Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Hướng dẫn sử dụng nồi cơm điện cao tần nhật zojirushi

Đến trả lời mới nhất
  • 169 Lượt chia sẻ
  • 49.9K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

MÌnh thấy nồi cơm điện cuckoo hàn quốc nấu ngon hơn nồi nhật ,nấu cơm nhanh mà cơm ngon,mẫu mã cũng đẹp hơn các gái thử tham khảo xem, có nhiều giá tầm 4tr cũng được nồi xịn nấu ngon lắm rồi mình mới mua nồi này ở 54 nguyễn thị định này dùng thích lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhxinhdep14121990 Xem bài viết
    MÌnh thấy nồi cơm điện cuckoo hàn quốc nấu ngon hơn nồi nhật ,nấu cơm nhanh mà cơm ngon,mẫu mã cũng đẹp hơn các gái thử tham khảo xem, có nhiều giá tầm 4tr cũng được nồi xịn nấu ngon lắm rồi mình mới mua nồi này ở 54 nguyễn thị định này dùng thích lắm
    Chào bạn, mình cũng đã từng dùng cuckoo xách tay từ Hàn. Mình cũng có một ý kiến bảo thủ về nồi Cuckoo vì mình từng sống ơ Hàn 5 năm. Về Vn mình đi ăn cơm ở nhà anh bạn rồi thấy cơm khác với nhà mình, nên hỏi gạo gì mà ngon...^^ Anh í chỉ cho mình cái nồi xấu xấu thô thô trong góc ghế ( nhà anh ấy chật k để dc ). Mình thấy lạ tại sao nồi cũ rích lại nấu ngon vậy. Mình nghe lời anh ấy đi mua luôn nồi cũ của Toshiba trong ngày hôm sau. Nhìn xấu xấu mà về nấu hết ý, tổng thiệt hại cả nồi và bộ đổi nguồn hết 2.3tr. Về nhà bị mẹ mắng vì thêm cái nồi này là nồi thứ 4
    Mình chỉ dám nói là 900k thôi, giờ nhà mình nấu cơm chuyên nồi nhật. Nấu cháo chuyên nồi cuckoo ^^
    Bạn hãy thử nồi nhật và trải nghiệm nhé. đừng sợ xấu, chủ yếu xoong từ bên trong đừng có bị xước là ok, vỏ chẳng quan trọng đâu mà.cứ nấu và nấu, ăn ngon là được.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chỉnh được thời gian nấu không các mẹ ơi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể cho mình xin cái hướng dẫn sử dụng tủ lạnh sharp SJ-ES41W-S được ko?
    • 20 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mẹ nào có cho mình xin hướng dẫn sử dụng nồi Zojirushi NP-VP18E2-TD với.Thanks!
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn cho địa chỉ mail mình gửi cho.
    • 20 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MINSUCUK Xem bài viết
    Bạn cho địa chỉ mail mình gửi cho.
    Mail của mình misa1079@gmail.com
    Thanks bạn nhiều!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ này nhân viên hay chủ của Cuckoo 54 Nguyễn Thị Định đấy? Vô profile thấy toàn bàn viết seeder cho cuckoo thôi. Người ta cần tư vấn thông tin một cách khách quan chứ không cần quảng cáo một cách thô bỉ đâu mẹ ah.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nồi này mình k biết rỏ mình k dám nói nhiều nhưng thấy đa phần là cũng chỉ là nồi điện tử , chứ k phải nồi điện từ !

Nồi điện tử và điện từ khác nhau rất lớn
    về cơ bản nồi cơm điện tử là nồi cổ điển mình hay sử dụng , sử dụng 1 dòng điện biến thành nhiệt năng truyền tải trực tiếp nhiệt năng đó lên trên đít xoong , và làm nóng đến 1 nhiệt độ nhất định rồi ngắt điện , đưa về chế độ hâm ....

Còn nồi cơm điện cao tần IH Nhật bản được sử dụng công nghệ điện từ dựa trên nhiệt năng được cung cấp trên cuộn dây cảm ứng từ , làm cho hạt cơm nở đều hơn !

Nói chung là nồi cơm điện cao tần IH nội địa Nhật Bản , tuy chỉ 1 2 tr / cái nhưng giá trị khi mua mới của nó không dưới 7 8 tr.
    còn nồi dùng công nghệ điện trở củ , có nhái kiểu nhưng cũng chỉ tầm 3 4 tr đổ lại với hàng mới ...
    • 533 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MINSUCUK Xem bài viết
    Chào bạn, mình cũng đã từng dùng cuckoo xách tay từ Hàn. Mình cũng có một ý kiến bảo thủ về nồi Cuckoo vì mình từng sống ơ Hàn 5 năm. Về Vn mình đi ăn cơm ở nhà anh bạn rồi thấy cơm khác với nhà mình, nên hỏi gạo gì mà ngon...^^ Anh í chỉ cho mình cái nồi xấu xấu thô thô trong góc ghế ( nhà anh ấy chật k để dc ). Mình thấy lạ tại sao nồi cũ rích lại nấu ngon vậy. Mình nghe lời anh ấy đi mua luôn nồi cũ của Toshiba trong ngày hôm sau. Nhìn xấu xấu mà về nấu hết ý, tổng thiệt hại cả nồi và bộ đổi nguồn hết 2.3tr. Về nhà bị mẹ mắng vì thêm cái nồi này là nồi thứ 4
    Mình chỉ dám nói là 900k thôi, giờ nhà mình nấu cơm chuyên nồi nhật. Nấu cháo chuyên nồi cuckoo ^^
    Bạn hãy thử nồi nhật và trải nghiệm nhé. đừng sợ xấu, chủ yếu xoong từ bên trong đừng có bị xước là ok, vỏ chẳng quan trọng đâu mà.cứ nấu và nấu, ăn ngon là được.
    Thấy mọi người khen nồi IH của nhật nhiều
    Sau e cũng thử cái 😘
    Đầu tiên hãy chọn người phụ nữ mình yêu và sau đó hãy yêu sự lựa chọn của mình
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 341 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Các chị cho e hỏi nồi zojirushi của Nhật mua ở VN hay phải ship về ah? Có chỗ nào uy tín cho em xin thông tin. Em google thì thấy ra một lô lốc các cửa hàng điện máy, mà có cả xuất xứ Trung Quốc nên em hoảng quá, sợ phải hàng đểu. Thanks các chị.

Nếu A không yêu E thì E sẽ yêu A
    Nếu được E yêu A phải cẩn thận đấy
    • 2,142 Bài viết

• 4,276 Được cảm ơn

Mẹ nào rành dịch giúp mình chức năng bằng tiếng Nhật trong cái nút tròn với!

Honesty is a very expensive gift. Do not expect it from cheap people.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2