Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Bếp điện từ và bếp ga, cái nào lợi hơn?

Đến trả lời mới nhất
  • 220 Lượt chia sẻ
  • 69.2K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamapig Xem bài viết
    Mình thấy bếp từ đặc biệt hữu ích khi nấu lẩu. Còn để nấu đồ ăn thường ngày thì phải thật khéo, nếu ko dễ bị cháy đồ ăn lắm.
    Cái này thì công nhận, cơ bản mình thấy so sánh với giá ga và điện thì rẻ hơn nhưng cũng phải mua loại tốt và khéo dùng chút à.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

căn bản dùng bếp từ nó có độ an toàn cao nữa bạn à,giờ nhiều vụ nổ gas ghê lắm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bếp điện từ thì an toàn sạch sẽ hơn bếp ga,nhưng nếu mất điện thì đi ăn hàng.Hoặc sau này giá điện tăng cao hơn giá gas thì lúc đó dùng bếp điện từ sẽ tốn kém hơn bếp gas.Vậy nên nếu mua phải cái bếp nào dùng hao điện cũng là điều đáng lo ngại đấy các mẹ.Mà cái này cũng khó vì giờ có nhiều loại bếp điện từ lắm,nghe quảng cáo là hàng từ đức,tây ban nha...nhưng ko biết thế nào.Nhà em thì đang dùng cái bếp faster, so với lúc trước dùng bếp gas thì tiết kiệm hơn,trước em mua chỗ bepphongthuy có hơn 7 củ thấy cũng rẻ hơn nhiều nơi đấy các mẹ.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thì vẫn đang dùng bếp gas nên k rõ lắm nhưng mình nghĩ sp có thương hiệu nó khác chứ bạn, ông bà có câu "đắt xắt ra miếng mà" ,chứ k tự nhiên bao nhiêu nhà cứ sắm toàn đồ nhập khẩu làm gì
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có nhiều ý kiến thế nhỉ, ý kiến nào mình cũng thấy đúng, nhà mình đang dùng bếp điện kết hợp từ này nói chung là tốt và đảm bảo an toan hơn bếp gas. Các gia đình bây giờ chủ yếu là dùng bếp từ, bếp điện hoặc bếp điện kết hợp từ cho sạch và nấu ăn nhanh, đảm bảo an toàn tránh sự cố nổ như bếp gas.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em đã dùng bếp điện từ được hơn 3 tháng. Mọi người có lẽ chưa hiểu rõ bếp từ mà vn mình dùng ăn lẩu vs bếp từ nấu ăn hàng ngày. Nhà em mỗi tháng từ khi dùng bếp từ sẽ mất thêm từ 200 đến 300k tiền điện( nhà em rất hay ninh xương). Bếp nhà em xách tAy từ đức thấy ng bán bên đó bảo tiết kiệm 50%. Bếp có chế độ nhiệt để dùng khi làm các món nhanh, có chế độ hầm để ninh xương hay đun, kho, rán. Nồi thì các chị mua của happy cook dùng cho bếp từ cũng không hề đắt. Vote là chị nên mua bếp từ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

e thích bếp hồng ngoại hơn, điện thui chứ gas mắc lắm ạ, nếu chị sợ dùng bếp từ kén nồi thì dùng hồng ngoại, nồi nào cũng đc chị ạ . Trước dùng Gas e nấu nước e có cái tật hay quên lắm, có bữa cạn cả ấm nhưng dùng hồng ngoại hẹn giờ tiện lắm ạ, k lo nữa, nóng cũng nhanh, mà điều chỉnh đc nhiệt độ nữa. Có mỗi tội xài điện nếu mất điện thì toi, nên e dự trữ cả bếp gas nhưng gas thì ít dùng lắm ạ.
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đau đầu thật, tham gia diễn đàn để tham khảo ý kiến thì bếp từ có ưu điểm riêng, bếp điện cũng có điểm nổi trội hơn, giờ biết dùng loại nào dc đây? mà loại bếp dùng bằng điện này bề mặt nó bằng kính thì liệu có đc bền k các mẹ. e cứ sợ nó bị nứt ý.
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhà mình đang dùng bếp hồng ngoại, nó không kén nồi mà nấu cũng được. Nếu nấu canh hay món gì có nước thì chọn nhiệt độ cao lên, muốn chiên thì chọn nhiệt độ thấp lại, mình ở phòng trọ, điện tính ra là 2500đ/kg hơi mắc so với hộ gia đình nhưng nếu so với nấu ga thì vẫn còn rẻ chán.
    • 84 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu có đk thì nên dùng bếp từ cho sạch sẽ, an toàn. Còn ko thì dùng bếp gas cũng được.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình đang dùng bếp gas giờ thì ý định đổi bếp để đảm bảo an toàn cho mọi ng trong nhà là qtrọng nhất, chứ giờ nổ gas khiếp wá, chẳng biết dc nó nổ khi nào, còn với thu nhập của ng vn mình thì ít gd có của ăn của để lắm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghe mấy vụ nổ ga sợ quá các mẹ à. mà giá ga dạo này tăng cao quá. Đang tính mua bếp từ cho an toàn và tiết kiệm. sáng nay đọc được bài báo này hay hay chia sẻ cho các mẹ tham khảo nè.
    http:///doi-song/nguoi-tieu-dung-dan...7065734365.chn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

khiếp thật, càng ngày càng nhiều vụ nổ gas. mà sao trc đây có xảy ra nhiều thế đâu hay họ làm gas k đảm bảo chất lượng nhỉ. dần dần chắc mọi nhà chuyển sang dùng bếp điện hoặc bếp từ để đảm bảo an toàn hết .
    • 284 Bài viết

• 1,413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tamabcd Xem bài viết
    e thích bếp hồng ngoại hơn, điện thui chứ gas mắc lắm ạ, nếu chị sợ dùng bếp từ kén nồi thì dùng hồng ngoại, nồi nào cũng đc chị ạ . Trước dùng Gas e nấu nước e có cái tật hay quên lắm, có bữa cạn cả ấm nhưng dùng hồng ngoại hẹn giờ tiện lắm ạ, k lo nữa, nóng cũng nhanh, mà điều chỉnh đc nhiệt độ nữa. Có mỗi tội xài điện nếu mất điện thì toi, nên e dự trữ cả bếp gas nhưng gas thì ít dùng lắm ạ.
    Bạn này giống nhà mình nè, mà mình có 2 bếp hồng ngoại luôn, 01 bếp nhà mình có thể sử dụng cho nồi lớn,và cho nồi nhỏ nữa, tiện vô cùng, bếp gas dự trữ.
    • 101 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Nhà mình chuyển dùng bếp từ - hồng ngoại được nửa năm nay. Nói chung, theo quan điểm của mình thì chuyển sang bếp từ là thượng sách. Rẻ hơn ga, an toàn và sạch sẽ. Bếp từ cũng có điều chỉnh nhiệt độ nên nấu cũng đơn giản, ko sợ bị cháy. Dùng rất dễ và thích nó có cả chế độ hẹn giờ. Ninh nấu thoải mái đến đúng giờ nó tự tắt. Bếp nhà mình có 2 từ 1 hồng ngoại nhưng hồng ngoại hầu như mình chưa dùng, chỉ thử bật lên thôi. Bếp hồng ngoại nếu đun mùa hè vẫn nóng như bếp ga. Bếp từ thì vô tư. Nên theo mình, các mẹ chỉ mất khoản tiền mua bếp từ đầu tư ban đầu thôi chứ dùng rồi tiết kiệm hơn ga nhiều. Ga giờ đun ko an toàn, giá cả lên xuống thất thường còn mệt hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Để nói bếp nào lợi hơn cái nào rất là khó, mỗi loại có ưu và nhược điểm riêng. bếp từ thì đun nấu k nóng nhưng lại kén nồi, nhưng chính vì bề mặt nóng của bếp điện mà tận dụng để nướng dc thực phẩm và nó thích hợp với mọi loại nồi nấu khác nhau. còn về độ an toàn, tiện lợi của 2 bếp thì tương đối giống nhau, độ bền cao và vsinh khá dễ. Nhà bạn thích yếu tố nào hơn thì chọn loại đó thôi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phi_hong2 Xem bài viết
    bếp điện từ thì an toàn sạch sẽ hơn bếp ga,nhưng nếu mất điện thì đi ăn hàng.Hoặc sau này giá điện tăng cao hơn giá gas thì lúc đó dùng bếp điện từ sẽ tốn kém hơn bếp gas.Vậy nên nếu mua phải cái bếp nào dùng hao điện cũng là điều đáng lo ngại đấy các mẹ.Mà cái này cũng khó vì giờ có nhiều loại bếp điện từ lắm,nghe quảng cáo là hàng từ đức,tây ban nha...nhưng ko biết thế nào.Nhà em thì đang dùng cái bếp faster, so với lúc trước dùng bếp gas thì tiết kiệm hơn,trước em mua chỗ bepphongthuy có hơn 7 củ thấy cũng rẻ hơn nhiều nơi đấy các mẹ.
    nhà em cũng đang dùng cái bếp từ đơn ăn lẩu của faster thấy cũng được lắm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị mua bếp hồng ngoại về xài thử đi, em thấy ok mà đây là hình ảnh của bếp, vừa dễ sử dụng,lại ko kén nồi
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhà mình thì chọn dùng bếp cảm ứng từ, cứ đim tìm dòng 2 bếp của EU mà chẳng thấy có, mãi mới dc con 2 bếp của Cata dc giảm giá còn hơn 10tr tẹo, k biết về lâu về dài thế nào chứ hiện tại thì dùng sướng lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bếp halogen là tuyệt vời, không sợ rò ga như bếp ga, không kén nồi. Và tôi thích nhất là dải chỉnh nhiệt độ cực rộng. Bạn thử để ở min khi tráng trứng xem, có lẽ phải mất 30 ph, trứng mới chín. Đối với tôi hiện nay bếp halogen là số 1.
    Chết là hết hãy tận tình lúc sống
  • Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9