• 4 Lượt chia sẻ
  • 268K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

80 Người đang theo dõi

• 579 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Cá nhân em thì về đồ gia dụng chất lượng hàng Đức và Nhật có lẽ là bên 8 lạng bên nửa cân - vì nhà em cùng họ hàng đã dùng rất nhiều hàng Đức và Nhật bãi. Cả hai đều rất bền.

Hàng của Nhật có yếu điểm không tiện lợi như hàng của Đức đó là thường là phích cắm 110V lên phải kềm theo 1 cái ổn áp lioa (hoặc biến áp tùy trình sử dụng của mọi người ) Và hàng nhật thì toàn chữ nhật điều khiển là hơi mệt -> điểm này em ghét nhất - mà đã mua thì phải mua hàng nội địa nó mới tốt - Hàng đức thì người ta 95% là đã toàn cầu hóa lên đều in chữ tiếng anh cho phần sử dụng

Hàng đã nhập về thì phải test -> khâu này là cần thiết, vì không thể giao bếp hỏng cho khách đc (bác bolobala đa nghi như tào tháo hic )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 148 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trừ cái bếp từ là mặt hàng bác đang KD ra, nếu bác phải bỏ ra cả đống tiền để mua thứ gì đó do người khác bán, hàng xách tay, ... bác cũng sẽ phải cân nhắc và ... đa nghi như tôi thôi! XH này nó thế rồi bác ạ, mình muốn tin người nhưng không dễ tìm được người để mà tin. Còn thì tôi nghĩ người nào bán hàng, mà chả phải bán hàng, sống và làm bất cứ việc j mà có tâm, có đức, giữ chữ tín như giữ gìn chính danh dự của bản thân thì mọi người cũng sẽ nhận ra hết, không cần phải nói nhiều
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alobola81 Xem bài viết
    Chưa nhận được bếp nhưng các thủ tục đã làm đây:

1. Mở tài khoản trên Ebay (mất 1USD).
    2. Vì bọn bán bếp chỉ chấp nhận thanh toán qua Paypal nên phải mở thêm tài khoản Paypal. Thực ra Ebay có cam kết đảm bảo việc mua-bán nhưng mà thanh toán qua Paypal nữa thì coi như 2 lần đảm bảo
    - Phải có thẻ visa debit/credit. Mình dùng thẻ Eximbank nên verify được luôn, nghe nói (nghe nói nhé) VCB thì hay bị từ chối.
    - Mở TK Paypal mất 1 USD. Khi verify thẻ tín dụng nó trừ tiếp 1.95USD nhưng số tiền này sẽ được hoàn trả lại vào tài khoản Paypal của mình. Túm lại cũng chỉ mất 1 USD thôi.
    3. Link tài khoản Paypal với tài khoản Ebay (rất đơn giản, nó có hướng dẫn, chỉ dẫn rõ ràng lắm).

Mở 2 tài khoản, khai báo thẻ, ... mất mấy phút thôi. Khi mở TK Paypal nó sẽ trừ 1USD và gửi cho mình 1 cái code để confirm. Code này gồm 4 chữ số được ghi trong phần nội dung thanh toán. Nếu bạn nào đăng ký SMS banking thì nhìn cái SMS là thấy ngay code, khỏi phải gọi ra bank check.

4. Đặt hàng trên Ebay rồi thanh toán bằng Paypal. Khi đó tổng tiền thanh toán (tiền hàng + ship) sẽ được trừ đi 1.95USD có sẵn trong tài khoản nhé!
    Khâu này mất thêm mấy phút.

5. Sau khi thanh toán thành công, bên Ebay gửi xác nhận về việc thanh toán. Bên bán gửi cho mình link track and trace shipment của DHL (bên bán dùng dịch vụ chuyển phát của DHL).
    6. Mình có thể tự update tình trạng vận chuyển hàng theo link bọn nó gửi (xem file đính kèm)
    Ðính kèm 281223

2 khâu này chắc mất từ 8-15 ngày.

7. Nhận hàng tại địa chỉ mình đăng ký trên Ebay. Nộp thuế nhập khẩu ở khâu này thì phải

Tạm thời là thế
    Hỏi bác cái thủ tục nhận hàng và thuế ấy, chứ mua ebay thì mình mua thường xuyên, nhưng toàn ship về Mỹ rồi nhờ người nhà xách về. Khi nào nhận hàng bác cho biết thủ tục thuế má nhà mình nhé. Mà hình như nó ko ship về địa chỉ của mình đâu mà có giấy báo ra bưu điện nhận và làm thủ tục thì phải.
    • 579 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botepto Xem bài viết
    Hỏi bác cái thủ tục nhận hàng và thuế ấy, chứ mua ebay thì mình mua thường xuyên, nhưng toàn ship về Mỹ rồi nhờ người nhà xách về. Khi nào nhận hàng bác cho biết thủ tục thuế má nhà mình nhé. Mà hình như nó ko ship về địa chỉ của mình đâu mà có giấy báo ra bưu điện nhận và làm thủ tục thì phải.
    Đúng đó bác ^^
    • 148 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botepto Xem bài viết
    Lúc trước khi đặt hàng, bên bán nói rằng họ ship hàng tới địa chỉ mà tôi đăng ký ở Ebay. Chờ xem sao nhé! Nhận được tôi báo liền
    • 579 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Đó là ở bên Đức or khối Europa thôi bác, em chờ tin của bác ^^
    • 148 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Bác chờ tin tôi làm gì? Bác là dân bán hàng chuyên nghiệp, với lại đang bán chính mặt hàng bếp từ mà tôi mua này cơ mà. Bác bán nhiều bếp, nhiều loại bếp thế chắc chả nhờ xách tay được, phải qua đường chính ngạch, thuế má đầy đủ. Dù mua của Ebay hay mua trực tiếp của nhà sx thì bác phải rõ hơn ai hết trên topic này là làm sao để mang bếp về VN chứ!
    Hay ý của bác là đắc chí ngồi chờ xem tôi có gặp vất vả hay khó khăn gì khi tự mua, để có thêm lý do mọi người nên mua lại qua những người bán như bác? Xin lỗi, tôi chả hiểu bác có ý gì nhưng thấy bác thật là ... chuối!
    • 579 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Ặc bác mua đc bếp haz ko đối với em có làm sao đâu, mà bác nghĩ em thế. Em ko giau có nhưng vài chiếc bếp đâu là gì, bác mua đc đồ tốt thì em chúc mừng bác. Vì có nhiều đường nhập khẩu, học thì biết đâu là cuối cùng
    • 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimi Xem bài viết
    Cá nhân em thì về đồ gia dụng chất lượng hàng Đức và Nhật có lẽ là bên 8 lạng bên nửa cân - vì nhà em cùng họ hàng đã dùng rất nhiều hàng Đức và Nhật bãi. Cả hai đều rất bền.

Hàng của Nhật có yếu điểm không tiện lợi như hàng của Đức đó là thường là phích cắm 110V lên phải kềm theo 1 cái ổn áp lioa (hoặc biến áp tùy trình sử dụng của mọi người ) Và hàng nhật thì toàn chữ nhật điều khiển là hơi mệt -> điểm này em ghét nhất - mà đã mua thì phải mua hàng nội địa nó mới tốt - Hàng đức thì người ta 95% là đã toàn cầu hóa lên đều in chữ tiếng anh cho phần sử dụng

Hàng đã nhập về thì phải test -> khâu này là cần thiết, vì không thể giao bếp hỏng cho khách đc (bác bolobala đa nghi như tào tháo hic )
    mẹ nó nhầm rồi nhé bếp từ nhật nó dùng điện 200v chứ không phải 100v , 100v chắc mẹ nó nhầm sang hàng bếp từ nấu lẩu ăn trên bàn rồi
    còn vấn đề tiếng Nhật đơn giản thôi - có thể dịch Free sang tiếng việt được - ^^ - nếu bếp đức thì nó cũng xài tiếng đức - thui mà- nên giờ 2012 rồi ngôn ngữ có thể chuyển được sang nhiều thứ tiếng chủ yếu là khả năng người bán hàng ho có muốn dịch ko thui mà
    JAPAN
    • 579 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Em nói là đồ nhật thường là phíc 110V, chứ em có nói tất cả đâu. Đồ đức 95% là in tiếng anh từ trong ra ngoài, các chế độ hiển thị đều rất dễ sử dụng. Em có cái máy giặt nhật và tủ lạnh của bố mẹ cho, màn hình hiển thị toàn tiếng nhật em chịu chết, Lọ mọ chép ra rồi lên google translate cũng ok nhưng ngại lắm hic

Mà mình chỉ dịch tiếng bằng cách chép ra giấy rồi dán bên cạnh thôi, chứ không thể thay đổi bên trong máy đc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhimi; 09/07/2012 vào lúc 12:21 AM.
    • 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

google dịch không chuẩn đâu- ngôn ngữ kĩ thuật với nhiều từ tiếng Nhật nó rút gọn lại nên dịch trên google không được chuẩn - giờ mình cứ gửi file PDF- có mấy anh sinh viên khoa tiếng Nhật quen trên facebook nên giờ ngôn ngữ không còn là gì khó khăn nữa ^^
    JAPAN
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Quen biết mà dịch cái User manual của LVS chả ra đâu vào đâu cả.
    • 1,547 Bài viết

• 2,355 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng bếp từ của Frico cho mình hỏi kinh nghiệm sử dụng với. Các chức năng luộc, hấp, nấu cơm... có công suất khá lớn nên đun sôi rất nhanh, nhưng nếu muốn hạ nhiệt xuống để cho các món kho hoặc hầm, ninh chẳng hạn thì làm thế nào vì mình đã thử bấm nút để giảm công suất nhưng không giảm được. Nút tăng giảm chỉ áp dụng được khi sử dụng chức năng xào hoặc nướng thôi, mà hai chức năng này thì nhiệt độ tối thiểu cũng là 120 độ, với nhiệt độ ý thì nước trong nồi vẫn còn sôi sùng sục, không làm món kho hoặc ninh, hầm được

Mình đang đau đầu vụ này quá, vì bếp mới chỉ dùng bếp từ, k có bếp ga. Chả nhẽ giờ lại phải đầu tư thêm cái nồi áp suất điện để phục vụ ninh xương, cháo... cho con
    • 604 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-miu Xem bài viết
    Có mẹ nào dùng bếp từ của Frico cho mình hỏi kinh nghiệm sử dụng với. Các chức năng luộc, hấp, nấu cơm... có công suất khá lớn nên đun sôi rất nhanh, nhưng nếu muốn hạ nhiệt xuống để cho các món kho hoặc hầm, ninh chẳng hạn thì làm thế nào vì mình đã thử bấm nút để giảm công suất nhưng không giảm được. Nút tăng giảm chỉ áp dụng được khi sử dụng chức năng xào hoặc nướng thôi, mà hai chức năng này thì nhiệt độ tối thiểu cũng là 120 độ, với nhiệt độ ý thì nước trong nồi vẫn còn sôi sùng sục, không làm món kho hoặc ninh, hầm được

Mình đang đau đầu vụ này quá, vì bếp mới chỉ dùng bếp từ, k có bếp ga. Chả nhẽ giờ lại phải đầu tư thêm cái nồi áp suất điện để phục vụ ninh xương, cháo... cho con
    Dùng nồi ủ đi bạn, nấu cháo, hầm rất tốt mà tiết kiệm nữa, ko trào, ko khét, ko tốn gas, ko tốn điện. Mua nồi 3D, nấu đc trên bếp từ.
    • 1,547 Bài viết

• 2,355 Được cảm ơn

Mình nghiên cứu thêm một chút thì thấy google có nói là các chế độ hấp, nấu canh (cháo), nấu cơm là tự động điều chỉnh công suất nên cho thức ăn vào nồi rồi chạy đi chơi 2 tiếng sau quay lại thức ăn vẫn không bị cháy cạn, trào ra khỏi nồi (chắc là cường điệu thui chứ giả sử nấu canh rau mà chạy đi chơi 2 tiếng chắc thành món rau hầm quá). Tối về mình sẽ thử lại xem sao, có khi tại cứ chuyển chế độ loạn tùng bậy nên bếp nó k hỉu mình định xài kiểu gì, hehe

Mình cũng lăn tăn nên mua nồi ủ hay nồi áp suất điện, nhưng ngoài ninh xương, cháo cho con thì mình cũng thích ăn mấy món kiểu thịt kho; nồi ủ chỉ hữu dụng khi nước ngập ít nhất ngang mặt thực phẩm, nếu không thì thức ăn k nhừ được mấy; còn nồi áp suất thì thoải con gà mái; giá hai nồi này lại không chênh nhau nhiều (nhà mẹ mình có cả 2 cái này, cái nồi ủ mua phải 3-4 năm rồi là 650k, còn nồi áp suất điện bà mua đâu tầm gần 1tr, mới mua được khoảng 1 tháng nên mình đánh giá hai cái này giá ngang nhau - thực tế thì giá cả thực tế chắc sẽ phụ thuộc nhiều vào nhãn hiệu.

Cơ mà nồi ủ thì đỡ tiền điện; đun sôi trên bếp từ rùi quẳng vào nồi ủ là ok khỏi lo tốn xèng nữa ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

trước đây là em tuấn anh em ấy dịch - em ấy dịch Tiếng Nhật vì bản thân em học chưa đâu vào đâu - nhưng giờ em mới quen 1 cậu ở Hp dịch rất hay và nhanh chóng rồi nên giờ tiếng Nhật thành đơn giản trước đây- tất cả sản phẩm đều là em dịch hết nên nhiều từ khó quá em ko dịch được hí hí
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Panduit1 Xem bài viết
    Quen biết mà dịch cái User manual của LVS chả ra đâu vào đâu cả.
    JAPAN
    • 80 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bếp Frico không có chế độ ninh hầm à
    Chứ bếp Nhật có chê độ ninh hầm rất hay có 100W
    Mà tăng giảm thoái mái
    Món Ngập dầu ví dụ 200g : 220ml dầu
    Chiến rán ngập dầu từ 120 độ C - 250 độ C - trong quá trình tăng giảm qua nút < >
    https://mail-attachment.googleuserco...2MuvfCk5avP2aY
    cho xem link dịch bếp từ cho Panduit xem xem đợt này có PRO ko nhé
    Không cứ chê dịch chán
    dịch đợt này PRo hơn trước - vì đợt này không phải thằng em dịch mà đợt này là chuyên gia dịch ^^
    JAPAN
    • 55 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ko mơ tới mitsu, chả dám có ý kiến.
    đang dùng midea đôi từ , khá happy với thứ mình đc tặng.
    • 107 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

cậu mình ở pháp s81p về có thể mang về mấy cái bếp từ đôi cảm ứng.Hiệu brandt.giá khoảng 10tr.Bếp này mang về là xài luôn ko phải đổi dòng điện.Bếp này nhà mình đang xài,cả nhà ngoại mình các di các cậu ai cũng xài tổng cộng là có 6 cái đang xài,hehhe.
    Nếu mẹ nào quan tâm cậu mình sắp tới có thể mang về được mấy cái,tối nay mình nói đứa e chụp hình mình up lên cho các mẹ xem hình nhé.Các mẹ ở HN nếu muốn mua thì có thể đến nhà đứa e mình để xem thử bếp nó đang dùng và đun thử xem có hợp ý không?
    Mình ko buôn bna1 gì chỉ là nhân dịp cậu về nên cậu muốn mang bếp về bán vì tính ra là rẻ hơn nhiều so với mua ở đây thôi.Nếu cậu bán được thì mình sẽ được free chai ck euphoria đang gửi cậu mua về,hihih....vì thế rất xin lỗi nêu mẹ nào cảm thấy phiền vì bài viết này của mình.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hỏi nơi sửa chữa bếp từ

các bác làm ơn cho em hỏi,cái bếp từ nhà em sáng nay đang đun tự dưng thấy lóe lên cái rồi tắt.Cho em hỏi có phải nó bị hỏng rồi không ạ??Và nếu hổng các bác giúp em cho xin địa chỉ nơi sữa chữa uy tín với ạ - nhà em bên Gia Lâm nên các bác chỉ cho em chỗ càng gần càng tốt.Em cảm ơn :Rose:

• Bếp gas âm nào tốt nhất hiện nay?

Xin chào các mẹ, bjo em đang muốn mua một bếp gas âm nhưng e tham khảo trên mạng thấy rất nhiều...

• Những mẫu giường ngủ đẹp "tuyệt cú mèo" cho bé

Mỗi tối, những đứa trẻ vẫn chìm vào giấc mơ với niềm tin mình sẽ được bước chân vào thế giới trong...

• Phân biệt bếp điện từ, bếp từ và bếp điện?

Nhà mình đang có ý định thay bếp mới và phân vân giữa bếp điện từ với bếp từ. Bếp từ thì xác định là không mua rồi vì MC bị bệnh tim mạch. Các mẹ thông thái phân biệt giúp mình bếp điện từ, bếp từ nhé? Bếp điện từ hoạt động theo cơ chế như thế nào, có ảnh hưởng đến sức khỏe không? Thời gian...

• Hỏi về điều trị ung thư tại BV Vinmec

Tôi có người quen khám tại bệnh viện tỉnh được kết luận là ung thư thực quản, có thể phải phẫu...

• 579 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Bếp từ đôi của em giá có 9tr - xách tay ở Đức về, bh 1 năm ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhimi; 14/07/2012 vào lúc 11:11 PM.