Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Kinh nghiệm sử dụng miếng sưởi ấm giữ nhiệt

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 133 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mấy mẹ ới! Mẹ nào dùng miếng sưởi ấm giữ nhiệt chưa? Em đọc thấy có vẻ hay mà không biết thế nào, em định mua mấy miếng dùng cho nhóc con nhà em vào dịp tết này(về quê mà đường lại xa) Mẹ nào biết chỉ cho em với. Thank các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 580 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Hình như bác chủ topic muốn hỏi về miếng giữ ấm chứ ko phải là túi giữ ấm ạ. Cái mà bác rangkhenh83 đề cập đến là túi giữ ấm thì phải cắm điện trong vòng vài phút. Còn với miếng giữ ấm thì chỉ cần bóc cái túi đó ra, dán vào quần áo và có thể giữ ấm được trong vòng khoảng từ 4 đến 6 tiếng.
    Em chưa sử dụng nhưng cũng đã mua về, lý do phòng bị cho ngày cưới của em sắp tới, nếu rét quá thì em dùng để dán vào váy cưới (lưu ý là dán vào quần áo, chứ ko được dán lên người kẻo bị bỏng). Em mua ở công ty Mimosa (công ty chuyên sản xuất túi giữ ấm) ở phố Lạc Chính, gần hồ Trúc bạch, địa điểm chính xác thì bác có thể google ra ạ. với giá 50 000 /1 túi gồm 5 miếng. Thấy họ khuyên là chỉ cần dán khoảng 2 miếng là ấm lắm rồi ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • VQH
    • 6 năm
    • 270 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Hôm cưới mình cũng nhờ ox đi mua hộ cho mình mấy miếng dán nhiệt, đã dặn là mua loại dán để dùng cho cô dâu trong ngày cưới rồi cuối cùng hôm cưới bóc ra lại là loại ko dán. May mà hôm đó trời ko rét lắm. Nếu dùng trong ngày thường các mẹ có thể mua loại ko dán, chỉ cần bóc lớp nilon bên ngoài, xóc xóc miếng sưởi lên, nghe nói là để cho oxit sắt bên trong ma sát với nhau toả nhiệt, sau đó nhét vào túi áo hoặc túi quần. Miếng lớn 25k, miếng nhỏ 10k.
    • 133 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Cám ơn mấy mẹ, mình muôn hỏi về miếng dán ấy, ko biết nó có an toàn cho em bé ko? và no có thật sụ hiệu quả ko? nếu tốt thì mình sẽ mua để cho mấy hôm về quê đi đường dài hoăc nhung hôm lạnh quá thi dán cho con khi di học. mẹ nào đã dùng rồi cho em xin ít kiến thức nhé. cám ơn các mẹ
    • 3,540 Bài viết

• 11,007 Được cảm ơn

Ôi cái này hay quá, tớ cũng vào đây xin kinh nghiệm các mẹ, nhà có trẻ con lại hay phải đi đường xa nên cần lắm!
    • 277 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ko có mẹ nào quan tâm và cho chút kinh nghiệm à :Thinking::Thinking::Thinking::Thinking::Thinking: .
    Tớ cũng muốn dùng cho con nhưng phải đứng ngoài hóng hớt tý đã
    • 4,208 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DIEU_THUY_0211 Xem bài viết
    Hình như bác chủ topic muốn hỏi về miếng giữ ấm chứ ko phải là túi giữ ấm ạ. Cái mà bác rangkhenh83 đề cập đến là túi giữ ấm thì phải cắm điện trong vòng vài phút. Còn với miếng giữ ấm thì chỉ cần bóc cái túi đó ra, dán vào quần áo và có thể giữ ấm được trong vòng khoảng từ 4 đến 6 tiếng.
    Em chưa sử dụng nhưng cũng đã mua về, lý do phòng bị cho ngày cưới của em sắp tới, nếu rét quá thì em dùng để dán vào váy cưới (lưu ý là dán vào quần áo, chứ ko được dán lên người kẻo bị bỏng). Em mua ở công ty Mimosa (công ty chuyên sản xuất túi giữ ấm) ở phố Lạc Chính, gần hồ Trúc bạch, địa điểm chính xác thì bác có thể google ra ạ. với giá 50 000 /1 túi gồm 5 miếng. Thấy họ khuyên là chỉ cần dán khoảng 2 miếng là ấm lắm rồi ạ.
    Đúng rùi đấy ạ. Hôm trc e ăn hỏi cũng mua ở đó. E dán có 1 miếng thui, thấy cũng ấm ấm (chứ ko fải nóng bỏng đâu) nếu dán cho cháu bé quá thì ko bít thế nào. Giữ nhiệt đc tầm 6 - 7 tiếng thui chị ạ :Rose:
    • 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Năm ngoái mình cũng đã từng bán miếng dán làm ấm Kairo này. Nó khá là an toàn cho trẻ con nên các mẹ yên tâm sử dụng.
    Miếng dán này có 2 loại: dán được và không dán được. Loại dán thì dùng để dán lên quần áo và tất chân, không được dán trực tiếp lên da. Còn loại không dán được thì để trong túi áo, túi quần,... là ok. Và tuyệt đối không sử dụng khi đi ngủ nhé, vì làn da vốn mỏng mà vừa được chăn giữ ấm và miếng giữ ấm lại tỏa nhiệt thì dễ bị bỏng lắm. Mà vỏ của nó có nhiều hình xinh lắm ý, yêu cực luôn :Kiss:
    Mà ở VN mình mới có sản xuất loại này à các mẹ? vì năm ngoái tớ bán là miếng dán của Nhật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,435 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Tốt nhất là mẹ bé bọc vào cái khăn mùi xoa rồi đặt vào phía trong áo của bé, cách da bé qua một lớp áo lót bên trong, không đặt trực tiếp vào da vì miếng dán này khi nóng nhiệt độ lên đến 40 độ đấy chị ah. Cái này em cũng đã dùng rồi mà, mua chỉ từ 10-15k một miếng tuỳ kích thước to nhỏ chị ah :Smiling:
    • 2,605 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi b&a Xem bài viết
    mẹ luckystar27 ơi vậy tớ dán vào tất chân cho bé là đc hả bạn?nếu đi thêm giày nữa thì có nóng qua ko nhỉ, dán vào lưng áo thì mình ko yên tâm lắm vì bé nhà mình hay ra mồ hôi lưng.
    miếng dán cho tất chân nó khác với miếng dán vào quần áo mẹ nó ah, kích thước nhỏ hơn nên mới dán vào tất được...:Smiling:. Miếng dán vào quần áo thì có nhiều size, loại nhỏ nhất thì bằng miếng salonpas, nhưng miếng dán thì ko thể cắt ra được nên chỉ có loại dán tất thì mới để vừa trong giầy mẹ nó ah. Dán miếng to thì đi khó chịu lắm
    • 138 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ mua miếng dán này ở đâu thế? Giá cả thế nào? Nghe các mẹ nói tháy ham quá
    • 1,297 Bài viết

• 3,638 Được cảm ơn

Vừa rồi mình cũng nhờ bạn mua cho miếng dán ở địa chỉ này nhé: 101 – A1 - Lạc Chính – Trúc Bạch.

Mình đã dùng thử với nhiệt độ 5 độ của Châu Âu, nói chung rất thích, nhưng nó chỉ nóng đúng chỗ dán thôi, không tỏa nhiệt cho toàn thân đâu, nên muốn thật ấm thì chắc phải dán 2, 3 miếng vòng quanh người.Theo hướng dẫn là dán vào mặt trong của lớp áo mặc trong cùng, cho miếng dán tiếp xúc với da, và độ nóng cũng không làm bỏng da đâu, nhưng đối với em bé thì mình không rõ, tốt nhất các mẹ cứ mua về dùng thử trước, rồi áp dụng cho bé sau. Mình mỗi lần "đến tháng" là bị đau bụng khó chịu lắm, cứ phải nằm chườm nóng ở lưng và bụng cả ngày, giờ dùng miếng dán thay cho bình chườm, thoải mái đi lại chạy nhảy được mà vẫn ấm, thích lắm.
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình đc cho 1 cái của Nhật, nhưng là dán trực tiếp vào da, đã ai dùng loại dán trực tiếp trên da chưa ạ?
    • 1,818 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Hôm trước em đi Sa Pa, mua mấy chục miếng làm ấm của Kairo (khổ, em vốn sợ rét mà), nhưng đi cũng ko dùng đến. Hôm vừa rồi bóc ra dùng thử 1 miếng dùng nhét vào túi, thì thấy cũng bthường, nó chỉ ấm tại chính chỗ miếng đó, chứ ko lan ra người, mà em cầm em lắc khoảng hơn 2' nó mới nóng lên. Lúc đi ra ngoài, em nhét vào túi quần, thi thoảng lôi ra ủ tay, cũng vui. Họ khuyến cáo ko dùng khi đi ngủ, nhưng e bị đau vai, nên nhét nó dưới vai lúc ngủ, ko bị bỏng biếc gì hết. Dùng từ tối hôm trước, đến quá trưa hôm sau vẫn thấy ấm. Ah, hình như trời càng lạnh nó càng nóng hơn hay sao í, hay là em cảm giác vậy nhỉ? Em chưa thử dùng loại dán, mới dùng 1 cái cầm tay đấy thôi.
    Em mua của cty gì ở Linh Lang í, chuyên bán tấm Kairo này, 14k/tấm loại trung bình, 1 bọc gồm 10 tấm. Mình gọi điện đặt hàng, họ mang đến tận nơi cho mình (trong quận Cầu Giấy thôi hay sao í). Em có số đthoại của cậu đưa hàng, cậu ấy nói là nếu định mua thêm thì cứ gọi cho cậu ấy là được, tên là Quý, 0904578073. Hôm đó em có hỏi mua nhiều có giảm giá ko, hình như cậu ấy trả lời có (thông cảm cho em, tính em vốn ko để ý kỹ cái gì cả, nên toàn nhớ mang máng), nhưng phải mua với số lượng nhiều. Em thì chắc chả có nhu cầu mua nhiều đến mức được giảm giá, nên chả hỏi kỹ nữa.
    • 750 Bài viết

• 2,412 Được cảm ơn

http://kenh14.vn/c91/201101090800571...a-lanh-gia.chn

Các bạn Thảo Nhiên và VQH đòi tiền nhuận bút đi thôi
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

cái này mình đã dùng cho con vài năm nay rồi (loại Kảio của Nhật ấy)
    nói chung là rất tốt và rất tiện, chỉ có điều giá cả mắc quá. hồi trước mình mua khoảng 10-15k/ miếng bằng bàn tay. giờ thấy 1 bạn bên bán 27k. đang hết mà xót tiền quá.
    • 514 Bài viết

• 1,360 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi miếng này sử dụng 1 lần à ?
    • 41 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không biết có phải mình chưa ăn nên bị say khi dùng miếng dán nhiệt hay ko nữa. Hôm ấy chưa ăn sáng, dùng 1 lúc thấy choáng váng. Sau đó thì công nhận là rất nóng, 8 độ mà vẫn thấy nóng trong người. hihi
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi dùng cái này rồi. Dùng dữ ấm rất tôt. Dùng khi đi ra ngoài trời lạnh, đặc biệt là trẻ em hay là chị em mình muốn diện những bộ váy trong mùa đông cũng không sợ lạnh nữa. Cái này không gián trực tiếp vào da mà dán vào áo thôi, hay bỏ vào túi quần. túi áo cũng được. Tôi hay mua hàng ở Cự Lộc giao hàng tận nhà. 01685 322 123. http://maivangdatviet.blogspot.com/2...iet-kairo.html
    • 291 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mình cũng sắp ăn hỏi và cưới nên mua trước 4 miếng của Nhật về dùng thử. Miếng to hơn bàn tay, dán vào mặt trong của áo váy. Mình mua ở Hàng Đường là 25k 1 miếng. Còn như chị quản lý ở áo cưới Juliette mời mình mua là 30k 1 miếng, dại gì mua ở đó cho bị đắt . Rét như này phải dán 2 miếng sau lưng và trước bụng mới đủ ấm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2