• 11 Lượt chia sẻ
  • 69.1K Lượt đọc
  • 195 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 94 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ponnykn7a2 Xem bài viết
    ui ui, the la minh cung bi lua rui, moi rinh 1 cai ve nha dung, huhu
    Cùng hội cùng thuyền rồi. Bị đắt quá thôi, còn xay cũng tạm được (tự an ủi).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Huhu, chị em mình vừa rinh về 1 em. vậy là bị lừa rùi. Thảo nào, lúc mình yêu cầu xuất hóa đơn. Tụi nó kêu nếu lấy hóa đơn thì phải chịu 10% VAT. Lúc đó cũng nghi nghi. Ai đời một công ty bán hàng điện tử như thế lại không xuất hóa đơn. Nhưng vì mê các công dụng của máy quá nên rinh về luôn. Không suy nghĩ nữa. Tối về thấy bất an nên mới nhờ bác google. hic hic. Tiếc 2.490k.

• 94 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luna_luna Xem bài viết
    Huhu, chị em mình vừa rinh về 1 em. vậy là bị lừa rùi. Thảo nào, lúc mình yêu cầu xuất hóa đơn. Tụi nó kêu nếu lấy hóa đơn thì phải chịu 10% VAT. Lúc đó cũng nghi nghi. Ai đời một công ty bán hàng điện tử như thế lại không xuất hóa đơn. Nhưng vì mê các công dụng của máy quá nên rinh về luôn. Không suy nghĩ nữa. Tối về thấy bất an nên mới nhờ bác google. hic hic. Tiếc 2.490k.
    Sáng qua cùng con gái đi thăm ông Bác ốm ở bệnh viện YHCT trên đường Khuất Duy Tiến, đang đi thấy con gái chỉ "Kìa mẹ kìa" nhìn ra thấy một bác đang ngồi sau xe máy cũng ôm một hộp Okusano. Thêm 2 người nữa giống mình. Sao cứ để 1 nhóm người bán hàng kiểu đó tồn tại trong 1 siêu thị lớn nhỉ. Đố mọi người tra ra cái Công ty Vân Thạnh đấy.

• 230 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Hôm qua vào Big C nghe giới thiệu đa chức năng, lại còn khỏe,nhỏ gọn, bền (quăng ko vỡ) em cũng mê mẩn cái máy xay này lắm. Em bán hàng bảo hôm nay là ngày khuyến mại cuối cùng, phần vì ko mang đủ tiền, phần cũng hơi nghi nghi với cách bán hàng của em tư vấn nên em cố cầm lòng. Trước lúc mò vào topic này đầu em vẫn bị ám ảnh bởi sự tiện dụng của nó và bụng vẫn nhủ trước sau j cung phải rước 1 iem về. Giờ thì em cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, em sẽ lại trung thành với máy ép và máy xay đa năng cũ nhà em, tiết kiệm dc gần 3 tr hihi. Chúc cả nhà 1 tuần hạnh phúc và vui vẻ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 94 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Lần nào cũng là lần khuyến mại cuối cùng, tớ mua cách đây 1 tháng cũng là ngày cuối cùng thế mà hôm nay vẫn chưa hết. Chúng nó kêu chỉ bán 100 thùng hàng mẫu với giá đó thôi, mà đến 2 tháng rồi vẫn chưa hết. Thắc mắc sao không có nơi sản xuất, nhập khẩu trên thùng hàng, nó bảo hàng mẫu nên không in. Mẹ nào cứ yêu cầu chúng nó viết hóa đơn, đồng ý chịu 10% VAT nhưng phải viết đúng công ty nhập khẩu xem chúng nó xoay cách nào.

• 122 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Hôm nay em đi Picomall, thấy chúng nó làm thử cũng háo hức lắm nhưng khi em hỏi về địa chỉ bảo hành, trang web công ty, lấy card để nghiên cứu thì chúng nó bảo bên em không có, không quảng cáo để bớt chi phí cho khách hàng,.... em đã lăn tăn rồi. Sau đấy em để ý thấy trên phiếu bảo hành nó ghi địa chỉ cty tại quận Tân Phú-HCM mà trên vỏ hộp thì lại đề ở Tây Ninh thì em đi chào thân ái luôn. Sao h lại có trò lừa đảo đấy nhỉ?
    Khởi đầu mới

• 94 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi_Chealse Xem bài viết
    Hôm nay em đi Picomall, thấy chúng nó làm thử cũng háo hức lắm nhưng khi em hỏi về địa chỉ bảo hành, trang web công ty, lấy card để nghiên cứu thì chúng nó bảo bên em không có, không quảng cáo để bớt chi phí cho khách hàng,.... em đã lăn tăn rồi. Sau đấy em để ý thấy trên phiếu bảo hành nó ghi địa chỉ cty tại quận Tân Phú-HCM mà trên vỏ hộp thì lại đề ở Tây Ninh thì em đi chào thân ái luôn. Sao h lại có trò lừa đảo đấy nhỉ?
    Thế là bạn minh mẫn và thông thái hơn mình rồi đó
    Bán buôn bán lẻ quần sịp nam hàng Sài gòn, vừa đẹp, vừa rẻ
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...an-le-1008804/

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng lại "ếch" thật rồi khi mua máy xay này rồi mới lên hỏi bác Google. Mình vừa mua hôm qua. hu...hu. Phải tẩy chay bọn bán hàng này đi chứ! Tại sao siêu thị lớn như BigC Garden mà lại cho bọn này thuê mặt bằng để bán sản phẩm này chứ nhỉ? vì bán rong ngoài đường thì có lẽ lòng tin của mình không bằng họ bán hàng, QC ầm ĩ trong một siêu thị lớn như BigC Garden.
    Mua xong vừa mất tiền vừa bực mình chứ!

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

pà con lại nhầm giữa lượng điện tiêu thụ và tốc độ quay rồi:
    - "W" là đo công suất tiêu thụ điện/h, ví dụ: bóng đèn 40w(tức là 1h thì hết 40w điện, tương đương với 25h mới hết 1 kw - 1 số điện), bàn là 1000w, nồi cơm điện 500w...
    - Tốc độ quay thường được ký hiệu bằng rpm (viết tắt của từ tiếng Anh: revolutions per minute) số vòng quay trong một phút. Ví dụ: Tốc độ quay của đĩa cứng thế hệ trước là:3.600 rpm( tức là 3600 vòng/ phút), còn nay thường là 7.200 rpm, 10.000 rpm, 15.000 rpm sử dụng cho các ổ đĩa cứng trong các máy tính cá nhân cao cấp...

• 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mecun2006 ơi bạn có thể cho mình bản hướng dẫn sử dụng bằng tiếng việt của máy oku san no không? Anh xã mình cuối năm rồi được Cty thưởng cho 1 cái máy này nhưng chẳng có hướng dẫn sử dụng gì cả. Đúng là lừa đảo thật. Chả lẽ có mà không dùng. Rất mong nhận được hồi đáp của bạn. Cảm ơn rất nhiều. Bạn có thể gửi vào mail giúp mình với nhé:bebo.dng@gmail.com