• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 679 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

BaSapNho đang chuẩn bị sửa bếp cho bu nó, muốn hỏi các mẹ bếp núc là:

1. Dùng tủ sấy bếp để thay hoàn toàn cho chạn bát được không, loại này hình như phải cắm điện liên tục thì phải ?

2. Nước vòi dùng ở chậu rửa bát có cần nước nóng không ? thấy mấy cô trong phòng bảo lắp đường nước nóng cho chậu rửa bát ít khi dùng lắm. Các mẹ nghĩ thế nào, cho BSN vài lời nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Basapnho ơi, Cái tủ sấy bát dùng hoàn toàn thay chạn bát được đó anh ơi. Cắm điện lúc nào nó sấy lúc đó, nếu không thì dùng làm chạn, he he... Giá tham khảo:.3 triệu
    Nếu ở Hà Nội thì chậu rửa bát rất cần nước nóng, nhất là mùa đông mà rửa bát bằng nước lạnh thì eo ôi. Giải pháp tốt nhất như nhà em đây là dùng chung nước nóng với bình nóng lạnh của nhà tắm. Lúc sắp rửa bát thì bật lên thôi, rất tiện.
    Chúc Basapnho làm được một cái bếp hoành tráng cho bu nó nhé.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ZeZui
    Nếu ở Hà Nội thì chậu rửa bát rất cần nước nóng, nhất là mùa đông mà rửa bát bằng nước lạnh thì eo ôi. Giải pháp tốt nhất như nhà em đây là dùng chung nước nóng với bình nóng lạnh của nhà tắm. Lúc sắp rửa bát thì bật lên thôi, rất tiện.
    Đúng rùi, nếu ở miền bắc thì cần lắm lắm một cái vòi có nc nóng để mùa đông rửa cho nó đỡ lạnh. Giải pháp ZeZui đưa ra rất hợp lý đấy, nhà mình làm thế thấy cũng tiện lắm :4:
    • 679 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều. Về đường ống nước nóng cho Chậu rửa bát BSN đã bảo thợ lắp thêm 1 cái van, mùa hè thì tạm khoá vào vì nhà BSN mùa hè vẫn tắm nước nóng.

Tủ sấy bát giá 3 triệu là mẹ mua ở đâu đấy ? hãng gì ? Nhà các mẹ dùng tủ sấy bát của hãng nào ? Nhà BSN đi xem mà không thấy loại nào vừa cả, nhà chật chỉ lắp vừa tủ sấy rộng 800mm thôi. Xem tủ của Sakura thì chỉ có loại rộng 900mm giá 3,9 triệu.
    • 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaSapNho
    Cám ơn các mẹ nhiều. Về đường ống nước nóng cho Chậu rửa bát BSN đã bảo thợ lắp thêm 1 cái van, mùa hè thì tạm khoá vào vì nhà BSN mùa hè vẫn tắm nước nóng.
    Tủ sấy bát giá 3 triệu là mẹ mua ở đâu đấy ? hãng gì ? Nhà các mẹ dùng tủ sấy bát của hãng nào ? Nhà BSN đi xem mà không thấy loại nào vừa cả, nhà chật chỉ lắp vừa tủ sấy rộng 800mm thôi. Xem tủ của Sakura thì chỉ có loại rộng 900mm giá 3,9 triệu.
    Mua tủ TQ đi bạn, nhà bà chomchom khuân từ Lạng sơn về 300k năm 2003, dùng vẫn tốt lắm mà gọn nữa.
    Nó chỉ nhỏ bằng cái máy hút ẩm thôi nằm khiêm tốn 1 góc bếp.
    Tủ bạn hỏi là tủ gì mà đắt vậy
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 679 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Loại treo gắn vào tường hoặc tủ bếp. Hàng liên doanh Việt Nhật bạn ạ. Có tính năng khử khuẩn, tự động hẹn giờ tắt, công suất có 340W thôi .v.v...(xem hàng Việt Nam thấy đến 700W mà không có tự động tắt).

Nói chung tủ càng to càng tốt vì dùng thay chạn. Chủ yếu là nhà BSN chỉ còn thừa chỗ đó rộng 800 để treo thôi (treo ngay trên bồn rửa bát).
    • 425 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

• 759 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Mình muốn mua máy sấy chén. Có mẹ nào đasur dụng rồi tư vấn cho mình với. Mua ở đâu ???? Mình đang o SG. Thanks nhiều
    • 143 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mình cũng đang tìm mua đây. Có mẹ nào biết ko?
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kynhac Xem bài viết
    mình cũng đang tìm mua đây. Có mẹ nào biết ko?
    Mình đang có một mấy sấy bát của Đài Loan dùng rất hay,công ty mình bán mà,minh mua về nhưng chưa dùng bao giờ,nếu bạn có nhu cầu mình để lại cho
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MẹCunxinh có thể post hình và giá cả lên cho mình xem được không ?
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Xi Muoi Xem bài viết
    MẹCunxinh có thể post hình và giá cả lên cho mình xem được không ?
    Mình ở Hà Nội cơ mà
    • 2,318 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCunXinh130304 Xem bài viết
    Mình đang có một mấy sấy bát của Đài Loan dùng rất hay,công ty mình bán mà,minh mua về nhưng chưa dùng bao giờ,nếu bạn có nhu cầu mình để lại cho
    bạn cho xem hình, kích thước và giá cả được ko? mình ở hn
    • 300 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đang định mua máy sấy bát Goldsun, có mẹ nào đã dùng cho mình xin ý kiến với nhé.
    Cuộc sống, đó không phải là những gì ta muốn mà là những gì ta có thể kiếm được!
    • 640 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Em lại lôi topic này lên vì đang cần thông tin máy sấy bát để làm tủ bếp. Các mẹ có biết bây giờ loại máy sấy bát nào dùng tốt và bền k ạ? Em thấy phổ biến là máy Goldsun, mà đồ của Goldsun thì hình như k được các mẹ tin tưởng lắm. Em tìm cái máy sấy bát khử trùng bằng ozone và tia cực tím, tốn càng ít điện càng tốt , máy càng rộng càng tốt vì dùng thay giá đựng bát đĩa luôn.
    Máy sấy bát có 2 dạng là dạng treo và dạng âm tủ, các mẹ thấy loại nào thì tiện hơn ạ? Dạng âm tủ thì dễ thao tác hơn dạng treo nhưng lại tốn diện tích tủ dưới.
    Lăn tăn quá, không biết nên mua tủ bát hay để dành tiền mua máy rửa bát đây, nhờ các mẹ giúp em.
    • 1,685 Bài viết

• 3,132 Được cảm ơn

Mẹ Bống cho mình hỏi máy xuất sứ ở đâu vậy,cái máy có 2 tầng có treo được không? và khi mình rửa bát xong , úp bát đĩa còn ướt và thì có khay hứng nước bên dưới ko? Mình cũng đang cân nhắc vì chuẩn bị làm tủ bếp rồi, nhờ mẹ Bống tư vấn hộ với nhé . Cám ơn nhiều
    Không ký cọt gì nữa, sợ rồiiiiiiiiiiii:Sad:
    • 640 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi mẹ Bông về xuất xứ máy, cả về giá cả nữa.
    • 106 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ à, máy đó nhập khẩu nguyên chiếc của Đài Loan, gìơ chỉ còn hàng của SAKURA là 2 chiếc màu đen ý thôi, cái này treo lên tủ, có khay để hứng nước khi các mẹ rửa bát xong úp luôn, có 3 nấc hẹn giờ, giá của chiếc dài 90cm là 5.2tr và chiếc 80.cm là 5.050.000tr. chức năng giống nhau chỉ khác nhau về kích thc thôi.Còn cái 2 ngăn kia thì hết hàng lâu rồi các mẹ ạ. ko nhập cái đó nữa. Các mẹ cứ xem kỹ đi.
    • 2,029 Bài viết

• 3,956 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đã bon chen mua 1 chú nhưng bếp chẳng đủ không gian để lắp đặt nên vẫn vứt đấy. Không biết có mẹ nào có nhu cầu mình để lại cho.
    • 2,131 Bài viết

• 957 Được cảm ơn

Mẹ cánh cụt ơi, thế tủ của nhà mẹ mua lâu chưa? Kích thước bao nhiêu? của hãng gì thế? nếu được mẹ nó post hình lên được không? Em cũng bon chen lắm
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3