• 0 Lượt chia sẻ
  • 82.6K Lượt đọc
  • 170 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 106 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ Bé Trâm ơi, đừng có mua loại nào cả, tớ đã mua 1 đèn bắt muỗi, kết quả chẳng ra sao. Loại có đèn và dung dích nhu mẹ Mỹ khôi tớ cũng mua cả 2 loại (ast & Jumbo thì phải) Hiệu quả hơn hẳn nhưng mùi thì khó chịu lắm. Nếu bạn định mua thì mua loại Ast ấy (tớ ko nhớ chính xác tên) ở siêu thị nào cũng có đấy, tớ thì mua ở siêu thị gần triển lãm G võ).
    Mẹ yêu Dế tít và Chuột nhắt nhất trần đời.

• 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thôi can các mẹ nhé.... Tớ cũng vừa rinh cái đèn bắt muỗi trong Metro, kết quả là muỗi thì chẳng thấy chít, chỉ bắt được mỗi thiêu thân
    Ai mua không tui để lại cho :4:

• 338 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Ai có máy vi tính đặt trong phòng thử dùng phần mềm Anti-Mosquito xem.
    Download: http://www.download.com/3001-2056_4-8228265.html
    Dùng tần số thấp mà tai người không nghe thấy được để cản sự bay của muỗi.
    Chỉ có điều mình không biết có ảnh hường gì tới tai bé không.

• 111 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình mua máy bắt muỗi ở FiviMart HN (Trần Quang Khải), nhưng cắm điện vào chẳng thấy con muỗi nào chết hay chui vào đấy cả, chúng bay vo ve ở phía ngoài. Có mẹ nào biết cách sử dụng không, chỉ bảo cho mình với.

TN

• 2,568 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_An Xem bài viết
    Mình mua máy bắt muỗi ở FiviMart HN (Trần Quang Khải), nhưng cắm điện vào chẳng thấy con muỗi nào chết hay chui vào đấy cả, chúng bay vo ve ở phía ngoài. Có mẹ nào biết cách sử dụng không, chỉ bảo cho mình với.

TN
    Cứ tưởng mỗi mình nhà mình như thế, ai dè có cả nhà bác này :Laughing:

• 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cái nì là đèn đó nó tỏa ra mùi xua muỗi, k fải muỗi chui vào đó để chết đâu ạ. Dùng ok fết đúng k ạ, chả thấy con muỗi nào nữa:Rose:

• 411 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

thế à, sao nhà đứa bạn mình có hai cái đèn như thế, mình thấy muỗi chết dính đầy lưới đền, hỏi nó bảo đèn diệt muỗi, đanh định đi khuân về. :-o
    :Rose: :Rose:
    :Rose::Rose:
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Nghé em 19W4d - 305gr, 22W1d - 530gr, 26W4d - 948g, 29W3d - 1336g, 31W5d - 1801g:Sad:, 33W2d - 2068g:Worried:, 35W5d - 2861g; 39w - Be Bong ra doi - 3400g, 1M - 4,3kg :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:

• 5,867 Bài viết

• 1,261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Duvi Xem bài viết
    thế à, sao nhà đứa bạn mình có hai cái đèn như thế, mình thấy muỗi chết dính đầy lưới đền, hỏi nó bảo đèn diệt muỗi, đanh định đi khuân về. :-o
    Bạn ơi có phải là đèn model T-888 của TQ không? Hôm nay mình đi hỏi ở Phùng Hưng là 120k. Nhưng mình thấy nó bé quá - không biết có hiệu quả không. Ngày xưa nhà mình có 1 cái đèn của Đài Loan cơ, thấy chất lượng rất tốt. Nguyên lý hoạt động là bóng đèn phát ra tia cực tím gây sự chú ý của muỗi, muỗi bay đến sẽ bị nổ khi va vào đèn.
    Có mẹ nào dùng loại đèn phát tia cực tím để diệt muỗi rồi thì cho mình biết loại đèn và giá cả nhé! Các mẹ ơi giúp gấp nhé - bé nhà mình dạo này bị muỗi đốt nhiều lắm!
    À các mẹ cho cả nơi mua nữa nhé. Cám ơn các mẹ nhiều.

• 393 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Nhà mình thì mua máy đuổi muỗi của Hàn Quốc. Dùng cũng được lắm chỉ mỗi tội cũng hơi có mùi thôi nhưng chỉ cảm thấy mùi khi đi từ phòng khác sang thôi còn nếu ở trong phòng một lúc thì lại ko thấy mùi gì hết. Từ khi mua máy cũng chẳng thấy con muỗi nào bén mảng đến cả. :Smiling:

• 237 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhà mình cũng nhieu muoi lắm. Bé nhà mình toàn bị đot thôi Chẳng biet nen dung loai nao. Co me nao biet chi dum cho minh voi. Hom truoc cung nghe nói co mot cai den bat muoi ma châu biet mua o dau. Cam on cac me nhieu