• 13 Lượt chia sẻ
  • 74.3K Lượt đọc
  • 201 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 1,870 Bài viết

• 3,449 Được cảm ơn

Hix sáng nay em vừa đi Big C Hải Phòng. Cọc cho chúng nó 100k rồi mới vào đây đọc. Hix thôi biếu chúng nó 100k vậy. Chiều nay mang đến **** lấy nữa.
    • 4 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào em, thực ra thì cái máy đó dùng cũng được nhưng ghét mỗi cái nó lừa mình với giá gấp đôi Magic Bullet. Nếu em đọc trên vỏ họp ở phần giới thiệu 17 bộ phần của máy xay đó em sẽ thấy dòng chữ "With the Magic Bullet you can chop, mix, blend ..." đại loại như vậy, chị không nhớ chính xác lắm vì chị đang ở cơ quan, không ở nhà nên không lấy dòng chữ chính xác được.

Như vậy có thể thấy rằng:
    - Trường hợp 1: OKU SAN NO ăn cắp thiết kế của Magic Bullet sau đó về sửa đi, sách hướng dẫn sử dụng thì họ chỉ cần dùng MS Word để replace từ Magic Bullet thành OKU SAN NO là xong, tuy nhiên cái vỏ hộp do thiết kế Ma két (Từ gốc là Maquet hay gì gì đó) nên không dễ dàng replace, họ đã quên sửa 1 phần của vỏ hộp.
    - Trường hợp 2: OKU SAN NO và Magic Bullet cùng sản xuất ở 1 nơi tại TQ, nhưng công ty ở VN đặt sản xuất và mang về VN bán với giá trên trời, gấp đôi như vậy. Lý do cũng như phân tích ở trên, do Maquet không replace được nên bị lòi đuôi ra.

Chị chưa dùng MB nhưng qua tìm hiểu thì với tính năng tương tự, em có thể mua máy Magic Bullet loại đảm bảo chất lượng, xuất xứ là OK.

Thân ái,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

may quá nay em thấy giới thiệu ở maximax hay quá cũng định mua mà suy nghĩ lại chờ về hỏi lại anh google.may mà có các mẹ cho ý kiến.tks các mẹ nhiều
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang dùng máy này,giá hơi mắc.n có lẽ tiền nào của ấy.mình thấy xay rất tốt, xay được mọi thực phẩm đặc biệt có thể làm kem,làm sữa chua, tiết kiệm thời gian. Quan trọng là an toàn về điện
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh da su dung qua may xay oku san no,may xay rat tot.ve xay cua ca rat nhuyen.minh ko dong y voi y kien cua 1 ban cho rang may xay da nang thi can phai co cong suat cao,bay jo ko con o thoi ki do da nua ma la thoi ki cong nghe may moc bay jo cung ko can phai cong suat cao.ma quan trong la toc do vong quay thoi.cong suat cang thap thi cang do ton dien.neu so sanh may okusanno voi may magicbulet thi may nay hon han vi no co them 1 luoi dao xay tom cua,voi may nay minh co the xay rau ma, sua dau nanh ma ko can phai luoc so luoc xac,xet ve goc do nay thi may magic thua xa.nhug phai noi ko co san pham nao la hoan hao no cung co 1 vai nhuoc diem do la o cuc cao su,cuc cao su nay rat hay mon neu ko su dung dung cach se mon ngay,duoc cai nhan vien cua okusanno rat la nhiet tinh va than thien minh bi hong cai cuc do may lan len deu dc nv thay the moi.ve nguon goc cua san pham thi cung ko quan trong lam,quan trong la chat luon bo san pham nhu the nao thoi.minh cung da thac mac voi nv ban hang tai sao lai ko in made in len san pham va da dc giai thich ro rang con cho minh coi to khai suat nhap khau cua cong ty,trong do ghi ro suat xu va noi nhap khau nen minh rat an tam.con 1 uu diem nua phai nhac den o okusanno do la no rat la an toan ve dien,minh co the ve sinh may hang ngay voi nuoc ma ko so chap dien chay may hay la dien giat.minh thay minh rat sang suot khi mua bo san pham nay
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ở Tp.HCM cũng mua máy xay này minh thấy xai cũng được mà chưa thấy vấn đề gì,có gọi điện đến văn phòng,trạm bảo hành của họ liên lạc được mờ họ trả lời cũng rất nhiệt tình có thấy gì bi quan như mọi người nói đâu ta.
    • 12 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng mới rinh 1 em oku về, thấy mọi người kêu ghê quá, để mình sử dụng một thời gian rồi report lại cho mọi người nhé, cảm nhận ban đầu thì máy cũng chắc chắn, nhiều chức năng, 250W nên đỡ tốn điện hơn. Chỉ có cái là hơi đắt thôi, hi vọng là tiền nào của nấy... hihi...
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heoxinh_90 Xem bài viết
    Minh da su dung qua may xay oku san no,may xay rat tot.ve xay cua ca rat nhuyen.minh ko dong y voi y kien cua 1 ban cho rang may xay da nang thi can phai co cong suat cao,bay jo ko con o thoi ki do da nua ma la thoi ki cong nghe may moc bay jo cung ko can phai cong suat cao.ma quan trong la toc do vong quay thoi.cong suat cang thap thi cang do ton dien.neu so sanh may okusanno voi may magicbulet thi may nay hon han vi no co them 1 luoi dao xay tom cua,voi may nay minh co the xay rau ma, sua dau nanh ma ko can phai luoc so luoc xac,xet ve goc do nay thi may magic thua xa.nhug phai noi ko co san pham nao la hoan hao no cung co 1 vai nhuoc diem do la o cuc cao su,cuc cao su nay rat hay mon neu ko su dung dung cach se mon ngay,duoc cai nhan vien cua okusanno rat la nhiet tinh va than thien minh bi hong cai cuc do may lan len deu dc nv thay the moi.ve nguon goc cua san pham thi cung ko quan trong lam,quan trong la chat luon bo san pham nhu the nao thoi.minh cung da thac mac voi nv ban hang tai sao lai ko in made in len san pham va da dc giai thich ro rang con cho minh coi to khai suat nhap khau cua cong ty,trong do ghi ro suat xu va noi nhap khau nen minh rat an tam.con 1 uu diem nua phai nhac den o okusanno do la no rat la an toan ve dien,minh co the ve sinh may hang ngay voi nuoc ma ko so chap dien chay may hay la dien giat.minh thay minh rat sang suot khi mua bo san pham nay
    Bạn ơi thế ng ta giải thích như nào về những điều bạn hỏi bạn nõi rõ được k?
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào các mẹ mình là thành viên mới. mình cũng vùa đi siêu thị bc hải phòng và rước về 1 em oku hôm 8 tháng 4 nè. thấy quảng cáo hay quá mua luôn rồi về mới vào mạng tìm hiểu xem thế nào thì thất vọng vô cùng thêm cả bực mình. mình gọi điện ngay cho quản lý của oku và đòi trả lại nhung cứ vòng vo giải thích. sáng hôm sau 8h mình mang lên bigc và trả lai nhung không muốn hoàn lại tiền cho mình. và mình đưa máy bài viết của các mẹ mình in sẵn ra giấy rồi cho chúng nó đọc và gọi quản lý bigc lên nữa yêu cầu trả lại tiền vi bán hàng lừa đảo quá trời. nếu không giải quyết ngay mình mời phóng viên đến ngày, thế la chúng nó nhanh nhanh trả lại tiền mình đầy đủ nhưng không biết bigc có cho chúng bán nữa không. lấy lại được tiền mừng quá. các mẹ mà bị như vậy hãy trả lại ngay nhé đừng có ngại. o bigc đông người chúng sợ mất mặt lắm àh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cũng vửa mua nè, xay rau má thấy cũng lọc hết bã, mình chuyển qua xay thử đường phèn thì thấy xay nhuyễn lắm, minh moi mua nen máy nóng nó tự ngắt điện, gọi điện lên hỏi máy đứa nhânn viên thì nó nói máy mới mua rodai gì đó nên nóng nó tự ngắt điện, đễ tũ lạnh 3-4 phút lấy ra xay tiếp, mình bỏ máy vào ngăn đá khoảng 4 phút lấy ra thì xay lại được, nghe mấy đứa nhân viên nói là khoảng tuần đầu xay bị vậy, nhưng sau đó máy ko còn bị vậy nữa. Mình nghe mọi người đang bàn tán về máy này là cùng hàng với magic bullet nhưng giá thấp hơn một nửa máy oku san no.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đi siêu thị coop. mart nghe nhìn thấy mấy đứa nhân viên qc máy oku san no co nhiều chức năng, lại thấy nó nhỏ gọn, mình thích uống sữa đậu nành và nước ép nên liền rinh về một em. Mình mua rau má về xay thử liền thấy cũng lọc hết bã, mình lại chuyển qua xay đường phèn thử thấy xay nhuyễn lắm. Máy lại tự ngắt điện khi máy nóng, mình xay nhiều rau má quá nên nó nóng, mình gọi điện hỏi nhân viên thì họ nói là để tủ lạnh 3-4 phút cho máy nguội rồi xay tiếp, vì máy mới mua về rodai gi đó nên nó bị vậy khoảng 1 tuần máy sẽ hoạt động liên tục. Mình để máy 4 phút trong ngăn đá tủ lạnh lấy ra xay thì máy chạy tiếp. Mình chợt vào google tham khảo thêm thấy mọi người bàn tán về loại máy này cùng hàng với magic bullet Trung Quốc mà giá oku san no cao hơn một nữa giá tiềnvới máy MB mình cũng thấy tiếc, mình thì chưa biết về máy MB nhưng mình sử dụng máy okosuno xay rau má va đường phèn thì đúng như nv nó qc, mình cũng thích sự an toàn của oko su no là nóng tự ngắt điện ko hoạt động nữa, để nguội mới chạy tiếp, trước mắt thì cũng thấy ok, để mình sử dụng thời gian nữa xem sao sẽ cho các bạn biết.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua ngày 19/4/2012 mình cũng đi BigC Hải Phòng và thấy quảng cáo máy xay Oku san no gì đó của Nhật. Ban đầu mình hỏi giá, nhất định nhân viên không trả lời, mình đã thấy khó chịu, kêu là đó là quy định của cty em, phải nghe quảng cáo hết các tính năng rồi nói tốt 1 thôi 1 hồi mới nói giá trên trời là 2,990,000 nhưng hnay được giảm giá xuống còn 2,490,000. Mình hỏi giảm giá đến hôm nào thì nv kêu chỉ trong ngày hnay, nếu chị không mua ngay thì có thể đăng ký trước rồi lấy hàng sau. Nghe đến đây mình đã bắt đầu nghi ngờ về cách bán hàng này, và cuối cùng quyết định không mua. Thật là may. Trước đó mình cũng vì nghe quảng cáo tại 1 gian hàng tại BigC HP đã mua cây lau nhà 360 của Easy Mop giá 1trieu, sau đó thấy trên Mua chung bán cái y hệt giá 650k. Bi giờ nghĩ lại mà thấy mình dại vì nghe quảng cáo quá. Mình chia chẻ để các mẹ khác rút kinh nghiệm nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

PM cho mình theo email: chiennguyendac@gmail.com nhé. Cảm ơn bạn hiền rất nhiều.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng mà bạn dùng máy đó có được không,
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Magic Bullet mình thấy giá loạn lắm, không biết là bao nhiêu nữa, mà hiện nay người ta bảo loại đấy nhiều hàng nhái lắm.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy là sản phẩm này dùng tốt đúng không bạn, mình ưng nó lắm nhưng thấy mọi người chê nhiều quá nên hãi không dám mua ây này
    • 59 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

đọc cái này thấy ấm ức quá, bố mẹ mình cũng đã rước một cái từ BigC Long Biên về, hôm qua xay tôm và rau cho cháu, xay mãi chẳng nhuyễn, rồi thì ko thấy hoạt động gì nữa. Mình xem thùng hộp bao bì đã thấy nghi ngờ rồi, chả rõ ràng xuất xứ gì. Hic, hôm nay mới đọc được cái này, không biết mua qua một tuần rồi thì có đổi trả gì được không; chắc là hôm qua nó nóng quá nên ngừng hoạt động luôn. Tức quá, mình cứ nghĩ nó chỉ khoảng 1tr thôi, hỏi ông bà cứ không nói giá, ai dè đắt vậy, mà nhìn chất liệu thì tầm thường thật
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hic hqua e cũng máu me đang định xách về , nhưng sau 1 hồi suy nghĩ kĩ, cũng bảo về nhà nghiên cứu kĩ đã ,chứ 10 lần mua theo cảm hứng quảng cáo thì đến 9 lần ko ưng í nên e cũng hãi rồi . Giờ thì may quá ..hic .Thôi tốt nhất theo em là vào những siêu thị điện máy tin tưởng mà mua cho lành , nhà e dùng máy ép với máy say sinh tố của Philip bao nhiêu năm vẫn chạy tốt T.T
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang có nhu cầu mua máy làm sữa đậu nành, chức năng xay thì không quan trọng hàng đầu vì con lớn rồi, đọc xong comnt của mọi người mình QĐ kkoong mua em okusano nữa mà chuyển sang em Soylove. Đang muốn hỏi có mẹ nào đã dùng hoặc có kinh nghiệm về máy làm sữa đậu nành Soylove chưa??? máy này giá 3.400.000 có thể làm sữa đậu, làm tào phớ, đậu, nấu cháo hoa và đun nước sôi, luộc trứng (theo quảng cáo trên truyền hình VTC) của nhà cung cấp thì là máy nhập từ Hàn quốc đó, máy này chỉ bán ở mấy đ/c siêu thị trực tuyến mà k bán ở siêu thị , vậy có đáng tin K? các mẹ thông thái ai đã biết về máy này tư vấn giùm với. Em philip của mình đã gần 20 năm tuổi, già quá chạy vất vả và không tự làm sữa uống luôn được mà mình lại bức xúc muốn bổ sung cãni hàng ngày với đậu nành các mẹ ạ.
    Mong lắm mọi tư vẫn của các mẹ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hanhtt2003; 06/05/2012 vào lúc 01:25 PM. Lý do: đổi tiêu đề
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Máy xay đa năng SuperMum

Mình đã đặt cọc mua 2 cái máy xay đa năng SuperMum, mình thấy rất tiện lợi vì xay trái cây không cần cắt nhỏ, bỏ nguyên cả quả ổi vào mà nó xây chẳng thấy hạt đâu, làm sữa đậu nành, xay cua nguyên cả con, làm kem, đảm bảo không bị mất chất xơ. Tuy nhiên mình cũng muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ đã sử...

• Giường Thú Cưng Ngộ Nghĩnh Cho Bé

Xin thông báo đến quí khách hàng, các bà mẹ : chúng tôi chuyên cung cấp : Giường Thú Cưng Ngộ...

• Máy xay đa năng Buwon

Có mẹ nào đã mua và dùng máy xay Buwon này chưa? qua sử dụng thì có xài được ko ạh? Em thây bán trên Viethomeshopping giá 1.450.000, thấy cũng tiện mà chưa dám mua vì ko biết nó thế nào? Mẹ nào xài qua rồi cho em xin ý kiến có nên mua ko nhé, thanks:Rose:

• Cách làm sạch lò nướng đơn giản và an toàn

Nhà mình ít dùng lò nướng. Nhưng mỗi lần dùng xong đều cần phải làm sạch, vì nó dính dầu mỡ khá...

• [Cần mua] Tủ đứng, bếp+bình gas, bàn, ghế gấp

Em mới chuyển nhà ra ở riêng mà điều kiện kinh tế hơi hạn hẹp nên tìm mua đồ cũ cho tiết kiệm ạ ...

• 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ôi các chị ơi đừng tin chúng nó.. Hàng Tung Của 100% đấy. Hôm nọ em đi Maxi Mark nó cũng nói hay như múa ý, em biết chắc là lừa đảo rồi nên định đi thì nge thấy nó bảo là hàng của Nhật, em học tiếng Nhật mà nên nge thấy là ngứa trong người quay lại xem =)) sau 1 hồi biểu diễn nó kéo em vào để tư vấn. Em giả điên hỏi "ơ hãng này của nước nào anh" cái nó bảo "của Nhật chị ơi, tốt lắm đang km blah blahh.." cái em lật tới lật lui cái máy xong hỏi "em có thấy chữ tiếng Nhật nào đâu nhỉ?" xong nó chỉ vào chữ Okusan bảo là tiếng Nhật đây còn jì .. em "thế à" xong định chuồn rồi nó lại níu kéo đủ trò, em cũng ngại nên hỏi thêm "anh có catalogue ko cho em đi em về đưa mẹ tham khảo" thì chúng nó ấm ớ 1 hồi nói "catalogue nằm trong sp, phải mua sp mới có" thôi em đi luôn ko bao vờ quay lại..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)