• 2 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,173 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Nhà mình vừa được bạn tặng nồi cơm điện Cuckoo nội địa kèm hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Hàn. Bạn đã cẩn thận hướng dẫn là sau khi đổ gạo nước thì phải cắm điện trong khi nắp nồi vẫn mở, sau đó mới đóng nắp, chốt rồi mới ấn nút cook. Chả hiểu sao nó lại trúc trắc thế? Với cả vì là nồi nội địa nên mình cũng không biết bấm nút nào thì chức năng nấu cháo, hầm, thổi xôi...? Mẹ nào dùng rồi, xin cho mình chút kinh nghiệm với.
    Cảm ơn các mẹ trước.
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 778 Bài viết

• 1,467 Được cảm ơn

Bạn chụp hình lên rồi vào lam.cha.me hỏi, mình thấy có 1 bạn chuyên bán nồi cuckoo nội địa bên lam.cha.me. Search google lam.cha.me cuckoo thì sẽ thấy. Hôm trước tính mua nồi cuckoo nội địa rồi nhưng đến hơn 3tr, lại ở tận HN, mà ko có HDSD bằng tiếng anh, chỉ toàn tiếng hàn, nghĩ thế nản nên mình vừa ra Thiên Hòa mua nồi cơm điện tử Sharp rùi, hơn 1tr7, nấu thử cũng thấy ngon.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NghiNTT; 06/12/2010 vào lúc 07:26 AM.
    • 156 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Không biêt nồi cơm nhà mẹ nó là nồi ký hiệu thế nào, vì mỗi ký hiệu lại có khác nhau một chút, nhưng cách nấu chung của nồi Cuckoo điện từ thế này, mẹ nó tham khảo nhé:
    Cách nấu cơm:
    Glutinuos: Khi muốn nấu cơm dẻo và giữ được nhiều chất dinh dưỡng
    Normal: khi nấu gạo thường
    Mixed: Khi nấu loại gạo nâu cùng với một số loại hạt khác như lạc đậu…
    Gaba: khi nấu gạo nâu nảy mầm
    Dried: nấu gạo sấy
    No Rung Ji: làm cơm cháy
    Sweet Pot: Hấp khoai lang sử dụng khay hấp có sẵn trong nồi
    Multi cook: nấu đa năng

Bấm nút Cook/ Turbo để bắt đầu nấu
    Nếu muốn sử dụng chức năng nấu nhanh Turbo, nhấn hai lần vào nút Cook lâu hơn 1 giây sau khi lựa chọn chức năng Pressure White Rice, đèn Turbo bật sáng, chức năng nấu nhanh sẽ được thực hiện. Các thực đơn nấu khác không sử dụng được chức năng nấu nhanh này. Chúng ta sử dụng chức năng Turbo để nấu cho từ 2-5 người ăn. Nếu ngâm gạo 20 phút trước khi nấu với chức năng Turbo thì cơm sẽ có vị ngon hơn. Lưu ý sử dụng lượng nước ít hơn bình thường.
    Khi cơm sôi thời gian nấu còn lại sẽ được hiển thị trên màn hình kể từ khi van hơi hoạt động.
    Khi việc nấu hoàn thành màn hình sẽ hiển thị chữ OK và có một tiếng BIP, chức năng giữ ấm sẽ bắt đầu hoạt động.
    Trộn cơm: dùng môi trộn đều cơm sau đó đậy nắp trong vòng 5-10 phút trước khi sử dụng để cơm ráo và chín đều.
    Khi còn áp suất hơi trong nồi, nồi sẽ tự động đóng và không mở được. Phải xì hết hơi trong nồi bằng van áp suất, lúc này mới có thể mở được. Không mở nắp nồi khi nồi đang nấu để tránh bỏng và cơm không ngon.
    • 1,173 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tocmaygiobien Xem bài viết
    Không biêt nồi cơm nhà mẹ nó là nồi ký hiệu thế nào, vì mỗi ký hiệu lại có khác nhau một chút, nhưng cách nấu chung của nồi Cuckoo điện từ thế này, mẹ nó tham khảo nhé:
    Cách nấu cơm:
    Glutinuos: Khi muốn nấu cơm dẻo và giữ được nhiều chất dinh dưỡng
    Normal: khi nấu gạo thường
    Mixed: Khi nấu loại gạo nâu cùng với một số loại hạt khác như lạc đậu…
    Gaba: khi nấu gạo nâu nảy mầm
    Dried: nấu gạo sấy
    No Rung Ji: làm cơm cháy
    Sweet Pot: Hấp khoai lang sử dụng khay hấp có sẵn trong nồi
    Multi cook: nấu đa năng

Bấm nút Cook/ Turbo để bắt đầu nấu
    Nếu muốn sử dụng chức năng nấu nhanh Turbo, nhấn hai lần vào nút Cook lâu hơn 1 giây sau khi lựa chọn chức năng Pressure White Rice, đèn Turbo bật sáng, chức năng nấu nhanh sẽ được thực hiện. Các thực đơn nấu khác không sử dụng được chức năng nấu nhanh này. Chúng ta sử dụng chức năng Turbo để nấu cho từ 2-5 người ăn. Nếu ngâm gạo 20 phút trước khi nấu với chức năng Turbo thì cơm sẽ có vị ngon hơn. Lưu ý sử dụng lượng nước ít hơn bình thường.
    Khi cơm sôi thời gian nấu còn lại sẽ được hiển thị trên màn hình kể từ khi van hơi hoạt động.
    Khi việc nấu hoàn thành màn hình sẽ hiển thị chữ OK và có một tiếng BIP, chức năng giữ ấm sẽ bắt đầu hoạt động.
    Trộn cơm: dùng môi trộn đều cơm sau đó đậy nắp trong vòng 5-10 phút trước khi sử dụng để cơm ráo và chín đều.
    Khi còn áp suất hơi trong nồi, nồi sẽ tự động đóng và không mở được. Phải xì hết hơi trong nồi bằng van áp suất, lúc này mới có thể mở được. Không mở nắp nồi khi nồi đang nấu để tránh bỏng và cơm không ngon.
    Nồi nhà tớ là nồi nội địa nên các nút toàn ghi bằng tiếng Hàn, không có tý tiếng Anh nào nên tớ chả biết đâu là nút mixed, đâu là nút normal...mẹ nó ạ. Khó là ở chỗ đấy cơ. Với cả tớ cứ thắc mắc là sao phải cắm điện trong khi vẫn mở nắp nồi? Lúc được tặng cũng thấy thích lắm nhưng giờ tớ lại thấy hơi phức tạp vì nồi không có quai xách, dây điện thì không rút vào trong như nồi cơ được, nấu nướng thì cầu kỳ...Hì hì, nhưng của bạn tặng nên phải hỏi các mẹ cho kỹ để dùng kẻo nó giận. (Nó lại sang Hàn rồi nên không tiện hỏi nó.)
    --------------------------------------------------
    Gái yêu của mẹ càng lớn càng xinh đấy nhé.
    • 2,719 Bài viết

• 2,379 Được cảm ơn

choáng nhỉ, mình đang định nhờ mua cái nồi nội địa mà chưa nghĩ ra là sử dụng lại phức văn tạp thế này
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có một bạn bán nồi nội địa có tài liệu HDSD bằng tiếng Việt, mình mua ở đây rồi, tài liệu bạn ý dịch rất dễ hiểu, nồi cực đẹp và xịn! Bạn này bên Web Lam.cha.me, nick là cuckookorea. Các mẹ tham khảo nhé:https://sites.google.com/site/cuckookorea/
    • 90 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Mẹ Smile2905 ơi, nhà chị đã sử dụng được nồi chưa? Hic, nhà em cũng tương tự nhà chị, đc chị chồng bên Hàn gửi về cho 1 cái, nhưng toàn tiếng Hàn, chả biết sử dụng ntn cả, xã e mày mò mãi, cũng chỉ mới biết nấu cơm thôi, còn những tính năng khác, vẫn chưa biết dùng ntn, nếu chị biết cách sử dụng rồi thì hướng dẫn e với nhé, thanks chị!
    • 35 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

sao cái loịa này cách sử dụng nó rắc rối thể, cứ tưởng giống như nồi thông thường í chứ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac bạn ơi,bạn nào có hướng dẫn sử dụng tiếng Việt nồi cuckoo mã là CRP-HUTT1010FR không? nếu có các bạn gửi cho mình với, mình rất cám ơn. email của mình: quychien@yahoo.com
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho minh xin hdsd noi com dien ma g1020 bang tieng viet nhe
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào có hướng dẫn sử dung nồi cơm g1020 bằng tiếng việt thì cho mình xin nha. nhà mình có nồi xách tay từ Hàn về mà m không hiểu tiếng Hàn . hihi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cũng có một người bạn đi hàn quốc về tặng nồi cơm điện cuckoo crp-1060 hàng nội địa toàn tiếng hàn mình chỉ bít nấu cơm thôi còn các chưc năng khác thì bó tay.com bạn nào có hướng dẫn sử dụng băng tiếng việt cho mình biết với .cám ơn nhìu nha ,đ/c của mình hhuong58@gmail.com
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào có hướng dẫn sử dụng nồi nội địa hàn quốc CRP-K1021MR cho mình xin với
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co' ban nao` biet' su dung Nồi cơm áp suất điện tử Cuckoo CRP-A1010F k ?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban muôn biêt cach su dung noi cơm diện tử cuckoo crp-g1020mp hàng nội địa đấy
    hãy liên lạc vói mình nhe
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới đọc được ở đây nè, thấy dùng ổn giới thiệu cả nhà đọc thử xem nhé Suadienlanhhanoi.vn/noi-com/meo-dung-noi-com-dien/huong-dan-su-dung-noi-com-dien-cuckoo/

EM để link dạng đó để tránh vi phạm quy định diễn đàn, nếu không đúng MOD chỉnh hộ em nha.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi, ai ở TP.HCM đang dùng nồi cơm điện cuckoo cho em xin ít ý kiên về cái nồi này với ạ..
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Oái, m cung vừa dc tặng noi ma G1020MP, nồi đẹp chắc chắn, nhưng dang loay hoay ko biết cách sd the nào? B nào co tlieu hd nồi này share m với nha hangle2809@gmail.com. Cam on các b
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn chụp lại chữ hàn trên nồi, rồi mang ra chỗ dịch thuật bảo họ dịch cho là được, còn ở VN thì nồi Cuckoo hàn quốc nhập khẩu thì HDSD gồm cả tiếng Anh và tiếng Hàn, tiếng Việt để người dùng dễ sử dụng và có vấn đề gì thì dễ bảo hành. Trên thị trường thì có nồi Cuckoo 1010f, 1052 có cấu tạo gần giống 1020 nội địa. Mẹ có thể tham khảo HDSD của 2 nồi đó tại giadungonline.net/detail/huong-dan-su-dung-noi-com-cuckoo.html
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy nồi cơm điện cuckoo thổi cơm ngon, nhà mình toàn dùng nồi cơm điện cuckoo từ nồi cơ đến nồi áp suất điện tử, nồi áp suất điện tử có chức năng nấu cơm nhanh, cài đặt giờ nấu: bạn muốn 12h trưa có cơm ăn thì bạn cài đặt từ lúc 8h sáng, nồi sẽ tự nấu đến lúc bạn về là có cơm ăn liền, cơm vẫn ngon như mình thổi bình thường. Vì thế mà mình toàn dùng nồi cuckoo thui!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2