• 0 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Mình đang muốn mua vali kéo loại mềm, cỡ trung. Các bác tư vấn tư véo hộ hãng nào, giá cả, chỗ mua, mình qua xem ở Đinh Tiên Hoàng mà thấy ngại mặc cả quá
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Đúng điều em đang quan tâm đây. Hôm qua em vừa vào VIncom xem valy, thấy của bọn Elite mẫu mã đẹp, giá cả cũng OK mà chất lượng được. Giá cả thì em không nhớ chính xác là cỡ trung bao nhiêu tiền vì em định mua cả bộ 3 cái mà, nếu không nhầm thì nó có 2 loại, một loại "mềm hẳn" (tức là mặt trên valy là mềm không chống va đập) thì khoảng 800K, còn loại kia mặt trên chống đựoc va đập đẹp hơn (chị có thể ngồi lên, hehe) thì khoảng 1 triệu, có 3 màu rất đẹp: đỏ, vàng, xám.
    .................
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tumeo vào Metro đi. Mình thấy có hàng đẹp đấy.
    • 436 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mẹ Nhím hôm nọ thấy ax đi mua va li đi chơi một mình, mua ở Đinh Tiên Hoàng tumeo ơi, nó giống một chiếc túi to du lịch, nhưng cất dây đeo đi thì có thể kéo giống các cô chiêu đãi viên ý. Cỡ trung, màu đỏ tươi khá đẹp mà chỉ có VND 150,000 /cái. Tuy nhiên, tuỳ theo nhu cầu sử dụng vì tiền nào của nấy mà.
    • 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em cũng có nhu cầu mua vali du lịch đây nhưng mà 1 triệu thì mẹ John ạ... mình có một cái như mẹ Nhím tả, mua ở Lạng Sơn lâu rồi 200K nhưng lại o bỏ cái laptop vào trong được. Mình đang cần một cái to hơn vì đi công tác xách lỉnh kỉnh nhiều túi bất tiện lắm mà o an toàn...

Các mẹ đã mua túi second hand bao giờ chưa? Bà nội Kem mua cho mình nhiều túi đẹp và xịn lắm, bà là chuyên gia mua đồ second hand mà... nhưng vali du lịch thì chưa có kinh nghiệm? Có mẹ nào có kinh nghiệm thì loa lên đi...
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
    • 3,805 Bài viết

• 6,402 Được cảm ơn

Tiền nào của đấy Tú ạ. Tú có đi nhiều không? Phương tiện chính là gì? Nếu dùng nhiều, cần đồ tốt, quăng quật, chèn ép thoải mái thì không nên tiếc tiền. Nếu có điều kiện thì nên mua ở nước ngoài, nhiều lựa chọn. Còn nếu thỉnh thoảng mới đi một chuyến thì cứ làm cái túi TQ nhái của Kipling, đẹp, rẻ và tốt chán.
    Success is a journey, not a destination.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo
    Mình đang muốn mua vali kéo loại mềm, cỡ trung. Các bác tư vấn tư véo hộ hãng nào, giá cả, chỗ mua, mình qua xem ở Đinh Tiên Hoàng mà thấy ngại mặc cả quá
    Bạn thử ra phố Chả Cá xem, đoạn từ Hàng Cá đến Lãn Ông, gần hàng Chả cá lã vọng ấy. Vali và túi xách ở đấy là Hàng Nhái của TQ và Hồng Kông, giá cả tương đối chuẩn và được cái không nói thách, chỉ bớt chút xíu gọi là thôi.
    • 2,370 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Mình thấy vali kéo loại mềm của ellite dùng rất tốt. giá khoảng 700-800k. bền lắm. quăng quật thoải mái. khoá kéo thì không phải suy nghĩ như hàng TQ
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em nhờ các mẹ tư vấn chỗ nào ở HN bán vali rẻ, đẹp, bền nhé.
    Chắc cũng không cần hàng hiệu gì đâu các mẹ ạ. Vì bác giúp việc nhà em chuẩn bị cho con đi lao động xuất khẩu nhờ em mua, mà em mù tịt về khoản này,lâu lắm rồi em có mua vali đâu.
    Y/C là chỉ cần chắc chắc, tốt, có khoá số vì sợ ở chung cần kín đáo, cẩn thận, hình thức đẹp thì càng okie.
    Các mẹ tư vấn cho em chỗ mua, địa chỉ và giá cả nhé. :1:
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 1,841 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Vào chợ đồng xuân đi em, hàng tầm vừa vừa đáp ứng được tiêu chí ngon bổ rẻ đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ nhím mầu
    Em nhờ các mẹ tư vấn chỗ nào ở HN bán vali rẻ, đẹp, bền nhé.
    Chắc cũng không cần hàng hiệu gì đâu các mẹ ạ. Vì bác giúp việc nhà em chuẩn bị cho con đi lao động xuất khẩu nhờ em mua, mà em mù tịt về khoản này,lâu lắm rồi em có mua vali đâu.
    Y/C là chỉ cần chắc chắc, tốt, có khoá số vì sợ ở chung cần kín đáo, cẩn thận, hình thức đẹp thì càng okie.
    Các mẹ tư vấn cho em chỗ mua, địa chỉ và giá cả nhé. :1:
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Mẹ nhím mầu ra chợ Đ/Xuân cũng được hoặc ra Đinh Tiên Hoàng ý, nhưng phải hỏi mua loại của Việt Nam (mình không nhớ hiệu gì - nhưng trên vali có dán giấy to gần bằng khổ A4, ghi tiếng Việt của hãng - và có bảo hành đàng hoàng). Loại đấy dùng tốt lắm, mà mẫu mã đẹp chả thua gì mấy hãng nổi tiếng. Có khoá số, loại vali mềm. Giá cả lại phải chăng. Đừng bao giờ mua hàng Tàu, cực nhanh hỏng luôn. Cứ người VN dùng hàng VN thôi.
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi glint
    Bạn thử mua vali nhãn Miti của Minh Tiến xem sao, chắc chắn, giá rẻ có điều trông hơi thô.
    Cầu kỳ hơn 1 chút thì bạn chọn Skywalker của Cặp túi HQ Lò Sũ, giá khoảng 300-500k, chắc chắn, trông khá thanh.
    Chị ơi, chị có biết Miti thì vẫn bán ở đâu không nhỉ, còn Skywalker là nhãn hiệu của cty nào Việt nam hay nước ngoài a.
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

A đúng rồi, nhãn hiệu của hàng VN mình bảo là Skywalker đấy. Nghĩ mãi mà không nhớ ra. Mua loại này dùng bền lắm, trông cũng xịn không kém hàng Polo đâu, kiểu dáng cũng thế. Mình mua loại cỡ trung giá là hơn 300k 1 tí.
    • 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Có mẹ nào quen ai ở HCM ko? Mẹ Kem vừa nhờ 1 người đi ctác trong đó, hiện tại ở Parkson đang có đợt giảm giá 70% cho vali Dunlop, hàng xịn, giá 1.700.000 xuống còn 495.000, gồm 1 vali & 1 túi, rất đẹp. Đợt Sales này kéo dài đến hết 1/7 cơ, và vali cũng còn rất nhiều.
    Các mẹ thử nghiên cứu & nhờ xem có mẹ nào ở đầu cầu HCM chịu giúp đỡ ko nhé. Bản thân mẹ Kem thấy rất happy với túi Dunlop đó.
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!
    • 98 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ Kem ơi, thế kích cỡ của chiếc vali và túi Dunlop đó như thế nào? Mẹ Kem miếu tả chí tiết cho bà con tham khảo với. Nghe thấy khuyến mãi lớn nên ham quá :3:
    • 1,185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bông
    Mẹ Kem ơi, thế kích cỡ của chiếc vali và túi Dunlop đó như thế nào? Mẹ Kem miếu tả chí tiết cho bà con tham khảo với. Nghe thấy khuyến mãi lớn nên ham quá :3:
    Mẹ nhím cảm ơn các mẹ WTT đã nhiệt tình tư vấn!
    Chiều qua mẹ cháu đã mua được va li - Skywalkers ở Phạm Ngọc Thạch rồi, loại trung - 400K (được giảm 5% - chương trình khách hàng thân thiện).
    • 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bông
    Dunlop đen, bao gồm 1 vali: cao 52, ngang 36, bề dầy 23 & 1 túi du lịch kèm theo (loại túi xách mà các vali hay có 1 bộ: 1 vali, 1 túi kèm theo đó): cao 38, ngang 27, dầy 14. Khoá & cái cần kéo cực kỳ chắc.
    Các mẹ HCM báo giúp tình hình trên Parkson giùm các mẹ HN đi. Mình ngay khi đọc báo đã gọi đt cho đứa bạn nhờ mua hộ ngay.
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

mẹ Kem có ảnh không vậy? cái vali đấy là loại nhỏ, mang được lên MB phải ko?
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 713 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kem
    Dunlop đen, bao gồm 1 vali: cao 52, ngang 36, bề dầy 23 & 1 túi du lịch kèm theo (loại túi xách mà các vali hay có 1 bộ: 1 vali, 1 túi kèm theo đó): cao 38, ngang 27, dầy 14. Khoá & cái cần kéo cực kỳ chắc.
    Các mẹ HCM báo giúp tình hình trên Parkson giùm các mẹ HN đi. Mình ngay khi đọc báo đã gọi đt cho đứa bạn nhờ mua hộ ngay.
    Me Kem oi, Parkson dia chi o dau vay ta?
    • 545 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kem
    K hiểu Vali này còn k hả các mẹ SG? mà ở Parkson tầng mấy mẹ Kem ơi, đ.c của Parkson nữa?
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7