• 1 Lượt chia sẻ
  • 54.7K Lượt đọc
  • 200 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 187 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cầu thang gỗ quan trọng nhất ở những điểm sau
    - Gỗ làm mặt bậc: Đây là khâu cục kỳ quan trọng, phải chọn được nơi làm uy tín, gỗ khô thì cầu thang lâu dài mới yên tâm về độ ổn định và chắc chắn của mặt bậc
    - Phương pháp làm mặt : Nên làm lót mặt bậc bằng cao su non hoặc đổ nhựa đường
    - Cuối cùng là chiều dày mặt bậc : Các hàng đa số làm 2,5cm, nhưng theo mình hay làm thì làm 2,8-3cm mặt bậc vừa đẹp và vừa yên tâm
    Hãy nói không với những sản phẩm kém chất lượng và những tư tưởng tạo ra những sản phẩm kém chất lượng!
    • 31 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có bác nào biết ở đâu nhận làm tay vịn và lắp đặt con tiện sắt luôn ko ah, chẳng là cái thang nhà em làm tay vịn gỗ và con tiện thép nhưng cái con tiện thì có ông anh làm hộ rồi, em muốn tìm thợ lắp đặt con tiện và gia công lắp đặt cái tay vịn gỗ cho em luôn ( chắc là tay vịn thì nghiến hay chò thôi ah). Cảm ơn các bác
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác nào làm cầu thang gỗ thì em có thể chỉ cho ạ. Từ các loại gỗ thông thường như Tràm, Cao su, Thông cho đến Căm Xe, Sồi đều làm được. Về rổ giá thì phải tùy thiết kế.
    Có thể dùng kết hợp 02 loại gỗ đối với cầu thang ví dụ phần bậc thang, chiếu nghỉ, tay vịn có thể dùng gỗ khác nhau, hoặc lên veneer.

Ben Daddy
    • 69 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamondeluxe Xem bài viết
    Bác nào làm cầu thang gỗ thì em có thể chỉ cho ạ. Từ các loại gỗ thông thường như Tràm, Cao su, Thông cho đến Căm Xe, Sồi đều làm được. Về rổ giá thì phải tùy thiết kế.
    Có thể dùng kết hợp 02 loại gỗ đối với cầu thang ví dụ phần bậc thang, chiếu nghỉ, tay vịn có thể dùng gỗ khác nhau, hoặc lên veneer.

Ben Daddy
    Chào Gamondeluxe nhà mình tháng 8 âm này sẽ làm nhà minh đang nghiên cứu để làm cầu thang. Mình thích cầu thang sáng màu và gỗ lát sàn cũng sáng nốt, mình đang tìm hiểu được biết gỗ sồi, tần bì có thể làm được mặt bậc cầu thang. Bạn cho mình hỏi là nếu chọn gỗ sồi or tần bì thì tay vịn nên làm bằng gì? Mình làm tay vịn gỗ hoa sắt hiện đại đơn giản. Cho sáng và hợp với mặt bậc? Giá sồi hoặc tần bì bây giờ là bao nhiêu? Bạn có thể cho mình biết đặc tính của 2 loại gỗ này nếu làm cầu thang thì sẽ như thế nào không? Cảm ơn bạn nhiều!
    • 258 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nhà mình gần đến khâu hoàn thiện rồi, nên mình rất quan tâm đến làm cầu thang gỗ. Qua tham khảo trên này, thấy giá rổ cao quá, không biết có cố được không? Mình định làm mặt bậc gỗ (chưa biết nên làm gỗ gì), cổ bậc đá trắng và con tiện bằng sắt hoặc Inox, tay vịn gỗ. Có anh chị nào đã, đang và sẽ làm cầu thang gỗ rồi tư vấn, giới thiệu chỗ làm uy tin, giá cả phải chăng, có báo giá nữa thì tốt quá cho mình. Thanks all
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con.
    • 69 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chao ban Me cu Hieu!
    Minh cung dang quan tam den cau thang. Nhung nha minh chi sap khoi cong thoi. Ban tim hieu duoc nhieu thong tin ve gia ca? Dia chi thi cong tot? Chat luong cac loai go nhu the nao? Chia se thong tin nhe. Minh o Ha Noi thoi.
    May hom nay mang meo chan qua, Mod thong cam online may dien thoai nen khong co dau.
    • 69 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chao ban Me cu Hieu!
    Minh cung dang quan tam den cau thang. Nhung nha minh chi sap khoi cong thoi. Ban tim hieu duoc nhieu thong tin ve gia ca? Dia chi thi cong tot? Chat luong cac loai go nhu the nao? Chia se thong tin nhe. Minh o Ha Noi thoi.
    May hom nay mang meo chan qua, Mod thong cam online may dien thoai nen khong co dau.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cầu thang gỗ thì mình không rõ lắm vì nhà mình làm bằng đá chỉ có tay vịn bằng gỗ thôi.

Mình chỉ lưu ý bạn một điểm là khi đặt hàng cần hỏi họ cách tính hệ số cho các bậc xoay. Ví dụ thông thường đơn giá họ đưa ra cho mình là 500k/m2 chẳng hạn thì các bậc xoay sẽ phải tính thêm hệ số 1,3 có nghĩa là tổng diện tích bậc xoay của bạn là 5m2 thì họ sẽ tính: 5*1.3*500k = số tiền phải thanh toán chứ không tính thẳng tưng là 5*500k đâu. Nhà mình làm cầu thang đá đã bị vấp cái này đấy, vì không có kinh nghiệm nên hố mất khoản này. Kể cả tay vịn họ cũng tính như thế.
    Cái này trước khi làm phải kí hđ rõ ràng chứ bạn,họ phải tính cụ thể cho mình truớc.Nếu họ ko tính trước những chỗ gọi là phát sinh thì họ phải chịu.Chứ mình hợp đồng 500k/m2 thì cứ thế mà làm,nếu ko chịu thì mang gỗ về.Tiền trong tay mình thì lo gì hả bạn,nói vậy chứ ko biết có chỗ nào làm ăn kiểu mập mờ thế ko chứ như chỗ bepphongthuy truớc tớ làm thì rất rõ ràng,thỏa thuận thế nào lắp đặt xong là tớ thanh toán vậy.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamondeluxe Xem bài viết

Ben Daddy
    Hi bạn,
    nhà mình định làm mặt bậc cầu thang bằng gỗ thông loại 2 (loại 1 không có mắt trông không được đẹp), cổ bậc sơn dầu cho dễ chùi rửa, tay vịn định làm gỗ chò, giá mặt bậc là 750k/m2 gỗ dày 1.8cm, ban tư vấn giúp mình xem lựa chọn trên có ổn không? nhà mình hẹp, cầu thang đơn giản và muốn làm màu sáng nên chỉ có gỗ thông đáp ứng được???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• làm cầu thang gỗ

các bạn ơi mình đang xây nhà. sẵn có cây mít phải chặt đi mọi người ai cũng nói là được cái trụ to với vài chục con tiện cầu thang .hiện mình có khúc gỗ đường kính 22cm dài 1m3 và vài chục khúc vuông 6.5cm dài 70cm để làm con tiện .các bạn góp ý cho mình với nên làm trụ tròn hay vuông .mình thích...

• cây nước nóng lạnh nào tốt

Cây nước nóng lạnh Fujie sự lựa chọn của người tiêu dùng thông minh Vào hè thị trường các thiết...

• Mang lại cảm hứng cho căn bếp lạnh lẽo

Hãy lập một kế hoạch thực sự để thay đổi toàn bộ căn bếp, đầu tiên là xác định hiên trạng của căn...

• Pha bột cho con như thế nào là đúng cách và giữ nguyên vẹn dinh dưỡng của bột

Thường thì mình pha bột cho bé ở nhiệt độ khoảng 40-45²c, khi pha mình rắc từ từ bột vào quà quậy...

• Sự kết hợp giữa gỗ và đá khi làm cầu thang

Chào mọi người. Em có một kinh nghiệm làm nhà rất muốn được chia sẻ và giúp đỡ. Hy vọng mọi người quan tâm. Em đang làm nhà và sau khi tham khảo nhiều người và nhiều nơi, em quyết định lựa chọn làm cầu thang mặt gỗ và cổ cầu thang bằng đá. Sau khi lắp đặt phần đá xong, thợ gỗ đã đến làm mặt cầu...

• 187 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình tư vấn các bạn cầu thang gỗ như sau
    + Vật Liệu: Nên làm Lim namphi ( chọn gỗ lim chuẩn tom mịn) vì gỗ lim chuẩn nam phi độ ổn định cao, giá thành cao hơn Lim namphi tom to mà ngooài hàng chợ hay sử dụng rất nhiều ( cái này khó phân biệt nhất), những chỗ làm chuẩn thường làm bản dày 3,0cm+-1mm ( hàng chọ họ hay làm bản 2.4-2.7cm), quan trọng nữa là đoạn bậc chéo là tấm liền cắt chứ không được ghép g
    + Cách thi công: Thi công bậc thang chuẩn phải sử dụng nhựa đường thì liên kết mới chắc và ổn định
    --> Chuẩn thì vẫn phải tìm thợ tốt và có tâm bạn nhé!
    Chúc các bạn có được sản phẩm tốt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tutilovely; 22/10/2013 vào lúc 03:58 PM.
    Hãy nói không với những sản phẩm kém chất lượng và những tư tưởng tạo ra những sản phẩm kém chất lượng!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)