• 13 Lượt chia sẻ
  • 74.5K Lượt đọc
  • 201 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 98 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ponnykn7a2 Xem bài viết
    ui ui, the la minh cung bi lua rui, moi rinh 1 cai ve nha dung, huhu
    Cùng hội cùng thuyền rồi. Bị đắt quá thôi, còn xay cũng tạm được (tự an ủi).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Huhu, chị em mình vừa rinh về 1 em. vậy là bị lừa rùi. Thảo nào, lúc mình yêu cầu xuất hóa đơn. Tụi nó kêu nếu lấy hóa đơn thì phải chịu 10% VAT. Lúc đó cũng nghi nghi. Ai đời một công ty bán hàng điện tử như thế lại không xuất hóa đơn. Nhưng vì mê các công dụng của máy quá nên rinh về luôn. Không suy nghĩ nữa. Tối về thấy bất an nên mới nhờ bác google. hic hic. Tiếc 2.490k.
    • 98 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luna_luna Xem bài viết
    Huhu, chị em mình vừa rinh về 1 em. vậy là bị lừa rùi. Thảo nào, lúc mình yêu cầu xuất hóa đơn. Tụi nó kêu nếu lấy hóa đơn thì phải chịu 10% VAT. Lúc đó cũng nghi nghi. Ai đời một công ty bán hàng điện tử như thế lại không xuất hóa đơn. Nhưng vì mê các công dụng của máy quá nên rinh về luôn. Không suy nghĩ nữa. Tối về thấy bất an nên mới nhờ bác google. hic hic. Tiếc 2.490k.
    Sáng qua cùng con gái đi thăm ông Bác ốm ở bệnh viện YHCT trên đường Khuất Duy Tiến, đang đi thấy con gái chỉ "Kìa mẹ kìa" nhìn ra thấy một bác đang ngồi sau xe máy cũng ôm một hộp Okusano. Thêm 2 người nữa giống mình. Sao cứ để 1 nhóm người bán hàng kiểu đó tồn tại trong 1 siêu thị lớn nhỉ. Đố mọi người tra ra cái Công ty Vân Thạnh đấy.
    • 230 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Hôm qua vào Big C nghe giới thiệu đa chức năng, lại còn khỏe,nhỏ gọn, bền (quăng ko vỡ) em cũng mê mẩn cái máy xay này lắm. Em bán hàng bảo hôm nay là ngày khuyến mại cuối cùng, phần vì ko mang đủ tiền, phần cũng hơi nghi nghi với cách bán hàng của em tư vấn nên em cố cầm lòng. Trước lúc mò vào topic này đầu em vẫn bị ám ảnh bởi sự tiện dụng của nó và bụng vẫn nhủ trước sau j cung phải rước 1 iem về. Giờ thì em cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, em sẽ lại trung thành với máy ép và máy xay đa năng cũ nhà em, tiết kiệm dc gần 3 tr hihi. Chúc cả nhà 1 tuần hạnh phúc và vui vẻ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lần nào cũng là lần khuyến mại cuối cùng, tớ mua cách đây 1 tháng cũng là ngày cuối cùng thế mà hôm nay vẫn chưa hết. Chúng nó kêu chỉ bán 100 thùng hàng mẫu với giá đó thôi, mà đến 2 tháng rồi vẫn chưa hết. Thắc mắc sao không có nơi sản xuất, nhập khẩu trên thùng hàng, nó bảo hàng mẫu nên không in. Mẹ nào cứ yêu cầu chúng nó viết hóa đơn, đồng ý chịu 10% VAT nhưng phải viết đúng công ty nhập khẩu xem chúng nó xoay cách nào.
    • 120 Bài viết

• 560 Được cảm ơn

Hôm nay em đi Picomall, thấy chúng nó làm thử cũng háo hức lắm nhưng khi em hỏi về địa chỉ bảo hành, trang web công ty, lấy card để nghiên cứu thì chúng nó bảo bên em không có, không quảng cáo để bớt chi phí cho khách hàng,.... em đã lăn tăn rồi. Sau đấy em để ý thấy trên phiếu bảo hành nó ghi địa chỉ cty tại quận Tân Phú-HCM mà trên vỏ hộp thì lại đề ở Tây Ninh thì em đi chào thân ái luôn. Sao h lại có trò lừa đảo đấy nhỉ?
    Khởi đầu mới
    • 98 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi_Chealse Xem bài viết
    Hôm nay em đi Picomall, thấy chúng nó làm thử cũng háo hức lắm nhưng khi em hỏi về địa chỉ bảo hành, trang web công ty, lấy card để nghiên cứu thì chúng nó bảo bên em không có, không quảng cáo để bớt chi phí cho khách hàng,.... em đã lăn tăn rồi. Sau đấy em để ý thấy trên phiếu bảo hành nó ghi địa chỉ cty tại quận Tân Phú-HCM mà trên vỏ hộp thì lại đề ở Tây Ninh thì em đi chào thân ái luôn. Sao h lại có trò lừa đảo đấy nhỉ?
    Thế là bạn minh mẫn và thông thái hơn mình rồi đó
    Bán buôn bán lẻ quần sịp nam hàng Sài gòn, vừa đẹp, vừa rẻ
    http://zaodich.com/forum/f2488/quan-...an-le-1008804/
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng lại "ếch" thật rồi khi mua máy xay này rồi mới lên hỏi bác Google. Mình vừa mua hôm qua. hu...hu. Phải tẩy chay bọn bán hàng này đi chứ! Tại sao siêu thị lớn như BigC Garden mà lại cho bọn này thuê mặt bằng để bán sản phẩm này chứ nhỉ? vì bán rong ngoài đường thì có lẽ lòng tin của mình không bằng họ bán hàng, QC ầm ĩ trong một siêu thị lớn như BigC Garden.
    Mua xong vừa mất tiền vừa bực mình chứ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

pà con lại nhầm giữa lượng điện tiêu thụ và tốc độ quay rồi:
    - "W" là đo công suất tiêu thụ điện/h, ví dụ: bóng đèn 40w(tức là 1h thì hết 40w điện, tương đương với 25h mới hết 1 kw - 1 số điện), bàn là 1000w, nồi cơm điện 500w...
    - Tốc độ quay thường được ký hiệu bằng rpm (viết tắt của từ tiếng Anh: revolutions per minute) số vòng quay trong một phút. Ví dụ: Tốc độ quay của đĩa cứng thế hệ trước là:3.600 rpm( tức là 3600 vòng/ phút), còn nay thường là 7.200 rpm, 10.000 rpm, 15.000 rpm sử dụng cho các ổ đĩa cứng trong các máy tính cá nhân cao cấp...
    • 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mecun2006 ơi bạn có thể cho mình bản hướng dẫn sử dụng bằng tiếng việt của máy oku san no không? Anh xã mình cuối năm rồi được Cty thưởng cho 1 cái máy này nhưng chẳng có hướng dẫn sử dụng gì cả. Đúng là lừa đảo thật. Chả lẽ có mà không dùng. Rất mong nhận được hồi đáp của bạn. Cảm ơn rất nhiều. Bạn có thể gửi vào mail giúp mình với nhé:bebo.dng@gmail.com
    • 98 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebo.dng Xem bài viết
    Mecun2006 ơi bạn có thể cho mình bản hướng dẫn sử dụng bằng tiếng việt của máy oku san no không? Anh xã mình cuối năm rồi được Cty thưởng cho 1 cái máy này nhưng chẳng có hướng dẫn sử dụng gì cả. Đúng là lừa đảo thật. Chả lẽ có mà không dùng. Rất mong nhận được hồi đáp của bạn. Cảm ơn rất nhiều. Bạn có thể gửi vào mail giúp mình với nhé:bebo.dng@gmail.com
    Để tớ kiểm tra có hướng dẫn sd ko đã, hình như chỉ có mấy cái thực đơn hay sao ấy. Mà sử dụng đơn giản mà. Có 3 dao, loại 2 lưỡi có răng cưa để xay thịt, tôm, cua cá...; loại 2 răng cưa khác để xay đồ khô như hành tỏi ớt, gạo gì đó, loại 4 răng xay đồ nước. Khi xay chú ý cứ khoảng 30s - 1phut lại nghỉ 1 chút không máy nóng nó tự ngắt đây.
    Bán buôn bán lẻ quần sịp nam hàng Sài gòn, vừa đẹp, vừa rẻ
    http://zaodich.com/forum/f2488/quan-...an-le-1008804/
    • 3,339 Bài viết

• 6,040 Được cảm ơn

loại này cũng qc ầm ĩ trong Coopmark Q9 . thấy nv biểu diễn hay lắm, làm cả kem, xay đậu ra rất mịn, còn nấu đựoc sữa đậu nành nữa. e hỏi giá thì nó k nói , bảo e xem hết các trò nó diễn, rồi massage cho e và..viết 1 cái hóa đơn bảo em nộp tiền đặt cọc nó giao máy đến tận nhà. E chuồn lẹ .

chả hiều sao st lớn thế để cho bọn này hoạt động
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua đi siêu thị Coop Q9, mới liếc qua đã bị nó lôi vào và đặt cọc mất 500k. Về suy nghĩ mãi vì còn lăn tăn. Tại sao hàng nhập khẩu mà không có mã vạch xuất xứ. Không có catologe bằng nhiều thứ tiếng như những sản phẩm nhập khẩu khác. Lên hỏi giáo sư Google, Oku san no là ai. Kết quả, bên Nhật thì có thuơng hiệu này thật nhưng tìm mãi loại sản phẩm này ở đây cũng như bên Malai như nó nói thì không có, nên vô topic này mới tin chắc mình bị lừa nên quyết định không lấy nữa. Hơi đau vì bị mất toi tiền đặt cọc nhưng tự nhủ còn hơn mất sô tiền còn lại để rinh thứ đó về, để mỗi lần nhình thấy nó rồi lại tức, giảm thọ. Rút kinh nghiêm cho những lần sau, không bao giờ tin quá 1%% về các sản phẩm quảng cáo bán ở ngoài vùng kiểm soát chất lượng, hậu mãi của hệ thống các siêu thị Coop, Big C... (vì họ chỉ là người cho thuê mặt bằng thôi mà), mà khách hàng khi vào siêu thị hay bị hiểu lầm ở chỗ này.
    • 44 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ôi may quá mình cũng đang mê mẩn cái máy ấy. hôm trước đi Big C ra mắt tròn mắt dẹt xem nhưng may mà ko đủ tiền nên chưa mua. hjhj... cách đây 1 tuần m xem cô bé bán hàng cũng bảo c xem hết đi rồi e sẽ báo giá. sau đó e í bảo "nếu c mua luôn bjo thì giá là 2490k bọn e còn đúng 3 hộp. hôm sau c muốn mua là giá 3tr. phù... may quá...
    mẹ yêu Su, Su yêu mẹ 2 mẹ con yêu nhau - cho bố Dũng ra ria ...
    • 60 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nếu các chị thích cái loại máy xay như Okusano thì nên mua Magic Bullet thì hơn. Em hay đi siêu thị cũng bị tụi nhân viên bán hàng tư vấn thuyết phục đủ kiểu về cái Okusano này, nhưng khi hỏi giá thì hết hồn vì mẫu mã tính chất thì y chang như MB mà giá thì... gấp đôi. MB và Oku này chắc cũng hàng tàu cả thôi, nhưng nhìn cái MB vẫn đẹp đẽ tinh tươm hơn Ok mà giá chỉ khoảng 1tr2 (Metro)
    • 132 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

Hqua mình cũng gặp máy này trên Picomall, suýt mua.Nhưng công nhận máy nó xay cũng OK phết, về mà mình vẫn còn thích.Không biết MB dùng có được thế không nhỉ, xay đá này, ruốc này...thấy có top các mẹ chê MB yếu lắm.Mình đang muốn mua 1 bộ đa năng thế. Nếu không vào top này chắc hnay mình ra mua rồi, ăn cốc kem, uống cốc sữa đậu lành nóng pha rau má...không lú mới lạ. Nếu không mua nó các mẹ có thể tư vấn dùng máy đa năng nào có các chức năng tương tự mà tầm tiền đó không vậy.Cám ơn nhiều.
    • M3D
    • 5 năm
    • 148 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cái máy này mình cũng mua trên picomall vì thấy hay hay, về nhà dùng thấy cũng đc ko đến nỗi nào, chưa xay thử cua nhưng đã xay cá ăn ko thấy xương đâu.

Gấu; NB: 3,55kg, 1M: 4,9kg, 2M: 6,1kg - 61cm , 3M: 7,1kg - 64cm , 4M: 7,7kg - 66cm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ à, mình cũng ếch thật, tuần trước ra Co-op mart Hà Đông, đi qua thấy nó kéo vào giới thiệu, nhà cũng đang cần mua máy xay sinh tố, hôm trước mình đã xem con Phillips 600W giá ~1.3tr rồi, đã định rinh về nhà thì gặp bọn này giới thiệu, biểu diễn nên cũng mụ mị, hoa mắt và rồi mua luôn. Bọn chúng làm cho mình không có thời gian nghiên cứu với chiêu bài ngày mai hết giảm giá.

Sau khi về nhà sử dụng thì thấy cũng tạm ổn, nhưng chỉ thấy ấm ức khi tra trên mạng thấy nó giống hệt máy Magic Bullet, giống tất cả luôn, gồm:
    - Kiểu dáng, mẫu mã
    - Các linh kiện kèm theo

Mà máy Magic Bullet chỉ bán giá ~1.2tr, nhiều nơi khuyến mại chỉ còn 550k, mình quyết tâm tìm bằng chứng và đã phát hiện một sai sót của bọn này, nhưng để tránh chúng sửa chữa mình chưa công bố tại đây, nếu các mẹ nào đã mua cùng muốn đến làm cho ra nhẽ thì PM mình.

Bằng chứng có thể tạm kết luận
    - Khả năng 1: Oku san no là nhái của Magic Bullet nhưng lại bán giá cao hơn với chiêu bài tiếp thị trực tiếp.
    - Khả năng 2: Oku san no và Magic Bullet cùng đặt sản xuất tại 1 nơi chứ không phải như giải thích của nhân viên bán hàng: "Magic Bullet là của TQ, còn Oku san no là linh kiện Nhật Bản lắp ráp tại Malaysia"

Đề nghị các mẹ TẨY CHAY, TẨY CHAY, TẨY CHAY bọn này gấp, mình cũng không hiểu tại sao lại có thể bán ở các siêu thị lớn như vậy được, đề nghị ai đọc được bài viết này gửi msg Yahoo, Skype, ICQ, SMS, ... tới tất cả bạn bè và người thân để tránh bị bọn này lừa gạt tiếp.

Mẹ nào muốn biết chính thức "đuôi cáo" của bọn này là gì, xin mời cứ PM, em sẽ chỉ chi tiết cho.

Chúng ta cần gửi khuyến cáo lên Hiệp hội người tiêu dùng thôi các mẹ ạ, mình đã ngốc nhưng không nên để các mẹ khác bị lừa tiếp..................
    • 132 Bài viết

• 1,032 Được cảm ơn

"cái máy này mình cũng mua trên picomall vì thấy hay hay, về nhà dùng thấy cũng đc ko đến nỗi nào, chưa xay thử cua nhưng đã xay cá ăn ko thấy xương đâu"
    Ừ mẹ nó nhỉ, các em ấy còn đập cốc xay bôm bốp vào bàn đá, đổ cả nước vào cục máy vẫn xay bình thường.Mình chỉ ứ tin vụ em ấy bảo máy dùng liên tục được 30 phút. Mình chưa hỏi được người dùng MB để xem nó có xay được đá giống OKU không, thích nhất là được ăn kem ngay. Hôm nọ có đứa em lấy MB ở LS về bảo để cho mình 600k, mình sợ ba bữa lại hỏng nên không lấy.Hàng TQ xịn dùng cũng OK lắm chứ, phải tội nhiều hàng rỏm quá.
    Mẹ nào dùng Oku hoặc MB rồi cho xin tí cmt nhé.Thanks.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ChipDoyeu; 26/02/2012 vào lúc 08:00 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 190 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Ơn trời, mình vào top này trc khi rinh e nó về. Từ tối hôm qua đến giờ cứ tương tư e nó, định thanh lý cái máy cầm tay Philip mới mua 3,5tr cho chị gái. Mình nghĩ là nó xay tốt đấy chứ, xay khỏe thế mà nhưng chắc giá bị đắt thôi.