• 0 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 253 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 597 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

các mẹ nội trợ ơi, e muốn mua thêm cái chảo chống dính nữa mà k biết mua loại nào cho tốt, lần trước đã mua mấy cái rồi mà rất nhanh xước, mẹ nào biết chỉ dùm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,251 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenthanh75 Xem bài viết
    các mẹ nội trợ ơi, e muốn mua thêm cái chảo chống dính nữa mà k biết mua loại nào cho tốt, lần trước đã mua mấy cái rồi mà rất nhanh xước, mẹ nào biết chỉ dùm.
    Mỉnh thấy loại của Pháp đấy, tuy hơi đắt nhưng dùng rất tốt mà lại thích nữa. Mình mua cho nhà chồng và nhà mình mỗi nhà một cái nữa đấy. mình không nhớ hiệu nhưng trong sieu thi có loại đấy có chữ T màu đỏ ở giữa chảo.

Lần sau đi siêu thi mình sẽ lấy hiệu cho bạn
    • 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giabao0412 Xem bài viết
    Mỉnh thấy loại của Pháp đấy, tuy hơi đắt nhưng dùng rất tốt mà lại thích nữa. Mình mua cho nhà chồng và nhà mình mỗi nhà một cái nữa đấy. mình không nhớ hiệu nhưng trong sieu thi có loại đấy có chữ T màu đỏ ở giữa chảo.

Lần sau đi siêu thi mình sẽ lấy hiệu cho bạn
    Chac la Tefal phai khong me no? Sorry minh khong danh duoc tieng Viet.
    • 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dùng Fissler (Đức) thích lắm chị ạ. Em mua cái khá to khoảng trên 600k...dùng khác hẳn với tất cả các loại Hàn Quốc, chảo thuỷ tinh vision (Mỹ) đã dùng. Mỗi tội là cái chảo này nặng lắm, không cầm để xóc đồ xào nấu như các bác đầu bếp Trung Quốc được :4:
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có thể mua loại Telfan của Pháp, dùng rất thích và bền, khoảng 270 - 300.000 là cỡ lớn nhất, bé hơn thì chắc rẻ hơn 1 chút.
    • 1,836 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Nhà em cũng có 1 cái chảo Fissler, xài mấy năm rồi chưa thấy tróc tí nào.
    • 2,251 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Linh con Xem bài viết
    Chac la Tefal phai khong me no? Sorry minh khong danh duoc tieng Viet.
    Đúng rồi đấy mẹ nó ạ.
    • 123 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi đại lý của Fissler ở đâu ạ? Em đang cần mua mà không biết ở đâu. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comxinh Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi đại lý của Fissler ở đâu ạ? Em đang cần mua mà không biết ở đâu. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Fissler: 51 Mai Hắc Đế. Trong các siêu thị đều có bán. Chảo của Fissler chỉ có loại nông lòng để rán thôi, còn chảo xào thì không có.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comxinh Xem bài viết
    Bạn có thể ra xem tại Showroom FISSLER 51 Mai Hắc Đế. Ngoài ra còn có các sản phẩm của các hãng khác tốt hơn Fissler như : WMF, Silit, Wuethof, ...
    Thân chào.
    • 439 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh nguyen Xem bài viết
    Bạn có thể ra xem tại Showroom FISSLER 51 Mai Hắc Đế. Ngoài ra còn có các sản phẩm của các hãng khác tốt hơn Fissler như : WMF, Silit, Wuethof, ...
    Thân chào.
    Đúng rồi, chảo chống dính của Fissler không tốt bằng của WMF, Silit... đâu. Nhưng bộ xoong, nồi, hấp của Fissler thì miền chê.
    Hôm 8/3, anh xã dẫn mình vào MêLinh Plaza mua quà tặng vợ, mình làm luôn bộ nồi, chảo chống dính của Silit... Giá chảo chống dính của Silit fi 28 hay 30 gì đó gần 1,6 triệu. Đắt nhưng dùng thích lắm : không chày xước, giữ nhiệt rất lâu... mỗi tội nặng quá, cầm mỏi hết cả tay. :Laughing:

• 3,475 Bài viết

• 1,343 Được cảm ơn

Nói thật là nhà tớ rất tín nhiệm hàng Supor TQ. Tớ mua 1 cái chảo phi 24 loại color trendy của Supor tốt vô cùng tận, rán xào đều cực kì tốt, trộm ví cho tớ, và không hề tốn mỡ tý nào. Thích dã man luôn. Mà giá cực rẻ có hơn 120k chút xíu thôi.

Các mẹ vào siêu thị mà mua, có mấy màu, vàng, đỏ, xanh lá, đen. Quai nó là bằng cán nhựa cứng, nhưng chỗ nối với chảo là bằng 2 thanh nhôm hàn chặt vào chứ k như các loịa chảo khác. Vì thế mình nghĩ chắc chẳng bao giờ long vít được!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Các chị ơi , em tìm mãi k thấy topic chảo chống dính loại tốt bền rẻ đẹp mua ở đâu các chị nhỉ ? bảo cho em với nhé, hôm nọ em có được biết ở 51 mai Hắc đế , k biết có đúng ở đó k ạ ? các Chị cho em địa chỉ mua chảo nhé , em cảm ơn !!!
    • 403 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Không có mẹ nào biết hả các Chị ui , giúp em với , em cảm ơn trước !!
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi domai1510 Xem bài viết
    Các chị ơi , em tìm mãi k thấy topic chảo chống dính loại tốt bền rẻ đẹp mua ở đâu các chị nhỉ ? bảo cho em với nhé, hôm nọ em có được biết ở 51 mai Hắc đế , k biết có đúng ở đó k ạ ? các Chị cho em địa chỉ mua chảo nhé , em cảm ơn !!!
    Đây này bạn ơi:
    http://www.ikea.com/cn/en/search/?qu...s&pageNumber=0
    • 391 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chảo nào dùng cũng chỉ được 6 tháng là trầy hết :Crying:
    Mặc dù không dùng đồ kim loại xúc, đảo, rửa .....
    Các mẹ thấy hiệu nào bề chỉ cho tớ với ... thank!
    • 4,621 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Từ SCR qua chảo luôn hả bác? :Battin ey: Nhà em xài chảo Supor thấy cũng ổn, bác đã thử chưa?
    • 391 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    Từ SCR qua chảo luôn hả bác? :Battin ey: Nhà em xài chảo Supor thấy cũng ổn, bác đã thử chưa?
    Ờ thì buôn tý!
    Chảo Supor Mẹ Ximuoi dùng lâu chưa? loại bao nhiêu cm đấy?
    • 2,357 Bài viết

• 6,773 Được cảm ơn

Em thì thấy chảo nào cũng bị tróc hết, chỉ có nhanh hay chậm mà thôi. Em mua cái chảo gì của Đức, đắt lắm (500k thì phải từ năm ngoái cơ) cửa hàng nằm trên đường Mai Hắc Đế ấy (trên chảo còn đề là có bảo hành dưng mờ ko được bảo hành ở VN) thì thấy tạm tạm, nhưng tính ra giá đắt quá.
    Đang tính mua chảo inox 3 lớp ở đáy, dùng ko biết có hơn gì chảo chống dính ko? Còn em thấy ở châu Âu chảo Tefan bán nhiều, giá cũng trên trời luôn, ko biết ai đã dùng chưa, cho 500đ comment cái nhỉ!
    • 528 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mẹ nó thử ra Nguyễn Khuyến tìm cái chảo gang, dùng bền hơn chảo chống dính.