• 0 Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

79 Người đang theo dõi

• 753 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKen&Ems Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi chút.

Mình muốn đổi sang bếp từ, nhưng chi phí lớn + việc phải đổi toàn bộ nồi chảo (trong khi nồi chảo dùng bếp ga của mình đều rất mới và nhiều nên tiếc) vì vậy mình định thế này có được ko?

- Tạm thời mua trước 1 bếp điện domino => để tận dụng chỗ nồi chảo của mình và cũng giải quyết vấn đề trước mắt là tránh phải đầu tư quá lớn cho cái bếp. Tầm 10tr, ngân sách của mình bây giờ chỉ là 10tr cho bếp thôi, nên các bạn đừng khuyên mình mua luôn bếp từ nhé, mua bếp từ Đức của bạn nào đó là 9tr nhưng sẽ kéo theo độ 5tr tiền nồi nữa thì mình ko đầu tư được đâu.

- Sau đó mình sẽ mua thêm 1 bếp từ domino => ghép vào thì cũng thành bếp 2 mặt từ hai mặt điện (tất nhiên là ghép bị cách đá một chút, nhưng giúp mình save cost ở giai đoạn này.

đang xây nhà bí tiền nên cũng có 1 đống băn khoăn như mẹ này, cũng thích cái 9tr ở chỗ mẹ Nhím, nhưng lại vừa thấy cái Casa Eco 3400 bên 1 shop khác có 5,7tr thui, cũng kêu là Đức xịn, lăn tăn quá. Mẹ Nhím vào thì cho mình hỏi luôn là mẹ nó có hàng này ko, chất lượng giá cả nó thế nào ?

• 249 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merino Xem bài viết
    Mình cũng đang ấp ủ chuyện đổi sang bếp từ, đắt quá. Có người bảo nếu bếp đôi đắt thì dùng 2 bếp đơn. Nhưng bếp đơn thì cùng lắm cũng chỉ có Elex và philip, Bluestone, mình ít thấy mọi người comment cho nó, nên cũng ko biết chất lượng thế nào. Nhưng tình hình đắt đỏ như thế này chắc sẽ rinh bếp đơn về dùng. À, mình thấy bên ****** có mẹ bán bếp đôi cũng của Đức giá 6,3tr clatronic. Mình đang đặt bàn cân em này, giá rẻ nhất trong dòng bếp đôi, nhưng ko biết Đức chuẩn ko, cộng với bộ nồi cũng 10tr ròi. Nghiến răng quá, hic
    Bếp đơn thì công nghệ và tính năng, mặt kính ko cao cấp bằng dòng bếp đôi mẹ nó ah. Bếp đơn thường dùng ăn lẩu thôi và tốn điện. Nếu tầm tiền vừa phải mẹ nó có thể chọn 1 số dòng liên doanh chất lượng cũng ổn. Nhưng quan trọng là mẹ nó chọn hãng có bảo hành, linh kiện thay thế phổ biến sẵn có tại VN. Chứ dùng các bếp ko có bảo hành hay đồ thay thế có sẵn đến lúc trục trặc gì rất khổ. Bếp Clatronic là dòng công nghệ Đức thôi còn sản xuất tại VN chứ ko phải hàng nhập từ Đức đâu.

• 249 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovechildren:
    Nhà mình sắm được bếp từ nội địa Nhật Toshiba ở thời điểm chưa bị tăng giá. Lúc mua là cuối tháng 9/đầu tháng 10 năm ngoái, giá là 7T. Ở thời điểm bây giờ giá là 20T rồi . Kinh khủng quá.

Nói chung là bếp từ (ngoài việc mất điện không đun được) sử dụng rất thích, sạch sẽ, tiết kiệm và an toàn hơn bếp ga.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKen&Ems Xem bài viết
    Dã man quá! Thế có đc coi là làm giá k hả các mẹ?
    Mà bây giờ bếp từ Toshiba ko có hàng mới 100% đâu chỉ là hàng bãi thôi đấy mẹ nó ạ! Để đầu tư 20 TR mua bếp từ mẹ nó có thể lựa chọn 1 số dòng nhập khẩu Made in EU new 100% tốt hơn nhiều mà có hãng ủy quyền đứng ra bảo hành tại VN cho yên tâm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_Mai_Phuong; 15/05/2012 vào lúc 11:16 AM.

• 579 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiqthg Xem bài viết
    đang xây nhà bí tiền nên cũng có 1 đống băn khoăn như mẹ này, cũng thích cái 9tr ở chỗ mẹ Nhím, nhưng lại vừa thấy cái Casa Eco 3400 bên 1 shop khác có 5,7tr thui, cũng kêu là Đức xịn, lăn tăn quá. Mẹ Nhím vào thì cho mình hỏi luôn là mẹ nó có hàng này ko, chất lượng giá cả nó thế nào ?
    Báo cáo bác - bếp Casa Eco 3400 thì em nhập cho bác được - Nhưng lời khuyên chân thành của em là nên sài bếp từ đôi âm mặt đá, vì nó bền và sạch hơn

Ngoài ra bếp này nút bấm cơ nên cũng hổng tốt ... bằng nút bấm cảm ứng

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Mai_Phuong Xem bài viết
    Bếp từ Clatronic là hàng liên doanh công nghệ Đức sx tại VN, Việt Hàn như cái tên Việt Nam liên doanh Hàn Quốc. Both đều là hàng sx tại VN cả mẹ nó ah. Mẹ nó cứ nhìn mẫu mã thực tế và xem nhu cầu đun nấu của gđ ,so sánh tính năng của nó xem dùng bếp 2 từ hay 1 từ 1 quang. Bên từ sẽ kén nồi (các loại nồi đáy hút nam châm) còn bên quang dùng được cho tất cả các loại nồi.Nếu so sánh với các hãng nhập khẩu thì đương nhiên chất lượng ko thể nào bằng được nhưng với chi phí hạn hẹp thì thì mẹ nó cũng có thể lựa chọn. Mẹ nó nên chọn Việt Hàn vì các tính năng, mẫu mã của nó cũng phong phú hơn Clatronic đó.

Bếp điện từ cũng là mặt hàng khá mới với các mẹ .Nên các mẹ nào cần cung cấp thông tin hay tư vấn gì liên quan đến bếp điện từ thì cứ post bài lên nếu biết mình xin mạn phép trả lời. Nhà mình cũng có chút kn phân phối các loại bếp điện từ nhập khẩu nên hy vọng mình có thể giúp đỡ các mẹ phần nào những thắc mắc khi chọn lựa thương hiệu bếp điện từ cũng như các sự cố thường gặp trong quá trình sử dụng, cách sử dụng bếp từ an toàn, đúng cách. Mình cũng hay giúp đỡ các mẹ bên topic WTT mà. Giúp các mẹ là mình thấy vui rồi
    Chúc các mẹ lựa chọn đúng đắn !
    Cho mình Hỏi bạn lấy thông tin Bếp từ Clatronic là hàng liên doanh công nghệ Đức sx tại VN...Theo mình biết hiện nay sản phẩm này ko có liên doanh tại Viet nam ...nó chỉ tiêu thụ chủ yếu trong khối EU ..cho nên thưong Hiệu Clatronic này nhiều người cũng ko biết đến trên thị trường Viêt nam còn lạ lẫm

• 378 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dang_Mao Xem bài viết
    Cho mình Hỏi bạn lấy thông tin Bếp từ Clatronic là hàng liên doanh công nghệ Đức sx tại VN...Theo mình biết hiện nay sản phẩm này ko có liên doanh tại Viet nam ...nó chỉ tiêu thụ chủ yếu trong khối EU ..cho nên thưong Hiệu Clatronic này nhiều người cũng ko biết đến trên thị trường Viêt nam còn lạ lẫm
    mình cũng đồng ý với ý kiến này, nếu nói là công nghệ đức sx tại vn thì đó là hàng giả. clatronic chưa có liên doanh với vn.

mình đang định mua trực tiếp từ Đức cái ellrona của caso, thấy review có vẻ tốt.
    bạn nào thik unol thì lên vincom mà mua, 7tr5

• 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Mai_Phuong Xem bài viết
    Bếp đơn thì công nghệ và tính năng, mặt kính ko cao cấp bằng dòng bếp đôi mẹ nó ah. Bếp đơn thường dùng ăn lẩu thôi và tốn điện. Nếu tầm tiền vừa phải mẹ nó có thể chọn 1 số dòng liên doanh chất lượng cũng ổn. Nhưng quan trọng là mẹ nó chọn hãng có bảo hành, linh kiện thay thế phổ biến sẵn có tại VN. Chứ dùng các bếp ko có bảo hành hay đồ thay thế có sẵn đến lúc trục trặc gì rất khổ. Bếp Clatronic là dòng công nghệ Đức thôi còn sản xuất tại VN chứ ko phải hàng nhập từ Đức đâu.
    Đã là bếp sử dụng công nghệ từ trường sao lai bảo bếp đơn tốn điện khó sửa chữa nếu cái bếp to của bạn đã lắp vào bệ đá khi xảy ra sự cố thời gian sửa mất bao lâu và mất bao nhiêu tiền để sửa...với một bếp đơn khi hỏng bạn có thể mang bất cứ chỗ nào người ta cũng sửa được ưu điểm của bếp đơn là tiện dụng có tha đi bất cứ đâu bất cứ chỗ nào có ổ cắm để đun nấu giá thành rẻ nếu sợ hỏng chưa sửa ngay được mua liền 3 cái vẫn rẻ hơn mua cái bếp to đùng mà khi sự cố xảy ra chỉ có biết đứng nhìn vì tháo nó ra khỏi bệ không phải dễ.Khi sử dụng bếp từ to gồm 2,3,4 bếp dây điện xài xho nó phải kéo trực tiếp ngay tại đầu cấp của điện lực cấp vào tại nhà mình sau đó phải mua cáp giống cáp điện lực để cấp điện cho bếp mới chịu được nên giá thành không hề rẻ và rủi ro cao khí hậu việt nam nóng ẩm ai cũng bít và khu bếp nóng ẩm như thế nào chắc ai cũng bít đun nấu dầu mỡ bắn ra máy hút mùi có hút nổi không bếp từ to để làm mát bộ phận tạo từ trường trong bếp sử dụng quạt gió có công suất tương đối sẽ hút dầu mỡ,muối,hơi nước,... thổi vào trong bếp nếu còn bảo hành thì đi sửa nhanh thì 3 ngày còn lâu 7 ngày và nếu hết bảo hành thì chi phí sửa sẽ là bao nhiêu.....Luôn luôn là người tiêu dùng thông thái trước khi mua sản phẩm

• 569 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kembap Xem bài viết
    mình cũng đồng ý với ý kiến này, nếu nói là công nghệ đức sx tại vn thì đó là hàng giả. clatronic chưa có liên doanh với vn.

mình đang định mua trực tiếp từ Đức cái ellrona của caso, thấy review có vẻ tốt.
    bạn nào thik unol thì lên vincom mà mua, 7tr5
    Em unol em vừa search, giá gần 6tr mẹ nó ạ. Ở đây này:http://thucphamplaza.com/do-gia-dung...nox-hieu-unold
    Ko biết có đúng cái mẹ nó bảo ko.
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    http://clbnuoiduongxuccam.tk/

• 579 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truonghqs Xem bài viết
    Đã là bếp sử dụng công nghệ từ trường sao lai bảo bếp đơn tốn điện khó sửa chữa nếu cái bếp to của bạn đã lắp vào bệ đá khi xảy ra sự cố thời gian sửa mất bao lâu và mất bao nhiêu tiền để sửa...với một bếp đơn khi hỏng bạn có thể mang bất cứ chỗ nào người ta cũng sửa được ưu điểm của bếp đơn là tiện dụng có tha đi bất cứ đâu bất cứ chỗ nào có ổ cắm để đun nấu giá thành rẻ nếu sợ hỏng chưa sửa ngay được mua liền 3 cái vẫn rẻ hơn mua cái bếp to đùng mà khi sự cố xảy ra chỉ có biết đứng nhìn vì tháo nó ra khỏi bệ không phải dễ.Khi sử dụng bếp từ to gồm 2,3,4 bếp dây điện xài xho nó phải kéo trực tiếp ngay tại đầu cấp của điện lực cấp vào tại nhà mình sau đó phải mua cáp giống cáp điện lực để cấp điện cho bếp mới chịu được nên giá thành không hề rẻ và rủi ro cao khí hậu việt nam nóng ẩm ai cũng bít và khu bếp nóng ẩm như thế nào chắc ai cũng bít đun nấu dầu mỡ bắn ra máy hút mùi có hút nổi không bếp từ to để làm mát bộ phận tạo từ trường trong bếp sử dụng quạt gió có công suất tương đối sẽ hút dầu mỡ,muối,hơi nước,... thổi vào trong bếp nếu còn bảo hành thì đi sửa nhanh thì 3 ngày còn lâu 7 ngày và nếu hết bảo hành thì chi phí sửa sẽ là bao nhiêu.....Luôn luôn là người tiêu dùng thông thái trước khi mua sản phẩm
    Em thấy bác viết đôi chỗ không đúng:

- Lắp dây điện cấp nguồn cho bếp từ 2 đến 4 mặt đâu cần dây cáp điện lực (dây cáp điện lực to như con lươn bé thì cũng lõi 10mm-> bác đã nói thì phải nói cho chuẩn, chánh những thông tin củ chuối) Lắp dây cáp nguồn đối với bếp từ đôi thì dây điện lõi 2x2,5mm tương đương công suất dưới 3,5kW Và đối với bếp từ 4 mặt là dây 2x4mm tường đương công suất 7kW. Dây điện (lõi đồng) càng to thì càng tiết kiệm điện vì điện trở của dây giảm xuống gấp 2, 4 lần hoặc nhiều hơn thế -> như vạy về lâu về dài bác đầu từ một lần -> an toàn lâu dài và chi ít tiền ... lâu nhiều^^

- Với kĩ thuật đi dây âm tường của thợ điện bây giờ đi dây lại là không khó ^^

- Nếu lăp bếp từ âm thì bác khỏi lo vụ khí hậu nóng ẩm, dầu mỡ trong bếp -> vì nó sạch sẽ và kín như bưng ^^

- Mọi bếp từ đêu có chung một nguyên lý, chỉ khác nhau là sản xuất thiết kế bếp có tốt hay không thôi. Bếp tàu thiết kế ẩu -> dễ hỏng bếp. Bếp đức thiết kê an toàn, phần điều khiển tách biệt tốt với phần tản nhiệt và phần lõi từ Và các linh kiện dây dẫn theo chuẩn châu âu -> bền ^^.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhimi; 19/05/2012 vào lúc 08:15 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

bỏ sô tiền mua bếp >20tr sao không mua hẳn bếp made in japan 200v hàng Brandnew hitachi ,Panasonic , RINNAI, MITSHU , có phải sướng không - giờ cửa hàng nhập nhiều hàng Mới 100% tội gì phải mua bếp toshiba 2nd làm gì chênh nhau 1tr-2tr - mà cái bếp là cái quan trọng cho phong thủy nhà cửa - dùng lâu dài nên lựa chọn bếp mới tinh- đảm bảo chất lượng - chứ dùng bếp mà cứ bảo hành thì kiêng lắm - theo em cứ chơi hàng ĐẬP hộp - chênh nhau không đáng kể- hàng Brandnew nó có kiểm định bảo hành của hãng nên vấn đề kĩ thuật không lo - mà Bếp nhật dùng công nghệ Biến tần nên điện năng 1 tháng dùng GAS tầm 400K thì bếp Nhật tầm khoảng 150-200k là nhiều đó
    Tôi có 1 tình yêu lớn với Những thiết bị nội địa Nhật Bản