Vật dụng Nhà Bếp - Thiết bị - Nội thất

Bếp điện quang, mẹ nào đã dùng thấy thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Hiện tại tr6en thị trường mình thấy ngoài bếp điện từ, mình còn thấy 1 loại bếp mới xuất hiện (sau bếp điện từ)- đó là bếp điện quang. Về mẫu mã thì mình thấy cũng bắt mắt như bếp điện từ nhưng có ưu điểm là có thể dùng tất cả các loại nồi- Mình thích ưu điểm này. Mẹ nào đã dùng thực tế thấy thế nào ạ cho em ý kiến với. Nhà em đang dùng bếp đện từ suppor, nấu rất nhanh, tiết kiệm thời gian nhưng khi muốn nấu nhiệt độ thật thấp (Ví dụ kho cá kho thì chỉ cần lửa thấp và nấu lâu để thấm gia vị thì bếp điện từ không đáp ứng được, nhi6ẹt độ của bếp diện từ không thể điều chỉnh mức thấp như thế)........Mẹ nào dùng bếp điện quang rồi cho mình xin ý kiến nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 361 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Không phải là bếp điện quang mà là halogel mẹ nó ạ.
    • 138 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Uh mình dùng bếp điện từ để chiên lửa nhỏ hoặc kho thì rất bực mình, không thể nào điều chỉnh nhiệt độ như ý muốn được
    • 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ETP Xem bài viết
    Uh mình dùng bếp điện từ để chiên lửa nhỏ hoặc kho thì rất bực mình, không thể nào điều chỉnh nhiệt độ như ý muốn được
    Bếp điện từ chỉ được cái nấu nhanh vì nhiệt độ khá cao....Còn nếu kho cá, kho thịt theo kiểu "truyền thống" thì bếp điện từ chịu thua........Còn bếp điện quang thế nào nhỉ?
    • 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phương Uyên Bống Xem bài viết
    Không phải là bếp điện quang mà là halogel mẹ nó ạ.
    Bếp điện quang được làm nóng bằng bóng đèn Halogen, nên còn gọi là bếp halogen mẹ nó à!
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Nhà mình mới gắn bếp điện quang này nè, dùng chính vẫn là bếp ga, khi nào hết ga bất tử hoặc cần nhiều bếp thì chuyển sang xài bếp điện nên cũng chưa rõ hết các ưu điểm và khuyết điểm của bếp này. Nhưng chiên trứng, phi hành thì ok hơn bếp ga nhiều
    • 3,765 Bài viết

• 8,256 Được cảm ơn

Cái bếp này có đắt không, và dùng thì có tốn điện không các mẹ? mẹ nào có hình ảnh post lên cho bà con ngắm nghía cái nào rooling:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Bếp nhà mình đây

Ít xài nên cũng ko biết tốn ga ko, nhưng giá mua khá đắt, đắt hơn bếp ga đấy
    • 984 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Cái bếp điện quang mình thấy không giống của meximuoi.....Nó giồng bếp điện từ , là loại thế này
    • 2,701 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Bếp điện từ nhà em kho thịt bình thường mà. Các mẹ để ở nhiệt độ hâm sữa ấy, thì sẽ thấy hâm thưc ăn ổn ngay. Thịt kho em để tủ lạnh xong, ko thích dùng viba hâm thì cũng dùng chế độ này hâm, hâm rất lâu nhưng thịt rã ra đều và mềm luôn.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho em hỏi chút nha các mẹ!
    Giữa bếp điện từ và bếp điện quang, thì loại nào bền hơn mà đở tốn nhiên liệu hơn.:Thinking:
    • 2,808 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Mình cũng mới đi đặt một cái bếp điện từ thì được người ta giải thích là bếp điện từ ít tốn điện hơn đấy, người ta giải thích một hồi về cơ chế mình cũng chẳng nhớ rõ lắm. Nhưng bếp điện từ thì thấy có vẻ tốn hơn nhiều, mình đặt một cái bếp điện từ âm, 3 bếp thì cũng phải khoảng 30 triệu, ngoài ra sẽ phải tốn tiền thửa riêng một bồ nồi chảo nữa. Hichic.

• 2,808 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Mình cũng mới đi đặt một cái bếp điện từ thì được người ta giải thích là bếp điện từ ít tốn điện hơn đấy, người ta giải thích một hồi về cơ chế mình cũng chẳng nhớ rõ lắm. Nhưng bếp điện từ thì thấy có vẻ tốn hơn nhiều, mình đặt một cái bếp điện từ âm, 3 bếp thì cũng phải khoảng 30 triệu, ngoài ra sẽ phải tốn tiền thửa riêng một bồ nồi chảo nữa. Hichic. Trước đây mình cũng đã dùng bếp từ đơn để kho thịt, rán đồ, thấy có sao đâu nhỉ, cái nấc nhỏ nhất cũng đủ nhỏ để kho mah.

• 361 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cáo Xem bài viết
    Cái bếp này có đắt không, và dùng thì có tốn điện không các mẹ? mẹ nào có hình ảnh post lên cho bà con ngắm nghía cái nào rooling:
    Nhà tớ vừa tha 1 cái bếp của TOSHIBA Nhật 2 ô từ + 1 ô Halogel + 1 lò nướng ở dưới 8000K dùng đã lắm .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời cái bếp điện quang này, mấy bạn mà vào coopmart thấy tụi nó chào giá Chiết khấu, kèm quà tặng đừng có ham nha, giá của nó bán sau Ck còn mắc hơn gấp 3 lần giá thực của nó nữa, hôm bữa ghé siêu thị nghe tuịnó quảng cáo thấy cũng ham, mà thấy tụi nó chèo kéo quá nên cũng nghi ngờ về lên mạng tham khảo thì đúng là trồi ơi.....xém chút bị lừa
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình xài bếp này thấy rất ok, tốc độ nấu nướng rất nhanh, bữa nào mới đi làm về đang đói thì cũng đỡ bực với cái bếp gas
    Ưu điểm: nhanh, tiện lợi, an toàn hơn gas nhiều, tiết kiệm hơn, nhiều chế độ phù hợp, không kén nồi, mình thử nấu nồi đất cũng ok lun
    Nhược: nấu lẩu phải kéo dây điện lằng nhằng(hehe), mấy cụ già phải học sử dụng kỹ, dễ bám bẩn mặt bếp(chỉ áp dụng cho ai lười lau chùi)
    mình mua ở đây: http://www./showthread.php?t=5038614
    họ có khá nhiều sản phẩm, mình tham khảo giá thấy ở đây cũng "chuẩn" nhất, hiện tại mình dùng con FUJISHI xài ổn, sang trong, trong tầm giá, nói chung tiền nào của đó, họ cam kết bảo hành 12 tháng và đổi trả nếu hư hỏng
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước em cũng có xài bếp Komasu, xài được 2 tháng thì hư, đem lên bảo hành thì giữ bếp hết cả tháng, sau đó đem về dùng lại hư nữa. Đợt vừa rồi thấy chị hàng xóm mua bếp hồng ngoại Elip có 980.000, mẫu mã đẹp, lại có luôn hóa đơn VAT, mà chị ấy bảo xài đỡ hao điện hơn các loại khác. Thế là em cũng mua 1 cái xài đến giờ cũng nửa năm rồi, chị em nào có nhu cầu thì xem thử nhé.
    Ps: ah em mua bên cty sieuthitaigia.vn đấy, giao hàng tận nơi miễn phí Chúc chị em nhà mình mua được sản phẩm vừa ý nhé