Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Có gia đình các bố các mẹ nào kinh nghiệm trong việc chọn mua và sử dụng thiết bị cảm ứng chống trộm không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 517 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 97 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chẳng là em đang tìm mua 1 hệ thống cảm ứng chống trộm sử dụng trong gia đình.
    Loại thiết bị đặc biệt này không phổ biến lắm trong các hộ gia đình, vì thế em cũng rất khó khăn khi tìm kiếm thông tin. Theo thông tin tìm hiểu mà em có được, loại thiết bị cảm ứng này có 2 loại: dùng hồng ngoại hoặc dùng laser. Quả thực, em hoa hết cả mắt.

Có gia đình các bố, các mẹ nào đã hoặc đang sử dụng loại thiết bị như trên chưa, góp ý cho em với?

Em cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đơn giản là mua công tắc hồng ngoại, đấu thay cho công tắc để nó tự động bật đèn, bật âm thanh (báo động) khi có người đi vào khu vực mà công tắc kiểm soát. Nó hoạt động trên cơ sở thân nhiệt di chuyển mà !

Cái này hay hơn Camera vì Camera quay trộm nhưng chỉ để xem lại và tức ói máu ! Công tắc hồng ngoại có cái hay hơn là phòng ngừa ! Trộm xâm nhập, đèn và âm thanh bật lên, trộm không dại gì tiếp tục.

Giá công tắc hồng ngoại dao động từ 180K đến cả triệu đồng mỗi cái, tuỳ từng hãng sản xuất và người bán ăn lãi như thế nào !

Lưu ý: Công tắc hồng ngoại phải quay hướng cảm ứng ra khu vực cần bảo vệ hoặc chống xâm nhập !
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ku_Bi Xem bài viết
    Đơn giản là mua công tắc hồng ngoại, đấu thay cho công tắc để nó tự động bật đèn, bật âm thanh (báo động) khi có người đi vào khu vực mà công tắc kiểm soát. Nó hoạt động trên cơ sở thân nhiệt di chuyển mà !

Cái này hay hơn Camera vì Camera quay trộm nhưng chỉ để xem lại và tức ói máu ! Công tắc hồng ngoại có cái hay hơn là phòng ngừa ! Trộm xâm nhập, đèn và âm thanh bật lên, trộm không dại gì tiếp tục.

Giá công tắc hồng ngoại dao động từ 180K đến cả triệu đồng mỗi cái, tuỳ từng hãng sản xuất và người bán ăn lãi như thế nào !

Lưu ý: Công tắc hồng ngoại phải quay hướng cảm ứng ra khu vực cần bảo vệ hoặc chống xâm nhập !
    camera có cảnh bảo chứ bạn.
    • 1,900 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

nhà em ở chung cư liệu có phù hợp không nhỉ
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình cũng dùng thiết bị chống trộm hồng ngoai, rat oke, mình dùng hơn 1 nam roi, hiệu ứng van rat tốt, chuông baó kêu to, mình ddi vang còn bao vao dien thoai mình nưa, rat tien loi và hữu ích.gia ddinh nao co nhu cau alo m mach cho lap uy tín, chat luong cho:0967 008 609
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình đã dùng cảm ứng hồng ngoại gần 10 năm nay,loại có còi báo động lắp liền.
    Để ngoài sân,tối mới bật công tắc.hôm nào quên ko tắt bước ra ngoài nó kêu điếc cả tai.nhưng cũng để biết nó vẫn hoạt động
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai.ss Xem bài viết
    nhà mình cũng dùng thiết bị chống trộm hồng ngoai, rat oke, mình dùng hơn 1 nam roi, hiệu ứng van rat tốt, chuông baó kêu to, mình ddi vang còn bao vao dien thoai mình nưa, rat tien loi và hữu ích.gia ddinh nao co nhu cau alo m mach cho lap uy tín, chat luong cho:0967 008 609
    Thiết bị nhà bạn đang dùng có giá bao nhiêu vậy bạn?
    • 1,893 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ku_Bi Xem bài viết

Nhà mình ox cũng tự lắp cái này. Ra ngòai Nhật Tảo mua có đủ lọai đủ kiểu. Nhà mình lắp 1 cái công tắc hồng ngoại có thương hiệu, sản xuất TQ gồm cả đèn và còi thì khỏang gần 1tr. Lọai rẻ tiền không thương hiệu thì khỏang 200k, chưa gồm còi. Lọai rẻ thì quá nhạy, không tiện lắm, các bạn nên mua lọai mắc 1 chút