• 0 Lượt chia sẻ
  • 24.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 330 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

nhà em muốn mua 1 tủ đựng quần áo 4 buồng, gỗ công nghiệp
    em muốn hỏi kinh nghiệm của các nhà:
    - khi đi xem tủ, cần lưu ý những chi tiết thế nào để biết tốt hay dở???
    - nên hỏi cửa hàng ra sao để biết chất lượng của tủ???
    tủ bằng gỗ công nghiệp bây giờ có bị phồng lên khi gặp ẩm, ướt không ah?:Thinking:
    Gia đình là nhất:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

gỗ công nghiệp bây giờ thì không sợ gì cong vênh hay mối mot, còn âm ứot thì cũng không no vì dã có lớp sơn bảo vệ rất tốt, để biết chất lượng thì tốt nhất là đến xem và cảm nhận, còn ở đâu trả nói tốt về sp của mình.thấy hàng mẫu chất lượng được không rồi giá cả hợp lý không, nếu ok thi đặt hàng không thì đi nơi khác,đến nơi nào có design la tốt nhất vì họ sẽ tư vấn và thiết kế sao cho hợp lý và sát với mong muốn của mình nhất.có nhiều dơn vị KD nội thất nhưng tìm dược đơn vị có sưởng sx là ok nhất, vi ở đó sẽ là giá ok nhất, còn có nhiều nơi họ chỉ làm thương mại thôi rồi lại chuyển qua chỗ khác sx và ăn chênh lêch.ban co the vao noithatliti.com hay cuagoviet.com de tham khao. chuc thanh cong va toai nguyen!:Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hayhay123 Xem bài viết
    nhà em muốn mua 1 tủ đựng quần áo 4 buồng, gỗ công nghiệp
    em muốn hỏi kinh nghiệm của các nhà:
    - khi đi xem tủ, cần lưu ý những chi tiết thế nào để biết tốt hay dở???
    - nên hỏi cửa hàng ra sao để biết chất lượng của tủ???
    tủ bằng gỗ công nghiệp bây giờ có bị phồng lên khi gặp ẩm, ướt không ah?:Thinking:
    Sợ nhất là đi coi tủ áo ngoài thị trường, đủ mọi chất liệu, đủ mọi giá cả. Thật ra khi đi coi chỉ có thể kiểm tra độ cứng chắc của sản phẩm thôi. Như là mở cửa, ngăn kéo coi có bị cọ, có trơn tru hay không thôi. Chứ mình không biết gì về gỗ thì khó mà biết được chất lượng của nó lắm. Tốt nhất là nên hỏi người ta làm từ chất liệu gì rồi lên diễn đàn nhờ mọi người tư vấn. Mình nghe nói có loại gỗ công nghiệp đã xử lý chống thấm nước rồi thì sẽ không sợ ẩm, mốc (nhưng trong một giới hạn nào đó thôi), còn lọai thường thì không có khả năng đó đâu nên bạn phải cẩn thận.
    Hãy yêu đời khi ta còn được yêu.
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Nhiều khi nhân viên bán cũng chẳng rõ lắm về chính cái loại gỗ công nghiệp mình bán. Mình đi hỏi thì chỗ nào nói về gỗ công nghiệp cũng đều cam đoan là tẩm sấy tốt và nếu mình không hỏi cụ thể đó là gỗ MDF hay MFC thì họ chỉ nói chung chung là gỗ công nghiệp. Mà đấy là mình nghe các mẹ nói nhiều về 2 loại này thì hỏi đại thế, chứ nếu còn các loại khác thì mình cũng không biết, và họ cũng chả nhắc tới. Nói thật là đi mua chả biết thế nào mà lần.
    • 1,765 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhà em cũng dùng tủ gỗ CN MDF đây ạ. Nhìn cũng hào nhoáng lắm, nhưng do nhà em ẩm nên đợt vừa rồi tủ bị mốc cả lưng lẫn trong lòng tủ. Em nhìn tủ mà xót quá, không biết làm sao để xử lý được. Có người khuyên đi sơn lại, nhưng em vừa mua được vài tháng, sơn thế cứ thấy phí phí thế nào ý.

Cầu Trời Phật ông bà tổ tiên phù hộ độ trì cho con trai luôn khỏe mạnh, phát triển tốt, ngoan ngoãn!

Kinh nghiệm cho con tập ăn dặm
    • 1,535 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

theo mình thì không nên dùng tủ gỗ công nghiệp, cứ gỗ tự nhiên mà dùng. Mình cũng mới mua chiếc tủ này, kiểu dáng đẹp lắm và giá cả cũng rất hợp lý.
    Hãy cám ơn ngọn đèn vì ánh sáng của nó
    Nhưng đừng quên người cầm đèn đang đứng kiên nhẫn trong đêm.

R.Tago
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tủ nhà nhangheo_dongcon làm bằng gỗ gì mà loang lổ thế? CHất liệu gì mà mình thấy mỗi cánh mỗi ngăn kéo 1 màu vậy???
    • 84 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong_Mio Xem bài viết
    Nhà em cũng dùng tủ gỗ CN MDF đây ạ. Nhìn cũng hào nhoáng lắm, nhưng do nhà em ẩm nên đợt vừa rồi tủ bị mốc cả lưng lẫn trong lòng tủ. Em nhìn tủ mà xót quá, không biết làm sao để xử lý được. Có người khuyên đi sơn lại, nhưng em vừa mua được vài tháng, sơn thế cứ thấy phí phí thế nào ý.
    Chỉ có cách sơn lại thôi bạn ơi, không còn cách nào trị hết. Chắc phải tốn gần cả triệu để sơn lại đó. Mình đã từng bị rồi.
    Hãy yêu đời khi ta còn được yêu.
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bây giờ cũng nhiều nơi làm lắm,kinh doanh hình thức cũng giống nhau nên đi xem đồ gỗ là fải cẩn thận lắm đấy. Mình thì thích kiểu dáng hiện đại kiểu SB furniture lắm nhưng có điều hầu hết các đồ hiện đại lại toàn làm bằng gỗ công nghiệp.Mà quan trọng nữa là phụ kiện nữa đấy nhé(lắp phụ kiện của China là toi rùi)
    Những nàng công chúa nổi tiếng:Battin ey:
    • 113 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Nhà mình đã dùng tủ gỗ công nghiệp MDF được 5 năm, nhà ngoại được 8 năm rồi mà không sao cả. Tốt nhất là các mẹ (nếu ko có nhu cầu cần mua quá gấp) đợi đến khi có đợt sale của bên Serano An Dương hay SB cuả Thái (trên đường Lê Duẩn hay Vincom) thì giá chỉ nhỉnh hơn đồ gỗ công nghiệp ở ngoài 1 chút mà chất lượng tốt hơn hẳn.

Ví dụ hồi cưới em mua 1 bộ gồm giường, tủ áo, tủ phấn, 2 kệ đầu giường ở Serano hết có 8tr. Cách đây 2 năm, mua 1 tủ áo bên ngoài cho nhà nội hết gần 3tr mà cái tủ đó giờ mở cánh ra đã nặng và kẹt (chứng tỏ gỗ bị nở hoặc bản lề kém). Còn phần hậu cuả nó thì vẫn ổn, không biết 3 năm nưã thì thế nào.

Nhưng thường đồ MDF các mẹ nên dùng ở tầng 2 trở lên, tầng 1 thì hay ẩm ướt lắm ạ. Lúc kê đồ thì nên cách tường ít nhất 5cm và nên thường xuyên kiểm tra mặt sau của tủ, vì nếu kê góc tường mà bản thân đã bị ẩm (ví dụ như tường sát nhà hàng xóm, nước mưa chảy giữa hai nhà...) thì đến gỗ xịn cũng sẽ bị mốc và cong vênh.
    • 1,765 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy ạ, trước khi mua tủ giường, các mẹ nên cân nhắc về vị trí đặt tủ trước đã. Nhà mẹ đẻ em cũng mua một bộ tủ tường gỗ CN từ hồi 2003-4 gì đó nhưng giờ dùng vẫn okie lắm, vì đặt trên tầng 2, nhà em lại hướng Tây, không bị ẩm mốc mối mọt gì cả. Còn tủ nhà em lấy hồi mới cưới, giờ chỉ được có 5 tháng thôi chứ mấy đâu, nhưng đặt ở tầng 1 nên bị ẩm mốc quá. Buồn ơi là buồn.

Cầu Trời Phật ông bà tổ tiên phù hộ độ trì cho con trai luôn khỏe mạnh, phát triển tốt, ngoan ngoãn!

• 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Nhà mình dùng một cái tủ gỗ công nghiệp, ngày trước mua người ta nói là gỗ ép Malaysia, mặt phủ chất chống xước, chống cháy, sau này tham khảo topic Đồ gỗ- niềm vui và nỗi buồn của bác codon99 thì đoán nó là gỗ MFC của Malay, dùng được khoảng 6 năm rồi, không hề hấn gì, về gỗ rất là tốt, không phàn nàn một câu. Mỗi tội bản lề và hậu tủ thì chán. Bản lề Tung của nên chán lắm, lỏng là lỏng lẻo. Còn hậu bằng ván mỏng, nên trông rất ọp ẹp. Mà hồi đó mình mua rất rẻ, có mấy trăm thôi. Thực ra gỗ công nghiệp còn tùy loại. Vấn đề là mình- những người không biết về gỗ, mua đựoc loại gỗ công nghiệp tốt thì sẽ dùng được bền.
    • 2,933 Bài viết

• 705 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiểu Tròn Vo Xem bài viết
    Nhà mình dùng một cái tủ gỗ công nghiệp, ngày trước mua người ta nói là gỗ ép Malaysia, mặt phủ chất chống xước, chống cháy, sau này tham khảo topic Đồ gỗ- niềm vui và nỗi buồn của bác codon99 thì đoán nó là gỗ MFC của Malay, dùng được khoảng 6 năm rồi, không hề hấn gì, về gỗ rất là tốt, không phàn nàn một câu. Mỗi tội bản lề và hậu tủ thì chán. Bản lề Tung của nên chán lắm, lỏng là lỏng lẻo. Còn hậu bằng ván mỏng, nên trông rất ọp ẹp. Mà hồi đó mình mua rất rẻ, có mấy trăm thôi. Thực ra gỗ công nghiệp còn tùy loại. Vấn đề là mình- những người không biết về gỗ, mua đựoc loại gỗ công nghiệp tốt thì sẽ dùng được bền.
    Như vậy là em có xài MFC Malaysia rồi đó ! Loại này nếu làm tủ đúng kỹ thuật thì 10 năm cũng chả hề gì . Tủ em tại người ta ăn gian bản lề , cấu kết không tính lực đè xuống , và còn điều nữa là thợ gắn bản lề bị lỏng , chưa siết chặt vít , nên cửa tủ dễ bị rớt ra ngoài , hoặc xệ xuống , hoặc ngả cụng đầu vào nhau .
    • 1,765 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Tủ nhà em cũng là gỗ MDF Malay ạ. Tạm thời đến giờ thì cánh và bản lề ko có chuyện gì, mỗi tội hậu bị ẩm quá nên mốc thôi. Hôm rồi em lau sạch và phun sơn xì vào hậu mong cứu vãn tình thế, nhưng nghe chừng sơn mỏng quá không ăn thua gì rồi.

• 21 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huong_Mio Xem bài viết
    Để cho cái tủ của bác có thể dùng được lâu dài, bác nên gọi thợ đến ráp lại toàn bộ, vệ sinh sạch, sau đó lót bằng một lớp chống mốc ( mua ở Hàng Hòm khoảng 40 - 90 K / 1 lít) sau đó xử lí lại sơn bình thường, Nếu tủ của bác là MDF mà để ẩm thì cũng hơi lo ngại chút. Bác nên xử lý lại và bảo người ta lớp sơn cứng sau cùng xử lý tốt một chút.
    • 21 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thitbachi Xem bài viết
    Bây giờ cũng nhiều nơi làm lắm,kinh doanh hình thức cũng giống nhau nên đi xem đồ gỗ là fải cẩn thận lắm đấy. Mình thì thích kiểu dáng hiện đại kiểu SB furniture lắm nhưng có điều hầu hết các đồ hiện đại lại toàn làm bằng gỗ công nghiệp.Mà quan trọng nữa là phụ kiện nữa đấy nhé(lắp phụ kiện của China là toi rùi)
    Em nghe nói đồ SB giờ mặt ko phủ Laminate nữa mà hình như dán bề mặt bằng chất liệu khác hay sao ý ạ> Chắc hôm nào phải nghía qua lại xem thế nào. Rất ngưỡng mộ SB vì sự hiện đại toát lên từ bề mặt Laminate, mình cũng thử mấy sản phẩm dán bề mặt đó, vừa dễ làm, sản phẩm đẹp, về độ phủ cốt liệu thì tính an toàn cũng cao. Chỉ hơi tiếc là các loại Lami nate đẹp giá thành hơi mắc. Tủ áo phủ bằng cái đó giả alu hoặc giả mặt đá thì pro lắm (hit! đấy là sở thích của em thôi nhé!)
    • 38 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi Tiểu Tròn Vo
    Tiểu tròn vo mua ở đâu vậy chỉ giùm nhé!
    • 247 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

cấu tạo của gỗ công nghiệp là mùn cưa ép,không giống gỗ thịt, với gỗ công nghiệp thì khi nhìn vào mép tủ tức là cái chỗ người ta không sơn phủ càng nhẵn thì càng chắc, còn nhìn thấy nhiều mùn gỗ đúc thành thì chả mấy mà hỏng, gỗ này gặp nước hoặc ẩm thì đi luôn. Bạn dùng cố định thì xài gỗ công nghiệp cũng được còn hay di chuyển thì mua gỗ thịt, tủ 4 buồng gỗ thịt khoảng 6tr ở đê la thành
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới đặt mua 1 tủ quần áo và 1 bộ ghế sofa của LC Brother thuộc Công ty Phú An Đô số 3 Lê Đức Thọ phường 17 Gò Vấp nhưng họ làm ăn không có uy tín và chất lượng.Tủ thì làm không đúng chất lượng và mẫu mã mình đặt ,còn bộ ghế thì là gỗ ghép không phải gô xoan đào như họ nói.Nói chung mình bị mua lầm.Các bạn cần cảnh giác công ty này
    • 731 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Mình muốn mua các phụ kiện trong tử quần áo như rổ kéo, thanh treo quần tây, thanh treo cravat, khăn quàng v.v... giống như ở Hafele thì tìm mua ở đâu vậy ạ???? Mình ở SG
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ruby103; 26/04/2012 vào lúc 08:33 AM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2