• 4 Lượt chia sẻ
  • 274K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

80 Người đang theo dõi

• 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ua, mẹ Mai Phương làm o noithatphuongdong ah, mình tính mua bếp ở đó, có gì pm cho mình số DT mình lien lac duoc kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 276 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voodoo3 Xem bài viết
    ua, mẹ Mai Phương làm o noithatphuongdong ah, mình tính mua bếp ở đó, có gì pm cho mình số DT mình lien lac duoc kg
    Hi vâng, Mẹ nó có gì thắc mắc về các loại bếp từ, bếp hồng ngoại hay cần tư vấn gì khi sử dụng thì mẹ nó cứ gọi cho mình hoặc qua trực tiếp showroom bên mình tư vấn còn bạn mua ở đâu cũng được nhé. Được các mẹ tin tưởng, giải đáp thắc mắc giúp các mẹ là mình thấy rất vui!Hiii
    • 89 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị nhé! Có phải cửa hàng mình ở 12 Thanh Nhàn ko a?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Mai_Phuong Xem bài viết
    Bếp từ Steba IK 100 có 2 bếp, bàn phím cảm ứng dạng nổi lau chùi bằng kem tẩy đa năng CIF được bạn ạ. Bếp phải có công suất 1300W, bếp trái 1800W, mặt kính cường lực ko phải SCHOTT có giá hơn 9 Triệu.Bếp này dùng cũng tạm ổn mẹ nó ạ
    • 89 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

mặt kính cường lực ko phải SCHOTT --> Cái này khác nhau thế nào hả chị?
    • 276 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amy721 Xem bài viết
    Em cảm ơn chị nhé! Có phải cửa hàng mình ở 12 Thanh Nhàn ko a?
    Hi, vâng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi amy721 Xem bài viết
    mặt kính cường lực ko phải SCHOTT --> Cái này khác nhau thế nào hả chị?
    SCHOTT CERAN là tên 1 loại kính sản xuất tại Mainz - Đức có thương hiệu nổi tiếng trên thế giới. Là một loại kính cao cấp, được làm từ gốm sứ thủy tinh đặc biệt. Gốm sứ thủy tinh là một loại vật liệu chất lượng cao, có nhiều đặc điểm nổi trội, gốm kính này có khả năng kháng chống lại những cú sốc nhiệt độ đột ngột lên đến 750° C. SCHOTT là loại thân thiện với môi trường không chứa các kim loại nặng độc hại asen và antimon.
    Kính Schott sẽ có kí hiệu trên mặt bếp bạn ạ và có tem Schott ceran Made in Germany bạn ạ. Thường các hãng bếp cao cấp, chất lượng tốt đều sử dụng loại kính này. Còn các loại kính cường lực khác thì khả năng chịu lực và sốc nhiệt sẽ kém hơn nên các mẹ lưu ý khi chọn mua bếp từ nên chọn các hãng bếp nhập khẩu sử dụng loại kính này thì độ chịu lực, chịu nhiệt sẽ cao, hạn chế khả năng bị nứt vỡ nứt kính
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_Mai_Phuong; 11/06/2013 vào lúc 06:30 PM.
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mẹ Mai Phương cho mình hỏi Mặt kính của bếp đôi Chefs có làm bằng kính Schott này ko? Tks
    • 276 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bao Long Xem bài viết
    Mẹ Mai Phương cho mình hỏi Mặt kính của bếp đôi Chefs có làm bằng kính Schott này ko? Tks
    Bếp từ của Chefs có 2 dòng bạn ạ.
    +Dòng lắp ráp trong nước kí hiệu sau cùng của bếp là: 2000A như các model: EH-DIH 2000A, EH-Mix 2000A, EH-DHL 2000A thì mặt kính là kính cường lực thôi bạn ạ (Giá những bếp này dưới 10 Triêu)
    +Dòng lắp ráp tại Malai kí hiệu sau cùng của bếp là 31A như các model:EH-DIH31A, EH DHL 31A, EH-MIX31A(Giá trên 10 Triệu) thì sử dụng kính Schott bạn ạ.
    • 276 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenphucuong2005 Xem bài viết

Không ảnh hưởng tời cơ thể sinh học thôi bác à, ai bị bệnh tim và dùng máy trợ tim thì phải hạn chế lại gần vì nếu VÔ TÌNH áp ngực vào mặt bếp thì hơi mệt vì máy sẽ có vấn đề ngay.
    Thực tế thì dùng bếp từ không gây hại gì cho sức khỏe, vì tần số hoạt động của bếp là rất thấp chỉ từ 20Kz đến 23 Khz (Khác hoàn toàn với sóng viba của lò vi sóng - 2.4GHz) . Do vậy các bức xạ sóng điện từ có cường độ rất thấp xem như không có trên bề mặt bếp, hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến sức khỏe con người.

Theo thông tin trên website TheInductionSite.com chuyên tổng hợp tất cả thông tin về bếp từ khá uy tín tại Mỹ, bếp từ phát ra bức xạ tần số cực thấp, tương tự như tần số vô tuyến điện của lò vi sóng. Dạng bức xạ này hầu như chẳng là gì nếu khoảng cách với nguồn phát xạ vài cm.

Tuy nhiên theo mình các mẹ nên lưu ý với Người đeo máy trợ tim, trợ thính nên hỏi ý kiến bác sỹ trước khi sử dụng bếp.

So với các loại bếp khác thì bếp từ an toàn và tốt cho sức khỏe vì không tỏa nhiệt ra môi trường xung quanh, không gây cháy nổ, chạm mạch, giật điện, không đốt oxy và không thải khí độc CO, CO2 ra không gian bếp.
    • 123 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mẹ này bán hàng mà tìm hiểu rất kỹ vê bếp nè, mình cũng rất hay đọc các web nước ngoài để tìm hiểu về các thiết bị trước khi mua và khi mua hàng ở VN thường gặp người bán hàng rất kém hiểu biết về sp, vote cho mẹ này đắt hàng.
    Thực tế thì dùng bếp từ không gây hại gì cho sức khỏe, vì tần số hoạt động của bếp là rất thấp chỉ từ 20Kz đến 23 Khz (Khác hoàn toàn với sóng viba của lò vi sóng - 2.4GHz) . Do vậy các bức xạ sóng điện từ có cường độ rất thấp xem như không có trên bề mặt bếp, hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến sức khỏe con người.

Theo thông tin trên website TheInductionSite.com chuyên tổng hợp tất cả thông tin về bếp từ khá uy tín tại Mỹ, bếp từ phát ra bức xạ tần số cực thấp, tương tự như tần số vô tuyến điện của lò vi sóng. Dạng bức xạ này hầu như chẳng là gì nếu khoảng cách với nguồn phát xạ vài cm.

Tuy nhiên theo mình các mẹ nên lưu ý với Người đeo máy trợ tim, trợ thính nên hỏi ý kiến bác sỹ trước khi sử dụng bếp.

So với các loại bếp khác thì bếp từ an toàn và tốt cho sức khỏe vì không tỏa nhiệt ra môi trường xung quanh, không gây cháy nổ, chạm mạch, giật điện, không đốt oxy và không thải khí độc CO, CO2 ra không gian bếp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,889 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

me Mai Phuong cho mình hỏi bếp từ 3 mặt nấu, lò nướng của Teka giá cả bây giờ là bao nhiêu nhỉ, mình đang định lấy 2 em này vê nhà mới đây! Cảm ơn mẹ nó!
    • 276 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNa08 Xem bài viết
    me Mai Phuong cho mình hỏi bếp từ 3 mặt nấu, lò nướng của Teka giá cả bây giờ là bao nhiêu nhỉ, mình đang định lấy 2 em này vê nhà mới đây! Cảm ơn mẹ nó!
    -Bếp từ Teka sẽ được chiết khấu từ 10-12% trên giá niêm yết khi mẹ nó mua tại các đại lý chính hãng của Teka. Còn nếu mua ở công ty Teka thì họ sẽ bán đúng giá niêm yết. Nhưng mua ngoài hãng mẹ nó nên chọn các đại lý đảm bảo, tin tưởng mua cho yên tâm nhé. Giá bán lẻ của bếp Teka IR-631 là: 23.859.000 Chiết khấu 12% còn 20.995.000 VNĐ. Nếu mẹ nó mua đồng bộ đơn hàng toàn thiết bị của Teka có thể thương lượng chiết khấu khoảng 15% đó.
    -Còn lò nướng mẹ nó đang xem mẫu nào rồi? Mình thấy các mẹ hay chọn mẫu lò nướng Teka HE 635 có chức năng nướng đối lưu và 8 chức năng nướng, có màn hình hiển thị kỹ thuật số, mặt ngoài bằng thép không gỉ (không in dấu vân tay) giá bán lẻ 15.499.000 vnđ, mẹ nó thử tham khảo xem sao nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_Mai_Phuong; 12/06/2013 vào lúc 06:19 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 611 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Me_Mai_Phuong cho mình xin tư vấn về bếp từ với : Teka, Bosch, Fagor nên sử dụng loại nào, 3 hay 4 bếp? Có loại nào kết hợp 3 từ 1 điện/hồng ngoại ko? Mình muốn mua loại tốt để sử dụng lâu dài. Cảm ơn mẹ nó trước nhé!
    • 611 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ah cả một câu hỏi quan trọng nữa, là dòng nào ít kén nồi nhất nhé! Mình chờ hồi âm của mẹ nó!
    • 73 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Chipxinh Xem bài viết
    Me_Mai_Phuong cho mình xin tư vấn về bếp từ với : Teka, Bosch, Fagor nên sử dụng loại nào, 3 hay 4 bếp? Có loại nào kết hợp 3 từ 1 điện/hồng ngoại ko? Mình muốn mua loại tốt để sử dụng lâu dài. Cảm ơn mẹ nó trước nhé!
    Em có câu hỏi y chang mẹ này ạ. Ngoài ra em còn muốn hỏi thêm là bếp Bosch có loại made in China phải không chị? có loại made in Germany không ạ?
    • 1,889 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

gặp chuyên gia có khác, các mẹ vào hỏi tới tấp! hihi
    • 87 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

It bữa nữa mình giới thiệu chị gái mình quá đó mua bếp từ, Me_mai_phuong tư vấn cho chị ấy giúp mình nhé, ngày trước mình mua bếp từ của mẹ nó dùng cũng ổn đấy. Khách quen mẹ nó để giá tốt nhé.
    P/s : Mà sao mẹ nó bảo bếp từ không nóng mà mình đun nấu xong vệ sinh mặt kính chạm tay vào vẫn thấy nóng vậy.
    • 276 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Chipxinh Xem bài viết
    -Trong 3 dòng mẹ Chipxinh hỏi thì chỉ có bếp của Teka, Fagor mới có bếp kết hợp từ và hồng ngoại nhưng là bếp 2 từ + 2 hồng ngoại chứ ko có dòng 3 từ 1 hồng ngoại đâu mẹ nó ạ.Còn bếp của Bosch ko có dòng kết hợp.
    -Thực ra nếu nói về nhu cầu sử dụng mẹ nó cũng ko nên chọn bếp nhiều mặt nấu quá vì bếp từ, bếp điện đun nấu rất nhanh, cũng ít khi mẹ nó dùng đến 3, 4 bếp 1 lúc và nếu dùng những dòng bếp 3, 4 công suất lớn mẹ nó cần nhờ kỹ thuật kiểm tra đường điện xem có ổn định và đủ tải không?
    -Bếp hồng ngoại ưu điểm ko kén nồi nhưng mẹ nó nên chọn loại có 2 vòng nhiệt khi sử dụng các loại xoong nồi nhỏ có thể điều chỉnh vòng nhỏ để tiết kiệm điện
    -Nếu chọn loại kết hợp điện từ mẹ nó có thể chọn model: Fagor i 200ts (2 từ + 2 điện) nhập khẩu nguyên chiếc Made in EU bảo hành 3 năm chất lượng ổn đó

P/s: Trên hình ảnh mẹ nó dễ hiểu lầm là 3 từ 1 điện nhưng chính xác là bếp 2 từ, 2 điện do catalog của hãng chỉ in màu đỏ cho bếp điện 2 vòng còn 3 bếp còn lại in màu đen
    Bếp Fagor I-200TS rộng 58cm: 2 bếp từ + 2 bếp điện

-1 bếp từ Plus

-1 bếp từ

-1 bếp điện High Light, 2 vòng đốt

-1 bếp điện High Light

-Điều khiển kỹ thuật số với 9 tốc độ

-Khóa trẻ em an toàn

-Hiển thị nhiệt lượng thừa cho các bếp

-Bộ điều nhiệt an toàn cho mọi bếp

-Bộ định thời sử dụng cho mọi bếp
    -Tổng công suất 6.3 kW

Mẹ nó cần tư vấn gì thêm cứ pm mình. Chúc mẹ nó chọn được bếp ưng ý!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_Mai_Phuong; 16/06/2013 vào lúc 03:57 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,889 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

hihi mẹ Mai Phuong nhiệt tình quá, vote 10 điểm dành cho mẹ ạ! Nếu mẹ Mai Phuong ghi luôn giá nữa các mẹ càng dễ lựa chọn hơn! Bên mẹ nó bếp Teka bảo hành bao lâu ạ? Ko biết từ giờ đến tháng 10-11 có đợt nào khuyến mại ko ạ? nếu có em sẽ rình khuân bếp, lò nướng, vòi chậu... một thể ạ!
    • 73 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

-Trong 3 dòng mẹ Chipxinh hỏi thì chỉ có bếp của Teka, Fagor mới có bếp kết hợp từ và hồng ngoại nhưng là bếp 2 từ + 2 hồng ngoại chứ ko có dòng 3 từ 1 hồng ngoại đâu mẹ nó ạ.Còn bếp của Bosch ko có dòng kết hợp.
    Chị me_Mai_Phuong ơi cho em hỏi, vậy là có 3 loại, bếp từ, bếp hồng ngoại và bếp điện ạ? Em thấy trong catalog của Bosch thì chỉ ghi là "bếp điện" không thôi. Nhà em ít người nên không muốn dùng loại 4 bếp lắm, loại 2 bếp thì sợ lọt thỏm vào khuôn bếp gas cũ. Chị tư vấn cho em nên dùng loại kết hợp nào với ạ? Hoặc chị có link trang web nào giới thiệu chi tiết các sản phẩm không cho em xin với, em giờ không có điều kiện ra showroom xem tận nơi chị ạ.
    Em cảm ơn chị nhiều nhé. Nếu sợ loãng topic của các mẹ thì chị pm cho em với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 276 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoroti Xem bài viết
    Em có câu hỏi y chang mẹ này ạ. Ngoài ra em còn muốn hỏi thêm là bếp Bosch có loại made in China phải không chị? có loại made in Germany không ạ?
    Hi, vậy mình đã trả lời câu hỏi của me_Chipxinh rồi mẹ Thoroti tham khảo nhé. Còn bếp của Bosch có cả dòng made in Germany và cả dòng Made in China đấy mẹ nó ạ. Có cả hàng xách tay và hàng công ty. Mẹ nó tham khảo và lựa chọn loại phù hợp nhé!