• 1 Lượt chia sẻ
  • 50.2K Lượt đọc
  • 88 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 833 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Ở nhà em có 1 cái máy khâu, cũng hay lôi đồ ra sửa chữa, rồi may vá quần áo mặc nhà. Mà mỗi lần sửa lại mang ra hàng thì hơi ngại. Thế nên em đang định tậu 1 cái máy vắt sổ loại rẻ nhất í, cũ cũng được. Ai biết địa chỉ đâu bán thì bảo em với nhá. Em cảm ơn nhiều :Rose:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm và định mua cho mẹ mình!

• 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Ốc Xem bài viết
    Ở nhà em có 1 cái máy khâu, cũng hay lôi đồ ra sửa chữa, rồi may vá quần áo mặc nhà. Mà mỗi lần sửa lại mang ra hàng thì hơi ngại. Thế nên em đang định tậu 1 cái máy vắt sổ loại rẻ nhất í, cũ cũng được. Ai biết địa chỉ đâu bán thì bảo em với nhá. Em cảm ơn nhiều :Rose:
    Bạn ra Nguyễn Thái Học, hoặc nhà anh tùng ở hội vũ cũng bán máy vắt sổ, hôm trước mình dạy 1 chị, chị ấy mua chỗ a T là 1,1tr. Nhưng máy vắt sổ chạy rất nhanh dùng không quen thì hơi khó dùng nhé.

• 2,573 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Còn ở SG thì nên mua chỗ nào vậy các mẹ? Nếu 1.1tr em cũng muốn đầu tư một cái :Smiling:

• 620 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Hôm nay vừa ra 1 cửa hàng bán máy khâu cũ ở Đại la, mình thấy bảo là 900k, chưa mặc cả. Kể ra có thì cũng tiện. Nhưng mình đang tham khảo về cái loại máy có mười mấy kiểu may, có cả kiểu zic zac, thấy mấy mẹ dùng rồi bảo là có thể thay thế vắt sổ luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 309 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua BongBop Xem bài viết
    Hôm nay vừa ra 1 cửa hàng bán máy khâu cũ ở Đại la, mình thấy bảo là 900k, chưa mặc cả. Kể ra có thì cũng tiện. Nhưng mình đang tham khảo về cái loại máy có mười mấy kiểu may, có cả kiểu zic zac, thấy mấy mẹ dùng rồi bảo là có thể thay thế vắt sổ luôn.
    Có mẹ nào biết chỗ mua máy vắt sổ thì share tớ với nhé, đang có cái máy khâu kì cạch rồi, bây giờ thích cái máy vắt sổ quá, mỗi ngày được có chưa đấy một tiếng để máy với móc mà phải đi vắt sổ thì ngại quá... công nhận máy khâu là một cách relax cực hiệu quả...

Mẹ nào biết thì bảo tớ với nhé. tks:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 351 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu muốn mua máy vắt sổ à. Mẹ nào có kinh nghiệm mua máy vắt sổ , chia sẻ thông tin đi ạ.

• 309 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merom Xem bài viết
    Mình cũng đang có nhu cầu muốn mua máy vắt sổ à. Mẹ nào có kinh nghiệm mua máy vắt sổ , chia sẻ thông tin đi ạ.

Hôm nọ tớ qua nhà anh Tùng mua cái chân vịt may khóa giọt lệ, cũng tiện thể định mua cái máy vắt sổ luôn, giá 1,1 tr, lúc đó anh Tùng bận bán máy khâu, nên tớ ko tiện hỏi kỹ. Máy vắt sổ gia đình chỉ có 2 cuộn chỉ thôi, gọn nhẹ lắm, nhưng tớ hỏi hàng thợ may, thì họ bảo là loại 2 chỉ đó vắt xấu lắm, phải 3 chỉ mới đẹp. Công nhận máy vắt sổ mà đứt chỉ thì....:Crying::Crying::Crying::Crying:.

Tớ đang tìm cái máy vắt sổ Trung Quốc cũ như kiểu máy khâu con bướm ý... loại đó vắt đẹp lắm. :Rose:

• 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

máy vắt sổ TQ loại 3 chỉ mới tinh có 600k thôi mà, tớ mua lâu rồi nhưng hình như giá không tăng đâu. Tớ mua trên Nguyễn Thái học đó. Mà cái máy vắt sổ mắc chỉ phức tạp ghê hồn luôn, mấy lần phải vác máy qua thợ vì không biết chỉnh , hic.

• 309 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Soleildor Xem bài viết
    máy vắt sổ TQ loại 3 chỉ mới tinh có 600k thôi mà, tớ mua lâu rồi nhưng hình như giá không tăng đâu. Tớ mua trên Nguyễn Thái học đó. Mà cái máy vắt sổ mắc chỉ phức tạp ghê hồn luôn, mấy lần phải vác máy qua thợ vì không biết chỉnh , hic.

Tớ thấy anh Tùng bảo nếu mua đc cái máy vắt sổ Trung Quốc trc mới tốt, còn loại mới tinh dùng chán lắm. Thế ấy mua loại máy mới tinh này vắt có ổn không?, máy có trục trặc ko?... tớ đang học cách xâu chỉ máy vắt sổ mà khó quá, hôm nọ sang nhà chị thợ may thử vài lần rồi... :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9