• 13 Lượt chia sẻ
  • 75.8K Lượt đọc
  • 202 Trả lời

• 759 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Sản phẩm mình mua về không đúng như quảng cáo, mình có thể đem trả được không các mẹ? Đang mình đang tính mua máy, đi siêu thị Coop mart thấy nó quảng cáo được quá, mà lại ở trong siêu thị nên mình tin nên luôn rước 1 em, bây giờ đọc bài của các mẹ xong rồi không dám xài, đang tính đem đi trả lại đây, hixhix
    Chỉnh sửa lần cuối bởi PHƯƠNG ANH; 08/10/2012 vào lúc 10:51 AM.
    • 65 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHƯƠNG ANH Xem bài viết
    Sản phẩm mình mua về không đúng như quảng cáo, mình có thể đem trả được không các mẹ? Đang mình đang tính mua máy, đi siêu thị Coop mart thấy nó quảng cáo được quá, mà lại ở trong siêu thị nên mình tin nên luôn rước 1 em, bây giờ đọc bài của các mẹ xong rồi không dám xài, đang tính đem đi trả lại đây, hixhix
    Haiz, mẹ nó có thể search google tìm bằng chứng là hãng này hoàn toàn ko tồn tại ở Nhật, rồi mang bằng chứng tới đối lý nhẹ nhàng, chắc tụi nó sợ mà trả hàng. Muốn làm căng thì liên lạc vs tham tán thương mại của Nhật tại VN mà hỏi. Chụp hình sp, hỏi hãng này có tồn tại ở Nhật không. Anh trai m cũng bị đối tác lừa bán cho cái bơm TQ, kêu là hàng Ý, nhưng mà trông nó ko nuột nà nên nghi. Ổng liên lạc với tham tán thương mại của Ý ở VN. (Search google rồi gửi mail thoai, tiếng VN cũng đc, vì có người sẽ lo vụ này). Thêm 300 USD phí tra cứu thì họ trả lời hãng này chưa từng tồn tại. Họ còn bảo sẽ lo toàn bộ giúp việc kiện tụng cũng như phí tổn kiện nếu a mình chịu đứng ra kiện.
    • 51 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

huhuhu, mới hôm qua ( 04/11/2012 ) rước về 1 em. Can cái tội ham mê.
    Đi khám sức khỏe bên đường Nguyễn Chí Thanh, người ta hẹn 11h mới trả kết quả. Thế là lang thang qua bên Lotte bên đường 3/2 . Thấy nó quảng cáo hay quá khiến mình bị u mê. Nhục nhất là mình lại là dân biết tiếng Nhật, đã từng sống ở Nhật mà bị nó lừa . Chung q uy cũng tại nghĩ đi khám ở bệnh viện phức tạp nên k mang theo đồ đạc, quẳng luôn điện thoại ở nhà nên k hỏi bác " gồ " đã mua. Cơ mà mình chưa khui ra sử dụng thì trả như thế nào được nhỉ ? Chủ nhật tuần sau mình ghé trả nó có cho trả không ta ?
    Mình có yêu cầu nó xuất hóa đơn đỏ, nó nói mai sẽ gửi tới nhà, mình đưa lại cái namecard , để coi trong tuần này có gửi hóa đơn cho mình không. Theo cả nhà thì iem phải làm sao bi giờ nhỉ ? ( mua xong về lên Gồ tìm thử thì đọc thấy topic này nên k dám lôi máy ra thử, sợ nó nói xài rồi k cho trả ). Mà trên biên nhận của nó còn có dòng " hàng mua rồi miễn đổi miễn trả " nữa
    Gọi sang Nhật hỏi bạn bè bên đó thì nói k thấy có máy này. Nhục mặt quá oaoaoa
    • 51 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Lúc nãy bên phòng kế toán của "Vân Thạnh" gọi điện để xuất hóa đơn đỏ cho mình và hỏi cho xuất thêm 1 cái chảo chống dính trong hóa đơn có được không? Mình đã mang những gì đọc được trong topic này ra hỏi thì nhân viên đó nói sẽ báo với phòng kinh doanh gọi để giải trình cho mình, cơ mà giờ chưa thấy gọi.
    Nhà bạn mình còn bị lừa mua cái bếp hồng ngoại giá 7tr8, cũng nói là hàng JP lắp ráp tại Malaysia, nó nói dùng cũng được nhưng mắc quá ( mua ở siêu thị co-op Bình Dương ) . Theo mọi người thì cái bếp này có thiệt hông ta ? vì hôm qua họ cũng dụ mình mua với giá đó và nói mua bếp thì được tặng luôn bộ máy xay đa năng
    • 65 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanaYuki2409 Xem bài viết
    Lúc nãy bên phòng kế toán của "Vân Thạnh" gọi điện để xuất hóa đơn đỏ cho mình và hỏi cho xuất thêm 1 cái chảo chống dính trong hóa đơn có được không? Mình đã mang những gì đọc được trong topic này ra hỏi thì nhân viên đó nói sẽ báo với phòng kinh doanh gọi để giải trình cho mình, cơ mà giờ chưa thấy gọi.
    Nhà bạn mình còn bị lừa mua cái bếp hồng ngoại giá 7tr8, cũng nói là hàng JP lắp ráp tại Malaysia, nó nói dùng cũng được nhưng mắc quá ( mua ở siêu thị co-op Bình Dương ) . Theo mọi người thì cái bếp này có thiệt hông ta ? vì hôm qua họ cũng dụ mình mua với giá đó và nói mua bếp thì được tặng luôn bộ máy xay đa năng
    Bạn cứ vác tới siêu thị mà xử, mang theo máy ghi âm. Yêu cầu trả hàng vì hàng sai xuất xứ. Không thì dọa làm um lên. Nó sợ hết mánh làm ăn sẽ cho trả lại thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mới rinh 1 bộ từ coop mart Biên Hòa vè, lòng còn đang phơi phới mà nghe mọi người chê dữ quá nên cũng chột da, nhưng được cái mấy hôm nay cho cả nhà uống sữa đậu nành thoải mái, mà còn làm kem được nữa chứ, cũng làm được kem táo, kem khoai lang cho con ăn, nó hơi lỏng không chuyên nghiệp như tụi nhân viên bán hàng, nhưng có còn hơn không. Nhà có cái máy xay sinh tố nồi đồng cối đá, 1 máy ép philips nhưng lách cách quá. Bộ này thấy gọn hơn nên tạm thời ok. Thôi thì có dại cũng phải yêu vì trót mua rồi.
    Các mẹ có ai biết túi chườm dạng này bán ở đâu không hay không dùng tới thì để lại cho mình đi, pm cho mình hay điện thoại cũng được, mẹ mình kết cái vụ này lắm, xài được 3 lần rồi, không biết được bao lâu. SĐT mình 0946 823 868. Cám ơn nhiều.
    • 51 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cúc tôm Xem bài viết
    Mình cũng vừa mới rinh 1 bộ từ coop mart Biên Hòa vè, lòng còn đang phơi phới mà nghe mọi người chê dữ quá nên cũng chột da, nhưng được cái mấy hôm nay cho cả nhà uống sữa đậu nành thoải mái, mà còn làm kem được nữa chứ, cũng làm được kem táo, kem khoai lang cho con ăn, nó hơi lỏng không chuyên nghiệp như tụi nhân viên bán hàng, nhưng có còn hơn không. Nhà có cái máy xay sinh tố nồi đồng cối đá, 1 máy ép philips nhưng lách cách quá. Bộ này thấy gọn hơn nên tạm thời ok. Thôi thì có dại cũng phải yêu vì trót mua rồi.
    Các mẹ có ai biết túi chườm dạng này bán ở đâu không hay không dùng tới thì để lại cho mình đi, pm cho mình hay điện thoại cũng được, mẹ mình kết cái vụ này lắm, xài được 3 lần rồi, không biết được bao lâu. SĐT mình 0946 823 868. Cám ơn nhiều.
    Hik, mình thì bữa giờ vẫn chưa xài , trong lòng vẫn ấm ức vì đi làm về trễ quá, chủ nhật rồi thì bận công chuyện k đi trả được.
    Bên đó nói sẽ nói phòng kinh doanh gọi lại cho mình để giải trình mà tới giờ này cũng có gọi đâu. Mai phải gọi lại cho bên đó hỏi mứi được
    Còn cái túi chườm nó tặng kèm đó, sao lúc thử trên siêu thị mình bóp nhẹ đồng tiền là nó nóng lên và đặc lại liền, mà sao mang cái khuyến mãi về bóp queo cả đồng xu mà nó cứ trơ trơ ra là sao bà kon nhỉ ? Hay trước khi dùng lần đầu phải nấu bằng nước ấm nhỉ ????
    Thấy bạn này feedback là dùng cũng ổn nên thấy cũng nguôi nguôi, cơ mà vẫn còn " 1/2 cục tức" ở trong họng >"<
    Vẫn quyết chưa khui ra xài đợi bên đó giải thích cái đã, hik hik
    Còn ai bị sập bẫy giống mình không trời =((
    • 51 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicken_008 Xem bài viết
    Bạn cứ vác tới siêu thị mà xử, mang theo máy ghi âm. Yêu cầu trả hàng vì hàng sai xuất xứ. Không thì dọa làm um lên. Nó sợ hết mánh làm ăn sẽ cho trả lại thôi
    Vụ làm ầm ở siêu thị thì mình k dám đâu, mất công ra khỏi siêu thị nó mướn giang hồ oánh cho thì khổ thân
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hik, mình thì bữa giờ vẫn chưa xài , trong lòng vẫn ấm ức vì đi làm về trễ quá, chủ nhật rồi thì bận công chuyện k đi trả được.
    Bên đó nói sẽ nói phòng kinh doanh gọi lại cho mình để giải trình mà tới giờ này cũng có gọi đâu. Mai phải gọi lại cho bên đó hỏi mứi được
    Còn cái túi chườm nó tặng kèm đó, sao lúc thử trên siêu thị mình bóp nhẹ đồng tiền là nó nóng lên và đặc lại liền, mà sao mang cái khuyến mãi về bóp queo cả đồng xu mà nó cứ trơ trơ ra là sao bà kon nhỉ ? Hay trước khi dùng lần đầu phải nấu bằng nước ấm nhỉ ????
    Thấy bạn này feedback là dùng cũng ổn nên thấy cũng nguôi nguôi, cơ mà vẫn còn " 1/2 cục tức" ở trong họng >"<
    Vẫn quyết chưa khui ra xài đợi bên đó giải thích cái đã, hik hik
    Còn ai bị sập bẫy giống mình không trời =((
    Mẹ HanaYuki phải dí vào đồng xu, day day day chà chà chà (không cần mạnh lắm đâu) là tự nó nóng rồi, không phải bóp đâu, thử đi, nóng cũng được lâu đấy. Xong thì nhớ đổ nước nhiều vào nồi, kê cái vỉ hấp, lót cái khăn rồi đặt túi chườm lên trên luộc chừng 5-7 phút thấy trong lại là được. Trên này có mẹ nào luộc đến cháy luôn thì phí quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cúc tôm; 13/11/2012 vào lúc 01:26 PM.
    • 51 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mẹ HanaYuki phải dí vào đồng xu, day day day chà chà chà (không cần mạnh lắm đâu) là tự nó nóng rồi, không phải bóp đâu, thử đi, nóng cũng được lâu đấy. Xong thì nhớ đổ nước nhiều vào nồi, kê cái vỉ hấp, lót cái khăn rồi đặt túi chườm lên trên luộc chừng 5-7 phút thấy trong lại là được. Trên này có mẹ nào luộc đến cháy luôn thì phí quá.
    Tối về thử lại coi sao ^0^
    • 94 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

tình hình là tuần trước mẹ em mới rinh cái này về mua ở Coop
    mart , bà thích lắm ngày nào cũng xay sinh tố, hoa quả em thấy cũng ổn . Bữa nay em đọc trên này mà nản ... . lỡ mua rồi đành chịu thôi. cho em hỏi có chị nào biết cách làm kem thì hướng dẫn em làm thử xem sao với.
    • 1,421 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun2006 Xem bài viết
    Đã ai dùng máy xay oku san no chưa? Mấy bữa nay mình thấy các siêu thị (HN siêu thị Big C) quảng cáo máy xay này hay quá, nào làm kem, xay sữa đậu này, xay tỏi ớt, xay cua ca mà không cần lọc. Thấy hay quá, các bạn tiếp thị nói 100 hàng mẫu giảm giá 500k + túi mátxa, giá thực là 2990k, giờ còn 2490k. Thấy hấp dẫn quá chẳng nghiên cứu kỹ rước ngay 1 chú về nhà. Về nhà rảnh rỗi mới lôi ra nghiên cứu, thấy hình thức hắn giống hệt con maggic bullet qc trên bestbuy chỉ khác là thêm một cối, trong khi đó magic bao gồm luôn 4 cốc, còn oku thì tặng thêm 4 cốc, giống nhau y chang. Trong khi đó thằng magic các siêu thị điện máy bán từ 1000k đến 1500k. Thắc mắc, NV tiếp thị nói magic là của Trung Quốc, còn em Oku là hàng Nhật xịn lắp ráp tại Malaysia, nhưng về nhà lật ngược lật xuôi chẳng thấy chữ Japan hay Malay ở chỗ nào. Ngu quá, chắc bị mấy em mãi võ Sơn đông lừa rồi. Có ai cùng hoàn cảnh vào chia sẻ với, để giúp mọi người là người tiêu dùng thông thái hơn
    Mình vừa mua chả biết đắt rẻ thế nào nhg cũng thắc mắc là ko thấy có xuất xứ ghi trên vỏ hộp hay máy móc thì đc em nv cho xem tờ xuất nhập khẩu có ghi nguồn gốc máy nhập của Nhật và nước xuất là Malaysia nên cũng thấy an tâm hơn và cái chính là thấy tác dụng của máy cũng tốt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Anh & em; 19/11/2012 vào lúc 03:39 PM.
    • 1,421 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Hic đọc hết 151 bài của các bố/mẹ về máy Oku này mà lo quá trời. Hôm qua còn quảng cáo cho họ hàng mua luôn 3 c mới buồn. Nhưng hôm qua thử luôn thì xay được đá, làm kem mà để lâu ko bị nóng máy. Chả biết thế nào nhỉ? Có nên mang ra cãi nhau với họ để đòi lại tiền ko? Lúc mua thì thấy thích ko nghĩ tiếc tiền, bj đọc hết cmt của các bố/mẹ thì thấy xót quá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy xay OKUSANO ưu thế an toàn về điện (Magic bullet có thể cũng vậy _ Magic bullet không có nhân viên PR cho người dùng xem).
    Kết cấu OKUSANO và Magic bullet giống hệt nhau, khác ở chỗ OKUSANO không xác định được nơi sản xuất.
    Nhược : giá quá cao so với Magic bullet, cục cao su quá dễ hỏng . Cục cao su giá cao 30.000 / cái ở Coopmart xa lộ Hà nội, lý do hỏng nhân viên nói linh tinh lúc nói do sử dụng sai không bảo hành ( hỏng 2 cục sau 5 tháng mua; mua 4/2012 đến 9/2012 hỏng ) , lúc nói dùng 5 tháng hỏng có hai cái là quá bền!!!
    Nhân viên OKUSANO 9/2012 hướng dẫn tránh sử dụng sai phải chờ máy dừng hẳn mới nhấc bình ra , tức phải rút dây điện chờ ngưng máy thì nhấc ??? Tài liệu hướng dãn không ghi gì.
    Nhìn chung mua thì được 1 điểm về an toàn điện do có trông thấy rửa nước khi có điện, còn cách thức bán hàng đạt chuẩn ngang Sơn Đông mãi võ. Lỡ mua rồi thì tự bịt tai lại coi như OKUSANO tốt.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

máy này bao nhiêu tiền đấy ạ. của nước nào sản xuất vậy các chị?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ai chưa dùng máy xay Oku san no thì vui lòng đừng mua nó. Tôi đã dùng rồi và thấy quả là quá tệ, tôi mới dùng khoảng 20 ngày đã hỏng hết các bộ phận gắn với lưỡi dao, mà xay máy kêu vang cả xóm. Mang đến chỗ mua thì nhân viên bán hàng bảo không bảo hành các bộ phận đi kèm và cần dùng máy tiếp thì mua 400k một bộ để lắp vào máy xay. Bó tay. Nếu mua thì vài ngày ta lại mua bộ mới vì rất nhanh hỏng. Tôi lại dùng máy xay cũ đã xài 5 năm trước
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đừng ai ngu ngốc như tôi nữa nhé. Hàng OKU SAN NO rất nhanh hỏng bộ phận xay(dùng 20 ngày đã hỏng) mà bộ phận xay cứ 400k một bộ. Có thể đây là một chiêu móc túi của khách hàng, vì tiếc cái máy 2,5 triệu nên sãn sàng bỏ ra 400 để mua và nếu không mua máy coi nhu bỏ đi mà. Không tin thì trước khi đi mua hãy tháo lưỡi dao ra xem, nó đươc gắn long đen nhựa và nhôm mềm. Quay vài ngày mòn sạch và kêu như xe tăng ấy
    • 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ nào chưa mua mà cảm giác không yên tâm thì đừng mua, còn những mẹ nào giống mình mua rồi thì đừng buồn nữa, mình cứ sử dụng thôi. Mình làm được món sữa bắp mỹ (ngô) uống thấy ngon không kém loại đóng chai đâu. Cũng chưa biết độ bền thế nào, nhưng làm được món bí đao ép, sữa đậu nành, sữa bắp cũng tốt lắm, an toàn vệ sinh thực phẩm.
    • 51 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hehehe, Hana không bẻ nữa mà xoa xoa cho nó phát nhiệt, cuối cùng nó cũng chịu nóng lên rùi. Nhưng mà mỗi lần dùng nóng phải luộc lại thấy mất công quá, mà lúc luộc mùi nhựa của bao bì hơi khó chịu chút mẹ cúc tôm ạ .
    Còn cái máy thì vẫn chưa sử dụng nên không oánh giá được gì >"<
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách phân biệt và lựa chọn đồ nhựa an toàn

Nhiều người vẫn "vô tư" tin dùng đồ nhựa giá rẻ, tiềm ẩn các nguy cơ gây bệnh ung thư, tiểu...

• Máy xay đa năng SuperMum

Mình đã đặt cọc mua 2 cái máy xay đa năng SuperMum, mình thấy rất tiện lợi vì xay trái cây không cần cắt nhỏ, bỏ nguyên cả quả ổi vào mà nó xây chẳng thấy hạt đâu, làm sữa đậu nành, xay cua nguyên cả con, làm kem, đảm bảo không bị mất chất xơ. Tuy nhiên mình cũng muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ đã sử...

• Máy xay đa năng Magic Bullet

Mình vừa mua máy xay đa năng hiệu Magic Bullet, giá 1.250K. Mua về rồi, ngắm đi, ngắm lại mình thấy máy này đã có 2 cốc để xay rồi, ngoài ra lại có thêm 4 cốc nữa cũng có thể dùng để xay, tổng cộng là 6. Như thế mình sẽ không dùng hết được, có phí quá không các mẹ? Mẹ nào đã dùng cho mình ý kiến...

• [Tài trợ] Chương trình dùng thử bếp gas hồng ngoại Peace World dành riêng cho...

THỂ LỆ CHƯƠNG TRÌNH Thương hiệu bếp gas Peace World (đại diện bởi beptietkiem.vn) với sản phẩm...

• Chương trình tư vấn phòng ngừa sinh non “Nâng niu mầm sống”

Có lẽ không niềm vui nào lớn hơn khi bạn đang mang trong mình một mầm sống mới. Xen lẫn với niềm...

• 350 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nhà em chọn của Braun... có cả chức năng đánh trứng nữa....! em thấy mua ở 31 phố huế rẻ nhất, trước đó em mua bình thủy điện ở 132 phố huế ... hix bị hớ 440k đó các mẹ ... nhắc đến là đau xót.... các mẹ tránh xa nha ! khó tin quá các mẹ nhỉ - tại em hay online mà bị 1 vố như thế ...hix