có mỗi 1 loại lò nướng thôi, mà trông chán lắm, .

• 145 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Có nhà bác nào dùng lò vi sóng Sharp R-360J(S) có bản hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt không??? Cho em sao lại một bản với.
    Nhà em mua lò ở 120 Phố Huế, mà hàng Cty hẳn hoi, nhưng họ nói nợ bản dịch tiếng Việt, mà cho đến nay là hơn 2 tháng rồi họ cứ khất lần khất lượt ko đưa cho, khổ quá cơ nhà lại chẳng có ai chăm con cho, lần nào lên đó họ cũng trả lời hết rồi!!! Chẳng hiểu thế nào. Em muốn hâm bột và giã đông đồ cho con mà khó quá.
    Nhà bác nào có giúp em với, em xin cảm ơn các bác rất nhiều!!!!

• 145 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Không có bác nào giúp em ạ! Bác nào có giúp em với!! Hu hu...

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cháu chào các mẹ thông thái ạh ^^
    cháu là thành viên mới của diễn đàn...vì muốn hỏi các mẹ thông thái 1 cái thắc mắc như thế này ạh!
    Chả là nhà cháu mới mua 1 cái lò vi sóng mới.hiệu electrolux ạ.Thế nhưng mà nó lằng nhằng lắm cơ.cháu ko hiểu là cái chức năng nướng với cả 3 chức năng"kết hợp 1" ,"kết hợp 2" ,"kết hợp 3" là khác nhau ở đâu ạ.nó có 2 núm vặn liền: 1 nút thời gian 1 nút công suất.trong khi máy cũ nhà cháu chỉ có mỗi 1 nút thôi...
    Mong các mẹ thông thái mau mau giúp cháu mới ạh...Cháu cảm ơn lắm ạh ^^

• 4,934 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Nhà tớ đang dùng LVS Elex đây, túm lại chả dùng mấy chức năng j cả, chủ yếu là hâm nóng thôi Tụi này có quyển HDSD đấy, bạn lôi ra mà đọc thêm xem sao, mỗi lần phá băng hay gì đó mình toàn phải lôi ra đọc mới làm được hihi.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng!đúng là có quyển hướng dẫn nhưng túm lại là chả hiểu cái mô gì cả...lằng nhằng lắm cơ ý ^^
    Nhưng mà mẹ thông thái ơi...cháu vẫn băn khoăn về cái quản chức năng lắm cơ...lắm quá đâm ra chả hiểu cái gì cả.thế cái chức năng nướng với cả 3 chức năng"kết hợp 1" ,"kết hợp 2" ,"kết hợp 3" là khác nhau ở đâu ạ.
    Thanks các mẹ nhiều lắm ạh !!!

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gabư_90 Xem bài viết
    cháu chào các mẹ thông thái ạh ^^
    cháu là thành viên mới của diễn đàn...vì muốn hỏi các mẹ thông thái 1 cái thắc mắc như thế này ạh!
    Chả là nhà cháu mới mua 1 cái lò vi sóng mới.hiệu electrolux ạ.Thế nhưng mà nó lằng nhằng lắm cơ.cháu ko hiểu là cái chức năng nướng với cả 3 chức năng"kết hợp 1" ,"kết hợp 2" ,"kết hợp 3" là khác nhau ở đâu ạ.nó có 2 núm vặn liền: 1 nút thời gian 1 nút công suất.trong khi máy cũ nhà cháu chỉ có mỗi 1 nút thôi...
    Mong các mẹ thông thái mau mau giúp cháu mới ạh...Cháu cảm ơn lắm ạh ^^
    Nhà em dùng lò vi sóng Saiko thôi chứ chưa dùng lò Electronlux, nhưng có thể các chức năng nó cũng tương tự . Cái Saiko cũng có 1 chế độ nướng và 3 chế độ nướng kết hợp vi sóng. Hồi tết nhà em thử dùng nướng gà, ăn thì cũng được nhưng tất nhiên không ngon bằng nướng bằng than:Sad: .
    Các chức năng nướng kết hợp vi sóng thì nhanh hơn vì vi sóng làm chín thịt nhanh.
    Em đọc cái bản hướng dẫn của máy nhà em thì nó có thế này, post lên để mẹ nó tham khảo nhá:

Chế độ nướng kết hợp 1: công suất nướng mạnh hơn vi sóng ( 30% công suất vi sóng + 70 % công suất nướng ) , sử dụng chế biến các món liên qua đến cá, khoai tây, ngũ cốc.
    Chế độ nướng kết hợp 2: công suất nướng bằng vi sóng ( 50% công suất vi sóng + 50 % công suất nướng ) , sử dụng chế biến các loại bánh, ốp lếp.
    Chế độ nướng kết hợp 3: công suất vi sóng mạnh hơn nướng ( 67% công suất vi sóng + 30 % công suất nướng ) , sử dụng chế biến các món liên qua đến gia cầm.
    Vì thịt gia cầm dày nên cần dùng vi sóng nhiều hơn để làm chín thịt từ bên trong .

Mẹ nó thử xem lại tài liệu hướng dẫn sử dụng của Elextronlux xem các chế độ có công suất thế nào:rolleyes: .
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng!!!thanks kiu các mẹ lắm...nhất là mẹ cosmos ^^
    Hì...cháu mới học lớp 12 thui ạh.chứ chưa phải mẹ nào đâu &__&
    tại vì ko biết hỏi cái thắc mắc này ở đâu, mà thỉnh thoảng cũng hay vào học hỏi mấy cái kinh nghiệm hay ho =>làm mem
    Mong mọi người giúp đỡ ạh ^^

• 193 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim-bi Xem bài viết
    mình mới mua lò vi sóng toshiba nội địa, các phím đều bằng tiếng nhật, không dịch được. Chưa biết cách sử dụng. Mọi người bầy cách cho mình biết cách sử dụng với.
    Mẹ Nhim-bi ơi! Nhà tôi cũng cùng cảnh với nhà mẹ Nhim - bi đấy. Trước tết vừa rồi ông xã cũng vác về 1 cái LVS của Toshiba nội địa về toàn tiếng Nhật nên chẳng biết dùng thế nào cả, mẹ Nhím-bi đã tìm được hướng dẫn sử dụng chưa? hướng dẫn lại mình với.
    Cám ơn mẹ nó nhiều.
    Từ hôm mua về cú để yên 1 chỗ ko biết sử dụng mà - chán ghê!!! :Nottalkin:

• 1,818 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CucHM Xem bài viết
    Có nhà bác nào dùng lò vi sóng Sharp R-360J(S) có bản hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt không??? Cho em sao lại một bản với.
    Nhà em mua lò ở 120 Phố Huế, mà hàng Cty hẳn hoi, nhưng họ nói nợ bản dịch tiếng Việt, mà cho đến nay là hơn 2 tháng rồi họ cứ khất lần khất lượt ko đưa cho, khổ quá cơ nhà lại chẳng có ai chăm con cho, lần nào lên đó họ cũng trả lời hết rồi!!! Chẳng hiểu thế nào. Em muốn hâm bột và giã đông đồ cho con mà khó quá.
    Nhà bác nào có giúp em với, em xin cảm ơn các bác rất nhiều!!!!
    Mình ko nhớ lò nhà mình là loại Sharp nào, nhưng là loại điện tử chứ ko phải cơ. Mình mua ở cửa hàng miễn thuế nên là ko có hdsd tiếng Việt, mình cũng mới dùng mấy chức năng cơ bản, như hâm nóng, rã đông, nấu (su hào cà rốt, khoai lang, phồng tôm, lạc, ...). Bạn thử tả sơ sơ cái bảng điều khiển của nhà bạn, rồi nếu cần chức năng nào trong mấy chức năng trên thì mình hỗ trợ (khéo bi giờ bạn cũng sử dụng được như mình rùi í chứ nhỉ,