Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Hướng dẫn sử dụng nồi cơm điện Sharp KS-ZT18

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Nhà mình vừa mua một nồi cơm điện Sharp KS-ZT18, nhưng hiện nay không biết sử dụng nồi cơm này thế nào cả, do chỉ có mỗi quyển hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Thái.
    Có bạn nào đã sử dụng nồi cơm này thì chỉ giúp mình với.
    Cảm ơn các bạn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joane4 Xem bài viết
    Chào các bạn,
    Nhà mình vừa mua một nồi cơm điện Sharp KS-ZT18, nhưng hiện nay không biết sử dụng nồi cơm này thế nào cả, do chỉ có mỗi quyển hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Thái.
    Có bạn nào đã sử dụng nồi cơm này thì chỉ giúp mình với.
    Cảm ơn các bạn nhiều.
    Nhà tớ cũng đang dùng loại nồi này. Sau một thời gian tìm tòi (vì nồi nhà tớ cũng chỉ có tiếng Thái thôi) tớ thấy nấu cũng dễ và đơn giản hơn các nồi khác cùng loại:
    - Bạn cắm điện và nhấn nút COOK 1 lần, đèn đỏ sẽ sáng ở nút Mixed Rice, cơm sẽ chín sau khoảng 55 phút (hơi lâu)
    - Bạn nhấn nút COOK 2 lần, đèn đỏ sẽ sáng ở nút Plain Rice, đây là chế độ nấu nhanh hơn, cơm sẽ chín sau khoảng 35 phút
    - Nếu bạn muốn hẹn giờ, bạn nhấn nút Preset cạng đồng hồ, lúc đó đồng hồ sẽ hiện số, số đó tương ứng với thời gian bạn muốn cơm chín (ví dụ số 3 là sau 3 tiếng cơm sẽ chín). Xong bạn nhấn nút COOK.
    - Nếu bạn muốn hẹn giờ lại thì bấm nút Warm/Clear.
    Chúc bạn nấu cơm ngon phục vụ chồng con nhé :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 19/02/2010 vào lúc 04:02 PM. Lý do: Tách phần quote
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cam' on ban nhiu` nhe'
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn miuxinh ơi, cho mình hỏi thêm về nước nấu cơm thì nên cho nước sôi hay nước lạnh? Với cả hình như nồi này có chức năng nấu cháo và xôi, cách nấu như thế nào?
    • 417 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Mình mới mua cái nồi Sharp, cái loại hình chữ nhật í. Cái nồi này hình như có hẹn giờ nấu cơm nhưng mình ko biết chỉnh, lại quên ko hỏi nv bán hàng. Mẹ nào biết thì chỉ hộ mình với.
    Cám ơn các mẹ nhiều!

Mà mình thắc mắc là ko hiểu nếu cứ để nước với gạo trong vài tiếng như thế trước khi nấu thì gạo nó bở ra, ngấm nhiều nước thì còn gì là ngon nữa nhỉ.
    Xấu nhưng kết cấu nó bền
    • 49 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà em cũng dung nồi đó chị ạ. Cái nút hẹn giờ đó là tính theo đơn vị từng giờ. Ví dụ chị đi từ 8h sáng mà đến 11 h muốn có cơm ăn thì chị đặt 2 tiếng thì đến 10h nó sẽ bắt đầu nấu. Tất nhiên là gạo ngâm nước lâu thì ko ngon bằng nấu luôn rồi. Nồi này còn nhiều chức năng như nấu xôi, nấu cháo...Rất chi là tiện đó:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 417 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé.
    Tuy là ko ngon nhưng mà ăn cũng được chứ mẹ nó nhỉ. Bằng khoảng bao nhiêu % của cơm nấu liền mẹ nó nhỉ?
    Mình cũng vừa mua cả cái nồi ủ nữa. Nồi Khalux của tàu, có 400 thôi. Bạn mua hộ. có hai thứ này rồi mình cứ ung dung đi từ sáng, đến trưa về là cơm dẻo, xương nhừ, tha hồ quấy bột cho con...
    Xấu nhưng kết cấu nó bền
    • 49 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cũng không ảnh hưởng nhiều lắm đến chất lượng cơm đâu chị. Vẫn đạt điểm 8 đó.:Smiling:
    • 345 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Chị mình mua cho mình cái nồi này từ Thái Lan về, chẳng có hướng dẫn sử dụng Tiếng Việt. Mình mới thử nấu cơm thì thấy cũng OK nhưng còn chức năng hẹn giờ mình ko biết dùng. Các mẹ có kinh nghiệm giúp đỡ mình nhé.:Rose::Rose::Rose:
    • 261 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Xã mình đi Lào cũng mua cái nồi này mà mình chưa dùng đến cơ. Mẹ nào dùng rồi thì chỉ cho chị em cách nấu cháo và sôi ngon đi. Nhà các mẹ mua mới có được khuyến mại cái trõ để đồ sôi ko? nhà em chả có, chán thế!
    1+1=:Thinking:
    • 164 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miu xinh Xem bài viết
    Nhà tớ cũng đang dùng loại nồi này. Sau một thời gian tìm tòi (vì nồi nhà tớ cũng chỉ có tiếng Thái thôi) tớ thấy nấu cũng dễ và đơn giản hơn các nồi khác cùng loại:
    - Bạn cắm điện và nhấn nút COOK 1 lần, đèn đỏ sẽ sáng ở nút Mixed Rice, cơm sẽ chín sau khoảng 55 phút (hơi lâu)
    - Bạn nhấn nút COOK 2 lần, đèn đỏ sẽ sáng ở nút Plain Rice, đây là chế độ nấu nhanh hơn, cơm sẽ chín sau khoảng 35 phút
    - Nếu bạn muốn hẹn giờ, bạn nhấn nút Preset cạng đồng hồ, lúc đó đồng hồ sẽ hiện số, số đó tương ứng với thời gian bạn muốn cơm chín (ví dụ số 3 là sau 3 tiếng cơm sẽ chín). Xong bạn nhấn nút COOK.
    - Nếu bạn muốn hẹn giờ lại thì bấm nút Warm/Clear.
    Chúc bạn nấu cơm ngon phục vụ chồng con nhé :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Các bạn có biết chỗ nào sửa nồi cơm này không? mình muốn mua cái gioăng nồi - do chuột nó cắn lem nhem >> nấu cơm lâu chín quá
    Cảnh báo các mẹ nấu xong thì đậy vung nồi vào nhé, nhất là buổi tối
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhlan2 Xem bài viết
    Các bạn có biết chỗ nào sửa nồi cơm này không? mình muốn mua cái gioăng nồi - do chuột nó cắn lem nhem >> nấu cơm lâu chín quá
    Cảnh báo các mẹ nấu xong thì đậy vung nồi vào nhé, nhất là buổi tối
    Có mẹ nào biết nấu cơm trộn, xôi, cháo bằng nồi sharp ks- zt18 thì chỉ bảo với. toàn chữ thái thôi chịu rồi
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng mua nồi sharp KS-ZT18 mà sao nấu cơm toàn bị sống, Mình làm theo hướng dẫn vo gạo đổ nước vào nồi ấn nút Plain Rice đợi gần một tiếng mới xong mà cơm vẫn k chín kĩ, k biết tại sao ( mình thường nấu 4lon sữa bò vì nhà đông người có phải tại nhiều gạo k)?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là nhà em mới mua nồi SHARP KS-ZT18V, giống y chang như nồi KS-ZT18 của Thái, chỉ khác mỗi chữ V (Vietnam, nghĩa là của SHARP Vietnam) nên đã có HDSD bằng tiếng Việt. Post lên đây cho các mẹ nào đã mua nồi Thái nhưng gặp khó khăn khi dùng vì không có HDSD nhá:
    https://drive.google.com/file/d/0B7m...it?usp=sharing