• 0 Lượt chia sẻ
  • 65.6K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em muon mua 1 cai may do tieu duong (duong huyet) cho Ong Ba cua BOBY. Cac Me va cac Bo tu van va chi cho mua cho em voi.
    Many thanks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Tình cờ thôi chị đọc báo và có ghi lại địa chỉ bán máy đo đưògn huyết ; Máy one touch Ultra Tel : 9349048
    Địa chỉ này ở Hà Nội ko biết bạn có phải ở Hà Nội ko?
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị Loan ơi, em ở Hanoi mà. Em gọi mãi số điện thoại chị cho em mà chẳng thấy ai trả lời chị à. Chị có nhớ địa chỉ ở đâu không để em đến tận nơi mua luôn.
    Cám ơn chị nhiều nha. :rolleyes:
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

chị gọi được rồi, chắc em gọi vào thứ bảy đúng ko . em hãy gọi đến và nói đang ở khu vực nào , của hàng sẽ chỉ đại lý gần đó để em đi mua. chị bảo chị ở Trần Hưng đạo , họ bảo ra số 2 Hàng bài
    Giá 1.700.000
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trên thị trường hiện nay có nhiều loại máy đo đường huyết. Vì mẹ chồng mình có "thâm niên" hơn 10 năm tiểu đường rồi nên thử qua nhiều loại máy rốt cục mình thấy máy của ROCHE là tốt nhất, dễ sử dụng. Roche cũng có vài model, mình đã thử qua 2 loại: ACCU CHECK ACTIVE và ADVANTAGE.

Advantage là thế hệ máy mới của Roche cho kết quả khá chính xác, giá cả khoảng 1,500,000 thì phải (mình mua hơn 1 năm nay rồi nên không nhớ chính xác). Accu Check Active thì rẻ hơn, khoảng 700 - 800K. Que thử của Accu Check cũng rẻ hơn. Que thử của Advantage II khoảng 7,500/ que cho 1 lần thử.

Trang bị 1 máy thử đường huyết sử dụng trong gia đình là rất cần thiết đối với những người bị tiểu đường, nó giúp người bệnh biết được tình trạng đường và kịp thời điều chỉnh chế độ ăn uống và uống thuốc. Tuy nhiên kết quả có thể rất khác nhau nếu mình thử không đúng cách. Kết quả của máy thử đường cá nhân so với máy lớn trong các bệnh viện hoặc viện Pasteur cũng khác nhau đấy.

Tại HN bạn có thể đến VPDD Roche: số 5, ngõ Lê Đại Hành, Phường Lê Đại Hành, Quận Hai Bà Trưng để tham khảo hoặc gọi số điện thoại: 974 2314 có thể có nhân viên mang máy đến nhà bạn hướng dẫn.

Ngoài ra bạn vào thử trang web để tham khảo sản phẩm: www.accu-chek.com
    Be Au/SGN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thank you các mẹ nhiều nha, chiều nay em sẽ đi mua.
    Bye
    • 114 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang quan tâm đến cái máy đo đưòng huyết cho bà ngoại. Mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này, đã từng mua or biết ở đâu bán, giá cả, loại nào chỉ giùm nhé
    • 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BE-AU
    Trên thị trường hiện nay có nhiều loại máy đo đường huyết. Vì mẹ chồng mình có "thâm niên" hơn 10 năm tiểu đường rồi nên thử qua nhiều loại máy rốt cục mình thấy máy của ROCHE là tốt nhất, dễ sử dụng. Roche cũng có vài model, mình đã thử qua 2 loại: ACCU CHECK ACTIVE và ADVANTAGE.

Advantage là thế hệ máy mới của Roche cho kết quả khá chính xác, giá cả khoảng 1,500,000 thì phải (mình mua hơn 1 năm nay rồi nên không nhớ chính xác). Accu Check Active thì rẻ hơn, khoảng 700 - 800K. Que thử của Accu Check cũng rẻ hơn. Que thử của Advantage II khoảng 7,500/ que cho 1 lần thử.

Trang bị 1 máy thử đường huyết sử dụng trong gia đình là rất cần thiết đối với những người bị tiểu đường, nó giúp người bệnh biết được tình trạng đường và kịp thời điều chỉnh chế độ ăn uống và uống thuốc. Tuy nhiên kết quả có thể rất khác nhau nếu mình thử không đúng cách. Kết quả của máy thử đường cá nhân so với máy lớn trong các bệnh viện hoặc viện Pasteur cũng khác nhau đấy.

Tại HN bạn có thể đến VPDD Roche: số 5, ngõ Lê Đại Hành, Phường Lê Đại Hành, Quận Hai Bà Trưng để tham khảo hoặc gọi số điện thoại: 974 2314 có thể có nhân viên mang máy đến nhà bạn hướng dẫn.

Ngoài ra bạn vào thử trang web để tham khảo sản phẩm: www.accu-chek.com
    BE-AU ơi, thế ở SG thì mua ở đâu vậy? ACU CHECK ACTIVE có cho kết quả chính xác không, dễ sử dụng không, que thử có dễ mua không? Mình nghe nói là có những model khó mua que thử lắm nên không biết nên chọn như thế nào.

Thanks BE-AU nhé.
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Dễ mua lắm Mèo Ú ơi, công ty này có VP đại diện tại VN rồi, họ cũng có nhiều nhà phân phối nữa. Mỗi lần cần mua que thử mình gọi điện cho nhân viên họ mang đến tận nhà. Về độ chính xác thì cũng khó nói, muốn biết chính xác hay không phải tuân theo những nguyên tắc nhất định. Ví dụ máu lấy ở đầu ngón tay khác với máu lấy ở ven. Thời điểm lấy máu khác nhau cũng cho kết quả khác nhau. Như MC mình thường đo vào 1 giờ cố định, ví dụ lúc mới ngủ dậy, chưa hoạt động nhiều, chưa ăn sáng, lấy máu ở đầu ngón tay thì cho kết quả cũng chính xác. Xài lâu cũng quen nữa, cái chính là có máy để theo dõi lượng đường trong máu để biết trường hợp lên cao quá hoặc xuống thấp quá có cách xử trí kịp thời. Mèo Ú gọi cho Ms. Vân, số điện thoại: 0918 308 808 yêu cầu mang một số model đến để hướng dẫn và tham khảo nhé.
    Be Au/SGN
    • 1,162 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ông Ngoại của Bí cũng dùng 1 cái loại Accu Check Advantage đó. Mình thấy cũng chính xác và nó cũng có chức năng lưu lại kết quả của các lần trước nữa.

Lưu ý các mẹ khi mua nên xem ngày hết hạn của que thử nhé. Vì nếu xài dài lâu mà que thử hết hạn sớm thì hao tiền mua cái khác. Máy này cũng dễ xử dụng lắm.
    • 2,291 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Mình đang định mua máy đo huyết áp cho bố mẹ, các mẹ trả lời cho mình với: Nên mua máy đo huyết áp loại nào?
    - Loại của Nhật - Omron nghe nói có loại 800K và loại 500K (mua ở Tôn Đản nhưng mình chưa đi xem được) thì nên mua loại nào hơn.
    - Loại của Đức, hình như 700K không biết là mua ở đâu và có tốt không.
    Các mẹ trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.
    • 6,349 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi bầu
    Mình đang định mua máy đo huyết áp cho bố mẹ, các mẹ trả lời cho mình với: Nên mua máy đo huyết áp loại nào?
    - Loại của Nhật - Omron nghe nói có loại 800K và loại 500K (mua ở Tôn Đản nhưng mình chưa đi xem được) thì nên mua loại nào hơn.
    - Loại của Đức, hình như 700K không biết là mua ở đâu và có tốt không.
    Các mẹ trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.
    Tháng 6 vừa rồi , chị mua cho bà ngoại Bùm 1 cái ở Ngọc Khánh (chợ thuốc) vừa rẻ hơn và yên tâm hơn. Chị mua loại của Thuỵ sĩ....quên tên rồi 650K. Còn omron có vẻ ko dc ưa chuộng vì made in China.
    bà ngoại bị huyết áp cao dùng thương xuyên hàng ngày đấy.
    • 2,291 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

• 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi
    ở nhà em, em có mua cho ba me em 1 cái hiệu omrom của Nhật nhưng là hàng xách tay nay giá mềm 520k cách đây cũng hơn 4 năm rồi, ko thấy có vấn đề gì. năm 2003 em cũng mua thêm 1 cái nữa cho ba mẹ chồng em giá 570k cũng là hàng omrom xách tay xài cũng chưa thấy trục trặc gì a. À, hàng omrom có nhiều mẫu mã lắm, chị thích mẫu nào tuỳ ý chọn, em ở saigon nên hay mua ở đường Cống Quỳnh gần BV Từ Dũ.
    Mẹ bé Abo
    • 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Theo mình, bạn nên mua loại đo bắp tay, chính xác hơn, đặc biệt là với người cao tuổi. Cách đây gần 1 năm, VC mình mua biếu bà nội Cún 1 chiếc của Beurer (hàng nhập khẩu của Đức), đo rất chuẩn. Sau đó vài tháng, lại mua tặng ông bà ngoại 1 chiếc nữa, giá hình như hơn 800K, hay 820K gì đó, mình nhớ không rõ lắm. Ông bà ngoại cũng rất hài lòng. Loại đo ở bắp tay bao giờ cũng đắt hơn loại đo ở cổ tay.
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • 2,291 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Mẹ Cún Mai ơi, mua loại của Đức thì mua ở đâu thì là của Đức sản xuất.
    Mình cũng nghĩ đã tốn thì tốn luôn một thể cũng được, mình cũng thấy bảo đừng mua loại đo ở cổ tay.
    Mình cũng muốn mua loại của Đức hoặc của Nhật sản xuất, không phải do nước thứ ba SX.
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đúng rồi, nên mua loại đo ở bắp tay mẹ Bi Bầu ạ. Loại này do Nhật sản xuất cũng phổ biến lắm.

Nhưng có lẽ chính xác nhất vẫn là loại đo thủ công, không phải tự động.
    • 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Me Bi ở đâu nhi??? Nếu ở HN thì bạn ra Phương Mai, nhiều cửa hàng bán lắm. Hãng Beurer là hàng Đức nhập khẩu đấy, cái của mình mua bảo hành chính hãng 2 năm. Mình cũng dùng cái nhiệt kế đo trán của hãng này.
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • 149 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo thông tin về các loại máy đo huyết áp ở đây xem nào:
    http://www.vnet.com.vn/Market/poc.as...categoryid=407
    Hàng của Omron - Nhật Bản đấy.
    • 116 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang định mua máy đo huyết áp cho ông bà ngoại nhưng chả biết loại nào chính xác và mua ở đâu? ai biết chỉ hộ em với?
    Mẹ thương con vì con giống ba lá la la
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7