• 0 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 733 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mình đang dự định mua máy xay thịt dùng trong gia đình, nhưng ko biết nên mua loại nào.
    Hỏi mấy người bạn thì có người bảo dùng đầu xay khô của máy xay sinh tố cũng xay đượcn ko cần mua...
    -------Chẳng biết thế nào cả? Nhờ ý kiến các mẹ xem nào, tư vấn giúp mình với!
    Thanks các mẹ nhiều.

• 1,032 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình đang dùng loại máy xay của Ý, mua ở Sơn Hùng phố Huế. Mình thấy thích lắm vì kể cả mấy con tôm cho vào máy nó cũng xay nhuyễn. Nhà có con nhỏ, thịt thà cũng hay phải xay, mình hay mua thịt về, rửa sạch xong mới cho vào máy tự xay, nhuyễn hơn nhiều so với xay luôn ở chợ, và tất nhiên cũng sạch sẽ hơn. Mình không nhớ tên của hãng này nhưng dùng thích đến nỗi đang tính mua thêm cái nữa để ở nhà bà ngoại để dùng luôn cho tiện.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bông gòn Xem bài viết
    Mình đang dùng loại máy xay của Ý, mua ở Sơn Hùng phố Huế. Mình thấy thích lắm vì kể cả mấy con tôm cho vào máy nó cũng xay nhuyễn. Nhà có con nhỏ, thịt thà cũng hay phải xay, mình hay mua thịt về, rửa sạch xong mới cho vào máy tự xay, nhuyễn hơn nhiều so với xay luôn ở chợ, và tất nhiên cũng sạch sẽ hơn. Mình không nhớ tên của hãng này nhưng dùng thích đến nỗi đang tính mua thêm cái nữa để ở nhà bà ngoại để dùng luôn cho tiện.
    Mẹ Bông gòn xem giúp mình tên của loại máy xay này nhé, mẹ nó mua bao nhiêu tiền? Khi xay có cần phải thái thịt ra thành từng miếng nhỏ không (khoảng 1-2cm)? Xay xong vệ sinh có dễ không? Mình cũng đang muốn mua, cảm ơn bạn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tvha_moet; 18/03/2009 vào lúc 09:19 PM.

• 733 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

hay quá, Mẹ nó xem lại giúp mình xem cái máy đó hiệu gì đấy. Nếu được mẹ nó xem còn nhớ số phone hay dịa chỉ mẹ nó mua máy đó ko nhé.Nếu hay như thế thì mình cũng mua 1 cái.Chờ tin mẹ nó!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bông gòn Xem bài viết

• 833 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metichuot-WTT Xem bài viết
    Mình đang dự định mua máy xay thịt dùng trong gia đình, nhưng ko biết nên mua loại nào.
    Hỏi mấy người bạn thì có người bảo dùng đầu xay khô của máy xay sinh tố cũng xay đượcn ko cần mua...
    -------Chẳng biết thế nào cả? Nhờ ý kiến các mẹ xem nào, tư vấn giúp mình với!
    Thanks các mẹ nhiều.
    Đúng là chỉ cần dùng cối xay khô là ok thôi bác ạ. Đứa đầu nhà em toàn xay bằng cối xay khô đấy vì muốn dùng riêng handblender chuyên xay xinh tố cho bé ăn. Giờ em dùng Handblender xay thịt thấy cũng nhuyễn mà lại tiện. Đấy là dùng cho em bé, chứ người lớn thì hơi ít. Bác đầu tư thêm cái cối xay thịt thì hơi tốn.

• 749 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Em mới mua máy xay thịt moulinex của Pháp, 1,1tr 800W ở SƠn Hùng (phố Huế HN), cửa hàng này rẻ hơn Nguyễn Kim 400k, dùng cực đã, em làm chả lụạ bằng em ý luôn, xay nhuyễn lắm mà vệ sinh cũng đễ (tự nhiên đi quảng cáo cho nó, ặc)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nhà mình vẫn dùng đầu khô của máy xay sinh tố để xay thịt, tôm, cá.

• 367 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nhà em thì dùng máy xay thịt của Gali, hàng Trung Quốc liên doanh Vn ah. Em mua 480K nhưng về sau lên web mới biết mua bị đắt nhưng dùng thích lắm chị ah. Cắm điện vào cho thịt vào ấn cái nắp xuống là nó xay, 1 phút là Ok rồi còn nếu để quá tay thì thành giò sống mất. Nhà em vẫn làm giò sống và pate bằng cối xay này. Thích lắm. Đang định mua cho mẹ chồng em một cái. Nếu chị dùng cối xay khô của máy xay sinh tố để xay đổ ăn thì ko tốt cho dao của nó chị ah vì trong đồ ăn có nước mà. Đọc hướng dẫn sử dụng họ cũng khuyến cáo thế nên em phải tậu con xay thức ăn riêng đấy chứ
    ------------------------------------

• 1,109 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Tớ có một cái hiệu Solarymua trong Big C, lâu rồi không nhớ giá nữa, kiểu vận hành bằng cách ấn cái nắp xuống ấy, làm được cả giò, nhuyễn cực luôn mà rửa cũng dễ. Mình phụ thuộc máy móc quá rồi sao ấy, hi hi, máy nào cũng thấy cần thành ra bếp như cái siêu thị điện máy, hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cục sắt; 19/03/2009 vào lúc 02:39 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 367 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cục sắt Xem bài viết
    Tớ có một cái hiệu Solarymua trong Big C, lâu rồi không nhớ giá nữa, kiểu vận hành bằng cách ấn cái nắp xuống ấy, làm được cả giò, nhuyễn cực luôn mà rửa cũng dễ. Mình phụ thuộc máy móc quá rồi sao ấy, hi hi, máy nào cũng thấy cần thành ra bếp như cái siêu thị điện máy, hic
    Giống nhà mình thế, thiếu mỗi cái máy rửa bát mà chồng không cho mua. Bảo để mai này con cái nó có công ăn việc làm không thì nó chẳng biết làm cái gì cả. Ghét lão thế không biết được

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4