Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Bếp từ Munchen có phải là hàng nhập khẩu nguyên chiếc không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cười thế,chắc toàn người chưa dùng bếp từ munchen, mình dùng hơn 2 năm nay vẫn ổn mà, định mua thêm cái nữa đây vì có vài model mới, nhà mình ở đê la thành khu này nhiều người dùng lắm, nói chung là munchen dùng ổn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình cũng dùng munchen hơn 3 năm nay rồi, các mẹ nào muốn đến nhà mình nấu cùng mình thì cứ gọi cho mình 0485864136 , dùng bếp từ mát mẻ nhanh lắm , nói chung là thích cực
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung là vào đây cứ hay quảng cáo loạn hết cả lên, mình dùng bếp munchen cũng được gần năm nói chung đều tốt , các mẹ cứ xem ở đây http://noithatkuongthinh.com/tin-tuc...unchen-50.html , không phải quảng cáo nhé
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nói chung dùng bếp từ munchen ổn , hợp lý, còn thị trường thì nhiều thể loại
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ nói chung còn e nói riêng là e dùng con M50 ổn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menobita2001 Xem bài viết
    Cười thế,chắc toàn người chưa dùng bếp từ munchen, mình dùng hơn 2 năm nay vẫn ổn mà, định mua thêm cái nữa đây vì có vài model mới, nhà mình ở đê la thành khu này nhiều người dùng lắm, nói chung là munchen dùng ổn
    bác này chắc mua thêm cái về cho con chơi mỗi nhà chỉ cần 1 cái bếp là đủ,ai đời cứ có model mới nào là mua về dùng.em ko biết bác có họ hàng gì với cái anh munchen ko chứ em thì em cạch.Lúc trước em đi mua cũng nghe mấy nơi bán hàng bảo hàng này nhập khẩu nguyên chiếc từ đức nhìn cũng thích lắm nhưng ox ko cho mua vì đắt quá.Mấy hôm sau đi làm gặp chị ở cơ quan than thở bảo cái bếp nhà chị ấy thời gian này phải gọi bảo hành liên tục hơn nữa sau bảo hành thấy hóa đơn điện tăng khiếp quá.Đã vậy chị ấy còn bực bội thêm vì lúc mua người bán tư vấn là hàng cao cấp nhập khẩu từ đức nên yên tâm về chất lượng.Nhưng hôm bếp hỏng ox chị ấy xem ở dưới bếp thấy đề là made in taiwan mới đau.Em về nhà kể với ox thì ổng mừng ra mặt vì chưa mua,hôm sau 2 vợ chồng đi bốc ngay 1 em bếp từ 800k về dùng đến nay vẫn thấy ngon.Đợi thời gian nữa có tiền em nâng hẳn sang đời teka hoặc nếu ko thì ngâm cứu xem có loai nào khác rẻ hơn mà dùng ổn định thì tốt quá.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienpham325 Xem bài viết
    bác này chắc mua thêm cái về cho con chơi mỗi nhà chỉ cần 1 cái bếp là đủ,ai đời cứ có model mới nào là mua về dùng.em ko biết bác có họ hàng gì với cái anh munchen ko chứ em thì em cạch.Lúc trước em đi mua cũng nghe mấy nơi bán hàng bảo hàng này nhập khẩu nguyên chiếc từ đức nhìn cũng thích lắm nhưng ox ko cho mua vì đắt quá.Mấy hôm sau đi làm gặp chị ở cơ quan than thở bảo cái bếp nhà chị ấy thời gian này phải gọi bảo hành liên tục hơn nữa sau bảo hành thấy hóa đơn điện tăng khiếp quá.Đã vậy chị ấy còn bực bội thêm vì lúc mua người bán tư vấn là hàng cao cấp nhập khẩu từ đức nên yên tâm về chất lượng.Nhưng hôm bếp hỏng ox chị ấy xem ở dưới bếp thấy đề là made in taiwan mới đau.Em về nhà kể với ox thì ổng mừng ra mặt vì chưa mua,hôm sau 2 vợ chồng đi bốc ngay 1 em bếp từ 800k về dùng đến nay vẫn thấy ngon.Đợi thời gian nữa có tiền em nâng hẳn sang đời teka hoặc nếu ko thì ngâm cứu xem có loai nào khác rẻ hơn mà dùng ổn định thì tốt quá.
    Chào bạn!
    Mình thấy topic này các bạn đang tranh luận về hãng bếp điện từ Munchen,về xuất xứ và chất lượng của dòng bếp này đúng không?
    Với 5 năm kinh nghiệm trong nghề, mình chia sẻ một chút kiến thức nhỏ mà mình có được về munchen nhé
    Dòng bếp điện từ munchen sử dụng mặt kính SCHOTT CERAN nhập 100% từ Đức
    Còn xuất xứ của dòng này thì có nhiều đợt hàng về từ Đài Loan, nhưng thời gian gần đây thì về từ Malaysia và có tem của Malaysia, còn dòng bếp munchen không phải nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức
    Dòng bếp này bảo hành 24 tháng
    Với 5 năm bán hàng mình cũng xuất ra 1 lượng lớn bếp munchen ra ngoài thị trường, nhưng khen có chê cũng có.Dòng điện tử luôn có xác xuất bạn ạ. Có một số khách hàng ở lạc long quân giới thiệu nhau mua hết con này đến con khác, nhưng có một số khách hàng gọi điện qua bên mình báo lỗi: Tại sao mặt kính lại nóng vậy? Tại sao em bật bếp rồi mà đun mãi không thấy sôi vậy ?..... Mấy cái này toàn lỗi cơ bản thôi. Ví dụ tại sao đun mãi không sôi thì phải kiểm tra lại xem nồi nhà bạn sử dụng đúng chưa?còn mặt kính bị nóng có thể do sử dụng quá lâu.......

Chúc các mẹ lựa chọn được bếp như ý muốn !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimconcuame Xem bài viết
    Đang ngắm bếp Munchen tại bep365.vn thấy cũng đẹp mà giá tiền hợp lý. Bác nào dùng rồi cho em ý kiến với ạ.
    Munchen có phải hàng nhập từ Đức không mà em tìm không thấy thông tin. Chỗ cửa hàng bep365.vn ở Nguyễn Lương Bằng HN bán hàng, hậu mãi được không a.?
    Bếp từ Munchen có phải nhập khẩu từ Đức không?
    Hiện nay, trên thị trường xuất hiện rất nhiều các thương hiệu bếp từ của các nước có nền công nghiệp thiết bị gia dụng phát triển mạnh như Tây Ban Nha, Italy, Đức, Hàn Quốc, Nhật Bản.... Cùng với nó là rất nhiều các thương hiệu nổi tiếng đã xuất hiện tại Việt Nam như Teka, Fagor, Bosch, Munchen...
    Vì có quá nhiều các thương hiệu khác nhau nên người sử dụng rất khó trong việc lựa chọn cho mình một sản phẩm vừa phù hợp với túi tiền lại bền đẹp cũng như xuất xứ đảm bảo an toàn. Nội thất Đông Nam xin tư vấn cho bạn về Bếp từ Munchen như sau:
    Thực ra tất cả các loại bếp từ có mặt trên thị trường Việt Nam hiện nay rất ít sản phẩm được nhập khẩu nguyên chiếc từ các nước châu Âu, mỗi hãng chỉ nhập một vài mã dùng làm hàng chiến lược, còn một phần rất nhỏ là hàng xách tay. Tất cả những mã hàng còn lại đều sử dụng linh kiện chính hãng sau đó thuê một nước thứ 3 lắp ráp (VD: Đài Loan, Malaysia). Trong đó, bếp từ Munchen là sản phẩm thươn hiệu Đức, nhà máy tại Đức chỉ sản xuất mặt kính như Schott Ceran hay linh kiện Hi-light, sau đó thuê lại nước thứ 3 là Malaysia lắp ráp để hạ giá thành sản phẩm vì nhân công tại đó rẻ hơn rất nhiều so với nhân công tại Đức. Tuy vậy, các sản phẩm của Munchen đều phải đáp ứng chặt chẽ các tiêu chuẩn của châu Âu như CE của Nemko hay IEC. Chính vì vậy nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm về chất lượng và giá cả.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hàng trung quốc đó bạn ak, nên dùng của hãng malmo, lorca, giovani ... chất lượng tốt hơn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiephoitieudung123 Xem bài viết
    Ơ, sao ở bên cửa hàng Bep365 bảo bếp viet han bỏ sản phẩm không dám bán hàng nữa vì hỏng nhiều quá nhỉ,không biết người đã sử dụng thì sao đây hxhx, mình phải nghiên cứu lại vậy, thông tin lung tung quá
    Đúng là đọc các ý kiến trên này cứ thấy loạn cả đầu lên, chẳng hiểu là tư vấn kinh nghiệm hay chê bai các loại bếp hay không nữa, người thì bảo tốt người thì bảo không tốt. Các mẹ có biết là đồ điện tử thì tiền nào của ấy không mà cứ đi mang mấy cái hàng trung quốc như media hay hàng việt nam liên doanh ra so với hàng nhập khẩu. Cứ như kiểu so sánh q-mobile với iphone ấy. Nó khác nhau các mẹ ah. Chẳng hiểu các mẹ có hiểu cái từ nhập khẩu nguyên chiếc hay không nữa mà toàn nói lạc chủ đề đi đâu ấy. Dùng có một số loại ít tiền mà cứ đi so với hàng nhập khẩu. Người ta hỏi là bếp từ munchen có phải hàng nhập khẩu nguyên chiếc ko? thì trả lời vào chủ đề nhé. Mẹ nào biết thì hãy chém còn không đừng đưa ra thông tin sai lệch làm loạn hết suy nghĩ khi mua hàng của người tiêu dùng....
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ làm ở p.ttqt của 1 bank thì được biết các loại bếp từ thương hiệu Muchen là nhập từ TQ, 1 số từ Malaysia (nhưng ít). Hàng Bosh cũng có nk từ TQ. Thực tế hôm vừa rồi mình đi cùng bà chị gái mình mua bếp từ Muchen 1 từ 1 điện giá 16 triệu. Cậu bán hàng giới thiệu là hàng Đức nhưng sau đó mình bắt bẻ lại thì bạn ấy vui vẻ thú nhận là hàng Malaysia.

Chị gái mình mua được 1 tuần thì bị lỗi ==> cửa hàng đến bảo hành cho mượn bếp mới để dùng và mang về sửa , hôm sau mang bếp đến ==> dịch vụ tốt, từ đó đến nay (2 tháng) thấy dùng ko có vấn đề gì.

Còn về phía tớ thì dùng bếp từ của hãng Fargo (nk từ Tây Ban Nha), tớ làm NH nên thấy các DN nhập từ TBN, có giấy chứng nhận xuất xứ, dùng đến nay là hơn 2 năm ko có vấn đề gì, điện thì rất tiết kiệm. Nhưng mà tớ phải mua loại 4 bếp (2 từ, 2 điện) chứ ko có 1 từ, 1 điện như Munchen và giá
    khi mua cách đây 2 năm cũng ngót nghét 30 triệu (ko khuyến mãi gì như mấy loại Kitmate quảng cáo)

Theo tớ thì nên cố gắng mua hàng Teka hoặc Fargo
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lại các hãng nói xấu nhau, lại như cái chợ rồi webtretho ơi, xem thông tin toàn thấy quảng cáo trá hình không à, khó hiểu thật đó
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ngứa mắt nên ngứa tay. Đề nghị mod webtretho nên khoá những topic tung hứng kiểu này. Đọc mất thời gian mà toàn tung hứng quảng cáo vớ vẩn. Ai ko tinh là bị lừa ngay. Nói chung ko nên mua đo đc quảng cáo. Toàn nói luyên thuyên bốc phét, ai có cái đầu biết phân tích thì sẽ hiểu.
    • fly
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang dùng bếp Munchen, loại bếp đôi, mình thấy dùng cũng tương đối hài lòng, được gần 2 năm rồi nhưng chưa thấy hỏng gì cả.

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lâu quá rồi mình không có ghé vào diễn đàn webtretho, hôm nay lang thang vào đọc thì thấy topic này mình xin góp ý tới các bạn về dòng bếp munchen này nhé

Nhà mình thì mới mua bếp ga từ năm 2011 nhưng vì thời gian sau đó nhiều vụ nổ gas xảy ra quá, nhưng vì chót mua bếp gần 5 triệu rồi nên cũng tiếc không nỡ bỏ đi, nhưng đợt vừa rồi ông xã nghe mấy anh bạn ở cơ quan nên nhất quyết đổi sang dùng bếp từ cho an toàn, mua bếp từ cũng được 3 tháng rồi nhưng mình khá hài lòng với quyết định của ông xã, nấu nướng nhanh, sạch sẽ, an toàn. Còn về phần bếp munchen đợt lên trên mạng tìm hiểu thấy nhiều người khen hàng của munchen, nên quyết định chọn, nhưng may quá hôm đó qua nhà bạn của ông xã,ngồi nói đang có nhu cầu mua bếp,định của thương hiệu munchen, anh ấy nói ngay : Tốt nhất em đừng mua, cho tốn tiền, dùng dòng đó chán lắm, cứ nhìn anh thì biết, mới mua về được vài bữa mà đã xảy ra vấn đề rồi,bếp gì mà tốn tiền điện kinh khủng,còn hơn cả bếp ga. Nên vợ chồng mình quyết định tìm hiểu lại, không mua của hãng đó, đến bây giờ dùng sang hãng khác rồi, nhưng thấy khá hài lòng với hãng bếp đang chọn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hàng nhập khẩu nguyên chiếc thì phải kể đến của teka,fagor,bosch...bạn à, những dòng đó mới đảm bảo chất lượng, còn những hãng dc lắp ráp tại TQuoc thì độ bền nó k cao đâu, với lại tính năng nó cũng k đảm bảo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình đã từng làm bên bosch và fagor rồi, hãng munchen thì chắc chắn k phải hàng Ger hay EU, chỉ là tên đặt của Việt Nam theo tên một thành phố hay tỉnh của Ger thôi các mẹ nhé. Chất lượng thì thuộc tầm trung ở VN, dùng cũng đc. Tiền nào của nấy, lựa cơm gắp mắm thôi, thích đồ ngoại hàng cao cấp thì Fagor, Bosch hoặc Bau...H đa phần linh kiên gia công tại China, ngay cả các hãng cao cấp cũng vậy điều này thì k thể tránh khỏi. apple các mẹ dùng cũng là China mà
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongnhan.hn Xem bài viết
    Mình đã từng làm bên bosch và fagor rồi, hãng munchen thì chắc chắn k phải hàng Ger hay EU, chỉ là tên đặt của Việt Nam theo tên một thành phố hay tỉnh của Ger thôi các mẹ nhé. Chất lượng thì thuộc tầm trung ở VN, dùng cũng đc. Tiền nào của nấy, lựa cơm gắp mắm thôi, thích đồ ngoại hàng cao cấp thì Fagor, Bosch hoặc Bau...H đa phần linh kiên gia công tại China, ngay cả các hãng cao cấp cũng vậy điều này thì k thể tránh khỏi. apple các mẹ dùng cũng là China mà
    Không biết thế nào mà lần nhỉ. Sao theo mình tìm hiểu thì các hàng cao cấp teka,bosch... đó là nhập khẩu nguyên chiếc từ EU mà, tuy cũng có 1 số sp thì lắp ráp tại China nhưng toàn bộ link kiện là nhập khẩu chính hagnx Châu Âu hết. Tất nhiên thì giá cả nó cũng pải cứng hơn rồi. Thế thì bak có biết dòng nào mà đc nhập khẩu nguyên chiếc từ Châu Âu k. bật mí cho mn với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Máy diệt khuẩn không khí nào tốt ạ?

Dạo này đi đường bụi bặm khó chịu quá các mẹ ạ, về nhà cũng chẳng khá hơn. Em đang định bảo ông xã...

• Hướng dẫn cách làm sạch vòi, chậu rửa bát rửa mặt

Đối với người phụ nữ, ngoài việc nấu những món ăn ngoan cho gia đình thì việc giữ gìn vệ sinh cho...

• Kiếng tủ bếp bị vở có phải là điềm báo gở?

sáng nay mình thức vậy xuống bếp làm việc như mọi ngày,mở cửa tủ bếp cất đồ thì miếng kiếng gắn ở tủ rớt xuông bể tan tành,mình nghe nói vở kiếng là có điềm báo xui nên rất lo.trước đây chị dâu mình cũng đã từng xui nênlàm mình càng lo hơn nữa,mọi người ơi có đúng là như vậy không xin hãy giải đáp...

• Trẻ 6 tháng biếng ăn

Con nhà mình được 6 tháng rùi khi cháu nhưng 3 tháng nay cháu không lên cân mà lười ăn bạn nào tự...

• Mẫu Co,cq của hàng nhập khẩu từ hunggary

Chào các mẹ. Tình hình là bên em đang mua một lô hàng có xuất xứ từ hunggary, nhưng em thấy Co,Cq bên đơn vị bán họ cung cấp cho bên em nó không được rõ ràng và em nghi ngờ là bản họ tự chế. Cho em hỏi ở đây có mẹ nào làm bên nhập khẩu hoặc làm ở công ty có hàng nhập từ hunggary về thì cho em xin...

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

không phải đâu bạn nhé, bếp munchen hàng của trung quốc đấy, bạn mua teka, fagor, bosch mà dùng nhé
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4