• 2 Lượt chia sẻ
  • 38.9K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 3,510 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Em muốn mua hay may đệm cho bộ ghế salon nhà em. Bộ ghế đó em đặt đóng nên kích thước ko chuẩn. Có mẹ nào biết may đệm ở đâu rẻ và đẹp ko, bảo em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 606 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conangbuongbinh
    Em muốn mua hay may đệm cho bộ ghế salon nhà em. Bộ ghế đó em đặt đóng nên kích thước ko chuẩn. Có mẹ nào biết may đệm ở đâu rẻ và đẹp ko, bảo em với.
    bạn thử lên Hà Trung xem sao? trên đó họ nhận đặt may đệm và áo cho đệm rất nhiều loại mà giá cả cũng hợp lý thôi. Trước mình cũng đặt cho mẹ mình một bộ đệm mút cho bộ bàn ghế gỗ nhà mẹ mình đấy. Vải ở đó họ cũng sẵn, da thì có các loại luôn, nhiều mầu, bạn có thể chọn và đặt may theo kích cỡ tuỳ thích.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Đúng là phố Hà Trung đó, bạn có thể chọn sẵn các loại vải họ có (vải nhựa, vải gấm, vải bố,...) Nên đi 2,3 hàng tham khảo giá và mẫu mã. Bây giờ có nhiều vải đẹp lắm, giá cả thì cũng ko khác biệt nhiều.
    • 444 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Số là bố Cu em có đặt 1 bộ salon bằng mây, nhưng đệm ngồi và gối thì lại do mẹ cháu đảm nhiệm. Dưng mẹ cháu thì lại chẳng biết may mấy cái đó ở đâu cả, nghĩ rằng hỏi các mẹ biết tuốt là phương án tối ưu nhất. Có mẹ nào có thông tin thì cho mẹ cháu với nhé !!!
    • 700 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu em
    Số là bố Cu em có đặt 1 bộ salon bằng mây, nhưng đệm ngồi và gối thì lại do mẹ cháu đảm nhiệm. Dưng mẹ cháu thì lại chẳng biết may mấy cái đó ở đâu cả, nghĩ rằng hỏi các mẹ biết tuốt là phương án tối ưu nhất. Có mẹ nào có thông tin thì cho mẹ cháu với nhé !!!
    mẹ cu em có thể ra chỗ hồ thuyền quang có bán nhiều đồ mây ấy ngay góc nguyễn du chạy ra trần nhân tông ấy ở đấy họ có bán sẵn cả đệm luôn. còn nếu muốn may thì mẹ cu em mua vải đi mẹ cháu có máy khâu có thể may hộ được
    Chữ ký được chỉnh sửa bởi Admin
    • 444 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KLINHCUN
    mẹ cu em có thể ra chỗ hồ thuyền quang có bán nhiều đồ mây ấy ngay góc nguyễn du chạy ra trần nhân tông ấy ở đấy họ có bán sẵn cả đệm luôn. còn nếu muốn may thì mẹ cu em mua vải đi mẹ cháu có máy khâu có thể may hộ được
    Uh, biết chỗ Trần Nhân Tông đó rùi, nhưng AX lại đặt cái bộ thích kích cỡ nhà mình, ngoài đó không có cỡ đấy. Với lại có đệm ở đó chán lắm. Nên mình mới định đặt riêng ở chỗ nào đó mà chất lượng tốt hơn 1 chút. Chắc ra Hà Trung nhỉ !!! Rất muốn nhờ mẹ KLINHCUN may đấy.
    • 700 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu em
    Uh, biết chỗ Trần Nhân Tông đó rùi, nhưng AX lại đặt cái bộ thích kích cỡ nhà mình, ngoài đó không có cỡ đấy. Với lại có đệm ở đó chán lắm. Nên mình mới định đặt riêng ở chỗ nào đó mà chất lượng tốt hơn 1 chút. Chắc ra Hà Trung nhỉ !!! Rất muốn nhờ mẹ KLINHCUN may đấy.
    ok, khi nào cần thì nhắn cho mình. rất sẵn lòng
    Chữ ký được chỉnh sửa bởi Admin
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có ai biết địa chỉ nào bọc lại bộ sofa chất lượng ổn ổn một chút ko chỉ giùm cho mẹ cháu với. Mẹ cháu đang cần gấp ạ. Xin cảm ơn mọi người.
    • 543 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bông Xem bài viết
    Có ai biết địa chỉ nào bọc lại bộ sofa chất lượng ổn ổn một chút ko chỉ giùm cho mẹ cháu với. Mẹ cháu đang cần gấp ạ. Xin cảm ơn mọi người.
    Bạn thử ra Ngọc Đức 57 Hà Trung xem nhé, tớ vừa đặt 1 bộ vỏ sofa ở đấy, vải thì mình chọn loại nào tính tiền vải đấy theo m nhân lên rồi cộng tiền công.

• 5,354 Bài viết

• 3,151 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, chị ra Hà Trung ý. Nhiều hàng bọc lắm, giá cả thì nói chung là ko chênh nhau mấy đâu. Như nhà em hôm trước hỏi bọc bộ ghế sofa to đùng, nếu bọc giả da thì hết 1,5M. Còn bằng nỉ hay vải khác thì giá đắt hơn nhiều. Tùy theo chất liệu nữa. Mình cũng có thể tự mải mang đến họ tính công 400k thì phải. Chúc chị tìm được hàng ưng ý nhé.
    • 262 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Chị gọi cho chị Hường (ĐT: 565 8416) hoặc a. Quyền (565 8479 / 0913 285 273). Đây là cơ sở La La, chuyên bọc lại salon đấy ạ. Họ sẽ mang mẫu vải & mẫu da đến tận nhà để mình chọn, sau đó sẽ làm tại chỗ hoặc vận chuyển về cơ sở để làm. Chất lượng và giá cả rất hợp lý tùy theo chất liệu mà khách hàng lựa chọn ạ.
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm chia sẻ thông tin nhé. Bộ sofa nhà mình đặt đóng ở Cửa hàng Anh Thư-Quang Trung, mới hơn 1 năm mà da đã bị rách rất nhiều. Mình ra đó yêu cầu họ đến bảo hành mà hẹn năm lần bảy lượt vẫn chẳng thấy tăm hơi. Thời buổi này mà họ làm ăn như thế chắc là sẽ ko tồn tại lâu được. Mình chán quá cũng chẳng đủ kiên nhẫn để đến đấy nữa. Thôi, mình tự tìm hàng khác để sửa vậy. Coi như là một bài học.
    To Nguyễn Hiền nhẫn: Mình đã gọi điện đến La la và chị chủ cửa hàng báo giá bọc lại là 3tr. Không biết giá cả như vậy có ổn ko?
    To Cudlan va Hoanang1: Mình sẽ lượn ra Hà trung để tham khảo thêm về giá cả và chất lượng.
    Cảm ơn mọi người nhiều.
    • 583 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Có ai có kinh nghiệm trong vụ này không xin tư vấn cho mẹ cháu với. Chả là mình đang đặt 1 bộ bàn ghế bằng gỗ thiên nhiên và bây giờ cần tìm chỗ để làm 1 bộ đệm cho thật hoành tráng. Mình có lên phố Hà Trung để tham khảo tuy nhiên ôi trời ơi cơ man nào là đệm, vải bọc... nói chung nhiều lắm nhưng giá cả cùng tùm lum cả không biết đăng nào mà lần cả. Hơn nữa còn chất lượng của đệm nữa làm thế nào để check được là họ làm đúng theo order của mình là theo loại 1 hay 2, 3... Mình thấy ở các showroom về nội thất cao cấp, đệm họ làm đẹp lắm vừa dày, vừa rất căng trông "xịn" lắm không biết họ làm ở đâu nhỉ?

Mẹ nào có kinh nghiệm thì share cho bà con biết với. Tks
    • 543 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm chia sẻ thông tin nhé. Bộ sofa nhà mình đặt đóng ở Cửa hàng Anh Thư-Quang Trung, mới hơn 1 năm mà da đã bị rách rất nhiều. Mình ra đó yêu cầu họ đến bảo hành mà hẹn năm lần bảy lượt vẫn chẳng thấy tăm hơi. Thời buổi này mà họ làm ăn như thế chắc là sẽ ko tồn tại lâu được. Mình chán quá cũng chẳng đủ kiên nhẫn để đến đấy nữa. Thôi, mình tự tìm hàng khác để sửa vậy. Coi như là một bài học.
    To Nguyễn Hiền nhẫn: Mình đã gọi điện đến La la và chị chủ cửa hàng báo giá bọc lại là 3tr. Không biết giá cả như vậy có ổn ko?
    To Cudlan va Hoanang1: Mình sẽ lượn ra Hà trung để tham khảo thêm về giá cả và chất lượng.
    Cảm ơn mọi người nhiều.
    Vấn đề là dùng vải loại nào bạn ạ vì có loại 80K/m, có loại 120K, 160K, 230K mỗi loại 1 giá mà. Bạn thử tham khảo lại xem

• 163 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các chị ơi, em ở TPHCM, em muốn thay mấy cái đệm lót ngồi (do ngồi lâu bị xẹp và rách vải bọc) nhưng không biết địa chỉ nào có thể thay và có giá "tốt" 1 chút để hỏi. Các chị giúp em với, sắp Tết rồi.
    • 879 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Ở Hà Nội có Sofa No.1 ở 14 Nguyễn Khuyến làm cũng tốt, (Chủ của Sofa no. 1 và Magic Sofa là 2 anh em.) nhưng giờ sát tết quá họ ko nhận bọc sofa nữa đâu. Nếu ko quá gấp thì bạn đợi qua tết làm cho thong thả.
    • 163 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBob0710 Xem bài viết
    Ở Hà Nội có Sofa No.1 ở 14 Nguyễn Khuyến làm cũng tốt, (Chủ của Sofa no. 1 và Magic Sofa là 2 anh em.) nhưng giờ sát tết quá họ ko nhận bọc sofa nữa đâu. Nếu ko quá gấp thì bạn đợi qua tết làm cho thong thả.
    CÁM ƠN BẠN CHO THÔNG TIN NHƯNG :Crying: MÌNH Ở TPHCM , TIẾC QUÁ HÀ. BẠN BIẾT ĐỊA CHỈ NÀO Ở TPHCM NỮA KHÔNG? HIẾN KẾ CHO MÌNH SỚM NHÉ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieunhancoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Có ai có kinh nghiệm trong vụ này không xin tư vấn cho mẹ cháu với. Chả là mình đang đặt 1 bộ bàn ghế bằng gỗ thiên nhiên và bây giờ cần tìm chỗ để làm 1 bộ đệm cho thật hoành tráng. Mình có lên phố Hà Trung để tham khảo tuy nhiên ôi trời ơi cơ man nào là đệm, vải bọc... nói chung nhiều lắm nhưng giá cả cùng tùm lum cả không biết đăng nào mà lần cả. Hơn nữa còn chất lượng của đệm nữa làm thế nào để check được là họ làm đúng theo order của mình là theo loại 1 hay 2, 3... Mình thấy ở các showroom về nội thất cao cấp, đệm họ làm đẹp lắm vừa dày, vừa rất căng trông "xịn" lắm không biết họ làm ở đâu nhỉ?

Mẹ nào có kinh nghiệm thì share cho bà con biết với. Tks
    Em thấy trên Đê La Thành cũng có nhiều hàng bán sofa, họ cũng có nhận bọc đệm luôn nhưng bình dân thôi ạ.

Còn gối sofa thì ở link này có nhiều gối đẹp, lạ, trông cũng xịn như gối nhập từ Sing rooling: , các chị thử xem: http://www.flickr.com/photos/12048627@N08/.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Gối tựa thì mình thấy ở From...to cũng có nhiều lựa chọn, giá khoảng 60 - 85k/cái, thấy cũng được.
    Nhà mình cũng mua 3 cái, về đặt vào ghế thấy trống quá, mấy hôm sau định mua thêm cái nữa thì họ hết mất kiểu đó rùi :Crying:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huechi_uct Xem bài viết
    Gối tựa thì mình thấy ở From...to cũng có nhiều lựa chọn, giá khoảng 60 - 85k/cái, thấy cũng được.
    Nhà mình cũng mua 3 cái, về đặt vào ghế thấy trống quá, mấy hôm sau định mua thêm cái nữa thì họ hết mất kiểu đó rùi :Crying:
    Bộ đó là thô hay tacta/gấm ạ? Chị chụp hình đi, em xem nhà có vải, em may cho chị.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2