Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Bếp từ Munchen có phải là hàng nhập khẩu nguyên chiếc không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7
    • 38 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngkim2010 Xem bài viết
    @vu..duyen: Bếp đôi Bosch bán ở đâu vậy chị, cho xin cái địa chỉ để đặt mua 1 chiếc ở tp.HCM. Tks!
    Mình lại chỉ biết chỗ bán ở HN thôi, nhưng bạn ở HCM chắc vẫn gửi xe về đấy dc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hàng Munchen là hàng sử dụng toàn bộ linh kiện Đức lắp ráp tại Malaysia chứ không phải hàng nhập khẩu nguyên chiếc.
    -Trên thị trường Hà Nội hầu như không có sản phẩm nào nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức, Tây Ban Nha về cả mà chỉ có mẫu tham khảo trên Catalo thôi à.
    -Nếu về chất lượng của bếp từ đôi munchen, tốt hơn hết các bạn nên tham khảo ý kiến bạn bè trong gia đình hoặc những ai đã sử dụng sản phẩm để có thể biết thực tế chất lượng của sản phẩm ra sao. Không nên nghe những lời không có căn cứ bởi những người đó họ đã được sử dụng sản phẩm đâu.Toàn chém gió à.....
    -Người Việt mình rất hay thích dùng hàng nhập khẩu nguyên chiếc nhưng. Giá của những sản phẩm đó quá cao có thể 30-70 triệu/sản phẩm. Vì vậy để mua được sản phẩm rất khó và hầu như nhà sản xuất cũng e ngại vì nếu có sản xuất ra cả năm cũng chỉ bán được vài chiếc. Không có tính phổ cập.
    -Hiện nay trên thị trường có rất nhiều hãng, nhà sản xuất đua nhau cung cấp sản phẩm, bếp từ, bếp điện từ. Đa dạng mẫu mã với hàng ngàn giá khác nhau loại gì cũng có. Vì vậy để mua được 1 sản phẩm tốt không hề rễ. Mỗi nơi tư vấn 1 kiểu vì vậy khách hàng không biết đâu là đúng hay sai cả.

Chúc các mẹ tìm cho mình được sản phẩm tốt nhất, với giá cả hợp lý
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod2; 16/02/2013 vào lúc 01:25 AM. Lý do: Xóa thông tin quảng cáo

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nghe cái tên là đã biết có họ với Hồ Cẩm Đào rồi mà các mẹ.Mình còn nghe người quen ở trên cửa khẩu Tân Thanh nói có cả hàng lậu nữa đấy

• 154 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Munchen là hàng Nhập khẩu linh kiện từ Đức và lắp ráp tại Malaysia, có chứng nhận CO & CQ nhập khẩu linh kiện từ Đức các mẹ nhé. Tết này nhà em muốn dùng bếp mới nên em đã dành gần tháng trời để tìm hiểu về các dòng bếp rồi. Lúc đầu em cũng định mua ở Bếp 365 nhưng về sau thấy có Showroom ở Thái Thịnh tiện gần nhà nên ra mua luôn, ở đó họ cũng bảo hành kép thêm 1 năm nữa là 3 năm. hi

• 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhà mình cũng mua bếp munchen dùng, mới mua 1 năm nhưng bảo hành mấy lần, chế độ bảo hành thì không tốt

• 63 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhà mình cũng mua bếp munchen dùng, mới mua 1 năm nhưng bảo hành mấy lần, đến nản...

• 80 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn mình cũng mua bếp Munchen dùng lâu rồi thấy ổn định mà. Nhà mình thì toàn dùng bếp nhập khẩu nguyên chiếc như: Malmo, Teka, Nardi.

• 137 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Bếp Munchen nghe đâu là ng VN đặt hàng bên TQ, sx tại Malay theo công nghệ Đức thôi.
    Tớ cũng đang quan tâm tới bếp từ và đang phân vân mấy lựa chọn, nhờ các mẹ cho ý kiến:
    - Bếp Đức nhập khẩu của em nhimi nhà mình, e ấy ở Đức nhập về, có cái chỉ 9tr thui. Nhưng chưa thấy các mẹ comment gì nên lăn tăn
    - Bếp Nhật 3 nồi 1 lò nướng của a Long Trần Khát Chân, a ấy bán 22tr tới 23tr, rẻ hơn mấy mẹ nhà m bán từ 26 - 27tr. Tớ đã mua bàn là của nhà a này mấy năm, rồi mua nồi cơm hộ bạn, đều dùng rất thích

Mong các mẹ cho tớ lời khuyên

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi,là hàng nhập nguyên chiếc từ trung quốc đấy các mẹ.nhưng là trước kia thôi chứ bây giờ bếp munchen nhiều hàng lậu,hàng chốn thuế lắm nên chất lượng vì thế cũng kém đi.Nhưng do hàng lậu thì không phải đóng thuế nên họ lại càng lợi nhuận cao nên họ càng quảng cáo mạnh để bà con mình mua thôi.Tại tq và vn ta cách nhau có bước chân nên hàng hóa cũng dễ có,theo tôi nếu các mẹ sính hàng ngoại thì dùng hẳn hàng nhập từ Đức hay Tây ban nha thôi.còn không thì ta cứ theo quan điểm người việt dùng hàng việt cho nó chắc.

• 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Munchen là hàng TQ, mình thấy có cửa hàng ở trên tầng 2 Savico Long Biên, các em bán hàng cũng không giấu điều đó mà nhưng bảo là sản xuất tại Đài Loan. Mình có người nhà bên Đức, chị ấy bảo là ở đức bếp từ nổi tiếng và ưa chuộng nhất là Miele, sau đó đến Simen, rồi mới đến Bosch các mẹ nhé. Bây giờ không còn loại bếp 2 mặt nấu nữa mà phổ biến là loại bếp 4 mặt nấu các mẹ nhé. Nếu muốn mua 2 mặt lại phải đặt hàng và giá còn cao nữa. Các mẹ nghiên cứu kỹ khi mua nhé.

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7