• 2 Lượt chia sẻ
  • 63.6K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 836 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Ở nhà em có 1 cái máy khâu, cũng hay lôi đồ ra sửa chữa, rồi may vá quần áo mặc nhà. Mà mỗi lần sửa lại mang ra hàng thì hơi ngại. Thế nên em đang định tậu 1 cái máy vắt sổ loại rẻ nhất í, cũ cũng được. Ai biết địa chỉ đâu bán thì bảo em với nhá. Em cảm ơn nhiều :Rose:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm và định mua cho mẹ mình!
    • 139 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Ốc Xem bài viết
    Ở nhà em có 1 cái máy khâu, cũng hay lôi đồ ra sửa chữa, rồi may vá quần áo mặc nhà. Mà mỗi lần sửa lại mang ra hàng thì hơi ngại. Thế nên em đang định tậu 1 cái máy vắt sổ loại rẻ nhất í, cũ cũng được. Ai biết địa chỉ đâu bán thì bảo em với nhá. Em cảm ơn nhiều :Rose:
    Bạn ra Nguyễn Thái Học, hoặc nhà anh tùng ở hội vũ cũng bán máy vắt sổ, hôm trước mình dạy 1 chị, chị ấy mua chỗ a T là 1,1tr. Nhưng máy vắt sổ chạy rất nhanh dùng không quen thì hơi khó dùng nhé.
    • 2,573 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Còn ở SG thì nên mua chỗ nào vậy các mẹ? Nếu 1.1tr em cũng muốn đầu tư một cái :Smiling:
    • 619 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Hôm nay vừa ra 1 cửa hàng bán máy khâu cũ ở Đại la, mình thấy bảo là 900k, chưa mặc cả. Kể ra có thì cũng tiện. Nhưng mình đang tham khảo về cái loại máy có mười mấy kiểu may, có cả kiểu zic zac, thấy mấy mẹ dùng rồi bảo là có thể thay thế vắt sổ luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua BongBop Xem bài viết
    Hôm nay vừa ra 1 cửa hàng bán máy khâu cũ ở Đại la, mình thấy bảo là 900k, chưa mặc cả. Kể ra có thì cũng tiện. Nhưng mình đang tham khảo về cái loại máy có mười mấy kiểu may, có cả kiểu zic zac, thấy mấy mẹ dùng rồi bảo là có thể thay thế vắt sổ luôn.
    Có mẹ nào biết chỗ mua máy vắt sổ thì share tớ với nhé, đang có cái máy khâu kì cạch rồi, bây giờ thích cái máy vắt sổ quá, mỗi ngày được có chưa đấy một tiếng để máy với móc mà phải đi vắt sổ thì ngại quá... công nhận máy khâu là một cách relax cực hiệu quả...

Mẹ nào biết thì bảo tớ với nhé. tks:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 353 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu muốn mua máy vắt sổ à. Mẹ nào có kinh nghiệm mua máy vắt sổ , chia sẻ thông tin đi ạ.

• 334 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merom Xem bài viết
    Mình cũng đang có nhu cầu muốn mua máy vắt sổ à. Mẹ nào có kinh nghiệm mua máy vắt sổ , chia sẻ thông tin đi ạ.

Hôm nọ tớ qua nhà anh Tùng mua cái chân vịt may khóa giọt lệ, cũng tiện thể định mua cái máy vắt sổ luôn, giá 1,1 tr, lúc đó anh Tùng bận bán máy khâu, nên tớ ko tiện hỏi kỹ. Máy vắt sổ gia đình chỉ có 2 cuộn chỉ thôi, gọn nhẹ lắm, nhưng tớ hỏi hàng thợ may, thì họ bảo là loại 2 chỉ đó vắt xấu lắm, phải 3 chỉ mới đẹp. Công nhận máy vắt sổ mà đứt chỉ thì....:Crying::Crying::Crying::Crying:.

Tớ đang tìm cái máy vắt sổ Trung Quốc cũ như kiểu máy khâu con bướm ý... loại đó vắt đẹp lắm. :Rose:
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

máy vắt sổ TQ loại 3 chỉ mới tinh có 600k thôi mà, tớ mua lâu rồi nhưng hình như giá không tăng đâu. Tớ mua trên Nguyễn Thái học đó. Mà cái máy vắt sổ mắc chỉ phức tạp ghê hồn luôn, mấy lần phải vác máy qua thợ vì không biết chỉnh , hic.
    • 334 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Soleildor Xem bài viết
    máy vắt sổ TQ loại 3 chỉ mới tinh có 600k thôi mà, tớ mua lâu rồi nhưng hình như giá không tăng đâu. Tớ mua trên Nguyễn Thái học đó. Mà cái máy vắt sổ mắc chỉ phức tạp ghê hồn luôn, mấy lần phải vác máy qua thợ vì không biết chỉnh , hic.

Tớ thấy anh Tùng bảo nếu mua đc cái máy vắt sổ Trung Quốc trc mới tốt, còn loại mới tinh dùng chán lắm. Thế ấy mua loại máy mới tinh này vắt có ổn không?, máy có trục trặc ko?... tớ đang học cách xâu chỉ máy vắt sổ mà khó quá, hôm nọ sang nhà chị thợ may thử vài lần rồi... :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

máy chạy tốt lắm, đường chỉ nuột, ông thợ chạy đều và đẹp gần như cuốn bèo luôn nhưng vào tay mình thì không được thế, hi hi. Tớ mua 2 năm rồi mới phải mang ra thợ 2 lần, lý do toàn do mình ngu thôi, một lần tí toáy chỉnh thế nào mà chỉ nó không đều nữa, một lần là mới gần đây chỉ dưới cứ đứt phừn phựt, mang ra thợ thì nguyên nhân là máng chỉ bỏ sót một cái lỗ:Silly: Nói chung tớ thấy ổn
    • 1,418 Bài viết

• 2,606 Được cảm ơn

Sau một thời gian dài ngắn nghía em vắt sổ, tớ cũng gom được một số kinh nghiệm sau:

- Máy 3 chỉ vắt sổ đẹp hơn 2 chỉ, mà 3 chỉ tớ thấy luồn cũng ko khó lắm đâu, đừng có tí toáy nghịch chỉnh gì cả thì nó chạy cũng ổn.
    - Chỉ để thẳng, ko cho quạt thối vào làm dính chỉ vào nhau thì nó sẽ ko bị rối chỉ. Mà có rối chỉ nó cũng chỉ đứt chỉ trên, là chỉ dễ luồn nhất.
    - Tuyệt đối ko nên mua máy vắt sổ Trung Quốc mới bây giờ, ông anh làm thợ may bảo phần cơ khí của nó thì thôi rồi, chạy tí nóng máy là rối chỉ ngay. Nên mua máy TQ ba chỉ đời đầu, mầu vàng chanh í (máy mới giờ mầu xanh lá). Hôm ra NGuyễn Thái Học lân la hỏi cậu thợ đang chỉnh một cái máy vắt sổ, cậu í cũng bảo máy đời đầu mầu vàng chanh tốt hơn máy màu xanh lá.
    - Máy vắt sổ mình mua thường là loại tự bơm dầu nên phải thường xuyên bơm dầu cho em í trơn tru thì chạy tốt. Máy công nghiệp là loại bơm dầu tự động nên ko cần. Thế nên máy vắt sổ thường trông rất bẩn vì đầy dầu và bụi vải. Mẹ nào sạch quá mà lau em í khô thì không chạy được.
    Máy vắt sổ của tớ là mua của một bác thợ già giải nghệ. 700K bao gồm cả bàn máy chân sắt chắc chắn và 3 cuộn chỉ trắng, 3 cuộn chỉ đen.
    Em nó đây

Trong blog nhà tớ có hướng dẫn luồn chỉ, các mẹ có thể tham khảo thêm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vivial; 10/05/2010 vào lúc 09:11 AM.
    Đang phải cai nghiện.
    Nhà Mit http://vn.360plus.yahoo.com/vivial-HTT/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivial Xem bài viết
    Sau một thời gian dài ngắn nghía em vắt sổ, tớ cũng gom được một số kinh nghiệm sau:

- Máy 3 chỉ vắt sổ đẹp hơn 2 chỉ, mà 3 chỉ tớ thấy luồn cũng ko khó lắm đâu, đừng có tí toáy nghịch chỉnh gì cả thì nó chạy cũng ổn.
    - Chỉ để thẳng, ko cho quạt thối vào làm dính chỉ vào nhau thì nó sẽ ko bị rối chỉ. Mà có rối chỉ nó cũng chỉ đứt chỉ trên, là chỉ dễ luồn nhất.
    - Tuyệt đối ko nên mua máy vắt sổ Trung Quốc mới bây giờ, ông anh làm thợ may bảo phần cơ khí của nó thì thôi rồi, chạy tí nóng máy là rối chỉ ngay. Nên mua máy TQ ba chỉ đời đầu, mầu vàng chanh í (máy mới giờ mầu xanh lá). Hôm ra NGuyễn Thái Học lân la hỏi cậu thợ đang chỉnh một cái máy vắt sổ, cậu í cũng bảo máy đời đầu mầu vàng chanh tốt hơn máy màu xanh lá.
    - Máy vắt sổ mình mua thường là loại tự bơm dầu nên phải thường xuyên bơm dầu cho em í trơn tru thì chạy tốt. Máy công nghiệp là loại bơm dầu tự động nên ko cần. Thế nên máy vắt sổ thường trông rất bẩn vì đầy dầu và bụi vải. Mẹ nào sạch quá mà lau em í khô thì không chạy được.
    Máy vắt sổ của tớ là mua của một bác thợ già giải nghệ. 700K bao gồm cả bàn máy chân sắt chắc chắn và 3 cuộn chỉ trắng, 3 cuộn chỉ đen.
    Em nó đây

Chính xác là tớ đang thích loại máy vắt sổ này, nhà chị thợ may tớ hay may cũng có máy vắt mầu vàng chanh y chang, chạy rất êm và đường vắt đẹp, mỗi tội luồn chỉ thì kinh, nhưng tớ cũng đang học rồi. Đúng là anh Tùng cũng khuyên là nên mua lọa Trung Quốc cũ màu vàng chanh . Rình mãi mà chưa mẹ nào bán thanh lý... hic hic... 700k thì quá rẻ ah.

Các mẹ có đi quấn bèo thì có địa chỉ ở ngõ Thông Phong (phố Tôn Đức Thắng mạn Văn Miếu nhé), nhưng ở đó đắt và đông quá. Hôm qua tớ đem đi máy chỉ chun khoảng 6cm, và cuốn bèo 30 cm (0,3m)mất 20k. Tớ thấy anh Tùng và bọn bạn tớ bảo cuốn bèo chỉ 2-3k/m. Tất nhiên nó chả đáng bao nhiêu, nhưng mình ko phải thợ may, thành ra có đi cuốn bèo thì tiền cuốn quá tiền công.

Mẹ nào có địa chỉ cuốn bèo và thêu đẹp ở đâu chỉ tớ với nhé. tks các mẹ trước :Rose:
    • 334 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivial Xem bài viết

Em nó đây

Máy vắt sổ của ấy có phải hiệu Asus không?
    • 1,418 Bài viết

• 2,606 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TA_HN Xem bài viết
    Máy của tớ toàn chữ tàu, chịu chả biết hiệu gì, có cái tem nhỏ ở dưới ghi GNI, logo là của hãng Mec lộn ngược.
    Đang phải cai nghiện.
    Nhà Mit http://vn.360plus.yahoo.com/vivial-HTT/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TA_HN Xem bài viết

Chằng mẹ nào quan tâm đến máy vắt sổ à:Crying::Crying::Crying:
    • 2,362 Bài viết

• 1,811 Được cảm ơn

tớ cũng muốn mua máy vắt sổ ở Sài gòn mà chẳng biết chỗ bán. hic
    • 68 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Vivial a,
    Mình cũng giống y trang bạn , cứ tưởng chỉ mình mình thích " mua việc ".Vậy mà lên mạng có rất nhiều đồng mính . Máy mình mới mua cũng của người quen giống y của bạn . Loay hoay lắp máy bị tuột hết chỉ cũ chẳng biết lắp thế nào may quá nhờ mấy hinh của bạn nên mình đã xâu chỉ thành công ! Thành thật cảm ơn bạn nhe! Lúc trước bạn bè đến nhà chơi thấy máy khâu toàn cười mình " giờ này mà còn khâu vá "! Vậy nhưng mình rất thích và thậm chí còn sắm têm máy vắt sổ nữa :mad:Thật vui ghê!Cám ơn mẹ nó lần nũa ! Tặng mẹ vivial nhé :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HFMP; 25/07/2010 vào lúc 08:26 PM.
    • 517 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mẹ nào có máy vắt sổ thanh lý thì PM cho em với nhé, em cũng vừa tậu cái máy khâu gia đình, mỗi lần may phải ra ngoài vắt sổ ngại ghê.

• 334 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi mua máy vắt sổ tầu mầu vàng chanh ở đâu nhỉ, tớ đi qua Nguyễn Thái Học toàn máy mầu xanh lá, đời mới ko tốt, muốn mua cái máy vắt sổ lắm rồi. tks các mẹ trc:Rose::Rose::Rose::Rose:

Hoặc mẹ nào chán thanh lý cho tớ thì PM tớ nhé. :Rose::Rose::LoveStruc::Rose::LoveStruc::LoveStruc ::Rose:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6