• 7 Lượt chia sẻ
  • 75.7K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ webtretho thông thái có biết địa chỉ nào bán hoa giả đẹp mà không quá đắt thì giới thiệu cho em biết với. Em đang có nhu cầu mua một bình hoa lớn để bày ở bậc cầu thang. Em đã đi xem hoa TQ ở Hàm Long và Hàng Quạt rồi nhưng thấy ko ưng ý lắm. Ở nhà nghệ nhân gì ở chỗ Chả Cá (tự nhiên em quên mất tên) thì lại đắt quá. Các mẹ tư vấn cho em nhé. cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,255 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute_mallard Xem bài viết
    Các mẹ webtretho thông thái có biết địa chỉ nào bán hoa giả đẹp mà không quá đắt thì giới thiệu cho em biết với. Em đang có nhu cầu mua một bình hoa lớn để bày ở bậc cầu thang. Em đã đi xem hoa TQ ở Hàm Long và Hàng Quạt rồi nhưng thấy ko ưng ý lắm. Ở nhà nghệ nhân gì ở chỗ Chả Cá (tự nhiên em quên mất tên) thì lại đắt quá. Các mẹ tư vấn cho em nhé. cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Có một nhà bán hoa buôn hoa giả ở 12 Đồng xuân,một nhà của bác Văn vượng( nghệ sĩ ghi ta bị mù ý ạ) ở ngã 4 hàng luợc-hàng ruơi chị ạ.
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 789 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

bạn lên hàng rươi nhé
    ...trẻ em như búp trên cành...
    • 602 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susubebong Xem bài viết
    bạn lên hàng rươi nhé
    Mình thấy ở đầu đường Trần Nhân Tông (đối diẹn khách sạn Nikko) cũng có hàng hoa giả nổi tiếng đẹp đấy, hình như hàng này trước ở đường Ngô Quyền thì phải.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghệ nhân Mai Hạnh 5 Chả cá là hoa lam bang tay đấy bạn ạ
    • 1,699 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Megaubi Xem bài viết
    Mình thấy ở đầu đường Trần Nhân Tông (đối diẹn khách sạn Nikko) cũng có hàng hoa giả nổi tiếng đẹp đấy, hình như hàng này trước ở đường Ngô Quyền thì phải.
    Đúng rồi, hàng này trước ở Ngô Thì Nhậm, tên hiệu là Thủy Hương hay là Hương Thủy gì đó. Hoa ở đây cắm rất đẹp, trông hoa cũng rất thật, giá cả cũng phù hợp với chất lượng và nhu cầu.
    (empty)
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở Hàng Điếu có một hàng hoa rất đẹp, mình không nhớ số bao nhiêu, hình như ở gần hàng bún bò ấy. Bạn lên đó tham khảo xem.
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Các mẹ có biết chỗ nào bán hoa lụa, hoa giả của Thái không? Tớ thấy hoa của Thái đẹp hơn của Tàu, và tất nhiên là đắt hơn của Tàu.

Tớ biết một shop hoa giả ở trên phố Khâm Thiên, họ sắp xếp/cắm hoa rất đẹp. Chỉ tội đắt lè lưỡi. Cửa hàng tên là Dorado. Không nhớ số nhà, ở đâu đâu đoạn giữa phố Khâm Thiên ấy.
    • 261 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hoa Đẹp ở Kim Mã cũng được lắm các mẹ ạ. Em không nhớ rõ địa chỉ, chỉ nhớ khoảng đi xuôi chiều từ Ngã tư Nguyễn Thái Học vs Giang Văn Minh lên ĐSQ Thuỵ Điển thì nó nằm bên tay phải.
    • 316 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mình biết có cửa hàng hoa thủy tinh ae market thì phải, họ có nhiều cửa hàng, có 1 cái ở Hàm Long (nằm bên tay phải nếu đi từ phía phố Huế), 1 cái ở Lê Duẩn đoạn gần công viên Thống nhất. Ở đó có khá nhiều các kiểu lọ thủy tinh và hoa giả, cắm khá đẹp và có phong cách nhưng giá cả thì hơi đắt, nhưng cũng ko phải là quá đắt.
    • 1,165 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Có 1 cửa hàng bán hoa lụa của Thái ở chếch với cây xăng Nam Đồng. Nhìn qua thấy cũng có vẻ đẹp, mình chưa vào nên ko rõ giá cả ntn.
    Mình hay mua hoa sen ở cửa hàng trên phố Hàng Điếu, từ chợ Hàng Da đi quá Bún bò Nam Bộ 1 tẹo, cửa hàng đầu tiên.
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em thấy nếu giá cả phải chăng thì ở Hạng Lược ý, ra đó cũng thấy giá cả rẻ hơn Hàm Long, em cũng mua được mấy bình để ở nhà rùi nhưng mà trông nó ko được y như hoa thật đâu. Em thấy cái chỗ AE gì gì mà mẹ bebihva nói ý, em ngó qua ở phố Lê Duẩn gần công viên Thống Nhất, đối diện đoạn đường tàu ý, có các lọ hoa và các hạt họ thả vào trông rất long lanh, nhìn cũng thích mắt!
    • 335 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

AE thì giá chat lắm bạn ạ.. Bên mình cũng mua về để bày cửa hàng nhưng giá chát quá nên mỗi khi bán cho khách cả bộ Lọ ( của cửa hàng mình) và hoa thì toàn lấy nguyên giá hoa nhập vào chỉ cộng thêm tiền Lọ thôi...
    mà cũng phải biết design trước xem loại hoa nào hợp với lọ nào chứ cứ mua bừa về thì chết tiền, xót lắm :Smiling:
    • 294 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái giúp em vụ này với. Tình hình là em có bà chị gái đang nhăm nhe mở quán ăn Nhật nhưng không biết chỗ nào bán cây hoa anh đào giả (như hồi lễ hội văn hoá Nhật bản ở VN). các mẹ giúp em với. em xin tặng hoa các mẹ nhé :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 142 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

AE ở hàng Lược hoặc hàm long có bán đấy nhưng giá hơi cao bạn thử đến xem
    • 474 Bài viết

• 1,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang1912 Xem bài viết
    Em thấy nếu giá cả phải chăng thì ở Hạng Lược ý, ra đó cũng thấy giá cả rẻ hơn Hàm Long, em cũng mua được mấy bình để ở nhà rùi nhưng mà trông nó ko được y như hoa thật đâu. Em thấy cái chỗ AE gì gì mà mẹ bebihva nói ý, em ngó qua ở phố Lê Duẩn gần công viên Thống Nhất, đối diện đoạn đường tàu ý, có các lọ hoa và các hạt họ thả vào trông rất long lanh, nhìn cũng thích mắt!
    Đúng là hàng hoa gi AE gì đó đắt thật, trông đẹp (thiên về trình diễn, hơi cứng nhắc, nhiều phụ kiện quá nên đúng là hoa giả). Mình chỉ thích hoa giả mà như thật, đơn giản, nên đơn sắc. Mình có ý định mua hoa mua lọ về tự cắm nhưng không biết mua cái hạt trong trong mà họ hay cho vào lọ ở đâu? Bạn nào biết nơi bán chỉ cho mình với. Mình cảm ơn!
    Cây sẽ cho lộc và cây sẽ cho hoa:Rose:
    • 1,638 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến ơi, nhà mình mới sửa sang phòng khách cũng đẹp đẹp nên đang muốn bon chen bắt chước các mẹ mua bình hoa giả để bày, các mẹ mách giúp địa chỉ mua hoa chất lượng tốt và giả cả phải chăng nhé, thnks.
    P/s: mình đã ngắm hàng " Gốm và hoa" ở Hàm Long rất đẹp nhưng mắc qua, còn các hàng vỉa hè thi toàn hoa tàu, xấu kinh.
    • 515 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm lắm.
    Mình nghĩ tiền nào của ấy bạn ạ, một số shop chuyên về hoa lụa, hoa thủy tinh... giá toàn vài trăm đến vài triệu nhưng đắt sắt ra miếng, nhìn tinh xảo và màu sắc vô cùng rực rỡ nhưng trang nhã. Nếu muốn nhà có hoa mà rẻ thì chỉ có mua hoa tươi về cắm thôi. Mình cũng thích cắm hoa tươi nhưng được ngắn ngày mà hoa đẹp không đều ( bông này nở đẹp thì bông kia đã tàn rồi, nhìn toàn thể bình hoa rất xấu) mà cũng phải biết cắm đẹp thì mới có bình hoa đẹp. Thế nên mình vẫn vote cho hoa giả, khi nào nhà mình xây xong chắc cũng đầu tư cho phòng khách và bếp mấy bình to nhỏ khác nhau.
    • 515 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

À quên bạn nào có địa chỉ mua hoa giả giá hợp lý thì mách hộ chủ top nhé, mình thì mới chỉ tham khảo thôi.:Smiling:
    • 142 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bạn ra Hàng Lược nhé rất nhiều , hoặc lên Hàng Điếu có 1 nhà bán hoa giả của Thái cũng được , . Nhưng mình thì vote cho cửa hàng AE thích kiểu cắm hoa ở đấy , lọ thủy tinh, hạt đá lung linh nên mất cũng kha khá tiền với bọn này rùi :Laughing::Laughing:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3