• 0 Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

79 Người đang theo dõi

• 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hantran51 Xem bài viết
    Mẹ này nói chí phải, Tiếng Anh thì còn biết sơ sơ chứ mấy tiếng Nhật, Tàu thì chịu. Thế mẹ tìm được loại nào có tiếng Việt chưa?
    Mình thấy các mẹ mua nồi có nhiều chữ anh, tây tàu gì cũng mệt hết.Đợt trước tết mua cho mẹ chồng nồi áp suất điện, toàn tiếng anh, lâu lâu mình lại được mẹ chồng gọi hỏi thăm, con ơi , chữ này nghĩa là gì?Sau vài lần như thế cái nồi được cất trong tủ, lí do khác là điện ở quê yếu quá, chẳng nấu được gì...:Smiling:

• 44 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

nếu bạn dùng bếp từ âm đi kèm tủ bếp thì nên chọn loại đắt tiền 1 tý minh đang dùng bếp từ của Teka giá 23tr, đc cái dùng thích lắm,ko mùi như bếp ga và lại còn nấu nướng nhanh mỗi tội là phải dùng đúng nồi chuyên dụng cho bếp từ nhé, còn các bếp khác đun nâu chín lắm. còn nếu dùng bếp từ dương thì chọn của hãng sunhouse cũng đc.

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ bé ơi em là sinh viên mà sao dùng thế đc, với lại nồi chuyên dụng thì là loại nồi có ghi là dùng đc cho bếp từ phải không?

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ mua đi, đang có khuyến mại đấy, mình cũng thích quá mà chưa có tiền

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi -Sara- Xem bài viết
    Mẹ bé ơi em là sinh viên mà sao dùng thế đc, với lại nồi chuyên dụng thì là loại nồi có ghi là dùng đc cho bếp từ phải không?
    Nồi bằng Inox hoặc có đáy đúc bằng Inox là dùng được tất.

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi -Sara- Xem bài viết
    không biết bếp điện từ supor dùng tốt không các mẹ nhỉ? Mà em hỏi lạc đề 1 chút: hôm trc' em có mua 1 bộ nồi của Sunhouse đề là sử dụng đc cho bếp từ, nhưng khi đặt lên cái bếp từ Midea của bạn em thì cái bếp nó kêu bíp bíp, bạn em bảo là bếp nó kêu như thế thì là nồi không sử dụng cho bếp từ đc. Sao lạ vậy nhỉ?
    Chắc bếp từ bị lỗi rồi, không cảm ứng được nồi

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoiu12 Xem bài viết
    Mình thấy các mẹ mua nồi có nhiều chữ anh, tây tàu gì cũng mệt hết.Đợt trước tết mua cho mẹ chồng nồi áp suất điện, toàn tiếng anh, lâu lâu mình lại được mẹ chồng gọi hỏi thăm, con ơi , chữ này nghĩa là gì?Sau vài lần như thế cái nồi được cất trong tủ, lí do khác là điện ở quê yếu quá, chẳng nấu được gì...:Smiling:
    Mấy cụ thì không thể xài tiếng Tây, tàu được rồi. Dạo trước tớ mua cho cụ cái lò vi sóng mà tớ phải dịch ra tiếng Việt, dán lên bảng điều khiển ấy.hhihi...

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhà mình dùng bếp từ cũng toàn tiếng anh mà, dễ sử dụng lắm, mà mình nhớ là mua đâu có đắt nhỉ. đầy loại trong vòng 5 tr đổ lại.

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowbell907 Xem bài viết
    nhà mình dùng bếp từ cũng toàn tiếng anh mà, dễ sử dụng lắm, mà mình nhớ là mua đâu có đắt nhỉ. đầy loại trong vòng 5 tr đổ lại.
    Đối với mình thì tiếng Anh có thể dễ sử dụng nhưng với các cụ dưới quê hoặc các chị giúp việc thì đó là cực hình ấy, rào cản ngôn ngữ mà lị. Tớ nghe đâu, bếp điện từ Honey'S có bảng điều khiển được Việt hóa, song ngữ Anh - Việt luôn, giá tầm 1 triệu. Tớ tính mua 1 cái để gửi biếu các cụ. Sử dụng bếp từ an toàn cho các cụ, không lo cháy nổ. Xài gas thì sợ xì và nổ bình. Các cụ ở quê cũng già, không nhanh nhẹn như lớp trẻ. Nhỡ có chuyện gì thì ....hichic...

• 32 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hantran51 Xem bài viết
    Nồi bằng Inox hoặc có đáy đúc bằng Inox là dùng được tất.
    Thế thì cần gì phải ghi "có thể dùng cho bếp từ" ... phát biểu bừa quá.
    Trên thông thiên văn
    Dưới tường địa lý
    Giữa ... chẳng biết gì
    -----------------------------------------------
    Blog: http://ewormvn.wordpress.com