Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Máy tập thể dục tại nhà - nên mua loại nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dear cả nhà. Chị dâu em vừa sinh bé được 2 tháng, hơi bị mập. Giờ muốn mua máy tập thể dục tại nhà để tút lại dáng trước khi đi làm, mà không biết nên mua loại nào. Với khoảng tiền không quá 5 triệu, nên mua loại nào hả các chị?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Máy tập thể dục tại nhà

Chào các mẹ, em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ về việc mua máy tập thể dục áh. :) em đang muốn ốm bớt, mập quá rồi... :) Em muốn hỏi các mẹ mua máy tập đi bộ thì có tốt ko? Có mau chán ko? Tập có ốm ko? :D Với lại mua máy loại nào là tốt? Cám ơn các mẹ trước nhé! Chúc các mẹ tuần mới vui vẻ... ^.^

• Nước ép kiwi có tác dụng trị mụn không?

Thưa chuyên gia, da tôi thuộc loại da dầu nhưng thiếu nước nên thường xuyên bị nổi mụn. Tôi được...

• Bố trí bàn ăn theo mệnh gia chủ trong nhà

Theo quan niệm phong thủy học truyền thống, bàn ăn nên được đặt ở hướng lành, không thích hợp với...

• cần mua tủ lạnh khoảng 200l tại tp hcm

Chào cả nhà, mình đang cần mua một tủ lạnh cũ (còn sử dụng tốt) khoảng 200L, mình sống ở Tp HCM....

• Mua máy tập thể dục tại nhà loại nào tốt

Tình hình là cả nhà em bây giờ béo quá nên em tìm mua cái máy tập tai nhà nhưng chưa biết mua loại nào. Các mẹ thông thái giúp em với. Em cảm ơn các mẹ:Rose::Rose::Rose:

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn Tigerrose! Với số tiền ko quá 5tr,mình thấy có rất nhiều dòng sản phẩm máy tập thể dục cho chị dâu của bạn lựa chọn đó.
    Dòng xe đạp tập thể dục toàn thân Obitrek,máy chạy bộ trên ko,máy tập đi bộ Air Climber,hay Cardio Twister..... đó là những máy tập thể dục có hiệu quả mà giá cả phải chăng.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đợt trước có thẻ khuyến mại của bà chị cho đi tập thử 1 tháng ở Cali Fitness í. Giờ em cũng khoái sắm cái máy tập ở nhà. nhưng chẳng biết là nên mua ở đâu, loại nào thì giá hợp lý mà chất lượng ổn.
    • 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muangau_sg Xem bài viết
    Chào bạn Tigerrose! Với số tiền ko quá 5tr,mình thấy có rất nhiều dòng sản phẩm máy tập thể dục cho chị dâu của bạn lựa chọn đó.
    Dòng xe đạp tập thể dục toàn thân Obitrek,máy chạy bộ trên ko,máy tập đi bộ Air Climber,hay Cardio Twister..... đó là những máy tập thể dục có hiệu quả mà giá cả phải chăng.
    Cảm ơn ban muangau_sg. Mình có tìm hiểu qua mấy máy tập loại này. Chị mình có vẻ thích cái Orbitrek, nhưng là của hãng Best buy, mà mọi người đánh giá không tốt lắm về chất lượng của hãng này. Không biết có nên mua không nhỉ?
    • 589 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Nhà em cũng đang hóng cái máy xe đạp tập thể dục toàn thân của Orbitrek. Bác nào biết mua loại này ở đâu với giá cả hợp lý và chất lượng ổn 1 tí ko ah
    Nam mô A Di Đà Phật! Con xin cảm tạ Bụt tổ, Quan Thế Âm Bồ Tát đã gia hộ cho con đón được con yêu.Cúi mong Bụt tổ, Quan Thế Âm Bồ Tát từ bi gia hộ cho mẹ con con được bình an 9 tháng 10 ngày cho đến khi sinh nở, mẹ tròn con vuông; Con của con phát triển khỏe mạnh, lành lặn, thông minh, xinh xắn và chào đời 1 cách dễ dàng.Nam mô Đức Bổn Sư Bụt Thích Ca Mâu Ni

Cảm ơn con đã về bên ba mẹ. Bình an 9 tháng 10 ngày nhé tình yêu của mẹ

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigerrose Xem bài viết
    Cảm ơn ban muangau_sg. Mình có tìm hiểu qua mấy máy tập loại này. Chị mình có vẻ thích cái Orbitrek, nhưng là của hãng Best buy, mà mọi người đánh giá không tốt lắm về chất lượng của hãng này. Không biết có nên mua không nhỉ?
    Bạn có thể tham khảo thêm 1 số nơi có bán dòng máy tập này để có thêm nhiều thông tin mà mình có thể lựa chọn được máy tốt nhất. Mình thì chưa mua sản phẩm của bên Best Buy nên mình ko biết chất lượng nó như thế nào. Bạn tham khảo thêm rồi quyết định nha
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hiện tại có rất nhiều dòng máy tập trên thị trường, với <5tr và người sử dụng là bà mẹ mới sinh nên mua loại xe đạp tập là hợp lý nhất, có khá nhiều nhãn hiệu hiện nay, tuy nhiên mình thấy các sản phầm của Sport1 (http://sport1.vn/Xe-dap-tap_116.html) được yêu thích và ưa chuộng hơn cả.
    bạn cứ tham khảo trên website và nhờ tư vấn chắc chắn sẽ rinh đc 1 chiếc về nhà
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dtgroup28 Xem bài viết
    Hiện tại có rất nhiều dòng máy tập trên thị trường, với <5tr và người sử dụng là bà mẹ mới sinh nên mua loại xe đạp tập là hợp lý nhất, có khá nhiều nhãn hiệu hiện nay, tuy nhiên mình thấy các sản phầm của Sport1 (http://sport1.vn/Xe-dap-tap_116.html) được yêu thích và ưa chuộng hơn cả.
    bạn cứ tham khảo trên website và nhờ tư vấn chắc chắn sẽ rinh đc 1 chiếc về nhà

Mình có tham khảo giá trên Sport1 nhưng thấy giá của 1 số dòng máy xe đạp tập cao hơn những nơi khác, như xe đạp Orbitrek Elite cũng cùng 1 hãng sản xuất , cùng 1 thương hiệu nhưng giá hơn cả 5tr? Giá cao hok biết chất lượng của máy có bền hay hok? Nhiều loại , nhiều giá, khó khăn cho các mẹ muốn mua đây! hix.....
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có tham khảo giá trên , có sản phẩm này chất lượng cũng okie mà giá cả cũng hợp lý. Bạn có thể tham khảo nhé http://www./7370/47...ht-4000af.html
    • 56 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em khuyên cái chị nếu có điều kiện thì mua lấy cái máy chạy điện. Hãng nào ko quan trọng lắm đâu. Thương hiệu lớn hoặc quảng cáo nhiều thì giá thành lại đội cao. Tìm nơi nào bán máy có cam kết bảo hành lâu một chút là được. Có loại chỉ 6 tháng, loại 1 năm, loại 2 năm và 3 năm. Nhưng thường thì 1 năm thôi. 3 năm thì hiếm.
    Mua tầm 5 tr thì mua máy tập đạp xe vậy, vừa nhỏ gọn lại ít tiền
    Tầm 9 -10tr trở lên thì mua đc máy chạy loại điện. Có bài tập sẵn rồi. Tập cái này thì ham lắm, sẽ k bị lừa tập đâu. Bấm bài là chạy theo máy thôi, tiện cực kỳ.
    Còn máy chạy loại ít tiền hơn thì bằng cơ thôi. Nhược điểm của dòng này là băng truyền hay bị lệch, chạy một thời gian thì nó hơi dít, mỏi đùi gối. Ai k kiên trì thì k dùng lâu đc đâu. Thế mà có 1 bác lớn tuổi tập cái máy này 10 năm lận đó - (tinh thần thể thao đáng khâm phục)
    Muốn tư vấn thêm thì gọi cho em
    Ms.Hiền - 0904.979.152
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hãy ghé qua sản phẩm máy chạy bộ bằng điện của Mofico các mẹ nhé,
    http://mofico.com.vn/Default.aspx?wa...duct&Parent=54
    • 122 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigerrose Xem bài viết
    Không biết bạn đã mua sản phẩm của Best buy chưa nhỉ? Mình ít vào đây nên không trả lời tin bạn sớm hơn được. Mình đã mua 01 máy tập cơ bụng của hãng này, quảng cáo thì hay lắm, phục vụ cũng ngọt ngào, nhưng chất lượng sản phẩm thì quá tệ. Hàng mới chuyển về tập thử ngay đã phát hiện lỗi nặng - lò xo co giãn sứt liên tục ở một bên, thiết kế vị trí này không biết có nháy hàng chính hãng không mà dây lò xo không dính được với thân máy, nối lại tập tiếp 2, 3 cái lại bung lò xo! Thất vọng vì thấy rõ không sử dụng được chứ chưa nói đến độ bền. Nhưng lỡ đặt hàng và chuyển tiền trước đó hết rồi nên đành điện thoại phản ánh yêu cầu đổi hàng khác cùng loại. Họ bảo mình gửi hàng lên lại Cty (tất nhiên là phí vận chuyển mình phải chịu), sau khi nói kèm một câu "Hàng nhập về để nguyên trong thùng không thể kiểm tra lại từng cái nên thông cảm!". Lần thứ hai nhận hàng về, tập thử thì không bung nữa nhưng cũng không dám bật lưng xuống mạnh, ngã người chậm, nín thở, và an toàn được 4 tháng, bung lò xo tiếp, cho vào kho luôn, hic...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy máy này tập khá hiệu quả mà giá cả lại phải chăng. kết em này và đang định tậu một em về dùng
    bạn có thể tham khảo cái này nhé. Bạn mình giới thiệu thấy dịch vụ khá tốt http://www.vuabanle.vn/may-tap-tong-...rac-elite.html
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, mình là Marketing Online của công ty OKIA chuyên thiết bị chăm sóc sức khỏe. Tuy chủ topic cần dòng <5 triệu nhưng mình vẫn giới thiệu tới các mẹ dòng sản phẩm e.Conquest hiện tại là dòng cao cấp nhất bên mình. Hội tụ các tính năng hàng đầu trên thế giới hiện nay, các mẹ sẽ hoàn toàn yên tâm về chất lượng và hiệu quả của máy.

Nhất là với phụ nữ sau sinh, cơ thể mập lên ở mọi chỗ, nhất là phần bụng thì máy chạy bộ luôn là 1 giải pháp tối ưu nhất.
    Tham khảo tại: http://www.okiaglobal.com/
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy bạn chọn loại nào nữa, thể dục tại nhà có thể là xe đạp tập, máy chạy bộ hay máy tập cơ bụng.
    Theo mình thì nên mua chiếc máy chạy bộ ấy, vận động được toàn bộ cơ thể luôn nó mới khỏe.
    Bạn tham khảo trên Google thử k thì vào các website như http://www.okiaglobal.com/
    • 144 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Đã có bạn nào dùng loai Elip của Việt nam chưa, nhìn hình thức thì gon nhe, chắc chắn mà giá cả phải chăng, Chẳng biết chất lương thế nào, mình cũng đang muốn mua. Mình thấy hàng VN daọ này cũng có vẻ ổn ít nhất là yên tâm hơn hàng Tàu. Mình sợ nhất là mua hàng hãng nhưng lại bị lấy phải hàng nhái hoặc tàu đội lốt. Mẹ nào dùng rồi cho xin tí ý kiến nhé
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Để giảm cân em thấy có nhiều loại lắm. Với khoản tiền dao động 5 triệu, e nghĩ nên đầu tư xe đạp tập hoặc máy tập bụng cũng khá hiệu quả. Sau khi sinh, thường sẽ mất tự tin về vùng bụng. Tập 2 loại đó, kết hợp ăn uống khoa học, hợp lý, nếu da bụng bị rạn có thể thoa thêm dầu dừa hoặc nghệ ngâm rượu, làn da sẽ được tái tạo và phục hồi đẹp lên đó.