Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Hướng dẫn sử dụng nồi cơm điện Sharp !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 245 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chào các mẹ, nhà em mới mua cái nồi cơm điện tử của Sharp KS-ZA101 nhưng có nhiều điều không biết vì hướng dẫn toàn tiếng Thái, có mẹ nào đã sử dụng dòng này rồi hướng dẫn em với vì nồi ghi có nhiều chức năng quá mà đến hâm cơm em cũng chưa biết ấn vào nút nào, em cảm ơn !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 245 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

các Mẹ ơi. chả lẽ không ai có nồi cơm điện này hay sao, chết em rồi sử dụng thế nào đây ?
    • 84 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qmachine80 Xem bài viết
    các Mẹ ơi. chả lẽ không ai có nồi cơm điện này hay sao, chết em rồi sử dụng thế nào đây ?
    mẹ nó đã biết sử dụng nồi này chưa. mình cũng mua một chiếc mà ko biết hết các tính năng. mẹ nó biết thì chỉ cho mình với
    • 595 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ủa sáo các mẹ ko quay lại hỏi người bán hàng , thế nào họ chẳng biết.
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà mình cũng có nhưng thấy nhiều chức năng quá mà chẳng dùng mấy, chỉ biết là vo gạo, đổ nước và bấm vào nút Plant Rice thôi,

Lúc nào muốn nấu sau thì bấm thời gian (đơn vị là giờ) thì cơm sẽ chín sau thời gian đó (bạn vo gạo lúc 8 giờ định 12 giờ mới ăn thì bấm thời gian là 4)

còn nhiều cái khác nhưng không biết dùng thế nào cả, lên anh google hỏi về usermanual nhưng cũng không thấy có.

Đành phải tự mò mẫm vậy
    Bố, bố làm tất cả bố ơi bố ơi
    Bố làm tất cả bố ơi bố ơi
    Những lúc bố mệt
    Vẫn phải làm bố ơi:Crying::Crying::Crying:

:Rose:
    • 114 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chắc nồi nhà các mẹ giống nồi của nhà em. Ngoài chức năng nấu cơm nó còn có chức năng nấu cháo Portrige, đồ xôi Mixed rice và làm bánh (baker gì đó, em không nhớ chính xác). Khi dùng chức năng nào thì chỉ việc cho gạo vào nồi rồi bấm vào nút đó mà thôi. Việc hẹn giờ thì giống như khi nấu cơm bình thường vậy.

Hai chức năng nấu cháo và đồ xôi em đều thử rồi. Ổn lắm. Nấu cháo thì đơn giản, đồ xôi thì khó hơn vì quan trọng là phải cho vừa đủ nước, nước nhiều quá thì xôi nát mà ít quá thì không chín. Nhưng em thấy nhiều mẹ mách đồ xôi bằng cách cho nước vào nồi cơm điện, cho gạo vào một cái giá có lỗ nhỏ/vỉ đồ xôi thôi thì sẽ đơn giản. Không cần dùng đến chõ đồ xôi như trước, đỡ cách rách. Hôm nào sẽ thử làm cách này xem sao.
    • 84 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình thấy là còn làm được cả bánh mỳ nữa, nhưng mà ko biết làm ntn. còn vụ đặt hẹn giờ, hôm trước thử hẹn 1 giờ, đi chơi về cứ hí hửng là có cơm ăn, ko ngờ gạo vẫn là gạo nước vẫn là nước. các mẹ thử check xem, mình có thể hẹn từ 2h trở đi, 1g ko hẹn được đâu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi vừa mua nồi cơm điện của Thái: Sharp KS-com18 nhưng bản hướng dẫn toàn tiếng anh và Thái Lan. Bạn nào có bản hướng dẫn tiếng Việt Nam cho tôi xin với. Xin cảm ơn rất nhiều.
    • 381 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Không biết nồi các bạn giống nồi cơm nhà em không?!
    ( hiện em đang dùng nồi sharp - hàng nội địa Nhật) thì có các công dụng và giờ như sau:
    (toàn bằng tiếng Nhật nhé)
    - Hẹn giờ
    - Nấu cơm: nút trên cùng
    - Nấu xôi, nấu cơm nhanh ( cùng 1 nút): nút ở giữa
    - Nấu cháo: nút dưới cùng
    với 3 nút ở trên thì tùy theo mục đích các mẹ cứ vo gạo và nấu bình thường, Em đã thử qua tất cả. Kết quả là cơm ăn vẫn ngon.
    Riêng với nút hẹn giờ: Nhiều hôm sáng phải đi làm sớm, mà lười kô dậy được. Trước khi đi ngủ thì em vo gạo và bỏ vào nồi, rồi hẹn giờ. Số giờ các mẹ bấm là số giờ để cơm chín nhé. Ví dụ 12h đêm em cắm rồi đi ngủ, hẹn 7 tiếng, thì 7h sáng là cơm vừa chín ( ăn không khác so với cắm lúc 6h).

PS: Thông thường em thường dùng nút nấu nhanh/ xôi để nấu cơm. Hết khoảng 30-45phut, ăn vẫn ngon.
    Nếu các mẹ vẫn còn thắc mắc thì có thể chụp hình nồi cơm điện của nhà mình lên, em sẽ giúp.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, tôi có chụp hình nồi cơm tôi mới mua đây, nhờ bạn giúp đỡ với nhé, đặc biệt là nút số 3 và nút nấu chậm tôi chả hiểu về các chức năng này. Mong bạn giúp đỡ nhé! Thân.
    Hình đính kèm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai có sách hướng dẫn bằng tiếng việt (sách nấu ăn) của nồi cơm điện tử sharp ks-com 18 , chup hinh chia sẽ với , thanks nhìu !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vsx86; 20/07/2012 vào lúc 05:59 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vsx86 Xem bài viết
    ai có sách hướng dẫn bằng tiếng việt (sách nấu ăn) của nồi cơm điện tử sharp ks-com 18 , chup hinh chia sẽ với , thanks nhìu !
    các mẹ vào đây coi hướng dẫn nè : http://videos.vietgiaitri.com/People...LwSM3i7RIg.vgt
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trong trường hợp muốn được hướng dẫn sử dụng thì tốt nhất các bạn nên chụp cái mặt điều khiển (rõ ràng nhất có thể) rồi post lên đâu mọi người sẽ biết đường tư vấn. Mặc dù mình làm nhiều về thể loại này nhưng thật sự cũng chẳng nhớ hết model. Mình tin là nhiều người cũng thế. Nhưng sử dụng thế nào thì nhìn là bít liền
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 91 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng mới mua cái này,chỉ mới sử dụng nút Rice Plant, và hẹn giờ. Còn các nút khác chưa biết sử dụng. Nhưng mà sao thấy mặc dù gạo tốt nhưng cơm vẫn không đạt độ dẻo như yêu cầu. Không biết tại sao? Hay do không đổ nước đúng cách nhỉ?