Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Có mẹ nào biết mua thớt gỗ ở đâu nhỉ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.56K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

tình hình là cái thớt nhà mình dùng lâu năm quá rồi, h muốn thay thớt khác.
    Nhưng mà thớt gỗ trong siêu thị thì rất là dở. Có mẹ nào biết chỗ nào bán thớt tốt không ạ, thấy bảo thớt gỗ nghiến là tốt. Chỉ cho mẹ cháu với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

EM thấy thớt thủy tinh đẹp lắm cơ, sao chị hok sắm 1 cái mà lại mua thớt gỗ, căn bản nhà em mấy cái thớt rồi ko thì cũng tậu em thớt thủy tinh vìa :Battin ey:
    • 618 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình cũng dính 1 lần mua thớt ở siêu thị về, chặt được vài lần thì bị nứt. Hay tại mình k biết chọn? Sau đó mình nhờ người ở quê mang cho 1cái, tốt cực.
    Còn thớt thủy tinh mình chỉ thái nhẹ nhàng thôi, chặt thịt gà không được.
    • 197 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hôm gần Tết, em vào BigC mua đồ, thấy có bán thớt gỗ nghiến đó chị. Loại to nhất, dầy và nặng nhất giá khoảng 300k thì phải. Nhà em mua 1 cái loại vừa vừa thôi, em cũng không nhớ giá, khoảng gần 100k chị ah. E thấy băm, chặt cũng OK lắm. Nhưng mà loại thớt này thì ghét cái là không có móc để treo được, đành phải để trên bàn bếp hay dựa vào tường thôi. Nhà em cũng định khoan rồi làm móc treo lên mà sợ nặng ko có giá nào chịu nổi nên vẫn để trên bàn. Còn đúng là thớt thủy tinh thì không chặt thịt gà được đâu ah, em thử rồi, vỡ 01 cái rồi nhé. Nhưng mà thái thịt thì OK, mà lại rất sạch sẽ.
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

cảm ơn cả nhà nhé.
    Mình cũng đã nghiên cứu cái thớt thủy tinh, xong rùi phát hiện ra nó là thớt Trung quốc. Mà cơ bản là nó không thể dùng để chặt.
    Thử vào big C xem thế nào nhỉ.
    • 2,800 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Em cũng mua thớt gỗ nghiến trong big C, dùng mấy năm nay rồi thấy vẫn okie lắm chị ạ. Chị thử vào đó xem sao nhé.
    You're my everything

• 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Ngoài thớt gỗ to để băm, chặt thì khi thái các thứ bt em thấy thớt thủy tinh có vẻ sạch. đẹp hơn ấy ( chưa dùng mà phán như đúng rồi :Laughing: )..Thớt gỗ nó cứ mủn mủn ra nhìn ko dc sạch lắm
    • 1,122 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mẹ nó làm một chuyến lên cửa khẩu Lạng Sơn ấy, mua loại thớt làm từ gỗ nghiến vừa rẻ vừa tốt, bây giờ lại là đầu năm, lên đó vào chùa gì ấy nhỉ, tự nhiên quên mất, một công vài ba cái lợi!
    • 774 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Mình mua thớt ở Siêu thị thấy dùng cũng được. Bạn thử đến đó mua xem thế nào. Nếu không ưng thì cứ ra mấy hàng ở các chợ lớn lớn như Chợ Hôm hoặc Chợ Mơ.
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Báo cáo là nhà tớ đã mua được quả thớt gỗ nghiến ở Big C như các mẹ chỉ. Mỗi tội chọn 10 cái mới được 1 cái không bị nứt.
    Tks các mẹ nhiều nhá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước em có đặt hàng trực tuyến của thớt nghiến Đông Thọ, họ mang đến tận nhà, rất thuận tiện. Em dùng thấy rất thích....các bác cứ lên google.com search với từ khóa "thớt nghiến đông thọ" là ra site bán thớt nghiến!

Chúc cả nhà vui vẻ!:Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emarketing.101010; 15/07/2009 vào lúc 10:22 PM. Lý do: sửa nội dung
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ cứ vào google tìm từ "mua thớt gỗ nghiến ở đâu " mình tìm thấy bạn chuyên bán thớt gỗ nghiến đấy mình đã mua một cái công nhận là dầy,nếu mua mẹ nên mua loại đường kính 25-30 thôi nhé không nặng quá,hic mình mua loại 35 nặng ơi là nặng, mỗi cái chặt thịt gà là ok thôi,hhii
    • 15 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ đến mấy chỗ bán gỗ , đặt người ta làm cho, muốn gỗ ì thì yêu cầu.
    chúc mẹ nó như ý!
    • 394 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Có ai đi Lạng Sơn mẹ nó gửi mua thớt gỗ nghiến trên đó. Em nghe nói thớt ở đó xịn, vừa rồi bố mẹ chồng e đi cũng mua cho vợ chồng e 1 cái.
    • 115 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mình ghét thớt thủy tinh lắm, Mua 1 cái về dùng đúng 1 lần.
    • 811 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

có một kinh nghiệm cho các mẹ mua thớt gỗ nghiến

đó là, mua về nên ngâm ngập nước có cho tí muối vào khoảng vài ngày ... vớt ra dùng thì thớt sẽ không bị nứt sau một thời gian sử dụng

đấy là tớ nghe nói thế

còn thì, hi bạn hoacomayXY
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thớt gỗ thì cứ chọn thớt gỗ nghiến, bề mặt ko bị nứt nẻ cầm nặng tay là ok. giận chồng chặt cũng ko vỡ:Laughing:
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mua thớt sạch neoflam mà dùng, thích lắm. Mình đang sử dụng đây
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ mua thớt gỗ nghiến thì liên lạc với e nhé, ở nhà bme e có xưởng chuyên sản xuất thớt, chấn song cửa, khung cửa bằng gỗ nghiến. E là Hoài ở đồng kỵ bắc ninh hiện đang làm việc tại Thanh xuân HN. ĐT: 0912 699 246
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi em đi Lạng Sơn, về qua Mẹt (khoảng 1/2 đường đi Lạng Sơn) thấy các bác tranh thủ mua thớt. Nghe người quen nói đó là thớt gỗ nghiến, loại nhỏ cũng phải 200k nhưng dùng rất tốt. Nghe nói miền Bắc thì thớt ở đó là nổi tiếng. Nếu chị muốn mua thì hỏi xem có ai đi Lạng sơn ko, trên đường về lái xe nghỉ ở giữa đường những hàng đó thế nào cũng có bán.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2