máy lọc nước nào tốt nhất hiện nay?

• 11 Lượt chia sẻ
  • 207K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chả là em định mua một chiếc máy lọc nước để dùng nhưng không biết mua loại nào? mong các mẹ giúp đỡ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthithienmy Xem bài viết
    chả là em định mua một chiếc máy lọc nước để dùng nhưng không biết mua loại nào? mong các mẹ giúp đỡ.
    Mẹ này có thể tham khảo "Máy lọc nước Coway P-300L/R"
    • 63 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hiện nay máy lọc nước được chia thành 2 dòng : Máy lọc nước Ro và Máy lọc nước Nano
    Máy lọc nước RO thì dùng điện,có máy bơm, có bình áp và hệ lọc theo công suất là 10l/h , cứ 40 lít thì bạn sẽ lấy được 10 lít nước dùng, còn mất 30 lít nước thải.Bạn có thể tham khảo một số dòng RO sau : kangaroo, Europura, makxim
    Máy lọc nước Nano thì không dùng điện, hệ lọc cũng hoàn toàn khác với hệ Ro, bạn không cần bình chứa, máy bơm, hệ máy này phụ thuộc vào áp lực nước, áp lực nước trên 2 mét mới sử dụng được, áp lực nước càng lớn lọc càng nhanh. dung tích lớn nhất được khoảng 60l/h. Bạn có thể tham khảo : máy lọc nước nano geyser nhập từ nga

Còn phụ thuộc vào nguồn nước nhà bạn để quyết định chọn dòng máy nào nhé, nếu nước nhà bạn là nước giếng khoan,hoặc nước máy nhưng nhiều cặn , hay bị vẩn đục thì dùng máy ro là an toàn nhất, còn nếu nước máy nhà bạn sạch và trong thì dùng hệ Nano cho tiết kiệm điện và nước

Chúc bạn lựa chọn được dòng máy như ý
    Nick:hoada_ditimhanhphuc
    Tel: 096.888.1131
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn thử vào website ngayvang.vn xem thử xem, bữa trước mình cung mua 1 chiếc máy lọc nước Han quốc ở đó, chất lượng cũng tốt lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 67 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn nhận được sự tư vấn tốt nhất và chuẩn nhất, bạn nên nói rõ nhà bạn ở khu vực nào, đang sử dụng nguồn nước là loại nào, nước máy hay nước giếng khoan, bồn (téc) nước đặt ở vị trí nào (cao bao nhiêu mét so với vị trí bạn muốn lắp máy vì nếu là máy nano thì phải chú ý tới vấn đề này), về cảm quan nhìn chung nước nhà bạn có màu, mùi, vị gì lạ không. Bạn muốn mua máy tầm bao nhiêu tiền. Chỉ cần bạn nêu ra những tiêu chí trên thì mọi người dễ tư vấn hơn rất nhiều và hơn nữa bạn sẽ lựa chọn được loại máy phù hợp với gia đình mình. Mỗi công nghệ lọc nước bây giờ đều có những ưu, nhược điểm riêng và thích hợp với từng nguồn nước.
    • 8,166 Bài viết

• 12,760 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    nhờ các bạn tư vấn dùm mình với. mình muốn lắp máy lọc nước vì nước nhà mình là nước giếng khoan, cách sân bay Biên Hòa khoảng 20km, khu vực này trước là rừng, cách nhà mình 300m là 1 nhà máy ép giấy. hiện nay bồn nước nhà mình để trên nóc nhà tắm, cao khoảng 2,5m. mình có ý định lắp máy nước nóng năng lượng mặt trời và máy lọc nước.
    các bạn tư vấn giúp mình là mình nên dùng máy lọc nước hãng nào là tốt nhất và rẻ nhất thì càng tốt hihihihi. cảm ơn các bạn
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    • 25 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chưa có 1 cơ quan nhà nước nào công bố kiểm định loại máy nào là tốt nhất.Đa phần do các hãng sx tự quảng cáo thôi,mà mình thấy loại này toàn có xuất xứ TQ hết.Nếu muốn tốt nhất chỉ có nhờ mua hàng xách tay từ nhật hay đức...vì ở bên đó họ kiểm định hàng hóa rất nghiêm ngặt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chuyên cung cấp bán buôn bán lẻ hầu hết các loại máy có danh tiếng cũng như máy thường. Bạn cần dùng hay nguồn hàng Pm mình nhé. Thanks
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tùy theo nguồn nước của bạn mà lựa chọn. Nước sạch + áp nước cao có thể dùng Nano.
    Còn nước mà ko sạch, nhiều tạp chất thì dùng RO. Theo mình loại này tốn kém + chi phí cao nhưng ok hơn. 1 số thương hiệu tốt trên thị trường: kangaroo, cá rô phi.... có loại của Taka cũng ok lắm, nhà mình dùng loại này: chất lượng như các hãng kia, có cái hơn là bơm hút đc từ bể nước sâu 3m. Giá cả lại cạnh tranh....

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình dùng máy trắng không cần thương hiệu 4 năm nay cũng ko sao hì hì
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

E cũng nghĩ vậy. Quan trọng là chất lượng lõi, máy bơm và người dùng cẩn thận thôi

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Panasonic cũng có máy lọc nước, rồi thì sony, daikin... mình nghĩ mai lại có máy lọc nước nokia giờ ý chứ ^,^ loạn thật
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh cũng đang tìm mua máy lọc nước mà chưa biết mua loại nào? Thông tin trên diễn đàn cũng ít quá.hix
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh/chị có thể chọn máy lọc nước Toshiba hoặc panasonic, giá cả phải chăng.
    sử dụng công nghệ lọc RO. Được bổ xung khoáng chất bằng lõi khoáng đá Maifan.
    Ưu điểm của máy lọc nước Panasonic là sử dụng công nghệ lọc nước tinh khiết RO, thích hợp với mọi nguồn nước máy, nước giếng khoan, cho chỉ tiêu nước đầu ra tương đương với nước uống đóng chai, dùng để uống trực tiếp mà không cần qua đun nấu.
    Với công suất 10 lít/giờ, bình chứa nước 10 lít, thích hợp sử dụng cho các gia đình, cơ quan có số người sử dụng lên đến 30 người. Máy lọc nước Panasonic có kết cấu nhỏ gọn, với 2 dạng lắp không tủ lắp dưới gầm chậu hoặc có tủ lắp độc lập bên ngoài.
    Máy lọc nước Panasonic tiết kiệm điện năng với điện áp sử dụng là 24 Volts, công suất điện chỉ có 0,075kWh, với gia đình sử dụng chỉ mất khoảng 3 đến 5 số điện 1 tháng.

Với công suất lọc 10 L/H phù hợp cho hộ gia đình và công sở nhỏ.
    Ngày nay, máy lọc R.O không còn xa lạ với cuộc sống. Chỉ cần vặn vòi chúng ta đã có nguồn nước tinh khiết an toàn để sử dụng.
    Với thiết kế hiện đại, vật liệu thân thiện với môi trường, máy lọc nước TOSHIBA đảm bảo mang tới cho người sử dụng chất lượng nước lọc sạch và an toàn.
    Máy lọc không tủ phù hợp lắp đặt trong tủ bếp, treo tường với những hộ gia đình có không gian hạn hẹp.
    Máy lọc nước Toshiba 7 lõi lọc đặc biệt được cải tiến với lõi lọc số 7 - lõi lọc nước 3 hấp thụ màu, mùi vị lạ, kim loại nặng, các chất hữu cơ trong nước, cải thiện mùi vị của nước.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Quan điểm của em là nếu đã mua cho gia đình sử dụng thì nên dùng loại tốt 1 chút, có thể giá hơi cao hơn 1 chút nhưng chắc chắn bền hơn, tiết kiệm hơn. Dùng 3 bữa là hỏng thì mua phí tiền.hì
    Nếu các mẹ muốn mua máy lọc nước thì nên chọn hàng của Kangaroo, Sawa - Thấy 2 loại này dùng khá tốt mà chất lượng chăm sóc của họ cũng rất Ok. Em hay mua tại web này, các mẹ có thể tham khảo và nhờ nvien tư vấn cho luôn: http://s-mart.vn/may-loc-nuoc-kangaroo.html
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn nên mua máy lọc nước Nano geyser bạn ak.loại này không dùng điện , không mất nước thải , giá cả lại phải chăng và hơn nữa lnuwoxwxsc dùng cũng rất đảm bảo
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn mua máy lọc nước Kangaroo, Karofi.
    Tuyệt đối tránh xa nhãn hiệu Htech. Tất cả các máy lọc nước mang thương hiệu Htech thực chất là hàng đểu, dỏm, có nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng, các bạn cứ thử kiểm tra barcode trên các lõi lọc bằng phầm mềm điện thoại sẽ rõ ngay. Vậy là dám hiên ngang ghi nhập từ Mỹ, Malaysia, Japan đủ cả. Ghi thông tin là bảo hành nhưng khi cần gọi điện đường giay nóng thì không ai đến bảo hành cả.
    Ngoài ra, Vũ Viết Hùng - Tổng Giám Đốc Htech bản chất là một tên lưu manh lừa đảo, chuyên ăn láo nói phét, quỵt nợ các Công ty Quảng Cáo vá quỵt lương nhân viên kinh doanh.
    Các Nhà phân phối, Đại Lý và người tiêu dùng không nên ủng hộ Htech. Ủng hộ Htech là tiếp tay cho Công ty không đàng hoàng tung hoành. Vì vậy, cần chú ý để bảo vệ chính mình khỏi bị lừa, mua nhầm hàng không chính hãng với giá cao ngất ngưỡng.
    • 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Khẳng định 100% là máy lọc nước R.O lọc sạch hơn máy Nano.

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Theo mình thì cần phải chuẩn đoán bệnh trước khi bắt thuốc, tức là các mẹ nên bảo đơn vị bán máy lọc nước cho các bạn đến kiểm tra nguồn nước của gia đình mình trước và nhờ họ tư vấn máy lọc nước luôn cho. Hầu hết các đơn vị bán máy lọc nước uy tín đều kiểm tra chất lượng nguồn nước đầu vào của gia đình rồi mới lắp máy.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỗi bên đều có 1 cách phục vụ khác nhau mà bạn, tuy nhiên bằng kinh nghiệm và laoaij máy nào đôi khi khỏi cần xét nghiệm
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9